Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by samkok911 View Post

San12 - Samkok911 English Update Patch (V.1.0.0.5)

Update ใหม่ล่าสุดครับ ลองโหลดไปทดลองกันดู วิธีลงก็เหมือนเดิมครับ
    ใช้ 7zip แตกไฟล์ วางทับของเก่า เข้าเล่นโดยใช้ "San12 - Samkok911.exe."

Download
    >>>>> San12 - Samkok911 English Update Patch (V.1.0.0.5) <<<<<

หมายเหตุ
    สิ่งที่ผมต้องการอย่างมากคือ คำแนะนำ ข้อชี้แนะ ในส่วนที่แปล หรือ พิมพ์ผิด
    ท่านใดโหลดไปแล้ว หากมีข้อชี้แนะ กรุณาแจ้งให้ทราบด้วยครับ
    เพื่อนำไปปรับปรุงให้เกมส์นี้สมบูรณ์ขึ้นครับ

ผมโหลดไม่ได้อะครับ เหมือนไฟล์ที่ลิ้งหายไปแล้ว...

Comment

• Originally posted by p008 View Post
      ผมโหลดไม่ได้อะครับ เหมือนไฟล์ที่ลิ้งหายไปแล้ว...
      Server ล่มครับ รออีกสักพักคงใช้ได้
      หรือลองเข้าโดยตรงที่ Link นี่เลยครับ

"San12 - Samkok911 English Update Patch (V.1.0.0.5)"

Comment

• ใครเก่ง ลองเล่น ม้าเท้งดูสิครับ ยากจริงๆ ไม่มีขุนพลเก่งเลย ยากมากกว่าจะตั้งตัวได้ ผมจำเป็นต้องใช้ขุนพลที่สร้างเองช่วย1ตัว ใช้สกิล ลิโป้ ถึงจะตั้งตัวได้

ส่วนเล่าปี่ ปี207 ถ้าเล่นตามประวัตศาตร์ ผมเพิ่งลองใหม่ เมอืงแรกมีกำลัง3หมื่นกว่า โจโฉมันไม่ยอมมาตีเลย เลยเกิดประวัตศาสต์ขึ้น คือเสียเมือง ฮูหยินตาย และ มีศึกเซ็กเพ็ก ให้ดูด้วย มีการยึด4เมืองด้านใต้เหมือนประวัติศาตร์จริงด้วย (เมื่อก่อนหน้านี้มันไม่มีแบบนี้แปลกนะครับทำไมไม่เหมือนกัน คอืเมื่อก่อนโจโฉจะมาตีเมืองแล้วผมโต้กลับไป เลยไม่มีประวัตศาสตร์เกิดขึ้น)

Comment

• Let's Play Romance of the Three Kingdoms XII IN ENGLISH (sort of) for just under 90 m

BORKED

มีฝรั่งทำ Review เกมสามก๊ก12 แล้ว โดยใช้ Patch "San12-Samkok911.exe" ด้วย
          รู้สึกเขิน ๆ เพราะฝรั่งแสดงความเห็นว่า แปลได้ทะแม่ง ๆ มาก
          ด้วยเหตุนี้แหละผมถึงต้องบอกว่า ใครพบเห็นการแปลหรือเขียนผิดให้ช่วยแจ้ง
          ผมจะได้เอาไปแก้... ไม่อยากอายฝรั่ง

หมายเหตุ :
          Patchไทยกับ Patchอังกฤษ ที่ผมทำจะมีข้อแตกต่างกันอยู่นะครับ
          Patchไทย ผมใช้ชื่อสกิลต่างๆ ของคุณ Artdekdok
          ส่วน Patchอังกฤษใช้ชื่อสกิลของ Xdiva (ผมตั้งกระทู้ไว้ในเว็บ http://the-scholars.com)
          ซึ่งตอนนี้ใน Patchอังกฤษ ค่อนข้างอัพเดทกว่าและผมสามารถแก้ไขชื่อตัวละครให้แสดงได้ 8 ตัวอักษร
          เช่น GunYu > GuanYu , SunQun > SunQuan, PangTon > PangTong
          หากมีเวลาจะพยายามแก้ไขใน Patch ไทย ให้ใหม่นะครับ

