Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้แค่ลงไฟล์ patch ผมยังลงไม่ได้เลยอ่ะ

ไฟล์มันเป็น Sanguo_12_TH_ENG_Update_1.001 แล้วใช้ winrar เปิดแล้วขึ้นว่า file corrupt ผมต้องทำยังไงครับเนี่ย TT TT

Comment

• Originally posted by shinyuki View Post
      ตอนนี้แค่ลงไฟล์ patch ผมยังลงไม่ได้เลยอ่ะ

ไฟล์มันเป็น Sanguo_12_TH_ENG_Update_1.001 แล้วใช้ winrar เปิดแล้วขึ้นว่า file corrupt ผมต้องทำยังไงครับเนี่ย TT TT
      โหลดแพทในเกมส์เลยซิครับ แล้วค่อยไปโหลด crack มาลง

Comment

• Originally posted by shinyuki View Post
        ตอนนี้แค่ลงไฟล์ patch ผมยังลงไม่ได้เลยอ่ะ

ต้องโหลด Sanguo_12_TH_ENG_Update_1.002 มาด้วยครับ สองไฟล์นี้มันต่อเนื่องกัน แล้วอย่าใช้ winrar เพราะมันเปิดไม่ได้
        ต้องใช้โปรแกรม 7zip (หาในกูเกิล ได้ฟรีและดีกว่า winrar เยอะ) ตอนแตกไฟล์ก็แค่คลิกไฟล์ที่ 1 เดี๋ยวโปรแกรมมันจะทำให้เองทั้งสองไฟล์
        ลองดูใหม่ ไม่ยากครับ

ปล. รอคุณ artdekdok แจกไฟล์ใหม่มา 2 วันแล้ว

Comment

• ผมก็รออยู่เหมือนกัน

Comment

• มายืนยันผล

Comment

• Originally posted by artdekdok View Post
              ###################################################################################
              สำหรับผู้มาใหม่ไม่เคยโหลด แนะนำให้โหลด ไฟล์ 6 (ต้องโหลด) กับ ไฟล์ 3 หรือ ไฟล์ 4 ก็ได้ (ไม่โหลดก็ได้ เล่นปลดล็อคเอง)
              ###################################################################################
              ผมกำลังโหลดตัวเกมอยู๋ คือว่าขอไฟล์แพทช์พวกนี้มีแจกแบบบิทไหมครับ เน็ทไม่เร็ว

Comment

• ออ ได้แล้วครับ มันเป็นไฟล์ 7zip นี่เอง =w= ขอบคุณครับ

Comment

• ที่วงเอาไว้มันแปลว่าอะไร
                  แล้วก็ตัวหนังสือ 6 ตัวมุมขวาบน
                  ที่เวลานัวกัน สู้กัน มันขึ้นมาน่ะ แปลว่าอะไร

Comment

• แฮ่ สร้างตัวละครแล้วใช้โปรแกรมแก้ไขชื่อไม่ได้ พอจะเปิดไฟล์ Makedata มันฟ้อง error

Comment

• ภาคนี้ค่ายเกมส์เค้าจะทำภาคEngออกมาอย่างเป็นทางการไหมเนี้ย กลัวจะไม่ทำอ่ะดิเหมือนภาค10

Comment

• Originally posted by artdekdok View Post

ที่วงเอาไว้มันแปลว่าอะไร
                        แล้วก็ตัวหนังสือ 6 ตัวมุมขวาบน
                        ที่เวลานัวกัน สู้กัน มันขึ้นมาน่ะ แปลว่าอะไร
                        ขอเดาด้วยสัญชาติญาณ
                        ตัวสีทองน่าจะแปลว่า "ปะทะ" VS
                        ส่วนตัววงด้านล่างน่าจะแปลว่า "ฝ่ายรุกชนะ" Attacker Win

