Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีลองทำตัวดูแล้วสงสัย
    ไอ่ตรงในวงกลมมันคืออะไรครับ
    Attached Files

Comment

• Originally posted by seriospy View Post
      พอดีลองทำตัวดูแล้วสงสัย
      ไอ่ตรงในวงกลมมันคืออะไรครับ
      [ATTACH=CONFIG]1867883[/ATTACH]

ยังลง patch ไม่ครบนี่ครับ เพราะจริง ๆ แปลเกือบหมดแล้ว
      ในวงกลมเป็นชื่อรอง และคำอ่านครับ

-----------------------------------------------------------------------------

สามก๊กวิทยา : สามก๊กสามจบใครว่าคบไม่ได้

Comment

• Originally posted by samkok911 View Post

ยังลง patch ไม่ครบนี่ครับ เพราะจริง ๆ แปลเกือบหมดแล้ว
        ในวงกลมเป็นชื่อรอง และคำอ่านครับ

-----------------------------------------------------------------------------

สามก๊กวิทยา : สามก๊กสามจบใครว่าคบไม่ได้
        ขอบคุณมากครับ
        พอดีกำลังรอโหลด pathไหม่อยู่ ครับ
        แล้วเวลาเราจะตัดให้เห็นแต่ตัวละครแบบรูปท่านต้องทำไงครับ พอเวลาเล่นตัวโชว์
        ขึ้นมามันมีแบคกราว์ติดมาด้วยอะ

Comment

• Originally posted by seriospy View Post
          ขอบคุณมากครับ
          พอดีกำลังรอโหลด pathไหม่อยู่ ครับ
          แล้วเวลาเราจะตัดให้เห็นแต่ตัวละครแบบรูปท่านต้องทำไงครับ พอเวลาเล่นตัวโชว์
          ขึ้นมามันมีแบคกราว์ติดมาด้วยอะ
          เรื่องนี้อธิบายกันยาวครับ
          - ต้องมีความรู้เรื่อง Photoshop
          - ต้องตัดต่อภาพเป็น
          - ต้องเข้าใจเรื่อง Alpha Channel (ภาพเงาขาวดำ ที่จะช่วยตัดฉากหลังออกจากตัวละคร)
          - ลองใช้กูเกิลแปลภาษาดูในเว็บนี้ http://translate.google.co.th/transl...-RTK-va-others
          - ภาพประกอบคร่าว ๆ ของเว็บเวียดนาม เรื่อง Alpha Channel

Beckham ในเกมสามก๊ก12

การนำภาพตัวละครใส่เข้าไปแทนภาพเดิม สังเกตุลูกศรสีแดงด้านขวาล่าง นั่นคือการเลือก Alpha Channel

ใน Alpha Channel เราจะเห็นภาพขาวดำ สีขาวคือจะปรากฏในเกมส์ ส่วนสีดำจะไม่ปรากฏ ทำเสร็จแล้วใช้ Santool ยัดกลับเข้าไปก็เรียบร้อย

ลองทำดูก่อนนะครับ

Comment

• ขอบคุณมากครับ ผมก็โง่ตั้งนานใช้ Paint - -

Comment

• ขอบคุณครับสำหรับที่นำมาแบ่งปัน ที่จริงผมก็ได้รู้จักเกมนี้จากที่นี่แหละครับในภาคก่อน ๆ

แต่ว่าไม่เ้คยได้ขอบคุณจริงจัง ๆ เลย

ก็ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

• ต้องเริ่มยังไงบ้างครับ เพิ่งลงเกมส์เลยแหละ

อยากเล่นเป็น

Comment

• ลงแล้วขึ้นว่า "ERROR 4002" หมายความว่าไงครับ แก้ไงอ่า...
                  ผมใช้ วินโดวส์ 7 เกี่ยวมั้ยครับ...

Comment

• ทำไมผมเล่นลิโป้แล้วมันมีวิจัยปืนให้2ขั้นเองอะคับ ใครมีวิธี ทำให้วิจัยใด้3ขั้นให้สามารถสร้าง เครื่องโยนหิน ใด้ ช่วยกรุณามาบอกทีน๊าคั

Comment

• Originally posted by godyotin View Post
                      ทำไมผมเล่นลิโป้แล้วมันมีวิจัยปืนให้2ขั้นเองอะคับ ใครมีวิธี ทำให้วิจัยใด้3ขั้นให้สามารถสร้าง เครื่องโยนหิน ใด้ ช่วยกรุณามาบอกทีน๊าคั
                      ขุนพลค่าความสามารถไม่ถึงครับ

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by godyotin View Post
                          ทำไมผมเล่นลิโป้แล้วมันมีวิจัยปืนให้2ขั้นเองอะคับ ใครมีวิธี ทำให้วิจัยใด้3ขั้นให้สามารถสร้าง เครื่องโยนหิน ใด้ ช่วยกรุณามาบอกทีน๊าคั
                          บางก๊กอัพเกรดได้น้อยกว่าชาวบ้านเค้าครับ ที่ได้มากๆ ก็จะมีก๊กหลักๆ ที่เหลือในแต่ละก๊กจะไม่เท่ากันครับ

Comment

• รบกวนผู้รู้ครับผม เรื่องวิจัยพิเศษ แก้ไข้ได้ไหม

Comment

• Originally posted by spiritice View Post
                              รบกวนผู้รู้ครับผม เรื่องวิจัยพิเศษ แก้ไข้ได้ไหม
                              วิจัยพิเศษนั้นแต่ละก๊กไม่เหมือนกันนะครับ จะแก้ไขไม่ได้ครับ

Comment

• int

ค่าint มีผลต่อฉากสู้รบไหมครับ คือพอดีผมเห็นมีสกิลลดค่า int พวกนี้ด้วยแล้วก็ สกิล สเปเชียลแอทแท็คที่คืออะไรหรอครับกดแล้วไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนแปลงเท่าไหร่ เช่นสกิลของ มาต้ายครับ

รบกวนผู้รู้ตอบทีครับผม

Comment

Working...
                                X