Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันแก้รูปยังไงอ่ะครับ ตอนแรกลง file 2 กวนอู,ขงเบ้ง,ลิโป้,เตียวเสี้ยน ภาพเปลี่ยนสวย ทีนี่พอลงfileที่ 6ภาพกลับมาป็นเหมือนเดิม เลยอยากรู้เปลี่ยนภาพยังไงครับ

ผมลงเรียงเลย 1-6 แบบนี้ถูกป่ะครับ

แต่ก็ขอขอบคุณมากๆครับติดตามมาตั้งแต่วันแรกๆเลยที่เวปใต้ดินแห่งนึง

Comment

• จะไม่ลงห้า เพราะไม่อยากได้รูปไทย แต่อยากได้รูปลูกสาวลิโป้ต้องทำไงฮะ

หรือไม่สอนผมแก้ตัวละครที่เราสร้างเองก็ได้ครับ ผมจะเข้าไปเปลี่ยนเป็นรูปผู้หญิง ตอนนี้ลูกลิโป้ รูปเป็นคุณปู่อยู่เซงมาก

เท่าที่ดูในโปรแกรมอีดิทภาคนี้น่าจะมีอัพเดทพวกขุนพลยุคหลังๆมาเพิ่มนะ ละก็พวกฉากด้วย แต่คงต้องรอไปก่อน

ฉากที่แจกมีอีกป่ะครับ ไอ้ที่สุมาอี้ทั้งแมพ(มีสี่ห้าอัน) ผมไม่ชอบเลย

อยากได้อันที่มันน่าเล่นกว่านี้ เช่น แมพถ้าโฮจิ๋นไม่ตาย หรือ แมพอ้วนสุดผู้ยิ่งใหญ่ (แบบในภาคสิบเอ็ด)

สุมาอี้ไม่ใช่ตัวโกงครับ แต่คนเริ่มหันมาสนใจเพราะคน(พวกที่ชอบสามก๊กในตอนนี้ กับพวกเกมส์ทั้งหลาย)เริ่มคิดถึงคนที่ชนะในตอนท้ายสุดว่าจะต้องเป็นคนที่เก่งมากๆ ดูจากภาคก่อนๆ สุมาอี้จะไม่ค่อยได้รับความสำคัญ ถ้าใครเล่นมาตั้งแต่ภาคแรกๆจะเห็นว่าส่วนใหญ่ฉากสำคัญๆจะไปอยู่กับฝั่งพระเอกอย่าง เล่าปี่ ต่อมาก็เริ่มมาที่ความรักของลิโป้กับเตี้ยวเสี้ยน(ซึ่งลากยาวหลายภาคมาก) พอผู้สร้างเริ่มรู้เรื่องสามก๊กมากขึ้นก็เริ่มเน้นมาที่วุยผู้ชนะที่ทุกคนคิดในเวลานั้น และก้มาต่อที่ฝั่งง่อกับความเก่งกาจของจิวยี่หลังจากที่หลายคนคิดว่าขงเบ้งเป็นคนสำคัญในการเผาทัพโจโฉ แต่จริงๆแล้วจิวยี่มีส่วนสำคัญยิ่งกว่า ลิบองกับลกซุนที่หลายคนคิดว่าไม่เก่ง และบวกเรื่องราวช่วงซุนเซ็ก จิวยี่กับสาวเกี้ยว จากก๊กที่หลายคนคิดว่าเป็นไม้ประดับ ก็ดูมีความสำคัญขึ้นมาทันที และท้ายสุด(เหมือนKOEIจะหมดมุขล่ะมั้ง)เรื่องก็มาเน้นที่จิ้นก๊กผู้ชนะ
      Last edited by diegroup; 4 May 2012, 13:05:28.

Comment

• Originally posted by rutood01 View Post
        มันแก้รูปยังไงอ่ะครับ ตอนแรกลง file 2 กวนอู,ขงเบ้ง,ลิโป้,เตียวเสี้ยน ภาพเปลี่ยนสวย ทีนี่พอลงfileที่ 6ภาพกลับมาป็นเหมือนเดิม เลยอยากรู้เปลี่ยนภาพยังไงครับ

ผมลงเรียงเลย 1-6 แบบนี้ถูกป่ะครับ

แต่ก็ขอขอบคุณมากๆครับติดตามมาตั้งแต่วันแรกๆเลยที่เวปใต้ดินแห่งนึง
        ถ้าลงเรียงแบบนั้น แล้วจะเอารูป 4 คนนั้น ให้ลง ไฟล์ 2 สุดท้าย

Originally posted by diegroup View Post
        จะไม่ลงห้า เพราะไม่อยากได้รูปไทย แต่อยากได้รูปลูกสาวลิโป้ต้องทำไงฮะ

