Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by nointrend1 View Post
    RB 751U ไม่ได้ใส่เสา ***งแค่ 20 เมตร ทำไม่ได้ค่า Time 3000-4000 ms ตลอดเลย ช่วงแรกๆไม่เป็นแต่ใช้ไปซักพักเริ่มสูงขึ้นๆ พอเปลี่ยนมาใช้สายแลนก็ปกติอยู่ที่ 70-80 ms รบกวนผู้ที่เคยใช้รุ่นนี้มาก่อน หรือว่าต้องใส่เสาถึงจะหายครับ
    ...ไม่ใส่เสาระวังพังนะครับ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
      อันนี้ลูกค้าผมก็เป็นครับ แต่แค่บางเครื่องเท่านั้นยังวิเคราะห์ไม่ออกว่าเป็นที่อะไร
      งงเหมือนกัน....

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
        ง่ายๆ สร้าง hotspot เพิ่มอีกช่องเลยครับ ^ ^
        เน็ตเส้นเดียวนี่ ทำได้ด้วยเหรอครับ

Comment

• Originally posted by bkkisan View Post
          เน็ตเส้นเดียวนี่ ทำได้ด้วยเหรอครับ
          ได้สิครับ ในความคิดผมเชื่อว่าร้อยละ 80 ของ SME Hotspot เน็ตเส้นเดียวครับ ^^

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
            ...ไม่ใส่เสาระวังพังนะครับ
            ขอบคุณครับ...คุณ Mostmax

Comment

• Originally posted by nointrend1 View Post
              RB 751U ไม่ได้ใส่เสา ห่ๅงแค่ 20 เมตร ทำไม่ได้ค่า Time 3000-4000 ms ตลอดเลย ช่วงแรกๆไม่เป็นแต่ใช้ไปซักพักเริ่มสูงขึ้นๆ พอเปลี่ยนมาใช้สายแลนก็ปกติอยู่ที่ 70-80 ms รบกวนผู้ที่เคยใช้รุ่นนี้มาก่อน หรือว่าต้องใส่เสาถึงจะหายครับ
              ดูตามภาพครับ ในช่อง chain0 กับ chani1 ให้ติ๊กถูกไว้ทั้งหมด

antenna เลือก A แล้วกด Apply และ ok แล้วจะรู้ว่ามันคุ้มจริง ๆ ที่ซื้อมันมา ^ ^

ส่วน antenna B เอาไว้เลือกใช้กับเสาที่ต่อผ่านช่อง MMCX ครับผม ลองต่อแล้วแรงขึ้นอีก สุด ๆ ครับ ^ ^

Comment

• ปกติรีโมทได้ ทาง changeip.org
                อยู่ดีๆ เข้าไม่ได้ซะงั้น
                ลอง restart แล้วไม่หาย

สาเหตุและอาการเบื้องต้นน่าจะเป็นที่อะไรครับ

อีก 3 ตัวไม่เป็น ....

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                  ปกติรีโมทได้ ทาง changeip.org

สาเหตุและอาการเบื้องต้นน่าจะเป็นที่อะไรครับ

ขา ip wan ตรงกันกับ ขา ip changeip.org ป่าวครับ

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                    ปกติรีโมทได้ ทาง changeip.org

อยากรีโมท ทาง changeip.org เหมือนกันครับพี่
                    เคยลองทำแต่ยังไม่สำเร็จ ต้อง Set Mikrotik ยังไงบ้างครับพี่
                    มีวิธีสอนแบบ สเต็ป by สเต็ป ไหมพี่รบกวนหน่อยนะครับ
                    ขอบคุณครับ

Comment

• ผมทำตามนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ เข้าได้ทั้งwinboxและuserman

http://mikrotikclub.com/board/index....pic,24.60.html

Comment

• หรือว่า changeip มันเปลี่ยนให้เรา
                        เพราะสมัครไว้ได้ปีกว่าแระ

อยากรีโมท ทาง changeip.org เหมือนกันครับพี่
                        เคยลองทำแต่ยังไม่สำเร็จ ต้อง Set Mikrotik ยังไงบ้างครับพี่
                        มีวิธีสอนแบบ สเต็ป by สเต็ป ไหมพี่รบกวนหน่อยนะครับ
                        ขอบคุณครับ
                        เดี๋ยวแปะให้ครับ

Comment

• Originally posted by apiwat699 View Post
                          ผมทำตามนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ เข้าได้ทั้งwinboxและuserman

http://mikrotikclub.com/board/index....pic,24.60.html
                          อีกเสียงสเตปนี้ใช้งานได้จริง ณ ปัจจุบันครับ

Comment

• ^
                            ^
                            ^
                            ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือครับ เดียวผมจะลองทำดูถ้าติดขัดอะไรเดียวจะมาถามครับ

Comment

• ช่วยเหลือหน่อยครับ ยังไม่ได้ไม่รู้ผิดตรงไหน

Comment

• Originally posted by jaion View Post
                                ช่วยเหลือหน่อยครับ ยังไม่ได้ไม่รู้ผิดตรงไหน

[ATTACH=CONFIG]1749454[/ATTACH]
                                ใส่userกับพาสแล้วกดapply ถ้าถูกต้องจะขึ้นแบบนี้ครับ

ส่วนddnsให้รอสักพักค่อยลองเข้าใช้งาน (รออัพเดทip)
                                Last edited by apiwat699; 23 May 2012, 01:47:38.

Comment

Working...
                                X