Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามแบบไม่รู้จริงนะครับ สามก๊ก เหมือนเกม totalwar shogun

Comment

• ขอถามหน่อยครับคือจะเรียกกองหนุนยังไงเหรอครับและโรงกลยุทธใช้ทำไรเหรอครับ ดูขุนพลยังไงว่าเป็นพลธนู ครับดูไม่ออก

Comment

• ขอถามหน่อยคับเกี่ยวกับ ตามเมืองต่างๆ ที่มันมี .... ให้คลิกอะ จำเป็นต้องคลิกเข้าไปดูไหมงัฟ สงกะสัยมานานอิอิ

Comment

• สวัสดีครับ พี่ ๆ และเพื่อน ชาวสามก๊ก

ผม งวยงง มา ครับ ตอนนี้ กับโปรแกรมเปลี่ยน ชื่อ เป็น Eng รบกวน ขอวิธีใช้อย่างละเอียด หน่อย ได้ มั้ย ครับ พอ ดีผมแก้ ชื่อ เสร็จ แล้ว

ในเกมส์ มัน ไม่เปลี่ยน ตาม อ่ะ ครับ ต้องทำยังไง วาน ช่วย ที นะครับ

Comment

• Originally posted by thanonchai View Post
            ขอถามหน่อยคับเกี่ยวกับ ตามเมืองต่างๆ ที่มันมี .... ให้คลิกอะ จำเป็นต้องคลิกเข้าไปดูไหมงัฟ สงกะสัยมานานอิอิ
            สเต๊ป ผม คือ ถ้า อัพ หมด แล้ว ก็ จะทิ้งขุนพลเฝ้าเมืองไว้ 3-6 คน พอ แล้ว ก๊ ไม่ต้องเข้า ไปทำไร ครับ แต่ ถ้า ยัง อัพไม่เต็ม ก็ เข้าไปอัพให้ เต็ม ๆ ไว้ แล้วขุนพลที่ เฝ้า เมือง ก็จัดแจง ให้ทำงาน ตาม สิ่งก่อสร้างต่าง ๆ หรือ ถ้า ขี้เกียจดูแล มาก นะ ก็ สร้างเขตปกครอง ของ ก๊ก เรา เลย ครับ แล้ว บอท มัน จะดูแล ให้ เอง แล้ว ก็ ขึ้น อยู่ด้วย ว่า คุณจะตั้งค่า บอท หรือขุนพลที่เป็นผู้นำของแต่ละเขต ไว้ให้ทำไร มั้ง ครับ

Comment

• Originally posted by Micle250 View Post
              สเต๊ป ผม คือ ถ้า อัพ หมด แล้ว ก็ จะทิ้งขุนพลเฝ้าเมืองไว้ 3-6 คน พอ แล้ว ก๊ ไม่ต้องเข้า ไปทำไร ครับ แต่ ถ้า ยัง อัพไม่เต็ม ก็ เข้าไปอัพให้ เต็ม ๆ ไว้ แล้วขุนพลที่ เฝ้า เมือง ก็จัดแจง ให้ทำงาน ตาม สิ่งก่อสร้างต่าง ๆ หรือ ถ้า ขี้เกียจดูแล มาก นะ ก็ สร้างเขตปกครอง ของ ก๊ก เรา เลย ครับ แล้ว บอท มัน จะดูแล ให้ เอง แล้ว ก็ ขึ้น อยู่ด้วย ว่า คุณจะตั้งค่า บอท หรือขุนพลที่เป็นผู้นำของแต่ละเขต ไว้ให้ทำไร มั้ง ครับ
              อ่อคับ ขอบคุณงัฟ =w=
              หายข้องละ อิอิ
              ว่าแต่ ไอเทมนี้ หาได้จาก สำนักงานไหมอะงัฟ =w= อิอิหรือแล้วแต่จุดหว่า

Comment

• Originally posted by thanonchai View Post
                อ่อคับ ขอบคุณงัฟ =w=
                หายข้องละ อิอิ
                ว่าแต่ ไอเทมนี้ หาได้จาก สำนักงานไหมอะงัฟ =w= อิอิหรือแล้วแต่จุดหว่า
                ใช่ ครับ มัน จะ มี ขุนพลที่ มีสกิล หาของด้วย หรือ อยาก ได้ ของ เยอะ ๆ เร๊ว ๆ ก๊ ไปตี ก๊ก อื่น เลย

Comment

• Originally posted by Micle250 View Post
                  สวัสดีครับ พี่ ๆ และเพื่อน ชาวสามก๊ก

ผม งวยงง มา ครับ ตอนนี้ กับโปรแกรมเปลี่ยน ชื่อ เป็น Eng รบกวน ขอวิธีใช้อย่างละเอียด หน่อย ได้ มั้ย ครับ พอ ดีผมแก้ ชื่อ เสร็จ แล้ว

ในเกมส์ มัน ไม่เปลี่ยน ตาม อ่ะ ครับ ต้องทำยังไง วาน ช่วย ที นะครับ
                  ตอบให้ ผมมั้ง สิ ครับ

