Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by aha2pro View Post
    ใช่แล้วครับ ถ้าเรา restart เครื่องใหม่ ก็จะเริ่มเก็บสะสมค่าที่ใช้ไปใหม่ครับ
    ขอบคุณคร๊าบบบ

Comment

• ใครมีหน้าล๊อคอินเอามาแชร์ทีคับขอบคุณคับ อาอ่า

Comment

• ู^
        l
        l
        l
        l

อยากได้ด้วยครับ

อยากได้แบบที่มี banner ซ้ายขวา เอาไว้โฆษนาอะครับ
        Last edited by GETTO; 20 Jun 2012, 07:07:24.

Comment

• เรียนสอบถามครับ

ถ้าต้องการให้

กรณีลูกค้าเปิด โปรแกรม web browser ครั้งแรก

แล้วอยากต้องการให้เข้าไปหน้า web เพื่อโฆษนาอะไรซักอย่างก่อน

จากนั้นที่หน้า web ดังกล่าวจะมี link ตัวหนังสือ "คลิกที่นี่เพื่อเข้าสู่หน้าต่าง login"

เพื่อเข้าไปหน้า login ปกติ

ต้องทำอย่างไรครับ

Comment

• Originally posted by GETTO View Post
            เรียนสอบถามครับ

กรณีลูกค้าเปิด โปรแกรม web browser ครั้งแรก

แล้วอยากต้องการให้เข้าไปหน้า web เพื่อโฆษนาอะไรซักอย่างก่อน

จากนั้นที่หน้า web ดังกล่าวจะมี link ตัวหนังสือ "คลิกที่นี่เพื่อเข้าสู่หน้าต่าง login"

ลองไปดบอร์ดใหญ่เค้าอ่ะครับ แต่เท่าที่ดูคุณตั้งคำถามมาแต่ละอย่างแล้ว เป็นคำถามที่มีคำตอบอยู่ใน Google ทั้งนั้นอ่ะครับ เหอๆ

Comment

• ผมทำHotspotมาปีกว่าล่ะดันไม่รู้จักว่า mikotik คืออะไรเห็นทีแรกไม่สนใจก็นึกว่าเราเตอร์ธรรมดาที่มีหลายพอตแลน ที่ไหนได้ไม่กี่วันมานี้อะไรดลใจไห้ผมถามคนขายก็ไม่รู้ ถึงกับตาสว่างกันเลยทีเดียว ตอนนี้กำลังเล็ง 750 ไปเเทนเครื่องเชิฟที่บ้าน และ rb 460 สำหรับโครงการไหม่ที่กำลังจะลงมือเร็วๆนี้
              (ปล. เครื่องเชิฟจับเข้าโครงการSTG(Server To Gamer))

Comment

• Originally posted by วิษณุ View Post
                ผมทำHotspotมาปีกว่าล่ะดันไม่รู้จักว่า mikotik คืออะไรเห็นทีแรกไม่สนใจก็นึกว่าเราเตอร์ธรรมดาที่มีหลายพอตแลน ที่ไหนได้ไม่กี่วันมานี้อะไรดลใจไห้ผมถามคนขายก็ไม่รู้ ถึงกับตาสว่างกันเลยทีเดียว ตอนนี้กำลังเล็ง 750 ไปเเทนเครื่องเชิฟที่บ้าน และ rb 460 สำหรับโครงการไหม่ที่กำลังจะลงมือเร็วๆนี้
                (ปล. เครื่องเชิฟจับเข้าโครงการSTG(Server To Gamer))

