Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงเกมส์ไม่ได้ครับ เป็นแบบนี้ช่วยทีครับ

Comment

• เอ่อ อัพเดทแพทซ์พอจะเข้าเกมส์ มันต้องสมัครเป็นสมาชิกของ gamecity.jp ก่อนด้วยหรอครับ

หรือเป็นเพราะผมดันไปอัพเดทเข้า งง...ก่อนอัพ ไม่ต้องสมัคร อัพเสร็จ มันบอกต้องใส่ไอดี gamecity.jp

ลองเข้าเล่นตัวแก้ภาษาอังกฤษตอนนี้ stop workingไปแล้ว เหอะๆ
      Last edited by LACUS; 29 Jun 2012, 23:44:48.

Comment

• เอ่อ เอารูปในไฟล์ 7 ใส่ยังไงครับ แล้วก็วิธีปลดล๊อคตวัละครญี่ปุ่น
        Last edited by LACUS; 1 Jul 2012, 15:38:47.

Comment

• รายจ่ายเมืองเยอะมากเลยอ่ะครับ

รายจ่ายมาจากไหนหรอครับ

เงินติด-ทุกเดือนเลย T-T

Comment

• Originally posted by maj2shall View Post
            รายจ่ายเมืองเยอะมากเลยอ่ะครับ

รายจ่ายมาจากไหนหรอครับ

เงินติด-ทุกเดือนเลย T-T
            ที่เงินติดลบน่าจะมาจากการสร้างแต่โรงทหารเยอะเกินไปทุกเมืองมั้ง ถ้าจะให้ไม่ติดลบต้องสร้างการค้าและอัพเดทที่เมือง การค้าและเอาขุนพลที่มีค่า pol เยอะๆ เข้าไปอยู่ จะทำให้ได้เงินเยอะตามไปด้วย จริงๆ โรงทหาร สร้างเยอะสุดแค่ 4-5 โรงทหารก็พอและควรสร้างที่เมืองหน้าด่าน และเมืองคุ้มกันพอครับ เมืองหลังๆ ไม่ต้องสร้างโรงทหารก็ได้ และเอาขุนพลที่มีค่า Pol เยอะไปอยู่ใน ส่ิงก่อสร้าง การค้าให้เยอะที่สุดก็จะไม่ติดลบแล้วครับ

Comment

• ได้ข่าวว่า มีตัวละครยี่ปุ่นตั้ง 65 ตัวแหนะครับ ต้องไปซื้อเอา ที่ปลดล๊อคมีแค่ โอดะ โนบุนากะ , มาซามุเนะ ดาเตะ ,อีกคนไม่รู้

ส่วนตัวผมชอบตัวละครญี่ปุ่น อยากไดอะ - -

Comment

• Originally posted by LACUS View Post
                ได้ข่าวว่า มีตัวละครยี่ปุ่นตั้ง 65 ตัวแหนะครับ ต้องไปซื้อเอา ที่ปลดล๊อคมีแค่ โอดะ โนบุนากะ , มาซามุเนะ ดาเตะ ,อีกคนไม่รู้

ส่วนตัวผมชอบตัวละครญี่ปุ่น อยากไดอะ - -
                ต้องจบก่อนแล้วจะปล็ดล็อกออกมา จะอยู่ต่อจากปี 251 นั่นแหละ มีหลายฝ่ายเลย
                มีทาเคดะชินเง็น อุเอสุงิเคนชิน โนบุนางะโอดะ ดาเตะ มาซามูเนะ และอีกฝ่ายไม่รู้ชื่ออะไร แต่เสียอย่างเดียวชื่อไม่เป็นภาษาอังกฤษ เป็นจีนหรือญี่ปุ่นหมดเลย

Comment

• มันจริงๆ Hard นิ เราทำอย่างไงถึงจะสั่งให้พันธิมตรช่วยตีหรอครับแล้ว วิจัยนิสร้างเมืองนึงแล้วทุกเมืองทหารจะอัพเกรดเท่าที่เราอัพวิจัยเมืองที่กล่าวมาเลยหรือป่าวครับ หรือว่า วิจัยแต่ละอันได้แค่ทหารแต่ล่ะเมืองเท่านั้น แล้วที่ทำให้ประตูเมือง สูงๆเลือดจาก 800 เป็น 1200 นิต้องสร้างอะไรหรอครับหรืออัพเกรดหรือว่าจะเป็นของแต่ละเมืองเอง ผู้รู้วานชี้แนะครับ.