Comment

• ตอนเปลี่ยนชื่อเป็น ENG ได้ออกเกมก่อนป่าวอะงัฟ =w=

ของผมก็เคยเปลี่ยนไม่ได้นะ ลืมออกเกม แล้วกดเซฟ ในโปรแกรมมันเปลี่ยนแต่ในเกมไม่เปลี่ยนให้เลยทำใหม่ อิอิ =w=

ผมก็ไม่แน่ใจนะลองดูอะคับ

Comment

• Originally posted by Son_Chai
                      ขอถามแบบไม่รู้จริงนะครับ สามก๊ก เหมือนเกม totalwar shogun
                      ไม่เหมือนครับ รายละเอียดการวางแผน การปกครอง ภาพกราฟฟิกสามมิติไม่ละเอียดเท่า แต่ความสนุกผมว่าสูสี เพราะเรื่องสามก๊กผูกพันใกล้ชิดกับคนไทยมากกว่า

Originally posted by nung357
                      ขอถามหน่อยครับคือจะเรียกกองหนุนยังไงเหรอครับและโรงกลยุทธใช้ทำไรเหรอครับ ดูขุนพลยังไงว่าเป็นพลธนู ครับดูไม่ออก
                      ก่อนเข้าสนามรบ(โจมตี) จะมีปุ่มให้กดเรียกขอกำลังเสริม แต่จะใช้ได้ก็ต่อเมื่อมีเมืองของเราหรือพันธมิตรที่มีเส้นทางติดต่อกับเมืองนั้น ส่วนการดูว่าใครเป็นทหารประเภทไหน ในหน้าเดียวกันนี้ จะมีไอค่อนบอกอยู่แล้วครับ หอก ม้า ธนู

Originally posted by Micle250 View Post
                      ตอบให้ ผมมั้ง สิ ครับ
                      ใช้โปรแกรมอะไรแก้ครับ ถ้าใช้ San12editor แก้ ต้องเริ่มเริ่มใหม่ถึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง ถ้าเล่นเซฟเดิมจะไม่เปลี่ยน
                      ถ้าใช้ s12newed แก้ก็ตามที่คุณ thanonchai ตอบครับ
                      Last edited by samkok911; 27 Sep 2012, 22:29:56.

Comment

• คือผมโหลดตัวเกมจาก บิทมา เป็นภาษาไทยนิดหน่อย แต่ผมจาโหลดตัวของคุณที่ คุณอัพเดทมา setup ธรรมดารึป่าครับ แล้วเข้า san12.exe เหมือนเดิมป่าวครับ คือผมงง ตัวเกมที่โหลดมา ไม่ต้อง ลง เล่นได้เลยอะครับ
                        งงอะครับ ในตัวเกม ภาษาไทยผมไม่ได้ เหมือนในรูปเลยอะครับ
                        Last edited by mazaoa; 2 Sep 2012, 18:29:11.

Comment

• Originally posted by mazaoa View Post
                          คือผมโหลดตัวเกมจาก บิทมา เป็นภาษาไทยนิดหน่อย แต่ผมจาโหลดตัวของคุณที่ คุณอัพเดทมา setup ธรรมดารึป่าครับ แล้วเข้า san12.exe เหมือนเดิมป่าวครับ คือผมงง ตัวเกมที่โหลดมา ไม่ต้อง ลง เล่นได้เลยอะครับ
                          งงอะครับ ในตัวเกม ภาษาไทยผมไม่ได้ เหมือนในรูปเลยอะครับ
                          แนะนำให้ โหลด แพท ใหม่ ของ ทีมงาน ไทยที่อัพ ให้ สมาชิก ได้ เล่น กัน ใหม่ หมด เลย ครับ ตามขั้น ตอน เลย น่าจะดีที่สุดครับ

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• คือผมอยากรู้ว่า จะสร้างขุนพลยังไงให้อยู่ได้ทุกยุคอ่า

เพราะว่าสร้างไว้ แล้วตั้งอายุไว้ช่วง ผ้าเหลือง แต่ว่าเล่นจนจบผมก้ไม่เห็นจะมีก๊กไหนได้ตัวขุนพลที่ผมสร้างเลย

พอเล่นยุคตั๊งโต๊ะจบ ก็ไม่มีอีก พอยุคลิโป้จบก็ยังไม่เห็นออกมาเลย

แต่พอมาเล่นยุคหลังจากลิโป้ตาย ผมเห็นขุนพลผมออกมาแล้ว อยู่กับทัพซุน

คือผมอยากจะรู้ว่าต้องสร้างยังไง ให้มันออกมาทุกยุคอ่า หรือว่าผมสร้างอะไรไม่ครบหรือว่าขาดๆเกิน

Comment

• งง อะครับ ที่ คุณโพสไว้ หน้าแรก คืออัพเดท ตัวล่าสุดใช่ไหมครับ แล้ววิธีลง คือลงใน Folder เกมปกติใช่ไหม ไม่มีแยกไป folder ไหนใช่ไหมครับ เพราะของผม แตกไฟล์มาก็เล่นเกมได้เลย พอกด ลงตัวไทย แล้วเข้าเกมไม่ได้อะครับ D:\game\san12\San12 นี้อะครับไดร์เข้าเกมของผม คือลงทั้งหมดไว้ในนี้ใช่ไหมครับ

Comment

Working...
                                X