แล้วจะติดใจ เหอๆ

Comment

• Originally posted by GETTO View Post
                  เรียนสอบถามครับ

ยังไม่เคยเห็นใครทำแฮ่ะ แต่คงไม่ยาก ลองคิดเล่นๆดู
                  copy หน้า login.html เดิม เปลี่ยนชื่อ เช่น login2.html เก็บไว้ในโฟรเดอร์เดิม
                  จากนั้นเข้าไปแก้ login.html อันแรก เอาโค๊ตตาราง login ออกซะ ใส่โฆษณาตามใจท่าน
                  สร้างลิ้งไปยังหน้า login2.html ก็เป็นอันเสร็จพิธีครับ ไม่การันตีนะครับ อิอิ ลองดูครับ สู้ๆ

Comment

• Originally posted by วิษณุ View Post
                    ผมทำHotspotมาปีกว่าล่ะดันไม่รู้จักว่า mikotik คืออะไรเห็นทีแรกไม่สนใจก็นึกว่าเราเตอร์ธรรมดาที่มีหลายพอตแลน ที่ไหนได้ไม่กี่วันมานี้อะไรดลใจไห้ผมถามคนขายก็ไม่รู้ ถึงกับตาสว่างกันเลยทีเดียว ตอนนี้กำลังเล็ง 750 ไปเเทนเครื่องเชิฟที่บ้าน และ rb 460 สำหรับโครงการไหม่ที่กำลังจะลงมือเร็วๆนี้
                    Originally posted by ton_secmu View Post
                    แล้วจะติดใจ เหอๆ
                    ติดใจเสร็จ จากนั้นถ้าลูกค้าเยอะขึ้นเรื่อยๆ ท่านจะเริ่มเข้าสู่โหมด shopping ..ขยายงานไปเรื่อยๆครับ เอิ๊กๆๆ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                      ติดใจเสร็จ จากนั้นถ้าลูกค้าเยอะขึ้นเรื่อยๆ ท่านจะเริ่มเข้าสู่โหมด shopping ..ขยายงานไปเรื่อยๆครับ เอิ๊กๆๆ
                      ตามนั้นอ่ะพี่ อิอิ เราทำเอาสนุกเน้นฮา

Comment

• ใครมี 450 มือสองถูกๆบ้าง โครงการใหม่ของต้น เหอๆ

จริงๆ อยากพักบ้างแล้วแหละ แต่พอดีว่า เด็กๆ ในหมู่บ้านนี้เค้าอยากเล่นเน็ตถูกๆ เหมือน หมู่บ้าน ของต้นมั่ง ก็เลย มาขอให้วางระบบให้ เหอๆ

ก็เลยอ่ะๆ จะลองดู ^^

Comment

ยังไม่เคยเห็นใครทำแฮ่ะ แต่คงไม่ยาก ลองคิดเล่นๆดู
                          copy หน้า login.html เดิม เปลี่ยนชื่อ เช่น login2.html เก็บไว้ในโฟรเดอร์เดิม
                          จากนั้นเข้าไปแก้ login.html อันแรก เอาโค๊ตตาราง login ออกซะ ใส่โฆษณาตามใจท่าน
                          สร้างลิ้งไปยังหน้า login2.html ก็เป็นอันเสร็จพิธีครับ ไม่การันตีนะครับ อิอิ ลองดูครับ สู้ๆ
                          จะลองดูตอนนี้เลยครับผม

Comment

• ขอรบกวน ถามท่านผุ้รู้ครับ ถ้าผมมี mikrotik 2 ตัว โดยอยากให้ตัวที่ 2 ใช้ userman จากตัวที่ 1 ต้องยังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Firstzaa View Post
                              ขอรบกวน ถามท่านผุ้รู้ครับ ถ้าผมมี mikrotik 2 ตัว โดยอยากให้ตัวที่ 2 ใช้ userman จากตัวที่ 1 ต้องยังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ
                              อยากรู้เหมือนกัน แต่ไม่ว่าง หาข้อมุลสักที ดูเหมือนจะได้นะ

Comment

จะลองดูตอนนี้เลยครับผม
                                ไม่ work ครับ เดี๋ยวจะลองดูวิธีอื่นก่อนครับ

Comment

Working...
                                X