Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อื่ม....มีแต่สู้กันบนบกเหรอเนี่ย..แต่ความสนุกก็ ok
    ขอบคุณสำหรับแพทคับ

Comment

• จากที่ได้เล่นๆไป ผมตั้งขอสังเกตุ ถ้าเมืองเราว่างเมื่อไร จะถูกศัตรูเมืองใกล้ยึดทันที แต่ถ้าเรามีกำลังทหารเฝ้าอยุ่ มันไม่มาตี หรือตอนที่เรายกทัพไปตีเมืองด้านหน้า ทำให้เมืองเราว่าง จะถูก ศัตรูที่อยู่ด้านหลัง ตีท้ายครัวตลอดเลย

และการอยู่รอดได้นั้น ต้อง หาทำเลดีๆ ไม่สมควรอยู่ติดกับก๊กที่ใหญ่ๆ และมีกำลังมากๆ สู้เราไปอยู่ ท้ายๆเขาดีกว่า หรือจะหลอกให้ก๊กใหญ่ๆ ให้มันมีแดนติดกันแทน มั้นจะได้รบกันเองเสียกำลังกันเอง เราอยู่หลังสบายๆ เลย

Comment

• Originally posted by MrCatZaa View Post
        64 bit เล่นได้คับ.....

แถม RTK 11 vs RTK 12

ผมเล่นภาค 11 ได้ แต่ 12 นี่เข้าเกมไม่ได้ลองโหลดตัวเกมมาจากหลายที่แต่ก็ไม่ได้
        ไม่ทราบว่าคุณที่เล่นได้ โหลดมาลลงเฉยๆเลย หรือว่ามี cra..ck อะไรเพิ่มเติมไหมครับ

Comment

• Originally posted by nochick View Post
          ผมเล่นภาค 11 ได้ แต่ 12 นี่เข้าเกมไม่ได้ลองโหลดตัวเกมมาจากหลายที่แต่ก็ไม่ได้
          ไม่ทราบว่าคุณที่เล่นได้ โหลดมาลลงเฉยๆเลย หรือว่ามี cra..ck อะไรเพิ่มเติมไหมครับ
          ผมก็ win7 64bit นะครับ ตอนแรกก็เล่นไม่ได้เลย เพราะเข้าเกมไม่ได้ ให้ลองปรับตรงที่ก่อนเข้าเกม อันที่สามจากล่าง จะเป้นปรับวินโดโหมด สองอันล่างที่จะให้เลือก on off ให้เลือก off หมดก็จะเข้าได้ครับ ลองดูนะ

Comment

• ได้จริงด้วยขอบคุณครับ

Comment

• โหลด ไฟล์ตัวเกมเลย อันไหนหรอครับวานบอกที

Comment

• เริ่มเล่นไงให้ได้ทหารเยอะๆอ่าครับ

Comment

• Originally posted by armzeal View Post
                  เริ่มเล่นไงให้ได้ทหารเยอะๆอ่าครับ
                  ก็สร้างโรงทหารเยอะๆ ใน1เมืองสร้างโรงทหารสัก6 โรง เอาขุนพลที่มีค่า war เยอะๆไปอยู่ในที่โรงทหาร 1โรงจะได้ประมาณ500 ขึ้น 6โรงทหารก็จะได้ 3000 ต่อ1เทรินครับ
                  เล่าๆกันให้ฟังกันบอร์ดเงียบเหงา

