Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Ton_secmu View Post
    มันพังเพราะ เราอยากไปลองอะไรมั่วๆ ใช่ป่าวพี่ เหอๆ
    ของที่ซื้อมาเล่นเอง ทดลองเล่นแบบสุด ๆ อยากให้มันพัง มันไม่พัง แล้วพอเห็นว่ามันใช้ดี จึงแนะนำให้พักพวกซื้อ แต่พอเขาซื้อไปใช้มั่ง ดัน พังเอา พังเอา ให้ตายเถอะ

Comment

• Originally posted by asptuy View Post
      รูปแบบของ Radius Server+Mikrotik

ปล.โพสยั่วไว้ก่อน ว่างๆ เสาร์อาทิตย์นี้มาสอนวิธีครับ ฟรีแน่นอนไม่มีกั๊กบอกทั้งหมดเท่าที่ผมรู้

ผมอยากเห็นการพัฒนามากกว่าทำแล้วกั๊กไว้ขายเองครับ
      ผมยังงง กับ dalo อยู่เลยครับท่าน = ="

Comment

• มบู น่าจะง่ายกว่า dalo นะครับ (ผมไม่รู้~~)

Comment

• ช่วยแนะนำทีครับผม ผมใช้RB450G
          ตอนนี้ผมทำตามขั้นตอนหน้าแรก (ต่อแบบPPPoE) จนคอมผมเล่นเน็ตได้แล้วผ่านสายLan และทำHotspotได้แล้ว ในport ที่2
          ผมต้องการนำUnifi มาต่อใน portที่3,4,5 เพื่อทำHotspot ผมต้องเซตค่าอะไรบ้างครับ ทั้งMikrotikและUnifi

ขอบคุณครับ

Comment

• ตอนนี้ผมมีเน็ต2เส้น(อีกที่หนึ่ง) true กับ 3bb ความเร็ว 6m เท่ากัน จะรวมเน็ตให้ความเร็วเพิ่มขี้นแบบx2 ได้หรือไม่ครับ เพราะอ่านไปอ่านมางงกับ CODE ครับตอนนี้ความเร้วเหมือนเส้นเดียวถอดสายใดสายหนึ่งออกก้อยังเล่นเน้ตได้ ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by makino View Post
              ช่วยแนะนำทีครับผม ผมใช้RB450G
              ตอนนี้ผมทำตามขั้นตอนหน้าแรก (ต่อแบบPPPoE) จนคอมผมเล่นเน็ตได้แล้วผ่านสายLan และทำHotspotได้แล้ว ในport ที่2
              ผมต้องการนำUnifi มาต่อใน portที่3,4,5 เพื่อทำHotspot ผมต้องเซตค่าอะไรบ้างครับ ทั้งMikrotikและUnifi

ขอบคุณครับ
              ทำ master port ของ 3 4 5 ให้เป็น port 2 ครับ

Comment

• Originally posted by asptuy View Post
                ทำ master port ของ 3 4 5 ให้เป็น port 2 ครับ
                ขอบคุณครับผม ทำได้แล้วครับ

Comment

• ผมต้องการทำ RB750 เป็น vpn Server ที่สามารถคอนเนคจากเครื่อง PC ที่อยู่คนละที่กันได้ ต้อง คอนฟิกอย่างไรครับ

แล้วต้อง forword port จาก eth1 อย่างไรครับ (ผมต่อแบบ eth1 รับ IP จาก router และผม DMZ port จาก router มาที่ RB750 เรียบร้อยแล้ว)

Comment

• คนใช้ 15 คน

ใช้ 750GL หรือ 750 ดีครับ

ราคาต่างกันไม่เยอะ

แล้วสองตัวนี้ต่างกันยังไงครับ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                      คนใช้ 15 คน

ใช้ 750GL หรือ 750 ดีครับ

ราคาต่างกันไม่เยอะ

แล้วสองตัวนี้ต่างกันยังไงครับ
                      โดยพื้นฐานเหมือนกันต่างที่ ram ครับ 750 = ram32 / 750GL = ram64

Comment

• ครับงั้นจัด 750 ดีกว่า 1800 เอง

อุดรหาซื้อมีมั้ยหว่า

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                          ครับงั้นจัด 750 ดีกว่า 1800 เอง

อุดรหาซื้อมีมั้ยหว่า
                          ไปติดต่อท่าน 323 เลยครับ เค้าเปิดตลาด mikrotik แล้วราคาไม่แพงด้วย

Comment

• 750 = 10/100
                            750GL = 10/100/1000

Comment

• 750 เริ่มหายากแล้วครับ เพิ้่มราคานิดเดียว 750GL ดีกว่า

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                                750 เริ่มหายากแล้วครับ เพิ้่มราคานิดเดียว 750GL ดีกว่า
                                +2พัน ขยับรอไปเลย 450g

Comment

Working...
                                X