หรือไม่สอนผมแก้ตัวละครที่เราสร้างเองก็ได้ครับ ผมจะเข้าไปเปลี่ยนเป็นรูปผู้หญิง ตอนนี้ลูกลิโป้ รูปเป็นคุณปู่อยู่เซงมาก

เท่าที่ดูในโปรแกรมอีดิทภาคนี้น่าจะมีอัพเดทพวกขุนพลยุคหลังๆมาเพิ่มนะ ละก็พวกฉากด้วย แต่คงต้องรอไปก่อน
        ขุนพลยุคเก่าก็มี 22 คน ที่ปลดล็อคไงครับ

เรื่องฉากเอาไว้จะหามาแจกอีกนะครับ

มันคงต้องเล่นออนไลน์น่ะครับ ถึงจะมีอะไรมากกว่านี้

ก็โหลดไฟล์ 7 แล้วใช้โปรแกรม แก้รูป เอารูปที่ต้องการ แทนรูป ขุนพลสำหรับสร้างใหม่
        แล้วจำเลขมันไว้ แล้วโหลด ใช้โปรแกรมตัวนี้ http://www.mediafire.com/?gu77w3a956f943d
        เปิดไฟล์ makedata ที่โหลดของผมไป แล้วก็แก้ เลขรูป

ถ้าจะสร้างตัวเพิ่มก็ สร้างมั่วๆให้ภาษาจีนในเกมก่อนก่อน ใส่ประวัติให้เสร็จด้วยนะ
        แล้วแก้เป็นชื่อ eng ด้วยโปรแกรมด้านบน
        มันมีรูปขุนพลญี่ปุ่นที่ไม่ได้ใช้ หรือลับไม่รู้ แต่ประวัติข้อมูลอะไรไม่มีเลย
        สงสัยเอาไว้สำหรับสร้างใหม่ เลข 1601 ถึง 1610 ลองดู
        Last edited by artdekdok; 4 May 2012, 13:09:23.

Comment

• ขอบคุณค้าบบบ

Comment

• Originally posted by artdekdok View Post
            ^
            ^

ในเกมมันอยู่หน้าไหนน่ะ ทำไมผมหาไม่เจอ
            หรือผมไม่ได้สังเกตนะ
            อยู่ตอนที่เราสร้างสิ่งปลูกสร้าง แล้วใช้คำสั่ง "ใช้" กับ "สร้าง" ครับ

ใช้

สร้าง

แล้วก็สิ่งปลูกสร้างที่ชื่อ "ว่าจ้าง" ในแพทหน้า เปลี่ยนเป็น "ที่ว่าการ" , "อำเภอ" , "สำนัก" หรืิอ "จวน" ฯลฯ ได้ไหมครับ พอดีเห็นภาษาอังกฤษมันเขียนว่า "office" น่ะครับ
            Last edited by samkok911; 4 May 2012, 13:25:53.

Comment

• ขอเสพด้วยคนนะครับ

ขอบคุณผู้จัดทำทุกท่านครับ

Comment

• โหลดไม่ได้แล้วอะครับ - -"
                Originally posted by artdekdok View Post
                เอาไปลองดู
                น่าจะมีผิดเยอะอยู่
                เจอบอกด้วย

ไฟล์ 1
                ไฟล์ 2

Comment

• รายละเอียดตอนสร้างตัวละคร ตรง ที่เป้น 1-4 กับ 1-5 นี่คืออะไรครับ ที่อยู่หน้าจอเดียวกับเพศ เสียงอ่ะครับ

อ่อ พึ่งเห็นโพสแรกครับ

ผมไม่แน่ใจนะ ถ้าเป็นภาคเก่าๆ ก็จะมี
                  นิสัย ขี้ขลาด สุขุม กล้าหาญ บ้าระห่ำ มีสี่อันพอดี แต่ไม่ชัวร์
                  อีกอันอาจจะเป้นความภักดีต่อฮั่น ปกติมีสามอัน ภักดี เฉยๆ ไม่สนใจ แต่อันนี้มีห้าอันเลยไม่มั่นใจ
                  บางทีอาจจะเป็นความโลภ หรือ อื่นๆ
                  Last edited by diegroup; 4 May 2012, 23:37:47.

