Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรบกวนคุณ artdekdok นิดนึงครับไฟล์ที่ 4,5 ที่บอกให้เอาไปวางใน Doc/san12/edit กับที่โฟลเดอร์เกมส์ ผมทำแล้วไม่เห็นมีรูปเลย และไฟล์ที่ 7 จะยัดเข้าเกมส์ยังไงครับ

พอดีผมไม่ชำนาญเรื่องพวกนนี้เลยอยากรบกวนหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

Comment

• Originally posted by artdekdok View Post
      มีข่าวดี Patch eng ของ Cao Shang ครับ เขาแปลเฉพาะ ไฟล์ exe เท่านั้น แปลจุดที่ผม หรือคนอื่นๆแปลไม่ได้นั้นแหละ ให้เอามาใช้ร่วมกัน
      ตอนนี้เป็น เวอชั่น 1.0 beta ปล่อยมาให้ทดลองก่อน แล้วเค้ายังบอกว่าช่องมันจำกัดในการใส่ภาษาอังกฤษ
      มันก็เลยทำลำบากหน่อย ผมลองใช้ควบคู่กับตัวที่ผมแปลแล้ว ก็ดีครับ แต่บางจุดตัวหนังสือก็ยังขาดๆ เพราะช่องมันจำกัด

อ้อ รู้สึกจะเป็น version 1.0.0.0 นะครับ

ลิ้งค์ http://www.mediafire.com/?pd52y2kc51efl2e
      กระทู้ http://the-scholars.com/viewtopic.ph...st=0&sk=t&sd=a

นี่แหละครับที่รอมานาน ขอบคุณมากครับที่หามาให้ใช้ งิงิ

Comment

• ขอโทษนะครับไม่รู้ว่าผมเจอปัญหานี้คนเดียวเปล่า

ของผมตอนเล่นไม่มีฉากมูฟวี่ขึ้นเลยอะครับ รวมทั้งตอนเข้าเกมตอนแรกด้วย มีวิธีแก้ไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by spiritice View Post
          ขอรบกวนคุณ artdekdok นิดนึงครับไฟล์ที่ 4,5 ที่บอกให้เอาไปวางใน Doc/san12/edit กับที่โฟลเดอร์เกมส์ ผมทำแล้วไม่เห็นมีรูปเลย และไฟล์ที่ 7 จะยัดเข้าเกมส์ยังไงครับ

พอดีผมไม่ชำนาญเรื่องพวกนนี้เลยอยากรบกวนหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
          ไฟล์ที่ 7 ต้องใช้โปรแกรมช่วยนะครับ โปรแกรมโหลดจากหน้าที่ 1 ชื่อ san pictool
          เปิดโปรแกรมมาแล้วเอารูปในไฟล์ที่ 7 ใส่ลงไปลากไปลากมาเดี๋ยวก็เสร็จงิงิ

Comment

• โอ้ว!!!

Comment

• สอนวิธีสร้างตัวหน่อยคัย ติดตรงชื่ิออะ

Comment

• Originally posted by Royteane View Post
                สอนวิธีสร้างตัวหน่อยคัย ติดตรงชื่ิออะ
                จะสร้างตัวใหม่ก็เลือก ขุนพล แล้ว เลือกอันแรกด้านซ้าย จากนั้นเลือก อันแรกด้านซ้ายอีกครั้ง ตั้งชื่อโดยคลิกสี่เหลี่ยมด้านบน มันจะสุ่มชื่อให้ เท่านี้แหละครับอย่างอื่นผมว่าน่าจะทำได้ไม่ยาก

ตอนนี้เล่นกำลังได้อารมณ์เพราะว่าได้ patch ENG caochang มาเพิ่มค่าสถานะของตัวละครเป็น ENG หมดเลย แหล่มแล้วเหลืออย่างเดียวตอนนี้ ถ้าชื่อเมืองเป็น ENG ได้ละก็ตัวเต็ม ENG จะน่าเล่นเท่านี้หรือป่าว เพราะนี่มันภาษาไทย+ENG 55555

