Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by bose555666 View Post
    คือว่าผมมีัตั้ง 6 เมืองแล้วอะคับ เฟมก็ประมาณ 2000 แล้ว แต่กดปุ่มเข้าแต่งตั้งตำแหน่งยศไม่ไ้ด้ มันจะเป็นในยุค 251 เ่ท่านั้นคับ รบกวนช่วยทีคับ
    ต้องยึดเมือง"ใหญ่" แล้วจะได้แต่งตั้งครับ

Comment

• Originally posted by thaixthai View Post
      ต้องยึดเมือง"ใหญ่" แล้วจะได้แต่งตั้งครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

• ขอบคุณอีกครั้งครับ ท่านArtdekdok
        รออัพเดท 4 อยู่ อิอิ

Comment

• งง สงสัยมาก ทำไมตอนไปรบ เราเอาทหารไปเยอะๆไม่ได้อ่ะคับ ทั้งๆที่ตัวละครเอาทหารไปได้ตั้ง 25000 แต่ไปสั่งโจมตี เอาไปได้แค่ 10000 กว่า ทำยังไงจะให้เอาไปได้เต็มๆ

Comment

• อยากทราบว่าเราจะคุมการรบเองได้ทุกครั้งไหมครับ

บางทีตีเมืองนี้แทบไม่ได้บังคับเลย

ไม่ทราบมีปรับตรงไหนไหมครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

Comment

• Originally posted by kiat999 View Post
              งง สงสัยมาก ทำไมตอนไปรบ เราเอาทหารไปเยอะๆไม่ได้อ่ะคับ ทั้งๆที่ตัวละครเอาทหารไปได้ตั้ง 25000 แต่ไปสั่งโจมตี เอาไปได้แค่ 10000 กว่า ทำยังไงจะให้เอาไปได้เต็มๆ

อาจเกี่ยวกับอาหารไม่พอก็ได้ครับ^^

Comment

• Originally posted by tatong012
                อยากทราบว่าเราจะคุมการรบเองได้ทุกครั้งไหมครับ
                บางทีตีเมืองนี้แทบไม่ได้บังคับเลย
                ไม่ทราบมีปรับตรงไหนไหมครับ
                รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

(ยืมรูปเก่า ๆ มาเป็นตัวอย่าง) ให้คลิ๊กตรงรูปจอคอมฯ ด้านขวาของรูปขุนพล จะมีให้เลือกปรับ manual / auto ครับ

Originally posted by maj2shall View Post
                อาจเกี่ยวกับอาหารไม่พอก็ได้ครับ^^
                เป็นได้สองกรณีคือ ๑.ข้าวไม่พอ ๒.เลือกออโต้ บางทีเครื่องจะดูจำนวนข้าศึกในเมืองแล้วปรับทหารของเราให้ลดลง ประมาณว่าข้าศึกมีน้อย ใช้ทหารแค่นี้ก็พอ ที่เหลือเก็บไว้เฝ้าเมืองครับ

Comment

• อยากทราบเวลากันเมืองครับ จะเรียกกำลังเสริมมาช่วยอย่างไรทำไมกดเรียกไม่ได้เลย TT

Comment

• ใช้ san12pic tool ไม่เป็นครับสอนที T-T

รูปต้องขนาดเท่าไหร่หรอครับ?
                    ละเอารูปไปใส่ในresfile ไหนหรอครับ?
                    ละต้องเอาเข้าไปกี่รูปอ่ะครับ
                    ละรูปต้องเป็นนามสกุลอะไรได้บ้างครับ
                    Last edited by maj2shall; 18 Aug 2012, 17:15:57. Reason: add more question

Comment

• Originally posted by CakeKiss View Post
                      อยากทราบเวลากันเมืองครับ จะเรียกกำลังเสริมมาช่วยอย่างไรทำไมกดเรียกไม่ได้เลย TT
                      เมืองต้องมีทางเชื่อมติดกันถึงเรียกทหารมาช่วยได้ครับ

แต่บางครั้งศัตรูจะใช้กลศึก Block ทำให้เราเรียกกำลังเสริมจากเมืองข้างๆไม่ได้ สังเกตุดูก่อนที่ศัตรูจะบุกเรา เมืองเราจะกระพริบก่อนน่ะครับ

Comment

• เทคนิคพิเศษของฝ่ายโจโฉกับเล่าปี่คืออะไรอ่ะครับ อ่านไม่เข้าใจ

Comment

• ขอโทษทีนะครับตัวเกมส์ไม่มีให้โหลดแล้วหรอครับ

Comment

• ผมใช้โปรแกรม แก้ชื่อตัวละครที่สร้างเป็นภาษาอังกฤษ ไม่ได้ครับขึ้นerror ตอน Open file แก้ยังไงคับ

Comment

• - ระบบสงครามของภาคนี้ ทัพเสริมเวลามาช่วย น่าจะโผล่มาที่มุมฉาก เช่นมาช่วยจากเส้นทางขวา ก็ควรโผล่มาจากด้านขวาของสนามรบ ... แต่ภาคนี้ดันให้ไปรวมอยู่ในเมืองซะงั้น มันเลยดูแปลกๆ

- ชอบตรงระยะการมองเห็นของแต่ละทัพในสนามรบ ทัพไหนค่า int เยอะ ระยะการมองก็กว้าง (อยากให้ภาค11 มีระบบหมอกปกคลุมทั่วแผนที่)

- ยังสงสัยอยู่ว่า ค่ายในสนามรบ ยึดแล้วได้อะไร - -

Comment

• Originally posted by tfoatfoa View Post
                                - ยังสงสัยอยู่ว่า ค่ายในสนามรบ ยึดแล้วได้อะไร - -
                                ยึดค่ายแล้วจะทำให้ค่าพลังที่จะใช้การโจมตีแบบพิเศษได้เพิ่มเร็วขึ้นครับ ที่เป็นขีดตัวเลขอยู่ด้านล่างชื่อแม่ทัพของเราน่ะ

Comment

Working...
                                X