Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ให้สร้างโรง วิจัย 2 อันครับ แล้วจะสามารถใช้งานวิจัยได้
    เล่นมากๆชักเริ่มมึนๆ 555

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• คือ งงมากเลยครับ ขอถามหน่อย คือผมเพิ่งจะลองเล่น โหลดมาเสร็จ จะโหลดแปลของท่านนี่ต้องโหลดอะไรบ้างครับ โหลดไฟล์ไม่ชำนาญแบบเต็ม
        แล้วต้องโหลด ไอโพสต์ 130 ไหมครับท่าน หรือยังไงครับ ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจอะครับ ช่วยตอบทีครับ

Comment

• ส่วนตัวผมชอบเล่นแบบเอาตัวเองเป็นศูนย์กลางเหมือนภาค 10 อ่ะครับ
          เข้าใจว่าภาค 11, 12 นี่ เราต้องเป็นเจ้าเมืองเท่านั้น เป็น แม่ทัพ หรือ กุนซือรับใช้นายไม่ได้

แล้วก็ตอนฉากรบนี่ผมกด ออโต้อ่ะ บังคับเองแล้วรุสึกมันไม่ทัน กดสกิลแม่ทัพกันอุตลุด
          ชอบฉากรบภาคสิบ มันดูได้ใช้สกิลอะไรเยอะกว่า

Comment

• ป่วยตาย

มีใครรู้วิธีรักษาไม่ให้มันป่วยตายบ้างไหมครับ อยู่ๆค่าพลังมันจะลดลงครึ่งนึงเป็นสีม่วง แล้วอีกเทิร์น - 2 เทิร์น ก็ตายซะงั้น ตายไปเป็น 10 แล้วขุนพล

Comment

• Originally posted by peeman View Post
              คือ งงมากเลยครับ ขอถามหน่อย คือผมเพิ่งจะลองเล่น โหลดมาเสร็จ จะโหลดแปลของท่านนี่ต้องโหลดอะไรบ้างครับ โหลดไฟล์ไม่ชำนาญแบบเต็ม
              แล้วต้องโหลด ไอโพสต์ 130 ไหมครับท่าน หรือยังไงครับ ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจอะครับ ช่วยตอบทีครับ
              ไม่ต้องครับ โพส 130 มันมีแค่ไฟล์อื่นๆ ไม่ค่อยจำเป็น ไม่ต้องใช้ก็ได้ครับ

Originally posted by p008 View Post
              ส่วนตัวผมชอบเล่นแบบเอาตัวเองเป็นศูนย์กลางเหมือนภาค 10 อ่ะครับ
              เข้าใจว่าภาค 11, 12 นี่ เราต้องเป็นเจ้าเมืองเท่านั้น เป็น แม่ทัพ หรือ กุนซือรับใช้นายไม่ได้

แล้วก็ตอนฉากรบนี่ผมกด ออโต้อ่ะ บังคับเองแล้วรุสึกมันไม่ทัน กดสกิลแม่ทัพกันอุตลุด
              ชอบฉากรบภาคสิบ มันดูได้ใช้สกิลอะไรเยอะกว่า
              กดเลเวลให้มันช้าๆสิครับ จะเห็นมันสู้กันหนุกใช้ได้ทีเดียวแหละ

Originally posted by aiyaaiya View Post
              มีใครรู้วิธีรักษาไม่ให้มันป่วยตายบ้างไหมครับ อยู่ๆค่าพลังมันจะลดลงครึ่งนึงเป็นสีม่วง แล้วอีกเทิร์น - 2 เทิร์น ก็ตายซะงั้น ตายไปเป็น 10 แล้วขุนพล
              ลองดูที่ตั้งค่าอายุขัย ของขุนพลว่าเล่นแบบไหน ถ้าให้มันตายตาม history ส่วนมากพอถึงช่วงเลเวลที่ตายก็จะยืดได้ประมาณ 1 ปี
              แต่ถ้าเลือกแบบยืนยาว นี่นานเท่าไหร่ไม่รู้
              ส่วนถ้าเลือกไม่ตายเลย ก็จะตายแค่ตอนโดนประหารกับสู้ในสนามรบ
              อยู่ที่ตั้งค่าของเกม
              อ้อ..มันมีไอเทมพวก ยา หนังสือ ยันต์ มันช่วยยืดอายุ แต่ไม่รู้ว่าได้นานแค่ไหน

Comment

• ช่วยหน่อยครับ freearc เปิดไม่ได้ เซงมาก แล้ว ตัว setup ท่านผมก็ เปิดไม่ได้ โอ้ย แม้งไม่ได้เล่นละเนี่ย เครีึยดมากเลย

ควรทำยังไงดีคับเนี่ย อยากตายT T

Comment

• ขอบคุณมากครับ
                  Originally posted by artdekdok View Post
                  ไม่ต้องครับ โพส 130 มันมีแค่ไฟล์อื่นๆ ไม่ค่อยจำเป็น ไม่ต้องใช้ก็ได้ครับ

