Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Micle250 View Post
    ทำไม ผมถึงใช้ Sangokushi 12 v1.0.0.0-v1.0.0.6 Plus 15 Trainer <<<<ไม่ได้ เลย ครับ พอเปิด ขึ้นมา มัน ก๊ เหมือน ว่า เรา ไม่ได้ เปิดเกมส์ ทั้งที่ เปิด โปรแกรม แล้วค่อย เกมส์ หรือ เข้าเกมส์ แล้ว เปิดโปรแกรม มัน ก๊ ใช้ไม่ได้ อยู่ ดี ช่วย บอก ผมหน่อย ครับ หรือมีโปรแกรม ทีี่ แก้ไข้ เงิน กับ ทหารได้ ผม ก็ ขอ หน่อย นะครับ รบกวน หน่อย นะครับ

ถ้าเข้าที่ตัว San12 - Samkok911 จะใช้ไม่ได้ครับ.......ให้เข้าไปที่ลงเกมส์ไว้ เปลียนตัว San12 ตัวหลักที่เข้าเกมส์ปกติเป็น San122หรือเติมอะไรก็ได้ไปครับก่อนแล้วก็มาที่ตัว
    San12 - Samkok911 สำหรับเล่นแบบไทยลบ - Samkok911 ออกให้เหลือแต่ San12เหมือนของตัวหลักเกมส์ครับ แค่นี้ก็ใช้ได้ครับ
    ...........ไม่ทราบว่าถูกไหมนะครับแต่หลานมาทำให้เลยจำได้ครับ

ปล.
    และขอขอบพระคุณ Samkok911 นะครับให้ร้านปริ้นให้อีกรอบครับ มานั้งแปลเอา(ให้หลานทำให้) ขอบคุณจริงๆครับ

และผมสงสัยครับที่อ่านๆดูหลายๆหน้ามาพูดถึงด่านนั้นด่านนี้ผ่าน ผลเลยสงสัยว่าเล่นผ่านด่านกันยังไงครับ
    ผมเล่นแบบเริ่มตั้งแต่ที่เกมส์ให้เลือกปี ปีแรกครับแล้วก็เล่นเรื่อยๆจนกว่าจะครองทั้งหมดครับ
    เลยไม่รู้ว่าผ่านด่านกันยังไงครับ

Comment

• Originally posted by darkcorner View Post
      ถ้าเข้าที่ตัว San12 - Samkok911 จะใช้ไม่ได้ครับ.......ให้เข้าไปที่ลงเกมส์ไว้ เปลียนตัว San12 ตัวหลักที่เข้าเกมส์ปกติเป็น San122หรือเติมอะไรก็ได้ไปครับก่อนแล้วก็มาที่ตัว
      San12 - Samkok911 สำหรับเล่นแบบไทยลบ - Samkok911 ออกให้เหลือแต่ San12เหมือนของตัวหลักเกมส์ครับ แค่นี้ก็ใช้ได้ครับ
      ...........ไม่ทราบว่าถูกไหมนะครับแต่หลานมาทำให้เลยจำได้ครับ

ปล.
      และขอขอบพระคุณ Samkok911 นะครับให้ร้านปริ้นให้อีกรอบครับ มานั้งแปลเอา(ให้หลานทำให้) ขอบคุณจริงๆครับ

และผมสงสัยครับที่อ่านๆดูหลายๆหน้ามาพูดถึงด่านนั้นด่านนี้ผ่าน ผลเลยสงสัยว่าเล่นผ่านด่านกันยังไงครับ
      ผมเล่นแบบเริ่มตั้งแต่ที่เกมส์ให้เลือกปี ปีแรกครับแล้วก็เล่นเรื่อยๆจนกว่าจะครองทั้งหมดครับ
      เลยไม่รู้ว่าผ่านด่านกันยังไงครับ
      ขอบคุณครับ ที่ ช่วย ไขข้อสงสัย ให้ แต่ ผม เล่น โดย ไม่ต้องใช้สูตร ตั้งแต่เที่ยงวัน ถึง สาม ทุ่ม สนุก มาก ๆ ครับ เล่นง่าย กว่า ภาค 11 อีก ครับ และที่สำคัญ เล่นง่าย กว่า เยอะ แค่ งง ตรง การ์ด นี่ แหละ T^T

ขอบคุณสิ่งที่ ทุกท่าน ๆ ช่วยกัน เพื่อน ชาวสาวก สามก๊ก ครับ

Comment

• Originally posted by ximen View Post
        [ATTACH=CONFIG]1903397[/ATTACH]
        อย่างนี้ใช่มั้ยครับ.....

