Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by rodeza View Post
    สวัสดีครับ
    รบกวนขอคำแนะนำ ด้วยครับ
    ของผม RB450G rev 5.19
    Loadbalance แบบ PCC (3BB 6M, port2)+(True 20M, port3) สคริปจาก หน้าบอร์ด+miki.mikrotik
    ใช้งาน lan (port1)ได้ดี bit load 25-30M
    ปัญหาคือ set hotspot (port5)แล้วเน็ตเหลือ 3BB เส้นเดียว
    ผมต้องลองเพิ่ม ส่วนไหนบ้าง ตามไปดูตัวอย่างสคริป แบบทำ LB+hotspot ก็น้อยมาก
    แนะนำด้วยครับ

อาการเดียวกับผมเลยกำลังมึนอยู่เลยยย
    Last edited by jnine; 20 Aug 2012, 15:40:42.

Comment

• ขออนุญาติถามแบบคนไม่รู้นะครับ
      ดูรูปแล้ว วนไป วนมา แบบนี้ไม่ดูแล หรือ แก้ไขยากเหรอครับ
      น้องดูรูปแล้วงงน่ะครับ ^^"

Comment

• Originally posted by eigza View Post
        ขออนุญาติถามแบบคนไม่รู้นะครับ
        ดูรูปแล้ว วนไป วนมา แบบนี้ไม่ดูแล หรือ แก้ไขยากเหรอครับ

ระบบเนตเวิคอะครับ ต่อให้***งกัน 20 กิโล ถ้ามันเนตเวิคมันก็ไปหา 20 กิโลได้ในเสี้ยววินาที ล่ะครับ ดูแลยากไหม ผมว่า ถ้ามันโอเคแล้ว ดูเแลง่ายสุดๆ เพียงปลายนิ้วอ่ะครับ

ระบบพวกนี้ถ้าเซทโอเคแล้ว แทบไม่ต้องไปสนใจมันเลย ซ่อมบำรุงหรอ มันไม่พังไม่มีอาการผิดปรกติก็ไม่ซ่อม

แต่ของผมไม่มีเงิน ตอนนี้ ที่จะมาถอยไปเล่นสดๆ

กะว่าปลายเดือนนี้ครับ เด๋วจะถอยมา เล่นสดเลย (ไม่ได้ถอยมาใช้งานนะครับ แต่อยากรู้ต้องทดลอง ลองแล้วได้ไร ไม่ได้ไรเก็บใว้ เป็นประสบการณ์ของตัวเอง)
        Last edited by inserza; 20 Aug 2012, 17:15:50.

Comment

• ทำหน้า Login ใหม่แล้ว User ใช้ไม่ได้ครับ RB750

Comment

• Originally posted by eigza View Post
            ขออนุญาติถามแบบคนไม่รู้นะครับ
            ท่านอิ๊ก Easy Network Mikrotik's Master Distributor in Thailand ยังงง ^^
            Last edited by CyberPoint; 21 Aug 2012, 08:22:27.

Comment

• ดูผมว่าแค่ปัดฝึ่นมั้งครับ ระบบมันแน่นอน เหมือนพวก ซิสโก้ล่ะก็

บางทีทำไปเน้น ป้องกันทางด้านโจรกรรม มันปวดหัวก็จริง แต่ก็ลุ้นดีนะครับ

ระบบที่ผมทดลองอยู่นี่ ทำได้ทีเดียวแล้ว นิ่งยาวเลย ปัดฝุ่นที่มาจับตัวมันเฉยๆ

ผมยากเป็นทั้ง แฮก ทั้งแก้ ทั้งใจใว้แล้วจะเริ่มเก็บเงินซื้ออุปกรณ์ เนตเวิร์ด เดือนละชิ้นให้เป็นของขวัญตัวเอง และเพื่อศึกษาด้วยครับ

Comment

• ช่วยสอน วิธีตั้งเวลาmikrotik หน่อยคับ รบกวนโทร 0886231900

Comment

• Originally posted by nop1545 View Post
                  ช่วยสอน วิธีตั้งเวลาmikrotik หน่อยคับ รบกวนโทร 0886231900

http://www.easynetwork.co.th/index.p...tion&Itemid=75

Comment

• หน้า Login Mikrotik ทำเป็น Fhas ได้มั้ยครับ

Comment

• ^
                      ^
                      ยังไม่เคยลอง เพราะทำไม่เป็น - -*
                      แต่ผมว่าเอาแบบเรียบๆง่ายๆ ข้อมูลไม่ต้องเยอะ
                      เวลาลูกค้าเรียกหน้า login จะได้เปิดขึ้นมาง่ายๆดีกว่าครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                        ^
                        ^
                        ยังไม่เคยลอง เพราะทำไม่เป็น - -*
                        แต่ผมว่าเอาแบบเรียบๆง่ายๆ ข้อมูลไม่ต้องเยอะ
                        เวลาลูกค้าเรียกหน้า login จะได้เปิดขึ้นมาง่ายๆดีกว่าครับ

เด๋วเก็บเงินก่อนครับ ถอย 450 ได้เมื่อไร เด่วเอาปัญหามาฝาก 555

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                          ^
                          ^
                          ใช้ Macromedia Dreamweaver 8 ทำแล้ว เวลา up File เข้า hotspot หน้า login ใส่ User ถูกแต่เข้าไม่ได้ งงจริงๆ ได้ Restoe ค่าเดิมกลับมาถึงใช้ได้

Comment

• อ่านแล้วก็เพลินเลย ความรู้ทั้งนั้นเลย..

Comment

• Originally posted by ched2468 View Post
                              อ่านแล้วก็เพลินเลย ความรู้ทั้งนั้นเลย..
                              ต้องซื้อมาลองครับ รับรอง สนุกมากมาย ^^

ตะก่อน ต้นเองก็ศึกษา อยู่ตั้งนาน ไม่ได้ลองของจริง

พอซ์้อมาลองแล้ว ติดแหงก เลย ไม่ไปไหน ใช้ MK แหละ สบายใจที่สุดละ

ปล่อยทิ้งๆ คว้างๆ ขอแค่ไฟไม่ดับ ก็ไม่มีปัญหา ละ ^^
                              Last edited by Ton_secmu; 22 Aug 2012, 08:43:04.

Comment

• จะตั้งค่าไอพีให้กับเจ้าตัว MT เป็น 192.168.101.102 ยังงัย เพราะอยากให้อยู่ในวงเดียวกับ locoM5+Rkm2 เวลาตั้งค่าจะได้ไม่ต้อง fix ip ใหม่

Comment

Working...
                                X