Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Nui Sung View Post
    อ่านจนตาลายแล้วครับ

ได้ MikroTik 750 มาลอง สองสามวัน..มาจนถึงวันนี้ยังไม่ได้นอนเลยครับ

มีใครพอมีเวลาว่าง พอจะ รีโหมด มาสอนผมได้มั่งครับ ผมจะแย่แล้ว

ขอบคุณมากครับ
    แค่สองสามวันเอง เพราะเจ้าRB750 เล่นผมไม่ได้นอนเกือบสองอาทิตย์ เพราะดันไปอัพFWตัวไหม่ล่าสุด ในคู่มือดันเป็นFWตัวเก่า มึนสุดๆ

Comment

• กลับไปใช้ FW อันเดิมยังไงครับ อ5.13รึป่าวถ้าจำไม่ผิด

Comment

• หุหุ ท่านข้างบน..ไม่ได้นอนเกือบสองอาทิตย์..

ผมว่าถ้าผมยังทำไม่ได้ ผมคงจะแซงท่านได้ในไม่ช้า อิ อิ

Comment

• มี คู่มือ ยูสแมน v.5.19-5.20 แบบภาษาไทยบ้างมั้ยครับ ขอเป็นวิททยาทานสักหน่อย ผมมันมีปัญหาเรื่องอายุของบัตรอะครับ

Comment

• Originally posted by วิษณุ View Post
            มี คู่มือ ยูสแมน v.5.19-5.20 แบบภาษาไทยบ้างมั้ยครับ ขอเป็นวิททยาทานสักหน่อย ผมมันมีปัญหาเรื่องอายุของบัตรอะครับ
            5.XX มันก็ไม่ต่างกันอยู่แล้วครับผม ต้นใช้ 5.13 5.15 5.17 ไล่มาถึง 5.20 นิ่งมาก ไม่รู้จะไปยุ่งอะไรกับมันละ ตั้งค่าเสร็จก็ปกติดี ^^

Comment

• Originally posted by วิษณุ View Post
              มี คู่มือ ยูสแมน v.5.19-5.20 แบบภาษาไทยบ้างมั้ยครับ ขอเป็นวิททยาทานสักหน่อย ผมมันมีปัญหาเรื่องอายุของบัตรอะครับ
              http://mikrotikclub.com/board/index....pic,976.0.html << ตามนี้ครับ ไม่ใช่ก็ใกล้เคียง ^ ^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                http://mikrotikclub.com/board/index....pic,976.0.html << ตามนี้ครับ ไม่ใช่ก็ใกล้เคียง ^ ^
                อันนี้พึ่งจะบรรลุไปเมื่อกี้...อันไหม่ก็แว็ปเข้ามาในหัวทันที
                เกิดอยากได้เเบบนี้ขึ้นมา ต้องเช็ตยังไงบ้างครับ รึว่าชื้ออันไหม่มาเพิ่มจะง่ายกว่าครับ

Comment

มีถึงตรงนี้แล้ว ไปต่อไม่ได้ ใส่ admin แล้วก็เข้าไม่ได้..งง

มีใครว่างรีโหมดมาทีครับ

หรือไม่ก็ มาเอามันไปทำให้ผมที..โอ๊ย โอ๊ย

Comment

• สอบเสร็จละ จะให้ต้นช่วยก็ โทรมานะครับ เบอร์โทรต้นเพรียบ หาเอาเอง ^^

Comment

• ขอเข้าคลับด้วยคนครับ ผมตามอ่านตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าสุดท้าย เห็นแล้วรู้สึกอบอุ่นดี หลายๆท่านเทพจริงๆ จากที่เริ่มต้นจาก0 ผมลองหัดทำตามจนสามารถใช้งานได้แล้ว ขอขอบคุณความรู้จากทุกท่านที่มาร่วมแชร์ด้วยครับ จากแต่ก่อนที่เคยจับลีนุกมาพอได้จับMikrotikรู้สึกว่าอะไรๆจะง่ายขึ้นเยอะ 5555+

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
                        สอบเสร็จละ จะให้ต้นช่วยก็ โทรมานะครับ เบอร์โทรต้นเพรียบ หาเอาเอง ^^
                        กดหาก่อน อิ อิ

Comment

• Originally posted by asujika005 View Post
                          ขอเข้าคลับด้วยคนครับ ผมตามอ่านตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าสุดท้าย เห็นแล้วรู้สึกอบอุ่นดี หลายๆท่านเทพจริงๆ จากที่เริ่มต้นจาก0 ผมลองหัดทำตามจนสามารถใช้งานได้แล้ว ขอขอบคุณความรู้จากทุกท่านที่มาร่วมแชร์ด้วยครับ จากแต่ก่อนที่เคยจับลีนุกมาพอได้จับMikrotikรู้สึกว่าอะไรๆจะง่ายขึ้นเยอะ 5555+
                          ต้นละเบื่อๆ ไมโครติก อยากเล่น linux ละ เหอๆ

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
                            ต้นละเบื่อๆ ไมโครติก อยากเล่น linux ละ เหอๆ
                            เพราะมันสำเร็จรูปจนไม่ท้าทายรึเปล่าครับท่านต้น ^^

Comment

• สวัสดีครับ ไม่ได้เข้าบอร์ดมาพักใหญ่

แวะมาทักทายครับ

วันนี้เข้าไปดู MTK ที่วางเอาไว้ในหมู่บ้าน

user online พร้อมกันเยอะทีเดียว

51 วันผ่านไป มี Data วิ่งเข้า WAN เส้นละ 13Mbps ทั้ง 2 เส้น รวม 2TB มันถือว่าน้อย หรือว่าเยอะครับพี่น้อง

ปล่อย user ละ 3.5 Mbps

Last edited by GETTO; 4 Oct 2012, 23:46:12.

Comment

• ปุ่ม รีเซ็ต จะพังละครับ ^^"

Comment

Working...
                                X