แล้วมันก็ขึ้นเหมือนเดิม.....
        [ATTACH=CONFIG]1903398[/ATTACH]

Originally posted by TAMeAngeL View Post
        ทำไมผมแก้ไขชื่อตัวละครเป็นอังกฤษไม่ได้อ่าครับ

พอเข้าโปรแกรมเปิดไฟล์ มันก็ขึ้น Error อ่า

แล้วงี้ไม่ต้องเปลี่ยนภาษาได้ไหม แล้วเอาเข้าเกมยังไง

แล้วพอจะมีของคนที่ทำไว้เยอะๆ(ขอขุนพลหญิงอ่า 555+ ให้โดวน์โหลดเพิ่มไหมครับ)

แก้ไขชื่อตัวละครเป็นอังกฤษไม่ได้ลองลง
        Microsoft .NET Framework Client Profile 4 ลองอีกที
        ผมอ่านที่ readme.txt เห็นมีบอกไว้ นอกนั้นอ่านไม่ออก ^^

Originally posted by CakeKiss View Post
        ถ้าต้องการให้แม่ทัพสู้กันต้องทำอย่างไรครับ
        ปกติจะดวลกันเองครับ เราท้าดวลเองไม่ได้ แต่จะมีพวกชอบท้าดวลอยู่
        แม่ทัพที่มีสกิล Duel หรือแม่ทัพที่ชอบไปท้าดวลคนอื่นบ่อยๆ(warน้อยแต่ซ่า)
        เวลายกทัพไปก็เลือกจับคู่สู้กับศัตรูที่มีสกิล Duel หรือ War ใกล้เคียงกัน
        ก็จะมีโอกาสดวลสูงมาก แต่ถ้าเราwarน้อยกว่ามาก ระวังจะตกม้าตายครับ

Originally posted by darkcorner View Post
        ด่าน..ก็ยุคต่างๆที่ให้เลือกเล่นตามปีนั่นแหละครับเหมือนกัน

Comment

• Originally posted by darkcorner View Post

ปล.

ผมลองแก้ไข้ ดูแล้ว นะครับ มัน ใช้ไม่ได้ อ่ะ พอเข้าตัว San 12 แล้ว มัน จอมืด สักแปบ แล้วเด้งออกมา ครับ ไม่ทราบ ว่า มีใคร ลองทำแล้ว มั้ง หรือ ยัง ครับ

Comment

• Originally posted by Micle250 View Post
            ผมลองแก้ไข้ ดูแล้ว นะครับ มัน ใช้ไม่ได้ อ่ะ พอเข้าตัว San 12 แล้ว มัน จอมืด สักแปบ แล้วเด้งออกมา ครับ ไม่ทราบ ว่า มีใคร ลองทำแล้ว มั้ง หรือ ยัง ครับ
            ผมทดลองตามที่คุณ darkcorner บอกก็ใช้ได้ครับ
            ปกติเข้าเล่นเกมส์ที่ตัวไหนก็แก้ที่ตัวนั้นครับ ผมใช้แพทของคุณ Samkok911
            ก็แก้ชื่อไฟล์ San12-Samkok911.exe ให้เหลือแค่ San12.exe แล้วลองเข้าเกมส์ดู
            ต้องเข้าเกมส์ได้ตามปกติเหมือนเดิม แล้วค่อยเปิด Sangokushi.....Plus 15 Trainer ครับ

