Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ godgardian
    ผมอยากถามคุณ Boonthums และ icestreme EDIT ตัวละครยังไงครับ ผมอยากลองสร้างไปเล่นสักตัว
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ artdekdok
    การสร้างตัว
    ถ้าจะสร้างตัวเพิ่มก็ สร้างมั่วๆให้ภาษาจีนในเกมก่อนก่อน ใส่ประวัติให้เสร็จด้วยนะ เลือกรูปด้วย
    แล้วแก้เป็นชื่อ eng ด้วยโปรแกรม http://www.mediafire.com/?gu77w3a956f943d เปิดไฟล์ makedata
    มันมีรูปขุนพลญี่ปุ่นที่ไม่ได้ใช้ หรือลับไม่รู้ แต่ประวัติข้อมูลอะไรไม่มีเลย สงสัยเอาไว้สำหรับสร้างใหม่ เลข 1601 ถึง 1610 ลองดู

หลังจากนั้นก็ใช้โปรแกรม San12Editor แก้ไขได้ครับผม เพราะตัวที่สร้างจาก ในเกม ค่าสเตตัส จะMax ที่ 100 ถ้าเราไปปรับใน San12Editor จะได้ค่าสเตตัส Max 250 ครับ
    เมนู ตอนเข้าไปสร้างขุนพลก็ตามรูปข้างล่างนี้ครับ

ต่อมาครับ

หลังจากนั้นก็ปรับค่าสเตตัสต่างๆ แล้วแต่ชอบครับ ตามรูปด้านบน เมื่อสร้างเสร็จก็ออกเกมไป Edit ใน San12Editor อีกทีนึงครับผม
    ขอบคุน คุณicestreme มากๆเลยครับ ผมเลยเอารูปมาโชว์ความสำเร็จในการEDIT
    Attached Files
    Last edited by godgardian; 6 Sep 2012, 11:43:02.

Comment

• คัยพอรู้ข้อมูล ประวัติ ในรูปนี้มั้งครับ Hanxin Sunbin ผมพอรู้ครับ

Comment

• ขอถามหน่อยครับ พอดีผมเพิ่งเล่นเกมส์นี้อ่าครับ หนุกมาก แต่ใช้สกิลแม่ทัพไม่เป็นเลยอ่าครับ ไม่ทราบว่า ตรงสกิลมันอยู่ตรงไหนหรอครับ แล้วเวลาเราจัดทัพ เราสามารถเลือกได้มั้ย ว่าเราจะเลือกใช้สกิลอะไร หรือ ใช้ได้สกิลเฉพาะ ของแม่ทัพนั้นๆรึปล่าวครับ ผมนั่งอ่านมาทุก แลปเลยหาไม่เจอครับ อ้อ อีกอย่างครับ เราจะดูได้ไงหรอครับ ว่าแม่ทัพเรามีสกิลอะไรบ้าง ใช่ที่ตรงพอเราเอาเมาท์ไปชิ้แล้วขึ้นมาเป็นตารางๆ ที่มีสีฟ้ากับ สีเทา ป่ะครับ ถ้าใช่ เห็นแม่ทัพบางตัวมี 2-3 สกิล แต่ในสนามรบ มีให้กดสกิลเดียวเอง ไม่ทราบวาต้องเลือกตรงไหนหรอครับเพื่อที่จะใช้สกิลอื่นอ่าครับ รบกวนด้วยน่ะครับ

Comment

• ทำไมผมปรับที่ตัวโปรแกรมแล้วมันไม่ได้ 250 ล่ะครับ

ทำไมผมมันได้แค่ 127 เองอ่า

Comment

• ขอถามหน่อยครับ ขังเดี่ยวทำยังไงหรอ - -* แล้วถ้าไม่อยู่ในสนามรบ ใช้สกิลได้มั้ยอ่าครับ ถ้าได้ทำยังไงหรอคับ ช่วยหน่อยคับ ผมเพิ่งหัดเล่น

Comment

• Originally posted by thaixthai View Post
              ได้ลง Samkok911 English Update Patch (V.1.0.0.6) เพิ่มหรือยังครับอยู่ที่หน้า 28
              แล้วเข้าเล่นเกมส์ที่ San12-Samkok911.exe ครับ