Comment

• ขอโทษคับ ผมกำลังจะเล่น สามก๊ก 12 ผมเคยเล่นภาค 11 แล้วเลยอยากเล่น หลังจากที่ได้อ่านกระทู้ทั้งหมด
            ผมจะโหลด สามก็ก 12 เวอร์ชั่นเต็ม จากตรงไหนคับ
            แล้ว ผมต้อง อัพเดท เพท เวอร์ชั่น ไหน
            และผม ต้อง ลง ไฟลแก้ไข อะไรบ้าง ถึงจะเป็นภาษาไทย ในเมนูต่างที่สมบูรณ์ที่สุดในขณะนี้

กรุณา ใช้อธิบาย 1-2-3-4 ให้หน่อยคับ

Comment

• Originally posted by hugokurabo View Post
              ขอโทษคับ ผมกำลังจะเล่น สามก๊ก 12 ผมเคยเล่นภาค 11 แล้วเลยอยากเล่น หลังจากที่ได้อ่านกระทู้ทั้งหมด
              ผมจะโหลด สามก็ก 12 เวอร์ชั่นเต็ม จากตรงไหนคับ
              แล้ว ผมต้อง อัพเดท เพท เวอร์ชั่น ไหน
              และผม ต้อง ลง ไฟลแก้ไข อะไรบ้าง ถึงจะเป็นภาษาไทย ในเมนูต่างที่สมบูรณ์ที่สุดในขณะนี้

กรุณา ใช้อธิบาย 1-2-3-4 ให้หน่อยคับ
              http://file2.uploadfile.biz/i/MDENMEIMMIXIXW เอาลิงห์นี้ไปโหลดครับเป็นไฟล์ทอร์เรนด์ แตกไฟล์แล้วเล่นได้เลย

Comment

• San12 - Samkok911 English Update Patch (V.1.0.0.6)

Update เกมส์สามก๊กตัวใหม่ล่าสุดครับ ลองโหลดไปทดลองกันดู ส่วนวิธีการติดตั้ง ให้ใช้โปรแกรม 7zip คลายไฟล์ แล้ว Copy วางในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกมส์ และเข้าเล่นเกมส์โดยใช้ "San12 - Samkok911.exe." แทน San12.exe ครับ

สิ่งที่เปลี่ยนแปลง จากเวอร์ชั่นก่อน
                • ปรับปรุงค่าพลังของทหารประเภทต่าง ๆ รวมทั้งท่าไม้ตายให้เหมาะสมยิ่งขึ้น
                • ปรับปรุงค่า Parameter ของเกมส์เช่น การบริหารเมือง การทหาร รวมทั้งศัตรู (AI) ที่เก่งขึ้น
                • ชื่อของขุนพลต่าง ๆ สามารถแก้ให้แสดงได้สูงสุด 8 ตัวอักษร เช่น GunYu > GuanYu , SunQun > SunQuan, PangTon > PangTong

Download

ปล. เว็บไซต์สามก๊กวิทยาย้ายไปอยู่ Samkok911.blogspot.com แล้วนะครับ
                Last edited by samkok911; 28 Jul 2012, 07:52:31.

Comment

• โอ้ ขอบคุณท่านSamkok911มากๆนะครับ ที่อัพเดตแพทใหม่ๆให้เป็นภาษาไทย เป็นกำลังใจให้นะครับ

แจ้งข้อบกพร่อง: สกิล Rampage เขียนผลของสกิลผิดรึเปล่าครับ(ที่เป็นภาษาอังกฤษ) ผมลองใช้แล้วมันเพิ่มพลังโจมตีกับตีค่ายฝ่ายเราทั้งหมดที่อยู่รอบตัว แต่ที่เขียนไว้เป็นเพิ่มโจมตีกับเพิ่มระยะโจมตีของพลธนูที่อยู่รอบๆ
                  Last edited by Menger; 29 Jul 2012, 01:35:05.