Comment

• Originally posted by bitnak View Post
                    มันจริงๆ Hard นิ เราทำอย่างไงถึงจะสั่งให้พันธิมตรช่วยตีหรอครับแล้ว วิจัยนิสร้างเมืองนึงแล้วทุกเมืองทหารจะอัพเกรดเท่าที่เราอัพวิจัยเมืองที่กล่าวมาเลยหรือป่าวครับ หรือว่า วิจัยแต่ละอันได้แค่ทหารแต่ล่ะเมืองเท่านั้น แล้วที่ทำให้ประตูเมือง สูงๆเลือดจาก 800 เป็น 1200 นิต้องสร้างอะไรหรอครับหรืออัพเกรดหรือว่าจะเป็นของแต่ละเมืองเอง ผู้รู้วานชี้แนะครับ.
                    ต้องทำการทูต แล้วขอให้พันธมิตรโจมตีฝ่ายเป้าหมาย โดยต้องทำอย่างไรก็ได้ให้เขาตกลง เวลาเราตีเมืองเป้าหมายจะเรียกพัฯธมิตรช่วยได้
                    ส่วนเรื่องต้องการอัพประตูเมืองไม่รู้เหมือนกันครับ
                    และเรื่องเกี่ยวกับการวิจัย ผมแนะนำให้สร้างตั้งแต่เทรินแรกเลยก็ได้(แต่ต้องมีขุนพลเยอะหน่อยนะ) ให้เราวิจัยเกี่ยวกับ Tools ก่อนเลยเป็นอันดับแรกอัพให้ถึงระดับ3 จะใช้เวลาประมาณ 7-8เทรินเท่านั้น พอได้แล้วก็สร้าง โรงงานเพื่อสร้างเครื่องยิงหิน ถ้าได้เครื่องยิงหินแล้วจะง่ายมากเวลาบุกยึดเมืองศัตรูคับ
                    ตอนนี้ผมจบ เล่าปี่ปี207 แบบยากได้แล้วครับ แต่ใช้เวลาตั้ง 11 ปีกว่าจะยึดจีนทั้งหมดได้ ไม่เหมือน เล่นเล่าปี่ปี 195 ผมใช้เวลาแค่ 4ปีก็ยึดหมดได้แล้ว ตอนนี้กำลังเล่นก๊กญี่ปุ่นอยู่ แต่เสียอย่างเดียวชื่อขุนพลพวกญี่ปุ่นไม่เป็นอังกฤษ

Comment

• คุณ spurs1234 ขอ save หน่อยได้ป่าวคับ อยากเล่น ตัวละคร ยุ่นบ้างจัง

Comment

• ตอนนี้ผมได้ลอง ทำ การเปลี่ยนภาษาไทยลงไปในรูป แม่ทัพอยู่ครับ ทำเสร็จไปประมาณ 1ใน 4 แล้ว ผมเน้นไปที่ขุนพลญี่ปุ่นเพราะเป็นภาษาญี่ปุ่นอ่านไม่ออก ผมเลยเอาภาษาไทยใส่ไว้่ที่รูปของขุนพล อยากทราบว่า มีโปรแกรมอะไรที่ช่วยเปลี่ยชื่อขุนพลญี่ปุ่นให้เป็นอังกฤษได้บ้างครับ

Comment

• Originally posted by ghostlive View Post
                          คุณ spurs1234 ขอ save หน่อยได้ป่าวคับ อยากเล่น ตัวละคร ยุ่นบ้างจัง
                          นี่ผมกำลังนั่งปั่นลงชื่อตัวละคร ญี่ปุ่นอยู่เลย เมื่อคืนก็ทำเกือบทั้งคืนเลย ทำขุนพลของจีนด้วยนะ เดี๋ยวจะอัพโหลดไฟล์เซฟให้นะครับ

