Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ๆเครื่องผมมันก็เล่นไม่ได้อ่ะครับช่วยทีนะ

Comment

• ไม่รู้ช้าไปไหม แต่จะขอเข้ามาแนะนำเล็กๆน้อยๆเกี่ยวกับข้อความบนการ์ดครับ
      การ์ด serect 3 น่าจะใช้ประโยคว่า "ทำให้ได้เงิน ข้าว และทหารต่อเดือนมากขึ้นตามชื่อเสียง"
      การ์ด battle 3 พิมพ์คำว่า ไม่ เป็น ไม้
      ผมเล่นได้ไม่เยอะเพราะติดทำงาน ไว้ถ้าเจออะไรจะมาบอกเพิ่มเติมครับ

ขอบคุณที่สร้างสิ่งดีๆไว้ให้เล่นคนะครับ

Comment

• อ่า ของผมเล่นได้ปกตินะ ถ้าปิดโหมด VDO แต่ถ้าเปิด เข้าเกมไม่ได้เลย มีวิธีแก้ไหม ...

Comment

• Originally posted by ghostlive View Post
          ช้วยสอนวิธีสร้างรถหน่อยได้ไหมครับผม ขอบคุณครับ
          พวกรถดีดกับ รถเจาะกำแพงอ่าครับ
          อ่า รถกระทุ้ง สร้าง ต้องทำการวิจัย Tool ขั้น 1 ถึงสร้างได้ แล้ว รถยิงหิน ต้อง วิจัย Tool Lv.3 จ้า ถึงสร้างได้ ตอนจะสร้างกะเลือก อันขวา ... ประมานนี้

Comment

รบกวนช่วยสอนวิธีการใช้การ์ดกลยุทธ์นี้ด้วยครับ

Comment

• Originally posted by forcegallo View Post
              [ATTACH=CONFIG]1724757[/ATTACH]
              รบกวนช่วยสอนวิธีการใช้การ์ดกลยุทธ์นี้ด้วยครับ
              ใช้ก่อนบุกเมืองศตรูครับ เมื่อใช้แล้วศตรูจะเอากองกำลังเสริมจากเมืองข้าง ๆ ไม่ได้

Comment

• Originally posted by Booms View Post
                ใช้ก่อนบุกเมืองศตรูครับ เมื่อใช้แล้วศตรูจะเอากองกำลังเสริมจากเมืองข้าง ๆ ไม่ได้
                คือ ใช้ก่อนกดสั่งโจมตีใช่ป่ะครับ ก่อนจบเทิร์น ผมกดใช้ มันขึ้นมาแบบนี้ ทั้งที่กลอื่นไม่เห็นเป็น
                มันมีโอกาสไม่ติดหรือเปล่าครับ? หรือต้องสร้าง โรงกลยุทธ์ (plot)

Comment

• Originally posted by forcegallo View Post
                  คือ ใช้ก่อนกดสั่งโจมตีใช่ป่ะครับ ก่อนจบเทิร์น ผมกดใช้ มันขึ้นมาแบบนี้ ทั้งที่กลอื่นไม่เห็นเป็น
                  [ATTACH=CONFIG]1724963[/ATTACH]
                  มันมีโอกาสไม่ติดหรือเปล่าครับ? หรือต้องสร้าง โรงกลยุทธ์ (plot)
                  อยากได้การใช้งานแบบรายเอียดนะครับ ผมใช้แล้วเมืองศัตรูก็ยังเรียกทัพเสริมได้

Comment

• Originally posted by CESKZ View Post
                    อยากได้การใช้งานแบบรายเอียดนะครับ ผมใช้แล้วเมืองศัตรูก็ยังเรียกทัพเสริมได้
                    นั่นสิครับ ที่ฝ่ายศัตรูใช้ได้ใช้ดี ฮ่าๆ
                    ใครมีใช้กลนี้ได้เก่งๆ มาแบ่งปันความรู้กันหน่อยครับ ตอนนี้ลำบากมากบุกเมืองอื่นทีต้องขนทหารไปหลายแสน
                    Last edited by forcegallo; 8 May 2012, 12:49:47.

Comment

• มีเรื่องสงสัยอีกอย่างครับ ภาคนี้เรายุให้เมืองศัตรูตีกันเองได้ไหม เหมือนแผนยุเสือกินหมาป่าของซุนฮกอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by CESKZ View Post
                        ศัตรู มีโรง plot รึเปล่า
                        ถ้ามี มีโอกาสแผนไม่สำเร็จสูง ครับ ที่ผมลอง โจโฉมีโรงนี้ ทุกเมืองเลย แค่เลเวล 1 แผนผมไม่เคยติดเลย เพราะผมไม่ได้สร้างโรงนี้

Originally posted by forcegallo View Post
                        นั่นสิครับ ที่ฝ่ายศัตรูใช้ได้ใช้ดี ฮ่าๆ
                        ใครมีใช้กลนี้ได้เก่งๆ มาแบ่งปันความรู้กันหน่อยครับ ตอนนี้ลำบากมากบุกเมืองอื่นทีต้องขนทหารไปหลายแสน
                        หลายแสนนี่ยังน้อยนะครับ ผมบุกไปเป็นล้าน หมายถึงรวมกำลังเสริม
                        หลังๆผมเล่นมา คอมมันกระจอกจริงๆ ผมปั้มทหารแปปเดียว ได้ เยอะกว่าคอมตั้งหลายเท่า
                        ชื่อเสียงอีก จะขึ้นทำไมเร็วไม่รู้