Comment

• Originally posted by Menger View Post
                    โอ้ ขอบคุณท่านSamkok911มากๆนะครับ ที่อัพเดตแพทใหม่ๆให้เป็นภาษาไทย เป็นกำลังใจให้นะครับ

แจ้งข้อบกพร่อง: สกิล Rampage เขียนผลของสกิลผิดรึเปล่าครับ(ที่เป็นภาษาอังกฤษ) ผมลองใช้แล้วมันเพิ่มพลังโจมตีกับตีค่ายฝ่ายเราทั้งหมดที่อยู่รอบตัว แต่ที่เขียนไว้เป็นเพิ่มโจมตีกับเพิ่มระยะโจมตีของพลธนูที่อยู่รอบๆ
                    ขอบคุณครับ
                    Patch หน้าผมจะแก้ไขตามที่คุณ Menger แจ้งมาให้นะครับ

Comment

• อยากสอบถามครับ : ผมลง Update ตัวใหม่ (V 1.0.0.6) ครับว่าถ้า ลงตัวเนี้ย อย่างเดียว แล้วมันอัพเดทให้ใหม่ทั้งหมดไหมครับ หรือต้องลงทุกตัวก่อนครับ?
                      ขอขอบคุณทีมงานที่ทั้งหมดที่ช่วยกันพัฒนาเกมส์นี้มากๆๆครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Thai Auto Patch ของคุณ Artdekdok นี่ลงยังไงเหรอครับ โหลดมาได้ ไฟล์ data.bin1 ,data2.bin มันต้องแตกไฟล์ก่้อนใช่ไหมครับ ผมใช้7zip แล้วแตกไม่ได้ครับ ส่วนไฟล์ setup.exe ดับเบิ้ลคลิกแล้วมันขึ้น floating point division by zero อะครับ แบบนี้แก้ยังไงครับ ช่วยด้วยครับ

Comment

• อยากสอบถามครับ : ผมลง Update ตัวใหม่ (V 1.0.0.6) ครับว่าถ้า ลงตัวเนี้ย อย่างเดียว แล้วมันอัพเดทให้ใหม่ทั้งหมดไหมครับ หรือต้องลงทุกตัวก่อนครับ?
                          ขอขอบคุณทีมงานที่ทั้งหมดที่ช่วยกันพัฒนาเกมส์นี้มากๆๆครับ ขอบคุณครับ
                          ควรจะลง Auto Patch ของคุณ Artdekdok ก่อน เพราะจะแก้ไฟล์ภาพ(พวกปุ่ม ,icon ต่าง ๆ) ให้เป็นภาษาไทย
                          จากนั้นก็ลง San12 - Samkok911 V 1.0.0.6 ต่อได้เลยครับ

Thai Auto Patch ของคุณ Artdekdok นี่ลงยังไงเหรอครับ โหลดมาได้ ไฟล์ data.bin1 ,data2.bin มันต้องแตกไฟล์ก่้อนใช่ไหมครับ ผมใช้7zip แล้วแตกไม่ได้ครับ ส่วนไฟล์ setup.exe ดับเบิ้ลคลิกแล้วมันขึ้น floating point division by zero อะครับ แบบนี้แก้ยังไงครับ ช่วยด้วยครับ
                          วิธีลง Thai Auto Patch ของคุณ Artdekdok กรณีที่กดตัว Set up แล้วขึ้น error floating point division by zero

1. ให้โหลดโปรแกรม freearc จากที่นี่ http://freearc.org/Download.aspx
                          2. เลือกไฟล์ Data1 Data2 .bin แล้วคลิกขวากด open with freearc
                          3. กด extract แล้วกด ok
                          4. copyไฟล์ จาก Folder ใหม่ ที่ชื่อ Data1 นำมาลงทับเกม
                          5. เท่านี้ก็ลง Thai Auto Patch เรียบร้อยโดยไม่ต้องไปสนใจตัว Set up เลยครับ
                          6. ลง San12 - Samkok911 English Update Patch (V.1.0.0.6) ทับอีกที เกมส์สามก๊ก12 ของเราก็จะเป็นภาษาไทยโดยสมบูรณ์