Comment

• Originally posted by samkok911 View Post
                    แล้วก็สิ่งปลูกสร้างที่ชื่อ "ว่าจ้าง" ในแพทหน้า เปลี่ยนเป็น "ที่ว่าการ" , "อำเภอ" , "สำนัก" หรืิอ "จวน" ฯลฯ ได้ไหมครับ พอดีเห็นภาษาอังกฤษมันเขียนว่า "office" น่ะครับ
                    ครับ
                    ผมแก้แล้ว เปลี่ยนแล้ว เอาไปลองไหมละ

############################################

ไม่เห็นจะมีใครมาบอกมั่งเลยว่าผิดพลาดตรงไหน ยังไงมั่ง
                    ผมลองเล่นดูเจอตั้งหลายที่

Comment

• ผมถามหน่อยครับคุณ art ตอนที่กำลังรบกัน นะครับเราสามารถเลือกใช่สกิลของขุนพลเป็นตัวๆไปได้ป่าว ครับ คือผมต้องกดสุ่มมั่วเอาอะครับ ไอ้ปุ่ม f1 f2 f3 แล้วมันไปติดตัวที่ไม่ต้องการอะครับ ยังงงกับปุ่มอยู่

Comment

• Originally posted by TA9826 View Post
                        ผมถามหน่อยครับคุณ art ตอนที่กำลังรบกัน นะครับเราสามารถเลือกใช่สกิลของขุนพลเป็นตัวๆไปได้ป่าว ครับ คือผมต้องกดสุ่มมั่วเอาอะครับ ไอ้ปุ่ม f1 f2 f3 แล้วมันไปติดตัวที่ไม่ต้องการอะครับ ยังงงกับปุ่มอยู่
                        ผมเอาเม้าส์คลิกเอา ไม่เคยกดคีย์บอร์ด

Comment

• Originally posted by artdekdok View Post
                          ผมเอาเม้าส์คลิกเอา ไม่เคยกดคีย์บอร์ด
                          คลิ๊กตรงไหนอะครับ อย่างเช่นตอนกำลังรบกันแล้วผมอยากใช่ไม้ตายของกวนอู อะครับ และขอบคุณด้วยครับสำหรับ patch ไทย
                          Last edited by TA9826; 5 May 2012, 03:07:50.

Comment

• ถ้าใครชอบสามก๊กเป็นทุนเดิมล่ะก็จะเล่นเกมส์นี้ได้เรื่อยๆและไม่เบื่อครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบ แต่ว่าพูดตามตรงนะผมผิดหวังกับภาคนี้ ภาคนี้ทำออกมาคล้ายๆภาค10เลยและเป็น2Dทั้งหมด โดยส่วนตัวผมว่าภาค11นี่สนุกที่สุดแล้วมันเป็นอะไรที่ลงตัวมากระบบเปลี่ยนจากภาค10ทั้งหมด การจัดทัพต่างๆการยกทัพไปตีถ้าอยู่ไกลอาจต้องใช้เวลาหลายเทิน สามารถให้ผู้เล่นเคลื่อนทัพไปจุดไหนก็ได้ของแผนที่จีน ผมนึกว่าภาค12จะใช้ระบบเดิมเหมือนภาค11แล้วปรับปรุงเรื่องกราฟฟริกและเนื้อหา

Comment

• Originally posted by jayjay17 View Post
                              ถ้าใครชอบสามก๊กเป็นทุนเดิมล่ะก็จะเล่นเกมส์นี้ได้เรื่อยๆและไม่เบื่อครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบ แต่ว่าพูดตามตรงนะผมผิดหวังกับภาคนี้ ภาคนี้ทำออกมาคล้ายๆภาค10เลยและเป็น2Dทั้งหมด โดยส่วนตัวผมว่าภาค11นี่สนุกที่สุดแล้วมันเป็นอะไรที่ลงตัวมากระบบเปลี่ยนจากภาค10ทั้งหมด การจัดทัพต่างๆการยกทัพไปตีถ้าอยู่ไกลอาจต้องใช้เวลาหลายเทิน สามารถให้ผู้เล่นเคลื่อนทัพไปจุดไหนก็ได้ของแผนที่จีน ผมนึกว่าภาค12จะใช้ระบบเดิมเหมือนภาค11แล้วปรับปรุงเรื่องกราฟฟริกและเนื้อหา
                              ถ้าเป็นแฟน 3ก๊ก จริงต้องรู้นะครับ ว่าเค้าทำไม่เหมือนกันแบบนี้ซักภาคอยู่แล้ว รูปแบบการเล่นสลับกันตลอด นะครับ ถ้าอยากได้แบบภาค 11 รอเล่น ภาค 13 ครับ

Comment

• ขอบคุณมากครับ รบกวนคุณ art อีกเรื่องคือ
                                ไฟล์ที่ผมดหลดไป มันชื่อ Sanguo_12_TH_ENG_Update_1.001 กับ Sanguo_12_TH_ENG_Update_1.002

แตกไฟล์ยังไงครับ คือ ผมเปลี่ยนนามสกุลแล้วก็ยังไม่ได้ งงๆ อิอิ

Comment

Working...
                                X