กดเลเวลให้มันช้าๆสิครับ จะเห็นมันสู้กันหนุกใช้ได้ทีเดียวแหละ

ลองดูที่ตั้งค่าอายุขัย ของขุนพลว่าเล่นแบบไหน ถ้าให้มันตายตาม history ส่วนมากพอถึงช่วงเลเวลที่ตายก็จะยืดได้ประมาณ 1 ปี
                  แต่ถ้าเลือกแบบยืนยาว นี่นานเท่าไหร่ไม่รู้
                  ส่วนถ้าเลือกไม่ตายเลย ก็จะตายแค่ตอนโดนประหารกับสู้ในสนามรบ
                  อยู่ที่ตั้งค่าของเกม
                  อ้อ..มันมีไอเทมพวก ยา หนังสือ ยันต์ มันช่วยยืดอายุ แต่ไม่รู้ว่าได้นานแค่ไหน

Comment

• ยังไงรบกวนท่านทำ ตัว setup แบบใหม่ได้ปะครับ ของผมมัน error อะ เครื่องผมแม้งห่วย เดี๋ยวทุบทิ้งละั อยากเล่นมาก- -

Comment

• Originally posted by peeman View Post
                      ยังไงรบกวนท่านทำ ตัว setup แบบใหม่ได้ปะครับ ของผมมัน error อะ เครื่องผมแม้งห่วย เดี๋ยวทุบทิ้งละั อยากเล่นมาก- -
                      นี่ผมแก้ ตัว setup.exe ไปรอบนึงแล้วนะ

ผมว่าเป็นที่เครื่องแล้ว ละ

วิธีง่ายสุดก็ ที่โพส 233 ที่ผมโพสไว้

freearc มันก็แค่โปรแกรมบีบอัดธรรมดา

แล้วผมทำตัว setup เพื่อแตกไฟล์ติดตั้งให้เลยแค่นั้นเอง

Comment

• พอจะเล่นไปดิบๆได้ครับ แต่รบกวนนิดนึง ขอสกิลของพวกตัวละครหลักๆหน่อยครับ
                        กวนอู เตียวหุย จูล่ง ลกซูน ขงเบ้ง บังทอง ลิบอง ไทสูจู้ ไรพวกนี้อะครับ ขอแค่ตัวสำคัญๆพอครับ

สกิลที่กดตอนสงครามอะครับ พอเดาได้แค่บางตัว

Comment

• Originally posted by artdekdok View Post
                          นี่ผมแก้ ตัว setup.exe ไปรอบนึงแล้วนะ

ผมว่าเป็นที่เครื่องแล้ว ละ

วิธีง่ายสุดก็ ที่โพส 233 ที่ผมโพสไว้

freearc มันก็แค่โปรแกรมบีบอัดธรรมดา

แล้วผมทำตัว setup เพื่อแตกไฟล์ติดตั้งให้เลยแค่นั้นเอง
                          เครื่องผมเน่าละงั้น มันมีโปรแกรมอื่นเปิดได้นอกจาก Freearc ไหมครับ ผมไม่มีบุญเลย โปรแกรมทำไมมันเปิดไม่ได้ไม่รู้น่ะ - -
                          เดี๋ยวผมจะลองพยายามดูอีกทีครับ ขอบคุณที่มาตอบผมครับ ขอบคุณครับ

Comment

เครื่องผมเน่าละงั้น มันมีโปรแกรมอื่นเปิดได้นอกจาก Freearc ไหมครับ ผมไม่มีบุญเลย โปรแกรมทำไมมันเปิดไม่ได้ไม่รู้น่ะ - -
                            เดี๋ยวผมจะลองพยายามดูอีกทีครับ ขอบคุณที่มาตอบผมครับ ขอบคุณครับ
                            ผมแนะนำให้ไปลงที่คอมเครื่องอื่นก่อนครับพอลงเสร็จแล้วก็ copy มาทับไว้ที่เครื่องเราครับ เพราะเครื่องผมมันก็ error เหมือนกันผมเลยไปลงที่เครื่องโน๊ตบุ้คแล้ว copy มาลง พีซี เลยได้

Comment

• THX มากครับ สำหรับ patch

Comment

• มีข่าวดี Patch eng ของ Cao Shang ครับ เขาแปลเฉพาะ ไฟล์ exe เท่านั้น แปลจุดที่ผม หรือคนอื่นๆแปลไม่ได้นั้นแหละ ให้เอามาใช้ร่วมกัน
                                ตอนนี้เป็น เวอชั่น 1.0 beta ปล่อยมาให้ทดลองก่อน แล้วเค้ายังบอกว่าช่องมันจำกัดในการใส่ภาษาอังกฤษ
                                มันก็เลยทำลำบากหน่อย ผมลองใช้ควบคู่กับตัวที่ผมแปลแล้ว ก็ดีครับ แต่บางจุดตัวหนังสือก็ยังขาดๆ เพราะช่องมันจำกัด

อ้อ รู้สึกจะเป็น version 1.0.0.0 นะครับ

ลิ้งค์ http://www.mediafire.com/?pd52y2kc51efl2e
                                กระทู้ http://the-scholars.com/viewtopic.ph...st=0&sk=t&sd=a

Last edited by artdekdok; 14 May 2012, 11:54:59.

Comment

Working...
                                X