-----------------------------------------------------------------------------

สามก๊กวิทยา : สามก๊กสามจบใครว่าคบไม่ได้

Comment

• มีบางสกิล ตอนกดสั่งโจมตี จะเป็นคนละคำแปลกับสนามรบ ผมไม่แน่ใจว่าสกิลอะไร

ขอบคุณสำหรับ patch ภาษาไทยและ ภาษาอังกฤษเป็นอย่างมากครับ

Comment

พวกค่า พลัง war int lead pol อันไหนไว้ทำอะไรบ้างครับ คือผมเห็นขุนบางตัวนี้ พลังโจมตีสูงมั่งป้องกันสูงมั่งทั้งๆที่บางทีค่าพวก ลีดหรืออิ้นกับวาถ้าเทียบกันน้อยกว่าตัวที่ค่า พวกนี้สูงกว่า

ใครพอทราบบ้างรบกวนช่วยบอกผมทีครับ

ขอบคุณครับผม ^^

Comment

• Originally posted by tao852 View Post
                                พวกค่า พลัง war int lead pol อันไหนไว้ทำอะไรบ้างครับ คือผมเห็นขุนบางตัวนี้ พลังโจมตีสูงมั่งป้องกันสูงมั่งทั้งๆที่บางทีค่าพวก ลีดหรืออิ้นกับวาถ้าเทียบกันน้อยกว่าตัวที่ค่า พวกนี้สูงกว่า

ใครพอทราบบ้างรบกวนช่วยบอกผมทีครับ

ขอบคุณครับผม ^^
                                ครับสำหรับค่าพลังเท่าที่ผมศึกษามาจากการเล่น
                                Lead คือ ค่าพลังโจมตี ป้องกัน และโจมตีค่าย , ในฉากแผนที่ จะใช้ในการเพิ่มปริมาณในการจ้างทหาร โดยนำไปใส่ใน โรงฝึกทหาร
                                War คือ ค่าพลังที่ใช้ในการดวล หรือ สกิลที่มีผลกับค่า War , ในฉากแผนที่ จะใช้ในการเพิ่มปริมาณชื่อเสียงที่ได้รับ เมื่อนำไปใส่ที่ ป้อมค่าย ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเกิน 80-90 จะได้ 2/1เดือน(Turn)
                                Int คือ ค่าพลังที่ส่งผลกับสกิลประเภท Int เช่น Divine Poison หรือ Fire , ในฉากแผนที่จะใช้ในการจ้างขุนพล ยิ่งมีค่า Int สูงมากก็จะมีโอกาสชวนติดมากขึ้น ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับขุนพลบางตัว ให้Int 120 ก็ชวนไม่ได้ เหมือนกับมันมีชอบ ไม่ชอบขุนพลตัวนั้นด้วย อย่างเช่นผมเอาโจโฉจ้างเตียวหุย เงี้ย ไม่ติด เป็น 0%ตลอด ทั้งยังมีผลกับ ฐานPlot ทำให้ใช้สกิลได้แรงขึ้นด้วยครับ
                                Pol คือ ค่าที่ใช้ในฉากแผนที่ สำหรับการเจรจาถ้ามีค่าPol สูงจะเจรจาได้มาขึ้น สูงสุด6ครั้ง รวมสกิล Xtra ด้วย ยังรวมถึงรายได้ที่ได้จากตลาด และ อาหารที่ได้จาก ฟาร์มด้วย ครับ

ส่วนที่ว่าบางตัวมี ค่าLead ที่ต่ำกว่าแต่มีพลังที่สูงกว่านั้น ขึ้นอยู่กับ ภูมิประเทศ ค่าการอัพเกรดของอาวุธ ทั้งยังรวมถึงกำแพงเมืองที่ทำให้ ธนูที่อยู่ด้านล่างโจมตีเบาลง แต่ ก็ทำให้หอกที่อยู่ด้านบนโจมตีเบาลงเช่นกันครับ

Comment

Working...
                                X