Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณครับ ตอนนี้ได้คำแนะนำจากพี่ somphongn

พี่เค้าแนะนำดีมาก แถมขายราคาแรงกว่าเจ้าอื่น แต่ส่วนตัวผม ผมยอมจ่ายให้ครับ ถึงจะแพงกว่า ก็สมควรแล้ว กับคำปรึกษาเทพๆ ^0^
    อยากจะจัด 450G กับพี่เค้า แต่ของก็ดันหมด เลยอดใจรอสักนิดดีกว่า

ตอนนี้ผมupgrade เป็น 5.20 รู้สึกว่านิ่งขึ้นนะครับ แต่เครื่องหลักผมต้อง Fix ip ไว้ด้วยถึงจะนิ่ง ไม่มีกระตุก ไม่มีหลุด

ส่วนลูกค้าตอนนี้ก็ยังไม่ได้โทรมาด่านะครับ
    ระบบเดิม ต่อ pppoe
    ระบบใหม่รับ DHCP จาก modem มาเลย

เดี๋ยวลองดูสักคืน ว่ามันจะดีขึ้นมั้ย

Comment

• Originally posted by kkpnova View Post
      อินเทรนสุดๆ สงใสต้องสั่ง 450G ละครับ ตัดใจ เดี๋ยวค่อยเอา 750GL มาปล่อยมือ 2
      ขายเมื่อไหร่ติดต่อผมเลยนะท่าน 750GL นี่ 20-25 ได้อยู่นะ ดูว่าจะตามเทรนหรือตามจำนวนลูกค้าดีกว่ามั้ยครับ เผื่อ safe cost ได้ ^^

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
        ขายเมื่อไหร่ติดต่อผมเลยนะท่าน 750GL นี่ 20-25 ได้อยู่นะ ดูว่าจะตามเทรนหรือตามจำนวนลูกค้าดีกว่ามั้ยครับ เผื่อ safe cost ได้ ^^
        สงใสจะไม่ขายแล้วล่ะครับ ตอนนี้พี่ somphongn Remote เข้ามาทำให้ฟรีๆ เลย ขอขอบพระคุณท่านพี่ somphongn มากๆครับ

ตอนนี้นิ่งแล้วครับ Set ใหม่หมดทั้ง Wireless และ Mikrotik

พี่ somphongn Remote เข้ามาSet ให้ผมทั้งระบบเลย ขอขอบพระคุณจริงๆ ครับ

Comment

• ไหนๆ ตอนนี้ก็เริ่มนิ่งแล้ว เลยขอฝากวิธีการ Set W525 จากพี่ somphongn เลยล่ะกันครับ

Comment

• 750 ของต้น เขกมันมาหลายเดือนแล้ว สงสัย จะไปคราวนี้แล้วแหละ TT_______TT"

ใครมี 450G มือสอง ให้ต้นมั่ง PM มานะครับ ^^

Comment

• 450G จากท่าน 323 เลยครับ มือ1ไปโลด4,xxx เอง

Comment

• Originally posted by kkpnova View Post
                450G จากท่าน 323 เลยครับ มือ1ไปโลด4,xxx เอง
                เหอๆ เอาไว้เป็นลำดับท้ายๆ ก่อนอ่ะครับ

เราเทพละ ไม่จำเป็นต้องใช้ของใหม่ ถ้าหาไม่ได้ก่อน เดี่ยวไปสอยจากพี่เค้าละ ^^

ช่วงนี้ต้นมีโปรเจ็ค ไม่รู้ว่าภาค เค้าให้เยอะมั้ย ต้องประหยัด ไว้ก่อน ^^

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
                  750 ของต้น เขกมันมาหลายเดือนแล้ว สงสัย จะไปคราวนี้แล้วแหละ TT_______TT"

ใครมี 450G มือสอง ให้ต้นมั่ง PM มานะครับ ^^
                  ไม่ลองหา PC เก่ามาลง Router OS ดูก่อนล่ะครับ สเป็คแค่ P4 แรม2GB ก็ใช้ได้แล้ว
                  จะมีก็แต่ต้องเลือก Harddisk กับ Card Lan ที่มันรองรับ เท่านั้นเองครับ ^ ^

Comment

• PC เก่า = 200 watt ,4.8 u per day,144 u per month 500 bahts per month oh god

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                      ไม่ลองหา PC เก่ามาลง Router OS ดูก่อนล่ะครับ สเป็คแค่ P4 แรม2GB ก็ใช้ได้แล้ว
                      จะมีก็แต่ต้องเลือก Harddisk กับ Card Lan ที่มันรองรับ เท่านั้นเองครับ ^ ^
                      มันใช้งานได้แค่ 1 วันนี่นาพี่ เหอๆ ไม่มีแคร็ก

Comment

• V 5.18 ON VMWARE HAS CRACK

Comment

• excuse me,os level 6 full. search on google

Comment

• Originally posted by cmu2523 View Post
                            excuse me,os level 6 full. search on google
                            หลังไมค์ดีกว่าครับ

Comment

• หุหุ ใช้ แบบมีลิขสัทธิ์ ดีกว่าครับผม

Comment

• สมมุติว่าผมมีอินเตอร์เน็ตหอ 1 Loadbalance โดยใช้เน็ตทรู 10 เมกและ 3bb 10เมก โดยหอ 1 มีผู้ใช้อินเตอร์เน็ตประมาณ 20 User
                                ถ้าผมต้องการยิงสัญญานอินเตอร์เน็ตไปใช้อีกหอ2 โดยส่งสัญญาน 5Ghz ในการส่งข้ามหอแล้วใช้ AP เป็น 2.4เพื่อให้บริการ
                                ซึ่งหอ 2 มีคนใช้อินเตอร์เน็ตประมาณ 40 User (ใช้พร้อมกันประมาณ 20User) โดยแบ่งอินเตอร์เน็ตให้คนละ 2m/128k

คำถามครับ
                                1.สัญญานอินเตอร์เน็ต หอ2 ผมจะได้ความเร็วถึง 20เมกรึเปล่าครับ ส่งข้ามตึกสัญญานจะดรอปไปบ้างรึเปล่า
                                2.ผมสามารถใช้ Mikrotik ในการควบคุมความเร็วของสัญญานอินเตอร์เน็ตที่ส่งไปยังหอ 2 ได้รึเปล่าครับ เช่น หอ 1 10เมก หอ 2 10เมก เป็นต้น
                                3.ความเร็วอินเตอร์เน็ต 20 เมกพอมั้ยครับสำหรับผู้ใช้งาน 25คนพร้อมกัน

ขอบคุณครับ ถ้าตรงไหนทำไมไ่ด้หรือควรแก้ไขตรงไหนก็รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
                                X