ตัวเล็ก ๆ 6 ตัวไม่รู้ครับ

แต่เจอวิธีแปลงภาพเป็นตัวอักษร
                        ให้คุณ art ลองเข้าเว็บ เกี่ยวกับ OCR เช่น
                        http://www.ocr-extract.com/
                        http://maggie.ocrgrid.org/nhocr
                        เว็บพวกนี้มันจะให้เราโหลดรูปภาพเข้าระบบ แล้วจะแปลงเป็นตัวญี่ปุ่นมาให้ (บางรูปอาจจะต้องแต่งใหม่ ระบบมันอ่านไม่ออก)
                        พอได้ตัวอักษรมา เราแค่ก๊อบไปแปลใน Google Translate ก็จะได้ความหมายของรูปนั้นครับ
                        หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อโครงการนี้ครับ
                        Last edited by samkok911; 7 May 2012, 14:11:43.

Comment

• Originally posted by samkok911 View Post
                          ขอเดาด้วยสัญชาติญาณ
                          ตัวสีทองน่าจะแปลว่า "ปะทะ" VS
                          ส่วนตัววงด้านล่างน่าจะแปลว่า "ฝ่ายรุกชนะ" Attacker Win

ตัวเล็ก ๆ 6 ตัวไม่รู้ครับ

แต่เจอวิธีแปลงภาพเป็นตัวอักษร
                          ให้คุณ art ลองเข้าเว็บ http://maggie.ocrgrid.org/nhocr
                          มันจะให้เราโหลดรูปภาพเข้าระบบ แล้วจะแปลงเป็นตัวญี่ปุ่นมาให้
                          เราแค่ก๊อบไปแปลใน Google Translate ก็จะได้ความหมายของรูปนั้นครับ
                          หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อโครงการนี้ครับ
                          ขอบคุณครับ

ตัวข้างล่าง มันจะขึ้นก็ต่อเมื่อ ตีฐาน(ทั้งฝ่ายรุกและรับ) จนเหลือ ทหาร 0 อ่ะครับ ผมเลยลองแปลว่า ยอมจำนน เพราะไม่มีทางสู้แล้ว ทหารเหลือ 0 หรือใส่คำอื่นดี

จะลองเว็บดู พอดีผมมีโปรแกรมอยู่แล้ว แต่มันอ่านอักษร งอๆพวกนี้ไม่ได้ แต่ถ้าเป็นข้อความปกติอ่านได้

ไม่ทราบได้รับข้อความผมมั่งรึเปล่าที่ส่งไปให้
                          Last edited by artdekdok; 7 May 2012, 14:18:50.

Comment

ขอบคุณครับ

ตัวข้างล่าง มันจะขึ้นก็ต่อเมื่อ ตีฐาน(ทั้งฝ่ายรุกและรับ) จนเหลือ ทหาร 0 อ่ะครับ ผมเลยลองแปลว่า ยอมจำนน เพราะไม่มีทางสู้แล้ว ทหารเหลือ 0 หรือใส่คำอื่นดี

จะลองเว็บดู พอดีผมมีโปรแกรมอยู่แล้ว แต่มันอ่านอักษร งอๆพวกนี้ไม่ได้ แต่ถ้าเป็นข้อความปกติอ่านได้

ไม่ทราบได้รับข้อความผมมั่งรึเปล่าที่ส่งไปให้
                            อ่านแล้วครับแต่โหลดไม่ได้
                            โปรแกรมที่คุณ art ว่าใช่ FineReader Professional หรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by samkok911 View Post
                              อ่านแล้วครับแต่โหลดไม่ได้
                              โปรแกรมที่คุณ art ว่าใช่ FineReader Professional หรือเปล่าครับ
                              ใช่ครับ เวอชั่น 10 ฮ่าๆ
                              ผมกำลังอัพให้ใหม่แล้ว ลองดูนะครับ ลิ้งค์เดิม (รอซัก 5 นาที คงเสร็จ)
                              ตั้งแต่ที่ผมส่งไปผมแก้เกือบหมด ลองดูในเกมนิดหน่อย เจอมั่งไม่เจอมั่ง

Comment

• ช้วยสอนวิธีสร้างรถหน่อยได้ไหมครับผม ขอบคุณครับ
                                พวกรถดีดกับ รถเจาะกำแพงอ่าครับ

Comment

Working...
                                X