Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by soravit View Post
    http://forum.internetsup.com/smf/index.php?board=4.0

อ่านหมดในนี้่แล้วทำความเข้าใจ เดี๋ยวก็อ๋อ เองครับ
    ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by วิษณุ View Post
      ถ้าไม่ได้เช็ตโมเดมเป็นโหมด บิด จะเปิดใช้เรเดียน ต้องฟอเวอดพอตMTหรือครับ?
      เเล้วถ้าจะรวมเน็ต โมเดมต้องเป็นโหมด บิด เท่านั้นหรือครับ?
      radius ได้ครับ มีสาขา 1 ของผม ต่อแบบ DHCP ดยังสามารถต่อกับ radius server ได้ครับ แต่ฝั่ง server ต้องกำหนดกลุ่มไอพี จะระบุไอพีคงไม่ได้

Comment

• มันเป็นแบบนี้ อะครับ ต้องฟอเวอดพอตไห้MTก่อนรึป่าวครับ ถึงจะสามารถใช้radiusได้

Comment

• ขอบคุณ jaion และ soravit อิกรอบครับเท่าที่ทดสอบแบบงูปลา bit ไม่ไปแล้วครับ

Comment

• Originally posted by วิษณุ View Post
            มันเป็นแบบนี้ อะครับ ต้องฟอเวอดพอตไห้MTก่อนรึป่าวครับ ถึงจะสามารถใช้radiusได้
            [ATTACH=CONFIG]1858669[/ATTACH]
            [ATTACH=CONFIG]1858671[/ATTACH]

นั่นมัน user นี่ครับไม่ใช่ radius แต่ชื่อ user ดันตั้ง radius *-*

radius ตั้งที่เร้าเตอร์ด้านบนครับ ไอพี 127.0.0.1 แล้วก็รหัสลับตั้งให้ตรงมันก็จะใช้ userman ได้ครับ ในที่นี้ userman คือ radius ที่มากับ MT ครับ
            Last edited by asptuy; 27 Jul 2012, 16:39:08.

Comment

• ^
              ^
              ^
              ^
              ผมก็ทำตามนี้อะครับ แต่มันตัวRไม่ขึ้นอะครับ แล้วก็ ยูสradiusที่สร้างไว้ก็ใช้ไม่ได้ ใช้ได้แต่ยูส admin
              v
              v
              v
              http://www.easynetwork.co.th/index.p...tion&Itemid=75
              Last edited by วิษณุ; 27 Jul 2012, 17:26:02.

Comment

• syslog may be send data to dreambox(altanative method) REF=http://www.hz6.de/drupal/node/116

Comment

• Originally posted by cmu2523 View Post
                  syslog may be send data to dreambox(altanative method) REF=http://www.hz6.de/drupal/node/116
                  Wow. verygood

น่าลองครับวิธีนี้

Comment

• ช่วยผมหน่อยคับ

ผม Forward Port ไม่ผ่านคับ(Forward Port จาก 750GL ไป ยัง 450G ไม่ได้คับ)
                    750GL เป็นโหลดบาลานคับ แล้ว จะ Forward Port ไป ยัง 450G เป็น hotspot

แต่ Forward Port bit ผ่านคับ

Comment

• ขอวิธี ดูไวเรสที่เรา ปล่อย คนมาเกาะกี่คนนะครับ
                      ฟิก ไอพี ผ่าน แลน เข้าไปดูไม่ได้
                      แต่พอ ฟิกไอพีผ่านไวเรส เข้าดูได้ แค่ ตัว เดียว แต่จริงๆๆมันมีหลายตัวนะครับ
                      แต่ระบบผมวางแบบนี้นนะ ครับ ไมโครติก แจกไอพี 192.168.88.1-255 แต่ไวเรสผม 192.168.1.50-255 นะครับ แต่ทำไมเข้าทางLAN ไม่ได้ครับ

พอมีวิธีแก้ไขยังไงครับ บ้างครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

• IP >> DHCP Sever >> Leases

Comment

• ขอบคุณ ครับคุณ apiwat699 ยังไม่ได้อยู่นะครับ

สอบถามหน่อยนะครับ รวมเน็ต 3 เส้นคนละเครือข่าย ควร ตั้ง DNS ของอะไรดีครับ
                          ตอนเน็ต 2 เส้น ตั้ง google เล่นเน็ตได้ ปกติครับ
                          *แต่พอ 3 เส้น ตั้ง google แต่ออกเน็ตไม่ได้นะครับ

Comment

• มี server ลง Centos ไว้อยู่ ต้องการจะเอาไว้เก็บ Log จาก RB750 ต้องติดตั้งอะไรบ้าง

Comment

• มาเก็บก่อน

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
                                โอ้ว 3bb ไม่ บริท ด้วย....อาการเป็นไงบ้างครับ
                                ใช้ Bridge ครับ WAN เส้นแรก แต่เส้น 2 ยังไม่ผ่าน ทำไม่ได้สักที load balance

Comment

Working...
                                X