Comment

• Originally posted by thaixthai View Post
              ผมทดลองตามที่คุณ darkcorner บอกก็ใช้ได้ครับ
              ปกติเข้าเล่นเกมส์ที่ตัวไหนก็แก้ที่ตัวนั้นครับ ผมใช้แพทของคุณ Samkok911
              ก็แก้ชื่อไฟล์ San12-Samkok911.exe ให้เหลือแค่ San12.exe แล้วลองเข้าเกมส์ดู
              ต้องเข้าเกมส์ได้ตามปกติเหมือนเดิม แล้วค่อยเปิด Sangokushi.....Plus 15 Trainer ครับ
              กรรม ผม อ่าน สับสน เอง ครับ ผมไป แก้ ตัว หลัก แล้ว ก็ เข้าตัว หลัก ครับ T^T ขอโทษ ฮะ เดี๋ยว จะ ลอง ใหม่ นะครับ

ตอนนี้ ผม เล่น เป็น หมด แล้ว นะครับ ใครสงสัย อะไร ถาม ได้ นะ เรื่องใน เกมส์ ครับ หลักการ เล่น ง่าย กว่า ภาค11 มากครับ

หากอยากจะถาม อะไร เรื่องเกมส์ แอด CamFrog ไอดี _4HY_ หรือ Skype ไอดี Nattapob.yongpetch นะครับ ผม ไม่ค่อย สะดวกอธิบาย เป็น การพิม ขอ พูดผ่านไมค์ แล้ว กัน นะครับ

Comment

• ขอ ถาม อีกครั้ง หนึ่ง นะ ครับ มะกี้ อ่าน หน้า แรกกระทู้ ของ ท่านเจ้าของ กระทู้ เหลือบไป เห็นหน้า วิจัย พวกทหารม้า ทหารหอก หรือ วิจัย ลับ เนีย ไอ่ส่วน นี้ ผม ค้น แล้ว มันเข้าไปทางไหน ครับ ที่จะเข้าไป วิจัย ใน ส่วนของทหาร ผมหาไม่ เจอ ตั้งแต่ เมื่อวาน แล้ว ใคร ทราบ ตอบที นะ ครับ

Comment

ขอ ถาม อีกครั้ง หนึ่ง นะ ครับ มะกี้ อ่าน หน้า แรกกระทู้ ของ ท่านเจ้าของ กระทู้ เหลือบไป เห็นหน้า วิจัย พวกทหารม้า ทหารหอก หรือ วิจัย ลับ เนีย ไอ่ส่วน นี้ ผม ค้น แล้ว มันเข้าไปทางไหน ครับ ที่จะเข้าไป วิจัย ใน ส่วนของทหาร ผมหาไม่ เจอ ตั้งแต่ เมื่อวาน แล้ว ใคร ทราบ ตอบที นะ ครับ
                  ต้องสร้างวิจัย 2 อันในเมืองเดียวกัน ใช้ขุนพล 2 คนพร้อมกันในการวิจัย
                  และขุนพลต้องมีค่า lead war int pol ตามเงื่อนไข+เงิน ถึงจะเข้าไปวิจัยได้ครับ
                  Last edited by thaixthai; 26 Aug 2012, 13:44:50.

Comment

• Originally posted by thaixthai View Post
                    ต้องสร้างวิจัย 2 อันในเมืองเดียวกัน ใช้ขุนพล 2 คนพร้อมในการวิจัย
                    และขุนพลต้องมีค่า lead war int pol ตามเงื่อนไข+เงิน ถึงจะเข้าไปวิจัยได้ครับ
                    เห็นพูดกันถึงเรื่องการวิจัย เลยขออนุญาตลงรายละเอียดเพิ่มให้ครับ