Comment

• cao shang บอกว่าจะ patch ลง เวอชั่น 1.0.0.1 แล้ว ผมส่ง patch ไปให้เค้าเอง ฮ่าๆ
                  เด๋วพอเขาปล่อยมาผมจะเอามาแก้บางคำให้ตรงกับของผม ผมลองแก้จากไฟล์ของเขาได้ละ

Comment

• สู้ๆคับท่าน ผมเองก็แก้ไปบางอย่างจากท่านเหมือนกันแต่เน็ตที่ผมใช้ upload 512k -*- สุดจะทนอัพไฟล์ใหญ่ๆไม่รอดสักไฟล์
                    งิงิ

Comment

• ดวลขุนพล นี เหมือนเปายิ้งฉุบปะคับ

ผมงงมากเลย

คนฟ้าดิน อะไรชนะอะไร

แล้ว สกิวพิเศษ

ตายกับ ต้านใช้ยังไงคับ

ขอบคุณครับ

Comment

• พอเริ่มรู้ว่าสกิลอะไรเป็นอะไร เล่นปี190 โจโฉ Normal แค่วันเดียว(15ชม) จบได้แฮะ
                        ไวสุดเท่าที่เคยเล่นมา ขนาดภาค10ถนัดสุดๆ ยังต้องมี 30 ชม

Comment

• รบกวนถามนิดนึงครับ ผมเล่นเกมได้ปกติแต่ช่วงภาพวิดิโอต่างๆ มันจะไม่ขึ้นอ่ะคับ
                          เช่นเวลาดวล วีดิโอตรงกลางจะเป็นสีขาวๆอ่ะคับ แก้ไขยังไงดี

ขอบคุณครับ

Comment

• รบกวนนิดนึงครับ ผมเพิ่งเห็นว่า เจ้าเมืองบางตัวที่ดังๆหน่อยมันมีวิจัย แบบพิเศษด้วยอ่ะ มีทางที่จะสร้างตัวละครเอง แล้วมีวิจัยแบบพิเศษมั้ยครับ

Comment

• ใครมีเทพๆ ภาค 11 อะครับ รบกวนตอบกระทู้ผมทีครับ เล่นไม่ผ่านครับ ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าบ
                              http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

Comment

• Originally posted by ghostlive View Post
                                ดวลขุนพล นี เหมือนเปายิ้งฉุบปะคับ

ผมงงมากเลย

คนฟ้าดิน อะไรชนะอะไร

แล้ว สกิวพิเศษ

ตายกับ ต้านใช้ยังไงคับ

ขอบคุณครับ
                                จำไม่ได้เหมือนกันว่าอะไรชนะอะไร แต่มันสังเกตุได้จาก เวลาเราเลือกแล้ว อีกฝ่ายก็จะขึ้นสัญลักษณ์
                                ถ้าเป็น วงกลม แปลว่า ชนะ
                                สามเหลี่ยม เสมอกัน
                                กากบาท แพ้

ดังนั้นสิ่งที่เราจะเลือกได้มีเพียงเลือกให้เป็น วงกลมกับสามเหลี่ยมให้มากที่สุด อย่าให้มี กากบาท ไม่งั้นจะโดนมิใช่น้อย

ส่วน ตาย ก็คือ จะทำให้โจมตีเพิ่มขึ้น 2 เท่า ฟาดทีมีคอขาด
                                ต้าน ก็คือ เอาไว้กัน ไม่ว่าเขาจะตีมาหาเราแรงขนาดไหนเลือดจะไม่ลด แล้วถ้าหากสิ่งที่เราเลือกชนะเขาเลือดเขากลับจะลดแทน

ละเอียดพอไหมครับ

งิงิ

Comment

Working...
                                X