Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้างั้นเดียวลองโหลด v5.13 มาลองมั่งดีกว่า

Comment

• Originally posted by autumn_th View Post
      ถ้างั้นเดียวลองโหลด v5.13 มาลองมั่งดีกว่า
      ใช้จนลืมว่าจะพังอ่ะครับ ฝุ่นเขรอะ เต็มเลย เหอๆ ตามรูปบน อิอิ

Comment

• ตอนนี้ rb750gl ของผมรับ active ลูกค้าอยู่ประมาณ30คน ยังไหวอยู่มั้ยครับ เพราะผมเข้าไปดูcpu ใช้งานประ60-70% ถ้าไม่ไหวจะได้เปลี่ยนเป็นรุ่น450g

Comment

• 30 User แนะนำโดดไป 450G เลยครับ เผื่ออนาคตมีคนใช้งานเพิ่มจะได้ไม่เป็นปัญหา

Comment

• Originally posted by traro View Post
            ตอนนี้ rb750gl ของผมรับ active ลูกค้าอยู่ประมาณ30คน ยังไหวอยู่มั้ยครับ เพราะผมเข้าไปดูcpu ใช้งานประ60-70% ถ้าไม่ไหวจะได้เปลี่ยนเป็นรุ่น450g
            เอามาขายให้ต้นแล้วเปลี่ยนเป็น 450G ดีกว่าครับผม ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
              เอามาขายให้ต้นแล้วเปลี่ยนเป็น 450G ดีกว่าครับผม ^^
              หาน้องติ๊กมาขยายไซต์ขนาดย่อมเพิ่มเหรอครับท่านต้น

Comment

• Originally posted by traro View Post
                ตอนนี้ rb750gl ของผมรับ active ลูกค้าอยู่ประมาณ30คน ยังไหวอยู่มั้ยครับ เพราะผมเข้าไปดูcpu ใช้งานประ60-70% ถ้าไม่ไหวจะได้เปลี่ยนเป็นรุ่น450g
                ถ้าไม่ใช้ userman ใช้วิธี add user ผ่าน winbox ไหวครับ แต่ถ้าใช้ userman จะตันที่ 20 user นะทั้งรุ่น 750,750gl

rb450 ใช้ userman ตันที่ 50 user ถ้าไม่ใช้จะได้ถึง 75 กว่าๆเลย

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                  หลังตัว สำรองไฟ

1 โมเด็ม
                  2 NAS 210 ไม่ได้ถ่ายไว้อ่ะครับ ต่อไปกับแสนเส้นเหลือง
                  3 750G
                  และ อีกรู ต่อปลั๊กพ่วงออกมา ให้กับ พัดลม และ Rocket ครับผม ^^

ตัว Rocket ตะก่อนมันเปิด ได้แค่ 3 วันก็แฮ็งค์ ตอนนี้ไม่แฮ้งค์ละ เพราะให้มัน ต่อ DHCP

ไม่ใช่ PPPOE แล้ว Allow MAC เหมือนแต่ก่อน มันเลยไม่แฮ้งค์ Timmer ก็เลยเอาออกซะละ

เปิด ข้ามวัน ข้ามปี ซะเลย ^^
                  สอบถามท่านต้นเรื่อง NAS 210 การเก็บ log หน่อยนะครับว่า พี่ขายบัตรแล้วเราจะรู้ได้ไงครับว่า MAC ของไครมั้งอะครับ กำลังทำความเข้าใจเรื่อง logครับ ขอบคุณครับ
                  Last edited by bomyongyut; 3 Jun 2012, 00:08:51.

Comment

• RB750 กับ RB750GL ต่างกันอย่างไรครับ

แล้วทั้ง 2 ตัว สามารถส่ง log ไปเก็บ ที่ server ผ่าน ip จริงได้หรือไม่

Comment

• Originally posted by tonpai753 View Post
                      RB750 กับ RB750GL ต่างกันอย่างไรครับ

แล้วทั้ง 2 ตัว สามารถส่ง log ไปเก็บ ที่ server ผ่าน ip จริงได้หรือไม่
                      ต่างกันตรงรองรับ user อะครับ
                      ตัว RB750 ถ้าใช้ userman ก็รองรับได้ประมาณ 10 user
                      และ RB750GL ก็เช่นกันครับ ได้ประมาณ 20 user

ส่วนเรื่องเก็บ log กำลังศึกษาครัผม

Comment

• Originally posted by bomyongyut View Post
                        ตัว RB750 ถ้าใช้ userman ก็รองรับได้ประมาณ 10 user
                        และ RB750GL ก็เช่นกันครับ ได้ประมาณ 20 user

ส่วนเรื่องเก็บ log กำลังศึกษาครัผม
                        ไปถึงไหนแล้วครับแวะมาถามข่าวคราว......

Comment

• Originally posted by jaion View Post
                          ไปถึงไหนแล้วครับแวะมาถามข่าวคราว......
                          อ้อกำลังหาความรู้กับผู้มีประสบการณ์ครับ

Comment

• Originally posted by tommy605
                            บ.ทรัพย์ โซลูชั่น ก็เป็นตัวแทนจำหน่ายครับ

http://www.sabs.co.th/
                            สอบถามไปแล้ว เงียบครับ ถ้ายังไง pm มาหาผมก็ได้ครับ

Comment

• Originally posted by bomyongyut View Post

ทำไมข้อมูลไม่ตรงกับผมหว่า -.-

RB750 License Level4
                              RB750GL License Level4

Level4 usermanager active session = 20

http://wiki.mikrotik.com/wiki/Manual:License

Comment

• อยากทราบว่า RB750GL ทำ Load Balance>>>hotspot>>>userman จะรองรับพร้อมกันได้กี่ user ครับ

Comment

Working...
                                X