Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by bomyongyut View Post
    อยากทราบว่า RB750GL ทำ Load Balance>>>hotspot>>>userman จะรองรับพร้อมกันได้กี่ user ครับ
    active พร้อมกันนะจะ 20 หากตัด userman ไปใช้ radius นอกก็โหลดได้ 30-40 ครับ

Comment

• Userman 750GL ทำload Balance ได้ครับ 4 wan 1hotspot

Usermanager เข้าใช้งานพร้อมกัน 20-25 สบายๆ

Comment

• ขอเข้าคลับด้วยคน ติดตามผลงานจาก Ubi Club

Comment

• ข้างบนลบด่วนเลยครับ อน่าเอาชื่อบริษัทมาลงแบบนี้ไม่ดี

Comment

• Last edited by tommy605; 12 Dec 2013, 14:36:00.

Comment

• พี่ๆ ใครเคยใช้ตัวนี้มั่ง ต้นซ์้อมานาน ละ สมัยบ้านใช้ โมเด็มอยู่เลย ตอนนี้หาตัวมันยากแล้วอ่ะ

ถึกทนดีจริง ^^

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                หาน้องติ๊กมาขยายไซต์ขนาดย่อมเพิ่มเหรอครับท่านต้น
                เอามางั้นแหละ เอามาแล้วก็ไปปล่อยทิ้งๆ คว้างๆ สัก 2 เดือน พอลูกค้าขยาย มากขึ้นค่อยอัพระบบกันไป อิอิ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                  เอามางั้นแหละ เอามาแล้วก็ไปปล่อยทิ้งๆ คว้างๆ สัก 2 เดือน พอลูกค้าขยาย มากขึ้นค่อยอัพระบบกันไป อิอิ
                  ทำ mikrotik roaming ได้มั้ยครับท่านต้น อารมประมาณ radius นอกอะ ช่วงนี้เจอ req เรื่องนี้มายังหาทางออกไม่ได้สักที ^^

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                    ทำ mikrotik roaming ได้มั้ยครับท่านต้น อารมประมาณ radius นอกอะ ช่วงนี้เจอ req เรื่องนี้มายังหาทางออกไม่ได้สักที ^^
                    ไม่แน่ใจอ่ะครับ แบบนี้ ต้องไปแหย่ๆ พี่เค้าในบอร์ดใหญ่ดูโน่นแระ เหอๆ ได้ความรู้ยังไง กระชิบบอกทางนี้หน่อยก็ดีนะครับ ^^

Comment

• 450g ใช้กับ fttx (bridge แล้ว)

ปัญหา..
                      ขึ้นสถานะ connected แล้ว
                      แต่ออกเน็ตไม่ได้ ปิงเว็บได้
                      แต่เครื่องลูก อออกเน็ตไม่ได้ ไม่เข้าหน้า login แต่ได้ไอพี จาก 450g ปกติ

ผมทำอะไรผิด อยู่ดีๆ ก็เป็นนะ ...
                      ลอง ppoe หลัง fttx ก็เล่นเน็ตได้
                      ค่า tx-rx ไม่ขึ้นเลย ..

ท่านใดเจอปัญหาเหมือนผมบ้างครับ

Comment

• RB751u ได้กี่ USER ครับ

Comment

• Originally posted by Thep_pro View Post
                          RB751u ได้กี่ USER ครับ
                          ไม่เกิน 30 ครับ

Comment

• เข้ามาลงชื่อไว้ก่อน เดี๋ยวจะมาศึกษาอย่างจริงจังครับ ท่านอาจารย์ทั้งหลายโปรดชี้แนะด้วยครับ อยากทำธุระกิจนี้ต้องลงทุนเริ่มแรกอะไรบ้างครับ ขอแบบ user ไม่เกิน 50 ก่อนครับ

เริ่มเล็กๆก่อน ขอคำชี้แนะด้วยครับผม น้อมรับลูกศิษย์คนนี้ด้วยครับผม ขอคาราวะท่านอาจารย์ทุกๆท่าน

Comment

• Originally posted by [~DREAM~] View Post
                              เข้ามาลงชื่อไว้ก่อน เดี๋ยวจะมาศึกษาอย่างจริงจังครับ ท่านอาจารย์ทั้งหลายโปรดชี้แนะด้วยครับ อยากทำธุระกิจนี้ต้องลงทุนเริ่มแรกอะไรบ้างครับ ขอแบบ user ไม่เกิน 50 ก่อนครับ

เริ่มเล็กๆก่อน ขอคำชี้แนะด้วยครับผม น้อมรับลูกศิษย์คนนี้ด้วยครับผม ขอคาราวะท่านอาจารย์ทุกๆท่าน

RB450G

Comment

• ผมเองก็ศึกษาเอาจากในนี้หมดแหละครับผม ถูกบ้างผิดบ้าง มั่วๆกันไป อิอิ

เริ่มต้นก็ควรดูพื้นที่ที่จะปล่อยก่อนครับ ว่ามีแนวโน้มว่าจะมีใครใช้ไม๊
                                ไม่ใช่ปล่อยไปแล้ว แถวๆนั้นดันมีเน็ตใช้ตามบ้านกันหมด งานนี้ลงทุนฟรีครับ
                                ควรลองไปถามๆ หรือไปเสนอล่ารายชื่อดูก่อนครับว่ามีคนที่จะใช้แน่ๆกี่คน
                                ที่สำคัญแถวนั้นมีใครปล่อยอยู่แล้วรึปล่าว แต่ไม่มีเลยก็จะดีที่สุด

ถ้าตกลงปลงใจละว่าจะลงทุน ก็ลุยต่อเลย งานนี้ต้องซื้อของมาลองครับ
                                นั่งดูนั่งอ่าน ไม่ได้ทำให้มันเป็นจริงได้ เริ่มต้นแบบเบาๆ
                                เสาสูงสัก 12-15 เมตร ปล่อยระยะหวังผลใช้งานได้ดี ไม่เกิน 500-700 ม.
                                ตัวเสาก็ตามงบครับ สามเหลี่ยม , ท่อแป็บ , ไม้ไผ่ หรือแล้วจะติดตั้งให้สูงๆหน่อย
                                mikrotik RB750GL ไม่เกิน 20 user , งบเยอะเล่น 450G เผื่ออนาคต 50 user
                                AP pico m2 + omni 9 dbi , งบเยอะเล่น RK m2 + omni 9 dbi 2 เสา
                                อื่นๆ ก็เช่น สาย lan out door , switch , UPS , ปลั๊กรางกันไฟกระชาก ....
                                และที่สำคัญห้ามขาด internet 1 สาย

เพียงเท่านี้เอง เอิ๊กๆๆ สู้ๆครับ ^ ^

Comment

Working...
                                X