Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธี เช็ตตัว rk m2 กับ mikriotik 750 หน่อยนะครับ ว่าเช็ต ไอพี ยัง บ้างครับ
    ขอบคุณนะครับ
    Last edited by joeza; 24 Aug 2012, 22:43:20.

Comment

• ขอเบอร์โทรศัพคนที่เก็บlogจากmikrotik750เป็นหน่อยคับลองทำเท่าไรก็ไม่ได้อุส่าไปประกอบpcมาเก็บโดยเฉพาะขอบคุณคับ

Comment

• ช่วยที Reset แล้วก็ไม่ได้ไฟ Ethernet 1-5 ไม่ขึ้นเลย โดยที่เสียบสายแล้ว ช่อง 2 ผมเสียบเข้าคอมเพื่อตั้งค่า 4 วันก่อนใช้ได้ปกติ มาวันนี้อ้าว ไฟแลนไม่ขึ้น เข้าหน้า Login ก็ไม่ได้ reset ก็ไม่ขึ้น ทำงัยดีครับ

1. ปิดเครื่องให้เรียบร้อย

2. กดปุ่ม Reset ค้างไว้ แล้วเปิดเครื่อง ขณะเปิดเครื่องยังกดปุ่ม Reset อยู่

ตอนเปิดเครื่องไฟ ACT จะติดค้าง รอจนไฟ ACT กระพริบ (ไฟ ACT อยู่ด้านข้างไฟ Power) แล้วจึงปล่อยปุ่ม Reset

Comment

• อีกไม่กี่วัน ฮ่าๆๆได้ถอยมาลองเล่นบ้างแล้ว

Comment

• Originally posted by joeza View Post
            ขอวิธี เช็ตตัว rk m2 กับ mikriotik 750 หน่อยนะครับ ว่าเช็ต ไอพี ยัง บ้างครับ
            ขอบคุณนะครับ
            ของผม set ip ธรรมดานี่ละครับ อยู่ในวงเดียวกับที่ mikrotik แจกครับ
            เสร็จก็ by pass ใส่ mac+ip ไว้ เท่านั้นนี้เองครับ ไม่มีไรยุ่งยาก

Comment

• Originally posted by taewoong View Post
              ขอเบอร์โทรศัพคนที่เก็บlogจากmikrotik750เป็นหน่อยคับลองทำเท่าไรก็ไม่ได้อุส่าไปประกอบpcมาเก็บโดยเฉพาะขอบคุณคับ
              081-5315878 ติดขัดตรงไหนถามได้ครับ

Comment

• Originally posted by inserza View Post
                อีกไม่กี่วัน ฮ่าๆๆได้ถอยมาลองเล่นบ้างแล้ว
                เตรียมปวดเฮดจะน้องติ๊กไว้ได้เลยครับท่าน ^ ^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                  เตรียมปวดเฮดจะน้องติ๊กไว้ได้เลยครับท่าน ^ ^
                  ได้มาทีแรก ทำอะไรไม่ถูก ได้แต่มองตาปริบๆ ทำอะไรมันไม่ได้ มีเนตแค่ 2 เส้น ไม่กล้าทำกลัวหูชา มันน่านัก แต่ตอนนี้พอมั่วไปได้ หน้าแรกบอกเกือบหมดแล้ว...

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                    081-5315878 ติดขัดตรงไหนถามได้ครับ
                    โอ้วววว ได้เลยครับพี่ ต้นติดขัดเรื่องเงิน เดี่ยวโทรไปนะครับ

Comment

• รบกวนชวน mikrotik club หน่อยครับ คือผมมีปัญหามาให้ท่านช่วยแก้ให้ผมสักหน่อยครับ คือ อาการของ mikrotik ผมมัน ใช้ cpu 100% เนื่องจาก flash ครับ ผมควรจะทำอย่างไรดีครับ ให้มันใช้กับ flash น้อยลงครับ

นี่รูปครับ

Comment

• Originally posted by hiphop2531 View Post
                        ช่วยที Reset แล้วก็ไม่ได้ไฟ Ethernet 1-5 ไม่ขึ้นเลย โดยที่เสียบสายแล้ว ช่อง 2 ผมเสียบเข้าคอมเพื่อตั้งค่า 4 วันก่อนใช้ได้ปกติ มาวันนี้อ้าว ไฟแลนไม่ขึ้น เข้าหน้า Login ก็ไม่ได้ reset ก็ไม่ขึ้น ทำงัยดีครับ

1. ปิดเครื่องให้เรียบร้อย

2. กดปุ่ม Reset ค้างไว้ แล้วเปิดเครื่อง ขณะเปิดเครื่องยังกดปุ่ม Reset อยู่

ตอนเปิดเครื่องไฟ ACT จะติดค้าง รอจนไฟ ACT กระพริบ (ไฟ ACT อยู่ด้านข้างไฟ Power) แล้วจึงปล่อยปุ่ม Reset
                        เพิ่มเติมเป็น ก่อนเสียบไฟ กด reset ค้างไว้ จากนั้นเสียบไฟ แล้วค้างไว้สัก 30 วิ ก่อนปล่อยออก แล้วดูว่าได้ไหม แล้วค่อยว่ากันอีกที...
                        Last edited by yasu; 25 Aug 2012, 22:44:12.

Comment

• ปวดหัวดีกว่าปวดใข่ -0-

Comment

ของผม set ip ธรรมดานี่ละครับ อยู่ในวงเดียวกับที่ mikrotik แจกครับ
                            เสร็จก็ by pass ใส่ mac+ip ไว้ เท่านั้นนี้เองครับ ไม่มีไรยุ่งยาก
                            ขอบคุณนะครับ เดี๋ยวผมจะ ลองทำดูนะครับ ได้ผล ยังไง แล้วจะ มาแจ้งให้ทราบนะครับ
                            t h a n k y ou

Comment

• Originally posted by yasu View Post
                              เพิ่มเติมเป็น ก่อนเสียบไฟ กด reset ค้างไว้ จากนั้นเสียบไฟ แล้วค้างไว้สัก 30 วิ ก่อนปล่อยออก แล้วดูว่าได้ไหม แล้วค่อยว่ากันอีกที...

ไม่ได้เลยครับ ซื้อมายังไม่ถึง 2 อาทติย์เลย

Comment

• เปิดประเดนเรื่อง Queue ครับ
                                จะเลือกดจัดสรรค คิว บนเครื่องข่าย Wireless แบบไหนดีครับ

ตอนนี้อยากทราบว่าแต่ละ คิว เหมาะกับงานแบบไหน

bfifo จัดสรรค ขนาด Byte <----- ถ้าคนโหลดบิท มันจะจำกัด Package ที่วิ่งเข้ามาเยอะๆไม่ได้
                                pfifoจัดสรรค ขนาด Package <----- ถ้าคนโหลดบิท จะจำกัด Package ได้ แต่
                                sfq อันนี้ไม่รู้ -.- <----- กำลังทดลองว่ามันคืออะไร

3 ตัวหลักๆ ไม่รู้เลือกใช้ตัวไหนดี
                                ตอนนี้ลองใช้ sfq ดูอยู่ครับ ต้องการเน้นความเสียร เล่นเกมส์ออนไลน์ไม่แลค แบ่งUserละ 256k/2M

Comment

Working...
                                X