ผมเล่นลิโป้แบบยาก สุด แบบประวัติศาตร์ด้วย
                  เริ่มต้น เทริน2 จะเหมือนประวัติศาสตร์คือแพ้โจโฉ และต้องไปขออาศัยเล่าปี่อยู่แต่เล่าปี่ก็ใจดีเหมือนในหนังให้เมืองเสียวพ่ายให้เราอยู่ ผมก็ส่งทหารไปยึดเมือง runan ไว้ และสร้างโรงทหารที่เมืองเสียวพ่าย 5โรงเลยได้เทรินละประมาณ1800-2000 ต่อเทริน ที่เมือง runan ผมสร้างสำนักไว้ 2 อันแล้วเอาเตียวเสี้ยน กับ ตันก๋ง ไว้ ค้นหา ขุนพลใหม่ๆ อยู่อย่างนี้ประมาณ6-7เทริน มีกำลังทหารเยอะพอสมควร เมืองละ 40000 กว่า ๆ1 เมือง 20000 1เมือง มีจุดเปลี่ยนคือ อ้วนสุดยกทัพไปตีเมืองเสียวพ่ายที่มีกำลัง20000 ผมตั้งรับแล้วชนะ ผมเลยโต้กลับไปตีเมืองของอ้วนสุดได้ และในจังหวะนั้น ซุนเซ็ก ก็บุกไปตีเล่าหัว แต่แพ้กลับมา พอผมได้เมืองของ อ้วนสุดผมก็ไปตีชุนเซ็กต่อเลย มันมี2เมืองผมตีได้ทีนี้ผมตั้งตัวได้แล้วมีขุนพลเยอะมากคับ

มาเล่าสู่กันฟังเซียนๆอาจจะรู้แล้วแต่อาจมีมือใหม่เข้ามาและฝึกเล่น เอาวิธีไปใช้ได้ครับ

Comment

• แม่ทัพที่เกณฑ์ทหารได้มากกว่าต้องมีค่า Lead สูงกว่าครับ ไม่ใช่ค่า War มันแค่บังเอิญว่า พวกที่มีค่า Lead สูงมักจะมีค่า War สูงด้วย แต่ก็ไม่เสมอไปครับ
                    แม่ทัพที่มีค่า War สูงกว่ามีประโยชน์เวลาไปประจำการในป้อมมากกว่า
                    Last edited by Domingo; 20 Jun 2012, 14:17:19.

Comment

• โหลด ตัวเกมจากที่ไน๊หรอครับลบกวนด้วยอยากเล่น.

ตัวเต็มเลยน่ะยิ่งดีเลยครับ
                      Last edited by bitnak; 20 Jun 2012, 16:20:47.

Comment

• ผมลงเกมแล้ว ลงแพทช์ตามนี้เลยใช่หรือเปล่าครับ ลง 2 แล้วลง 3 ตามได้ไหม

2. ไฟล์เต็มสำหรับผู้ไม่เชี่ยวชาญ
                        http://www.mediafire.com/?zqhwkqrgg5kid

3. ไฟล์ exe แปล eng ของ cao shang แปลตรงจุดที่ผมแปลไม่ได้ เช่นปุ่มต่างๆ การทูต เมนู การสร้างตัว อื่นๆ
                        http://www.mediafire.com/?t96512e15axed

Comment

• ใครไม่มีเสียงเวลาเล่น ตรงที่ให้ปรับเสียงทั้ง 3 แถบเป็นสีเทาปรับไม่ได้ บ้างครับ

Comment

• อยากเล่นบ้าง จะโหลดได้ที่ไหนอะครับ ไปไม่ถูก

Comment

• ผมลงเกมแล้ว ลงแพทช์ตามนี้เลยใช่หรือเปล่าครับ ลง 2 แล้วลง 3 ตามได้ไหม

2. ไฟล์เต็มสำหรับผู้ไม่เชี่ยวชาญ
                              http://www.mediafire.com/?zqhwkqrgg5kid

3. ไฟล์ exe แปล eng ของ cao shang แปลตรงจุดที่ผมแปลไม่ได้ เช่นปุ่มต่างๆ การทูต เมนู การสร้างตัว อื่นๆ
                              http://www.mediafire.com/?t96512e15axed
                              คุณ โหลดตัวเกมตัวเต็ม จากที่ไหนหรอครับ วานบอกทีผมอยากเล่น.

Comment

• Originally posted by bitnak View Post
                                คุณ โหลดตัวเกมตัวเต็ม จากที่ไหนหรอครับ วานบอกทีผมอยากเล่น.
                                หน้าที่18 เค้ามีให้โหลดอะ ส่วนผมโหลดจากbit ที่ unlimitz.com พิมหา rtk12

Comment

Working...
                                X