Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รอ Full Eng อย่างเดียว เกมส์ดีๆแบบนี้เล่นแบบไม่รู้เรื่องเสียอรรถรสหมดครับ

Comment

• เกมส์นี้ทำออกมากได้ดีนะครับ แถมยังมีคุณ artdekdok ทำแพทแปลไทยให้อีก ขอบคุณจริงๆ เกมนี้จะเสีย ก็ตรงที่แม่ทัพตีกันนี่แหละครับ เซ็งจริงๆ ของภาค 11 แม่ทัพตีกันมันส์มาก ใช้กลยุทธ ชาร์ต เดี๋ยวก็ได้ดวลละ มันส์สุดๆ

ป.ล. เปิดเข้ามาหลายวันละ รอแพทใหม่ที่กำลังอัฟนะครับ ขอบคุณครับ คุณ artdekdok

Comment

• เอ่อ ไม่รู้ว่าผมได้ข่าวมาถูกไหมนะ รู้สึกว่าภาค 12 นี่จะไม่มีตัวจริงของ ENG นะ
        พอดีว่าไปเว็บนู้นเว็บนี่บ่อยเลยจำชื่อเว็บไม่ได้ละ -*-

Comment

• Originally posted by aodonline View Post
          แฮๆ แวะมาคุยด้วย ผมก็เพิ่งเล่นได้ 3 วันเอง ยังไม่รู้มากแต่แนวทางมันคล้ายๆภาค 10 + 11 เลยพองมทางถูก
          เห็นมีถามว่า แผนการไม่ให้คอมเรียกคนช่วยจากเมืองข้างเคียง อันนี้มันก็คือสังเกตุเวลาคุณใช้แล้วจะเห็นแผนที่กระพริบสีดำๆ แผนที่พวกนั้นจะหมายถึงว่าเมื่อมีคนมาตีจะไม่สามารถขอความชวยเหลือได้ (แต่ก็ใช่ว่าเมืองข้างๆที่ไม่โดน block จะมาร่วมแจมไม่ได้ พอจะนึกภาพออกไหมหนอ คล้ายๆภาค 11 ตีกันมั่วไปหมด) พอดีว่าผมโดนประจำและใช้ก็ประจำเหมือนกันแผนการนี้ มันมีประโยชน์ก็จริง แต่ระวังเมืองข้างๆที่ไม่โดน block ด้วยหละ หากไม่เข้าใจลองดูเส้นทางบนแผนที่ก็ได้

ส่วนผมนั้นเล่นจบไปละฝ่ายผ้าเหลืองแบบยากสุด ผมเห็นภาพมีคนเล่นเอาทหาร 3-4แสนมาตีกันในภาพ ผมว่าการที่ทหารจะมีถึง 3-4แสนได้ แสดงว่าคุณใช้เวลาในการเล่แต่ละด่านนานเกินไปแล้วหละครับ นับปีที่จบผ้าเหลือง ผมจบตอนปี 189 เดือน 11 เจอทหารมากสุดก็ แสนกว่าๆ ผมไม่เล่นยืดยากเพราะรู้มาแล้วว่ายิ่งเล่นนานๆยิ่งเหนื่อย ทหารมันจะเยอะ งิงิ
          ผมว่าไม่นานนะครับ ขึ้นอยู่กับการอัพค่ายทหาร และรูปแบบเมือง ผมยึดกังตั๋งเป็นฐานได้ปั้บสร้างโรงทหารทั้งหมดเลยครับ แล้วเอาเงินอาหารหนุนจากเมืองอื่นเอา
          แล้วเอาแม่ทัพเก่ง ๆ ไปปกครอง ผมว่าทหาร 3-4 แสน ไม่ได้เยอะเลยถ้าทำแบบนี้

Comment

• Originally posted by aodonline View Post
            เอ่อ ไม่รู้ว่าผมได้ข่าวมาถูกไหมนะ รู้สึกว่าภาค 12 นี่จะไม่มีตัวจริงของ ENG นะ
            พอดีว่าไปเว็บนู้นเว็บนี่บ่อยเลยจำชื่อเว็บไม่ได้ละ -*-
            ผมก็ว่าไม่มี full eng หรอกครับ
            ลองวิเคราะห์ดู
            1. คล้ายภาค 10
            2. มีระบบเกี่ยวกับออนไลน์ ซึ่งขึ้นตรงกับทางญี่ปุ่น
            3. ราคา แพงจริงๆ แพงกว่า diablo 3 อีก full eng มาคงไม่รอด
            4. ทีมงานฝั่งญี่ปุ่นคนละ ทีมกับ ภาค 11

Comment

• ไม่ทราบว่า โหลดตัวเกมจากไหนกันหรอครับ ขอบคุณครับ

Comment

• เครื่องกระทุ้งกับเครื่องยิงหิน สร้างทีไรก็หายทุกที งง มันเป็นเพราะอะไรครับ

Comment

• 2. ไฟล์เต็มสำหรับผู้ไม่เชี่ยวชาญ
                  http://www.mediafire.com/?zqhwkqrgg5kid

ผมลงได้ 29% ขึ้น ISDone.dll ใครเป็นแบบผมมั้งครับ

Comment

• Originally posted by ProOz View Post
                    2. ไฟล์เต็มสำหรับผู้ไม่เชี่ยวชาญ
                    http://www.mediafire.com/?zqhwkqrgg5kid

ผมลงได้ 29% ขึ้น ISDone.dll ใครเป็นแบบผมมั้งครับ
                    แก้ไข แบบนี้ครับ http://www.ichat.in.th/moss2u4u02/to...did83964-page1