โดนบุกบ่อยๆ ก็ต้องพยายามป้องกันประตูพัง-ลดการเสียทหารครับ
              -เราไม่มีพลธนู ควรบุกฐานศัตรูเร็วหรือออกมารุมเก็บศัตรูที่ละตัวจะดีกว่า ให้เฝ้าฐาน1 ตัว คอยใช้สกิลลดตีประตู ที่เหลือออกมาลุย ถ้ารออยู่ที่ฐานจะเสียเปรียบ
              -ออกมาแย่งค่ายให้มากจะได้ใช้สกิลได้เร็ว ถ้าเราแย่งมาหมดศัตรูจะไม่ตีประตู จะเริ่มกลับมายึดค่ายใหม่ เราก็ดักเก็บได้เลย
              -ตอนสู้พยายามเอาตัวที่เราชนะทางหรือเสมอกันบุกก่อน (ม้า-ธนู-หอก-ม้า) เอาตัวที่แพ้ทาง/ทหารน้อย/พลังป้องกันน้อย มารุมทีหลัง ทหารจะได้ไม่ลด
              และตัวที่แพ้ทางก็จะไม่โดนคริติคอล
              -ล้อมจับนักโทษให้ได้เยอะๆ เราจะได้ทหารของศัตรูเพิ่มมาด้วย (ให้กวนอูไล่จับ)
              **จับได้ 3-4 ตัวก็แทบไม่บุกมาอีก แถมได้ทหารบาดเจ็บมาเพียบ
              -สร้างป้อมยาม+ขุนพลที่มี Repr(ช่วยซ่อมประตู-*ตอนแรกยังไม่มี) ,Pvnt(ช่วยกันนักโทษหนี-*สำคัญมาก)
              **นักโทษที่จับได้ตอนเล่นไม่นาน ค่า Loy จะลดลงเร็วดึงมาเป็นพวกง่าย**
              -ตอนสู้หรือตอนใกล้จะชนะ ควรใช้สกิลของเล่าปี่บ่อยๆๆๆ เพื่อรักษาทหารที่บาดเจ็บ(ใช้จนทหารไม่เพิ่มขึ้น) ถ้ารอให้หายตามปกติจะช้าไปหน่อย
              -สร้างค่ายทหาร+ขุนพลที่มี Rcv ไว้เพื่อรักษาทหารที่บาดเจ็บเร็วขึ้น

**เป็นเทคนิคเบื่องต้นครับ ส่วนใหญ่ใครมาบุกผมจับขังเดี่ยวหมด อยากได้นักโทษคืนให้เอาไอเทมมาแลก^^
              ขอถามหน่อยครับ ขังเดี่ยวทำยังไงหรอ - -* แล้วถ้าไม่อยู่ในสนามรบ ใช้สกิลได้มั้ยอ่าครับ ถ้าได้ทำยังไงหรอคับ ช่วยหน่อยคับ ผมเพิ่งหัดเล่น

Comment

• Originally posted by theneo View Post
                ขอถามหน่อยครับ พอดีผมเพิ่งเล่นเกมส์นี้อ่าครับ หนุกมาก แต่ใช้สกิลแม่ทัพไม่เป็นเลยอ่าครับ ไม่ทราบว่า ตรงสกิลมันอยู่ตรงไหนหรอครับ แล้วเวลาเราจัดทัพ เราสามารถเลือกได้มั้ย ว่าเราจะเลือกใช้สกิลอะไร หรือ ใช้ได้สกิลเฉพาะ ของแม่ทัพนั้นๆรึปล่าวครับ ผมนั่งอ่านมาทุก แลปเลยหาไม่เจอครับ อ้อ อีกอย่างครับ เราจะดูได้ไงหรอครับ ว่าแม่ทัพเรามีสกิลอะไรบ้าง ใช่ที่ตรงพอเราเอาเมาท์ไปชิ้แล้วขึ้นมาเป็นตารางๆ ที่มีสีฟ้ากับ สีเทา ป่ะครับ ถ้าใช่ เห็นแม่ทัพบางตัวมี 2-3 สกิล แต่ในสนามรบ มีให้กดสกิลเดียวเอง ไม่ทราบวาต้องเลือกตรงไหนหรอครับเพื่อที่จะใช้สกิลอื่นอ่าครับ รบกวนด้วยน่ะครับ
                ผมตอบคุณtheneo

