Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีคู่มือให้มือใหม่เล่นไหมครับ พอดีว่าอยากรู้ว่าเพิ่มกองกำลังยังไง ลองเอาไปโจมตี มีทหารแค่ทัพละ 2 พันกว่าๆเอง

Comment

สวัสดีครับคุณ artdekdok ไม่ทราบว่าทำ Patch สามก๊ก12 ถึงไหนแล้วครับ
      พอดีว่าผมเองก็ได้ทดลองทำเล่น ๆ ดูเหมือนกัน
      เลยเอาภาพมาฝากครับ

ภาพแรกใช้ San12Editor แก้ไขรายละเอียดก่อนเลือกฉาก
      พยายามใส่ภาษาไทย แต่โปรแกรมไม่รองรับ เลยใช้ภาษาอังกฤษแทนครับ

ภาพที่สองใช้ san12tool บวกกับไฟล์ Psd ที่เวียดนามทำไว้ นำมาแก้ในโฟโต้ชอป
      ได้เมนู และรายละเอียดของเมืองเป็นภาษาไทย อ่านง่ายไม่ต้องแปล

เกมส์นี้ยังแปลเป็นไทยด้วยวิธีแบบภาพที่สองได้อีกเยอะ แต่ต้องใช้เวลาและเทคนิคอย่างมาก
      ผมเองไม่มีเวลามากนัก แต่พร้อมจะช่วยคุณ artdekdok ทำโปรเจ็คดี ๆ แบบนี้
      ไม่ต้องรอ Koei ทำเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษ คนไทยก็เล่นได้รู้เรื่องแน่ครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ติดตามเรื่องราวของ "สามก๊ก" ได้ที่
      สามก๊กวิทยา : สามก๊กสามจบใครว่าคบไม่ได้
      Last edited by samkok911; 29 Apr 2012, 02:47:11.

Comment

Originally posted by samkok911 View Post
        สวัสดีครับคุณ artdekdok ไม่ทราบว่าทำ Patch สามก๊ก12 ถึงไหนแล้วครับ
        พอดีว่าผมเองก็ได้ทดลองทำเล่น ๆ ดูเหมือนกัน

ภาพแรกใช้ San12Editor แก้ไขรายละเอียดก่อนเลือกฉาก
        พยายามใส่ภาษาไทย แต่โปรแกรมไม่รองรับ เลยใช้ภาษาอังกฤษแทนครับ

ภาพที่สองใช้ san12tool บวกกับไฟล์ Psd ที่เวียดนามทำไว้ นำมาแก้ในโฟโต้ชอป
        ได้เมนู และรายละเอียดของเมืองเป็นภาษาไทย อ่านง่ายไม่ต้องแปล

เกมส์นี้ยังแปลเป็นไทยด้วยวิธีแบบภาพที่สองได้อีกเยอะ แต่ต้องใช้เวลาและเทคนิคอย่างมาก
        ผมเองไม่มีเวลามากนัก แต่พร้อมจะช่วยคุณ artdekdok ทำโปรเจ็คดี ๆ แบบนี้
        ไม่ต้องรอ Koei ทำเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษ คนไทยก็เล่นได้รู้เรื่องแน่ครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ติดตามเรื่องราวของ "สามก๊ก" ได้ที่
        สามก๊กวิทยา : สามก๊กสามจบใครว่าคบไม่ได้
        สุดยอดครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ ^^

Comment

สุดยอดไปเลยครับ อยากให้เป็นภาษาไทยมากๆ เป็นกำลังใจให้อีกคนครับ > <

Comment

ตัวเกมผมมีแล้วแต่รอ ภาษาไทย ครับ

เป็นกำลังใจให้อีก 1เสียงครับ

Comment

สุดยอดมากครับ

Comment

Originally posted by samkok911 View Post

ผมแก้หมดแล้วครับ
                ชื่อขุนพล
                สกิล ทักษะ
                ไอเท็ม

ที่เหลือ
                พวกปุ่มเหลือ 2 - 3 ปุ่ม ที่หาไม่เจอ
                กันหน้าฉากตอนสู้รบ
                ฉากดวล

ไฟล์ไหนแก้แล้ว เรามาเอาแชร์กันดีไหม

Comment

ผมเล่นจากภาค 11 ภาษาปะกิตมา

เจอภาคนี้ ไม่รู้จะเริ่มเล่นยังไงเลยครับ

Comment

Originally posted by common108 View Post
                    ผมเล่นจากภาค 11 ภาษาปะกิตมา

เจอภาคนี้ ไม่รู้จะเริ่มเล่นยังไงเลยครับ
                    อารมณ์เดียวกันครีับ แบบว่า งงมาก กด alt+f4 ออกจากเกม มารอแพทอังกิต เผื่อจะเข้าใจเล่นได้ง่ายกว่าเดิม T T

Comment

game series นี้การันตีแปลภาษาอังกฤษทำขายทั่วโลกมั้ยครับ ผมพอจำได้ว่าภาคก่อนมีนำเข้ามาขายในไทยแต่ผมไม่ได้ซื้อเพราะคิดว่าไม่มีเวลาเล่น แต่ภาคนี้เห็นคุยกันคึกคักเลยอยากรู้ว่ามันจะมีขายภาคภาษาอังกฤษมั้ย มีใครนำเข้ารึปล่าว ถ้ามีจะได้กันเงินไว้ซื้อครับ

Comment

Originally posted by Susansaraly View Post
                        game series นี้การันตีแปลภาษาอังกฤษทำขายทั่วโลกมั้ยครับ ผมพอจำได้ว่าภาคก่อนมีนำเข้ามาขายในไทยแต่ผมไม่ได้ซื้อเพราะคิดว่าไม่มีเวลาเล่น แต่ภาคนี้เห็นคุยกันคึกคักเลยอยากรู้ว่ามันจะมีขายภาคภาษาอังกฤษมั้ย มีใครนำเข้ารึปล่าว ถ้ามีจะได้กันเงินไว้ซื้อครับ
                        ไม่น่าจะมีขายนะครับ
                        ดูราคาจากญี่ปุ่นสิ แพงกว่า diablo 3 อีก
                        แล้วมันเน้นออนไลน์ มีเซิฟเวอร์ที่ญี่ปุ่น
                        มีระบบ เกี่ยวกับเงินด้วยมั่ง
                        qr code
                        ปลดล๊อค หลาหลาย

คงไม่มี v.eng แน่ๆ
                        อ้างอิงจากภาค 10
                        ภาค 12 กับ ภาค 10 มันระบบคล้ายกัน

Comment

เพิ่งเห็นว่ามีคนสนใจแปลเป็น eng เป็น ไทย เป็นกำลังใจให้นะครับ

Comment

Originally posted by mindcore View Post
                            อารมณ์เดียวกันครีับ แบบว่า งงมาก กด alt+f4 ออกจากเกม มารอแพทอังกิต เผื่อจะเข้าใจเล่นได้ง่ายกว่าเดิม T T
                            งง ด้วยครับเข้าเกมส์ เจอกวนอู พูดอะไร ไม่เข้าใจเลย
                            San12Editor ก้อเป็นภาษาจีนอีก+ใช้ไม่เป็นอีก
                            รอ eng อย่างเดียวครับ

Comment

มาเป็นกำลังใจให้

Comment

เป็นกำลังใจให้คนทำภาษาจริงๆ

ผมติดตรง เจ้าเมือง อะจะให้มัน ป้องกันเมืองอย่างเดียว ต้องเลือกอะไรบ้าง Y-Y

ชอบมาเลยครับ ญี่ปุ่น พากย์ ได้อารมณ์มาก

Comment

Working...
                                X