0 Inf Atk+ Increases infantry attack
                    1 Inf Def+ Increases infantry defense
                    2 InfDmg+ Increases infantry damage
                    3 CavAtk+ : Increases cavalry attack
                    4 CavDef+ : Increases cavalry defense
                    5 CavSpd+ : Increases cavalry movement speed
                    6 Arc Atk+ : Increases archer attack
                    7 ArcDef+ : Increases archer defense
                    8 ArcRng+ : Increases archer range
                    9 Tools : Lv up improve weapon performance
                    10 Convoy : Reduce consumption of transport
                    11 Heal : Increase recovery speed wounded soldier
                    12 Income : Increases income
                    13 Cost : Reduce cost of all buidings and turn of extension
                    14 Raise : Increase troops depending on the fame
                    15 Fame : Increases income according of reputation
                    16 Bargain : During diplomacy sessions, the officer receives one
                    17 Raid : Assault charge: Increases attack power of cavalry เป็นค่าวิจัยเฉพาะตัวของ DongZhuo MaTeng และ LuBu
                    18 Rally : Mobilization: Increases recruitment rate of troops เป็นค่าวิจัยเฉพาะตัวของ YuanShao
                    19 Safety : Increases defensive strength during battle เป็นค่าวิจัยเฉพาะตัวของ SunJian
                    20 Goods : Agriculture reform:increases harvest 5% per level เป็นค่าวิจัยเฉพาะตัวของ CaoCao
                    21 Res Han : Restoration of the Han higher effects of prestige Increase strg,dip,tech เป็นค่าวิจัยเฉพาะตัวของ LiuBei

น่าสนใจตรงข้อ 17-21 ที่แสดงให้เห็นว่าแต่ละก๊กจะมีลักษณะเฉพาะตัวที่แตกต่างกันครับ
                    Last edited by samkok911; 27 Sep 2012, 22:04:06.

Comment

• ช่วง นี ติดเกมส์ นี้ งอมแงม เลย ครับ แหะ ๆ เล่น เป็น หมด แล้ว โดย ไม่ต้องใช้ สูตร หรือ เทรนเนอร์ ในโหมด ฮาด หรือ ยากสุดๆ นั้น เอง ใช้ เวลา เล่น 1 วัน เต็ม ๆ ตาม สเต๊ป ของใคร ของ มัน สนุก มาก ครับ วันนี้ วันที่ สาม จบ ไป แล้ว 4 ด่าน ครับ (สามก๊ก อยู่ใน เส้นเลือด อย่างแรง เยอะ ด้วย >,,,<) ขอบคุณ เจ้า ของ กระทู้ ที่ นำมาให้คนไทยได้ เล่น กัน แบบ ไทยๆ นะครับ เป็นกำลังใจ ให้ รีบๆ คลอด แพท ต่อไป ออกมา อีก นะ ครับ ซึ่ง แพทต่อไป หรือ อาจจะไม่มี ก๊ได้ คือ อยาก ให้ เวลา มันพูด หรือ มีตัวหนังสือ คุย เนี้ย ให้ อยากเป็น Eng หรือ ไทย ก็ จะ ยิ่งสนุก แลั อิน ไป กับเกมส์ ครับ ขอบคุณมากๆ เลย ครับ T^T

คนไทย ถ้าตั้งใจ ทำอะไร ก๊ ไม่ แพ้ ชาติใด ในโลก ครับ

Comment

• ผมขอเสนอแผนการครับ ผมเล่นระดับ Hard มาตลอดแล้วก็เล่นจบตลอด ง่ายมากๆครับ
                        1. เริ่มแรกสำนักงาานเยอะๆ เอาคนที่มี skill Hire ใส่ แล้วก็ใช้การ์ดชวนคน ปีแรกๆจะได้ Office มาให้งานมากกว่าก็กอื่นๆ
                        2. อัพเกรด Tools ระดับ 3 แล้วสร้างเครื่องยิงหิน บุกแล้วชนะตลอด
                        3. ในคนที่มี Skill ด่าให้ลงจากกำแพง เช่น Fazhag , LiHui เป็นตน ไปยืนใกล้ๆกำแพงเมืองแล้วด่ามัน ศัตรูจะวิ่งลงมาจากกำแพงเมือง เราก็บังคับตัวล่อหนี้ไป ศัตรูก็จะตามไป ตีเมืองได้สะบาย
                        4. แก้ไขตัวละครซักตัวหนึ่ง เช่น ขงเบ้ง ให้ฉลาด 250 (INT=250) แผนที่ในขณะสู้รบจะไม่มีหมอกมาบัง จะสว่างทั้งหมด รบได้สบายมากเลย เห็นทุกความเคลื่อนไหว สมกับเป็นขงเบ้งจริงๆ ซึ่งที่จริงแล้วเกมส์นี้ควรจะแก้ไขเป็นแบบนี้

