Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ก่อนอื่นขอขอบคุณ คุณ artdekdok และทีมงาน ที่ช่วยแปลเป็นไทย
    ช่วยให้เกมส์นี้เล่นได้สนุกขึ้นครับ

ผมว่าผมน่าจะปลดล็อคตัวละครได้หมดแล้ว เลยคิดมาแบ่งปันวิธีการ(ที่ไม่ง่ายนัก)

- ตัวละครมาเป็นพวกเราให้ครบ 481 คน
    ไม่จำเป็นต้องเล่นในด่านครั้งเดียวครบ ค่อยๆสะสมไปเรื่อยๆครับ เราสามารถดูได้จาก
    ตั้งค่า --> ข้อมูล --> อันแรก

- หากลยุทธ์(การ์ด)ให้ครบ20 ใช้ให้ครบหรือเกิน30 และมีการใช้กลยุทธ์(การ์ด)ทั้งหมด
    ไม่จำเป็นต้องเล่นในด่านครั้งเดียวครบ ค่อยๆสะสมไปเรื่อยๆครับ เราสามารถดูได้จาก
    ตั้งค่า --> ข้อมูล --> อันสอง

Comment

• ผมเป็นคนละปัญหากัน204อ่ะครับ

ขอโทษครับผมผิดเองกดติ๊กไม่หมดครับ
      Last edited by yung0000; 9 May 2012, 02:04:41.

Comment

• Originally posted by Golf_g View Post
        ก่อนอื่นขอขอบคุณ คุณ artdekdok และทีมงาน ที่ช่วยแปลเป็นไทย
        ช่วยให้เกมส์นี้เล่นได้สนุกขึ้นครับ

ผมว่าผมน่าจะปลดล็อคตัวละครได้หมดแล้ว เลยคิดมาแบ่งปันวิธีการ(ที่ไม่ง่ายนัก)

- ตัวละครมาเป็นพวกเราให้ครบ 481 คน
        ตั้งค่า --> ข้อมูล --> อันแรก

- หากลยุทธ์(การ์ด)ให้ครบ20 ใช้ให้ครบหรือเกิน30 และมีการใช้กลยุทธ์(การ์ด)ทั้งหมด
        ตั้งค่า --> ข้อมูล --> อันสอง

ผมทำหมดแล้วได้ 15 คนน่ะครับ มันมี 22 คน คุณได้กี่คนละ ?
        ถ้าไม่ใช้ไฟล์ makedata ที่ผมให้โหลดไปนะ

Originally posted by yung0000 View Post
        ผมเป็นคนละปัญหากัน204อ่ะครับ

ขอโทษครับผมผิดเองกดติ๊กไม่หมดครับ
        แล้วลงได้รึยังครับ

Comment

• ได้ละครับแต่ตัวละครญีปุ่นนี้ไม่ได้แก้ใช่ไหมครับชื่อมันยังภาษาญีปุ่นพวกอุเอซกิ โอดะอ่ะครับ

ขอบคุณมากนะครับที่ทำให้ผู้ไม่รู้ได้เล่นสบายขึ้นภาษาย๊ปุ่นไม่ไหวจะเครีย

Comment

• Originally posted by Menger View Post
            เครื่องกระทุ้งกับเครื่องยิงหิน สร้างทีไรก็หายทุกที งง มันเป็นเพราะอะไรครับ
            ผมก็เป็นเจอไปเมื่อกี้แผนบุกถึงกับชะงัก สงสัยโดนขโมย(ไม่แน่ใจนะเดาเอา) ใครรู้แน่ชัดช่วยมาตอบทีครับ

Comment

• ก๊อบ resflie ออกมาจากโฟลเดอร์เกมหลักแล้วพอแก้เสร็จค่อยก๊อบเอาไปทับของเก่า Backup ไฟล์ไว้ด้วยนะครับ พึ่งลองทำวิธีนี้แล้วใช้ได้

โหลดแบบขี้เกียดโหลดไฟล์ใหญ่นะครับ

Comment

• อยากรู้ว่าพวกพี่โหลดตัวเกมมาจากไหนครับ ลิงค์หน้าแรกนี่มีไฟล์ทำภาษาไทยนี่รวมตัวเกมส์ด้วยหรือเปล่าครับ ทำไมไฟล์เล็กจัง

Comment

• ขอบคุณมากๆเลยครับ...
                  http://royal-genting.net

Comment

• สวัสดีครับ
                    ผมได้เล่นเกมส์สามก๊กตั้งแต่ภาค 3 จนปัจจุบันก็ภาคที่ 12 ไปแล้ว

ผมได้นำ Patch Thai ของท่าน artdekdok ไปแปลงเป็นภาษาอังกฤษครับ แล้วประสบปัญหาดังนี้ครับ

1. ไฟล์ resfiles_04 00145_00001 และ 00145_00003 ต้องลงยังไงครับ
                    2. หลังจากที่ได้แปลงเป็นภาษาอังกฤษแล้ว ตัวอักษรที่แปล มันไปอยู่ด้านหลังครับ

ต้องแก้ไขอย่างไรบ้างครับ
                    ขอบคุณครับ

Comment

• ขอบคุณมากครับ
                      Last edited by CESKZ; 9 May 2012, 13:28:21.

Comment

• Originally posted by kurorolu View Post
                        อยากรู้ว่าพวกพี่โหลดตัวเกมมาจากไหนครับ ลิงค์หน้าแรกนี่มีไฟล์ทำภาษาไทยนี่รวมตัวเกมส์ด้วยหรือเปล่าครับ ทำไมไฟล์เล็กจัง
                        https://www.google.co.th/search?sour...%9712+download
                        Last edited by CESKZ; 9 May 2012, 13:42:28.

Comment

• สร้างเครื่องยิงหินไงครับ กับที่พังประตู ??? งงมาก??? และมีอัฟเกต ธนูไหม เช่นธนูไฟ แบบภาค 11 ???

Comment

• Originally posted by bandhaya View Post
                            สร้างเครื่องยิงหินไงครับ กับที่พังประตู ??? งงมาก??? และมีอัฟเกต ธนูไหม เช่นธนูไฟ แบบภาค 11 ???
                            สร้างเครื่องยิงหินไงครับ กับที่พังประตู
                            ต้องสร้างฐานวิจัย 2 ฐาน ในเมืองเดียวกันครับ ที่ต้องสร้างฐานวิจัย 2 ฐาน เพราะใช้ officer 2 คนวิจัยพร้อมกัน (วิจัยคนละฐาน) ให้กดใช้แล้วเลือก Tool Level 1 ได้ที่พังประตู Level 3 ได้เครื่องยิงหิน พอวิจัยเสร็จประมาณ 3-4 เทิร์น แล้วใช้ฐานช่าง(เมืองไหนก็ได้) สร้างเครื่องยิงหิน กับที่พังประตูอีกทีครับ

Comment

• คุณ artdekdok ผมโหลดอัพเดทแพท 3 แบบที่ 1 แต่ resfiles_04 มันมีภาพ 00145_00001กับ00145_00003 มันซ้ำกันจะใส่ยังไงอะ
                              Last edited by BzEvil; 9 May 2012, 16:07:48.

Comment

• Originally posted by kurorolu View Post
                                ไม่ทราบว่า โหลดตัวเกมจากไหนกันหรอครับ ขอบคุณครับ
                                ผมโหลดจากนี่ครับ unlimitz.com พิมพ์หา rtk12 ก็เจอละครับ
                                Last edited by artistlism; 9 May 2012, 15:36:23.

Comment

Working...
                                X