Originally posted by forcegallo View Post
                        มีเรื่องสงสัยอีกอย่างครับ ภาคนี้เรายุให้เมืองศัตรูตีกันเองได้ไหม เหมือนแผนยุเสือกินหมาป่าของซุนฮกอ่ะครับ
                        ไม่ได้อ่ะครับ หาไม่เจอ แต่คอมมันย่อมตีกันอยู่แล้ว

##################################################################################

1. patch eng เวอชั่น ของคนอินโด
                        http://www.indowebster.web.id/showth...1#post17935511

มีอะไรข้างใน
                        - ปุ่ม เมนู ต่างๆ เอามาจาก ของเวียดนาม แล้วปรับแต่ง และเพิ่มเติม
                        - ชื่อขุนพล, items, ข้อมูลขุนพล, ข้อมูลไอเทม (ของผม credit ไม่มีซะงั้น)
                        - scenario ไม่รู้เอามาจากเวียดนามป่าว ไม่ได้เปิดดู

2. patch eng เวอชั่น ของคนเวียดนาม (ยังไม่เสร็จดีมั้ง)
                        http://forums.gamevn.com/showthread.php?928860

มีอะไรข้างใน
                        - ปุ่ม เมนู ต่างๆ eng (แต่ตัวหนังสือเล็กนะผมว่า)
                        - ชื่อขุนพล eng
                        - scenario eng

ถ้าไม่ชอบภาษาไทยของผม
                        สรุป 1 น่าใช้ เพราะปรับปรุงพัฒนามาจาก 2 (จริงๆ แล้วเค้าทำร่วมกัน แต่คงมี 2 เวอชั่นมั้ง)

##################################################################################
                        Last edited by artdekdok; 8 May 2012, 12:59:11.

Comment

• ขอบคุณ ที่ทำมาเป็นภาษาไทยนะครับ เล่นสนุกขึ้นเยอะเลย

Comment

เล่นภารกิจตั๋งโต๊ะ เป็นฝ่ายโจโฉ
                            ศัตรูมีโรง plot ตั้ง 2 โรง มีกาเซี่ยงนอนเฝ้าอีก ฮ่าๆ ส่วนผมไม่ได้สร้างโรง plot เลย ถึงว่าทำไมไม่ติด

Comment

• อัพเดท 3 นะครับ

1. ไฟล์สำหรับผู้ที่ชำนาญ ใช้โปรแกรม san12pictool เป็น หรือขี้เกียจโหลดไฟล์เต็ม
                              http://www.mediafire.com/?ts0s3hope5602

2. ไฟล์เต็มสำหรับผู้ไม่เชี่ยวชาญ
                              http://www.mediafire.com/?zqhwkqrgg5kid

รายละเอียด อัพเดท 3 :
                              - แก้ไขชื่อ และคำอธิบาย วิจัย, ทักษะ
                              - แก้ไข และเพิ่มชื่อ eng ขุนพลทั้งหมดช่องชื่อญี่ปุ่น
                              - แปล ข้อความในเกม บางส่วน
                              - แปล ส่วนฉากสู้รบเพิ่มเติม
                              - แก้ไขที่แปลผิดพลาดบางจุด
                              Last edited by artdekdok; 8 May 2012, 20:08:42.

Comment

• แฮๆ แวะมาคุยด้วย ผมก็เพิ่งเล่นได้ 3 วันเอง ยังไม่รู้มากแต่แนวทางมันคล้ายๆภาค 10 + 11 เลยพองมทางถูก
                                เห็นมีถามว่า แผนการไม่ให้คอมเรียกคนช่วยจากเมืองข้างเคียง อันนี้มันก็คือสังเกตุเวลาคุณใช้แล้วจะเห็นแผนที่กระพริบสีดำๆ แผนที่พวกนั้นจะหมายถึงว่าเมื่อมีคนมาตีจะไม่สามารถขอความชวยเหลือได้ (แต่ก็ใช่ว่าเมืองข้างๆที่ไม่โดน block จะมาร่วมแจมไม่ได้ พอจะนึกภาพออกไหมหนอ คล้ายๆภาค 11 ตีกันมั่วไปหมด) พอดีว่าผมโดนประจำและใช้ก็ประจำเหมือนกันแผนการนี้ มันมีประโยชน์ก็จริง แต่ระวังเมืองข้างๆที่ไม่โดน block ด้วยหละ หากไม่เข้าใจลองดูเส้นทางบนแผนที่ก็ได้

ส่วนผมนั้นเล่นจบไปละฝ่ายผ้าเหลืองแบบยากสุด ผมเห็นภาพมีคนเล่นเอาทหาร 3-4แสนมาตีกันในภาพ ผมว่าการที่ทหารจะมีถึง 3-4แสนได้ แสดงว่าคุณใช้เวลาในการเล่แต่ละด่านนานเกินไปแล้วหละครับ นับปีที่จบผ้าเหลือง ผมจบตอนปี 189 เดือน 11 เจอทหารมากสุดก็ แสนกว่าๆ ผมไม่เล่นยืดยากเพราะรู้มาแล้วว่ายิ่งเล่นนานๆยิ่งเหนื่อย ทหารมันจะเยอะ งิงิ
                                Last edited by aodonline; 8 May 2012, 15:00:27.

Comment

Working...
                                X