Comment

• Originally posted by Boonthums View Post
                          ผมขอเสนอแผนการครับ ผมเล่นระดับ Hard มาตลอดแล้วก็เล่นจบตลอด ง่ายมากๆครับ
                          1. เริ่มแรกสำนักงาานเยอะๆ เอาคนที่มี skill Hire ใส่ แล้วก็ใช้การ์ดชวนคน ปีแรกๆจะได้ Office มาให้งานมากกว่าก็กอื่นๆ
                          2. อัพเกรด Tools ระดับ 3 แล้วสร้างเครื่องยิงหิน บุกแล้วชนะตลอด
                          3. ในคนที่มี Skill ด่าให้ลงจากกำแพง เช่น Fazhag , LiHui เป็นตน ไปยืนใกล้ๆกำแพงเมืองแล้วด่ามัน ศัตรูจะวิ่งลงมาจากกำแพงเมือง เราก็บังคับตัวล่อหนี้ไป ศัตรูก็จะตามไป ตีเมืองได้สะบาย
                          4. แก้ไขตัวละครซักตัวหนึ่ง เช่น ขงเบ้ง ให้ฉลาด 250 (INT=250) แผนที่ในขณะสู้รบจะไม่มีหมอกมาบัง จะสว่างทั้งหมด รบได้สบายมากเลย เห็นทุกความเคลื่อนไหว สมกับเป็นขงเบ้งจริงๆ ซึ่งที่จริงแล้วเกมส์นี้ควรจะแก้ไขเป็นแบบนี้
                          ข้อ 3. สกิลด่านี่ ผมเองยังคิดไม่ถึงเลยครับ สุดยอดมาก สงสัยวันนี้ต้องพักงานเขียน Blog ไปออกรบซะแล้ว
                          ส่วนข้อ 4. นี่ระวังทำเกมส์หมดสนุกนะครับ ปกติธรรมดาขงเบ้งก็เทพอยู่แล้ว
                          Last edited by samkok911; 27 Sep 2012, 22:15:46.

Comment

• มีเทคนิคเรียกขงเบ้งมั้ยครับผมไม่สามารถเรียกมารับหน้าที่และใช้ได้เลยไม่ออกมาเลย ถ้าเล่นด่าน ผ้าเหลือง ตั๋งโต๊ะ โจโฉกับอ้วนเสี้ยว เล่นด่านพวกนี้บางครั้งเล่นจนถึง ปี 215+ ยังไม่ยอมออกมาเลยครับ ว่าแต่สกิลด่านี่ชื่ออะไรหรอครับ อ้ออีก 2สกิลสุดท้ายที่คุณ samkok911 เอามาจากไหนและใช้ยังไงคับมันไม่โผล่เลยนอกจากต้อง Edit เอง

*ล่าสุดเลี้ยงไว้จนเหลือ เมืองสุดท้ายแล้วขงเบ้งก็ยังไม่ออกมาจนเงิน income จาก4หมื่นเหลือหมื่นกว่าแล้วขับท่านขงเบ้งท่านไปอยู่หนไป และปาเข้าไปปี 218 เดือน 7 แล้ว โถ มังกรหลับ
                            Last edited by icestreme; 28 Aug 2012, 22:14:49.

Comment

• ถ้าคือจะสร้างรถยิงหินยังไงครับช่วยบอกหน่อยกะรถพังประตู
                              คือผมสร้างโรงงาน4-5โรงอับเต็มไม่เห็นได้เลยครับ

Comment

• ทำยังไงผมถึงจะมีทหาร 3-4 แสนกันฐานบ้างครับ ทั้งๆที่ผมเลื่อนยศก็แล้วอะไรก็แล้ว T3T

Comment

Working...
                                X