Comment

• Originally posted by artdekdok View Post
                      อัพเดท 3 นะครับ

2. ไฟล์เต็มสำหรับผู้ไม่เชี่ยวชาญ

รายละเอียด อัพเดท 3 :
                      - แก้ไขชื่อ และคำอธิบาย วิจัย, ทักษะ
                      - แก้ไข และเพิ่มชื่อ eng ขุนพลทั้งหมดช่องชื่อญี่ปุ่น
                      - แปล ข้อความในเกม บางส่วน
                      - แปล ส่วนฉากสู้รบเพิ่มเติม
                      - แก้ไขที่แปลผิดพลาดบางจุด
                      ต้องลงไฟล์แพทช์ก่อนหน้านี้ไหมครับ ที่โพส #130 หรือว่า ลงตัวเกมเสร็จก็ลงตัว"2. ไฟล์เต็มสำหรับผู้ไม่เชี่ยวชาญ"นี้ได้ครบเลยครับ

Comment

• Originally posted by p008 View Post
                        ต้องลงไฟล์แพทช์ก่อนหน้านี้ไหมครับ ที่โพส #130 หรือว่า ลงตัวเกมเสร็จก็ลงตัว"2. ไฟล์เต็มสำหรับผู้ไม่เชี่ยวชาญ"นี้ได้ครบเลยครับ
                        ลงเกมเสร็จ ลงอัน 1 หรือ 2 ก็ได้ แล้วแต่สะดวก
                        อันก่อนหน้าไม่ต้องยกเว้นบางไฟล์ ถ้าต้องการ ครับ

Comment

• ผมโหลดมาแล้วมันเป็น3ไฟล์อ่ะครับแล้วทำไงต่อเหรอครับงงกดเซตอัพก็ไม่ได้กดแตกไฟล์ก็ไม่ได้

Comment

• คือผมกดเซตอัพแล้วมันขึ้นว่าerrer {floating point division by zero}อ่ะครับต้องทำไงเหรอครับ

Comment

• Originally posted by yung0000 View Post
                              คือผมกดเซตอัพแล้วมันขึ้นว่าerrer {floating point division by zero}อ่ะครับต้องทำไงเหรอครับ
                              ลองดูวิธีที่โพส #204 ครับ

Originally posted by aodonline View Post
                              แฮๆ แวะมาคุยด้วย ผมก็เพิ่งเล่นได้ 3 วันเอง ยังไม่รู้มากแต่แนวทางมันคล้ายๆภาค 10 + 11 เลยพองมทางถูก
                              เห็นมีถามว่า แผนการไม่ให้คอมเรียกคนช่วยจากเมืองข้างเคียง อันนี้มันก็คือสังเกตุเวลาคุณใช้แล้วจะเห็นแผนที่กระพริบสีดำๆ แผนที่พวกนั้นจะหมายถึงว่าเมื่อมีคนมาตีจะไม่สามารถขอความชวยเหลือได้ (แต่ก็ใช่ว่าเมืองข้างๆที่ไม่โดน block จะมาร่วมแจมไม่ได้ พอจะนึกภาพออกไหมหนอ คล้ายๆภาค 11 ตีกันมั่วไปหมด) พอดีว่าผมโดนประจำและใช้ก็ประจำเหมือนกันแผนการนี้ มันมีประโยชน์ก็จริง แต่ระวังเมืองข้างๆที่ไม่โดน block ด้วยหละ หากไม่เข้าใจลองดูเส้นทางบนแผนที่ก็ได้

ส่วนผมนั้นเล่นจบไปละฝ่ายผ้าเหลืองแบบยากสุด ผมเห็นภาพมีคนเล่นเอาทหาร 3-4แสนมาตีกันในภาพ ผมว่าการที่ทหารจะมีถึง 3-4แสนได้ แสดงว่าคุณใช้เวลาในการเล่แต่ละด่านนานเกินไปแล้วหละครับ นับปีที่จบผ้าเหลือง ผมจบตอนปี 189 เดือน 11 เจอทหารมากสุดก็ แสนกว่าๆ ผมไม่เล่นยืดยากเพราะรู้มาแล้วว่ายิ่งเล่นนานๆยิ่งเหนื่อย ทหารมันจะเยอะ งิงิ
                              ผมเริ่มเล่น ยุคผ้าเหลือง มาถึง ปี 190 เดือน 2 มีทหาร 1 ล้าน
                              เหลือ 2 เทิร์น จบเกม ไม่ได้ยืดอะไรเลยนะครับ
                              Last edited by artdekdok; 9 May 2012, 01:28:06.

Comment

• Originally posted by artdekdok View Post
                                อัพเดท 3 นะครับ

1. ไฟล์สำหรับผู้ที่ชำนาญ ใช้โปรแกรม san12pictool เป็น หรือขี้เกียจโหลดไฟล์เต็ม
                                http://www.mediafire.com/?ts0s3hope5602

รายละเอียด อัพเดท 3 :
                                - แก้ไขชื่อ และคำอธิบาย วิจัย, ทักษะ
                                - แก้ไข และเพิ่มชื่อ eng ขุนพลทั้งหมดช่องชื่อญี่ปุ่น
                                - แปล ข้อความในเกม บางส่วน
                                - แปล ส่วนฉากสู้รบเพิ่มเติม
                                - แก้ไขที่แปลผิดพลาดบางจุด
                                ผมโหลดตัวนี้มาอ่ะครับมันให้โหลดมา3ครับเป็น3ไฟล์แล้วทำไงต่อครับตัวเก่าๆที่ท่านโพสไว้ผมลงหมดแล้วเหลือตัวนี้ตัวเดียวไม่ทราบลงไงบอกหน่อยครับ

Comment

Working...
                                X