ลองดูคลิปนี้ในการเล่นเบื้องต้นนะครับ

Comment

• Originally posted by theneo View Post
                  ขอถามหน่อยครับ ขังเดี่ยวทำยังไงหรอ - -* แล้วถ้าไม่อยู่ในสนามรบ ใช้สกิลได้มั้ยอ่าครับ ถ้าได้ทำยังไงหรอคับ ช่วยหน่อยคับ ผมเพิ่งหัดเล่น
                  ไม่มีขังเดี่ยวหรอกครับ ผมแค่สร้างป้อมยาม+ขุนพลที่มี Pvnt ให้ช่วยกันนักโทษหนีเท่านั้น
                  เอาขุนพลเก่งๆหน่อยไปอยู่ แต่บางตัวก็หนีได้ครับ ส่วนสกิลใช้ในสนามรบอย่างเดียวครับ ^^

Comment

• Originally posted by TAMeAngeL View Post
                    ทำไมผมปรับที่ตัวโปรแกรมแล้วมันไม่ได้ 250 ล่ะครับ

ทำไมผมมันได้แค่ 127 เองอ่า
                    ลองทำตามรูปภาพนี้นะครับ

Comment

• มีบอก เวลาหมด พันธมิตร ไหมครับ จาได้กะถูก ว่าจา ตี ตอนไหนอะครับ หาไม่เจอ

Comment

• Originally posted by mazaoa View Post
                        มีบอก เวลาหมด พันธมิตร ไหมครับ จาได้กะถูก ว่าจา ตี ตอนไหนอะครับ หาไม่เจอ
                        ดูที่ เมนูเจรจา--กดที่ตาราง(ของเจ้าเมือง)--กดที่แถบหัวข้อ Dipl --ดูที่ช่อง Time
                        ว่าเหลืออีกกี่เดือน (ที่แถบหัวข้อ Plan จะเกี่ยวกับการ์ด ที่ใช้อยู่/มี/กำลังสร้าง )
                        หรือ ดูที่ เมนูInfo(มุมขวาล่าง)--กดที่ Dipl -- กดเลือกเมือง จะมีแถบสีขึ้นมา
                        จะใช้ดูได้ทั้งหมดว่าใครเป็นพันธมิตรกันบ้างเหลือเวลาอีกกี่เดือนครับ^^

Comment

• ขอบคุณครับ

แต่ผมก็ยังแก้ไม่ได้อยู่ดี ผมพิม 127 หมดทุกช่องแล้ว ตามรูป

ติ๊กสกิลหมดทุกอย่าง พอเซฟ แล้วเข้าเกมดู ตัวเลขมันก็ยัง 127 แต่สกิลได้มาครบนะครับ ตัวเลขมันไม่เปลี่ยนให้เลย

Comment

• ไฟล์ที่ 5 Part 1 (ไม่โหลดก็ได้ แต่ถ้าใช้ไฟล์4 ก็ไม่มีรูปลูกลิโป้)
                            ไฟล์ที่ 5 Part 2 (ไม่โหลดก็ได้ แต่ถ้าใช้ไฟล์4 ก็ไม่มีรูปลูกลิโป้)
                            แตกไฟล์ แล้วนำไฟล์ และโฟลเดอร์ทั้งหมด ไปไว้ที่โฟลเดอร์เกมที่ติดตั้ง (อย่าลืมสำรองของเดิมไว้)

โหลดมาแล้วมันเป็นไฟล์ resfiles_01_Change_Pic.001 กับ resfiles_01_Change_Pic.002 อยากรู้ว่าใช้โปรแกรมอะไรแตกไฟล์อะครับ บอกหน่อยครับ
                            ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by joenaja123 View Post
                              ไฟล์ที่ 5 Part 1 (ไม่โหลดก็ได้ แต่ถ้าใช้ไฟล์4 ก็ไม่มีรูปลูกลิโป้)
                              ไฟล์ที่ 5 Part 2 (ไม่โหลดก็ได้ แต่ถ้าใช้ไฟล์4 ก็ไม่มีรูปลูกลิโป้)
                              แตกไฟล์ แล้วนำไฟล์ และโฟลเดอร์ทั้งหมด ไปไว้ที่โฟลเดอร์เกมที่ติดตั้ง (อย่าลืมสำรองของเดิมไว้)

โหลดมาแล้วมันเป็นไฟล์ resfiles_01_Change_Pic.001 กับ resfiles_01_Change_Pic.002 อยากรู้ว่าใช้โปรแกรมอะไรแตกไฟล์อะครับ บอกหน่อยครับ
                              ขอบคุณครับ
                              มีหลายโปรแกรมครับ 7zip ก็เปิดได้

Comment

• Originally posted by godgardian View Post
                                ผมตอบคุณtheneo

ลองดูคลิปนี้ในการเล่นเบื้องต้นนะครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ

Comment

Working...
                                X