ส่วนที่ถามกันว่าจะเรียกให้พันธมิตรช่วยรบต้องทำไง
                          วิธี ต้องทำการทูตแล้วเรียกร้องตรงคำว่า Army แล้วเลือกไปที่เป้าหมายที่จะให้พันธเราช่วย จากนั้นก็ให้สิ่งตอบแทนไปส่วนมากผมจะให้ข้าวไปครับ พอเขาตกลงตอนเราตีศัตรูเป้าหมายเรียกพันธช่วยได้แล้ว

Comment

• ต้องทำการทูต แล้วขอให้พันธมิตรโจมตีฝ่ายเป้าหมาย โดยต้องทำอย่างไรก็ได้ให้เขาตกลง เวลาเราตีเมืองเป้าหมายจะเรียกพัฯธมิตรช่วยได้
                            ส่วนเรื่องต้องการอัพประตูเมืองไม่รู้เหมือนกันครับ
                            และเรื่องเกี่ยวกับการวิจัย ผมแนะนำให้สร้างตั้งแต่เทรินแรกเลยก็ได้(แต่ต้องมีขุนพลเยอะหน่อยนะ) ให้เราวิจัยเกี่ยวกับ Tools ก่อนเลยเป็นอันดับแรกอัพให้ถึงระดับ3 จะใช้เวลาประมาณ 7-8เทรินเท่านั้น พอได้แล้วก็สร้าง โรงงานเพื่อสร้างเครื่องยิงหิน ถ้าได้เครื่องยิงหินแล้วจะง่ายมากเวลาบุกยึดเมืองศัตรูคับ
                            ตอนนี้ผมจบ เล่าปี่ปี207 แบบยากได้แล้วครับ แต่ใช้เวลาตั้ง 11 ปีกว่าจะยึดจีนทั้งหมดได้ ไม่เหมือน เล่นเล่าปี่ปี 195 ผมใช้เวลาแค่ 4ปีก็ยึดหมดได้แล้ว ตอนนี้กำลังเล่นก๊กญี่ปุ่นอยู่ แต่เสียอย่างเดียวชื่อขุนพลพวกญี่ปุ่นไม่เป็นอังกฤษ
                            ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้ดีๆแล้ว โรงงานต้องสร้างเหมือนวิจัยไหมครับ เมืองนึงต้องมี2โรงงาน ผมทำกาารทูตทีไรคำว่า Army จะเป็นสีขาวดำนะครับกดไม่ได้ตลอดเลยไม่รู้ต้องทำอะไรก่อนหรือป่าวได้แต่ พัธมิตร ยอมแพ้ ข้าว เงิน สิ่งของ เท่านี้เองน่ะครับ ?

Comment

• Originally posted by bitnak View Post
                              ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้ดีๆแล้ว โรงงานต้องสร้างเหมือนวิจัยไหมครับ เมืองนึงต้องมี2โรงงาน ผมทำกาารทูตทีไรคำว่า Army จะเป็นสีขาวดำนะครับกดไม่ได้ตลอดเลยไม่รู้ต้องทำอะไรก่อนหรือป่าวได้แต่ พัธมิตร ยอมแพ้ ข้าว เงิน สิ่งของ เท่านี้เองน่ะครับ ?
                              คำว่า army จะมีหรือเห็นก็ต่อเมือง เมืองของพันธมิตร อยู่ติดกับเป้าหมายที่เราจะให้ช่วยตีด้วยนะถึงจะเห็น
                              ส่วน โรงงาน มีเงินเยอะ ก็สร้าง2โรงและจะได้ สร้างอุปกรณ์ตีเมืองทีนึงได้2อันไง เครื่องกระทุ้ง ประมาณ3เทรินเสร็จ ถ้าเครื่องยิงจะประมาณ5เทรินเสร็จ

Comment

• สำหรับไฟล์เซฟครับ แตกไฟล์แล้วเอาไปวางที่ Documents อย่าลืม back up เซฟเก่าก่อนนะ
                                http://file2.uploadfile.biz/i/EWENMEIMMIEHXI

Comment

Working...
                                X