Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by thaixthai View Post
    ไม่มีขังเดี่ยวหรอกครับ ผมแค่สร้างป้อมยาม+ขุนพลที่มี Pvnt ให้ช่วยกันนักโทษหนีเท่านั้น
    เอาขุนพลเก่งๆหน่อยไปอยู่ แต่บางตัวก็หนีได้ครับ ส่วนสกิลใช้ในสนามรบอย่างเดียวครับ ^^
    ขอบคุณมากๆครับ

Comment

• ขอบคุณคนถามและขอบคุณคนที่ตอบกระทู้ทุกคนเลยนะคับอ่านตั้งแต่หน้าแรกมาเลย
      เล่นเป็นล่ะคับ *-*

Comment

• จำเป็นต้องอัพให้เป็น 1.0.0.6 ก่อนหรือป่าวว แล้วถึงค่อยใส่แพท ไทยของ ท่าน artdekdok อ่าา ?
        Help me please ^^

Comment

• Originally posted by antomio View Post
          จำเป็นต้องอัพให้เป็น 1.0.0.6 ก่อนหรือป่าวว แล้วถึงค่อยใส่แพท ไทยของ ท่าน artdekdok อ่าา ?
          Help me please ^^
          ลง Patch ของคุณ Artdekdok ก่อน แล้วค่อยอัพให้เป็น 1.0.0.6 ครับ

Comment

• Originally posted by thaixthai View Post
            ลง Patch ของคุณ Artdekdok ก่อน แล้วค่อยอัพให้เป็น 1.0.0.6 ครับ
            ขอบคุณมากครับบบบบ
            อยากลองใช้ Trainer จริงๆ
            แต่แหมม พี่แกไม่มี Trainer อัพเดทถึง 1.0.0.6 เลยยย
            ชวดไปตามๆกัน - -'

ผมเจอ Trainer ของ 1.0.0.6 แต่ก็มาใช้กับภาษาไทยไม่ได้
            มีใคร Genius พอที่จะแก้ให้ใช้กับภาษ่ไทยได้มะ ??

อะนี่ลิ้ง - -"
            http://megagames.com/download/309845/0
            Last edited by antomio; 8 Sep 2012, 11:11:04.

Comment

• Originally posted by antomio View Post
              ขอบคุณมากครับบบบบ
              อยากลองใช้ Trainer จริงๆ
              แต่แหมม พี่แกไม่มี Trainer อัพเดทถึง 1.0.0.6 เลยยย
              ชวดไปตามๆกัน - -'

ผมเจอ Trainer ของ 1.0.0.6 แต่ก็มาใช้กับภาษาไทยไม่ได้
              มีใคร Genius พอที่จะแก้ให้ใช้กับภาษ่ไทยได้มะ ??

อะนี่ลิ้ง - -"
              http://megagames.com/download/309845/0
              คุณ darkcorner ตอบไว้แล้วครับ

ถ้าเข้าที่ตัว San12 - Samkok911 จะใช้ไม่ได้ครับ.......ให้เข้าไปที่ลงเกมส์ไว้ เปลียนตัว San12 ตัวหลักที่เข้าเกมส์ปกติเป็น San122หรือเติมอะไรก็ได้ไปครับก่อนแล้วก็มาที่ตัว
              San12 - Samkok911 สำหรับเล่นแบบไทยลบ - Samkok911 ออกให้เหลือแต่ San12เหมือนของตัวหลักเกมส์ครับ แค่นี้ก็ใช้ได้ครับ
              ...........ไม่ทราบว่าถูกไหมนะครับแต่หลานมาทำให้เลยจำได้ครับ

ปล.
              และขอขอบพระคุณ Samkok911 นะครับให้ร้านปริ้นให้อีกรอบครับ มานั้งแปลเอา(ให้หลานทำให้) ขอบคุณจริงๆครับ

และผมสงสัยครับที่อ่านๆดูหลายๆหน้ามาพูดถึงด่านนั้นด่านนี้ผ่าน ผลเลยสงสัยว่าเล่นผ่านด่านกันยังไงครับ
              ผมเล่นแบบเริ่มตั้งแต่ที่เกมส์ให้เลือกปี ปีแรกครับแล้วก็เล่นเรื่อยๆจนกว่าจะครองทั้งหมดครับ
              เลยไม่รู้ว่าผ่านด่านกันยังไงครับ

-----------------------------

1.06 มีนะครับ แต่ผมจำลิ้งค์ไม่ได้แล้ว แต่ 1.05 ก็ใช้ได้นะ

แต่ผมลองกดเพิ่มเงินแล้ว(ทั้ง1.05 และ 1.06)มันดันเพิ่มให้ทุกฝ่ายเลยครับรวมทั้งคอมด้วย

Comment

• Originally posted by streetbeas View Post

ถ้าเข้าที่ตัว San12 - Samkok911 จะใช้ไม่ได้ครับ.......ให้เข้าไปที่ลงเกมส์ไว้ เปลียนตัว San12 ตัวหลักที่เข้าเกมส์ปกติเป็น San122หรือเติมอะไรก็ได้ไปครับก่อนแล้วก็มาที่ตัว
                San12 - Samkok911 สำหรับเล่นแบบไทยลบ - Samkok911 ออกให้เหลือแต่ San12เหมือนของตัวหลักเกมส์ครับ แค่นี้ก็ใช้ได้ครับ
                ...........ไม่ทราบว่าถูกไหมนะครับแต่หลานมาทำให้เลยจำได้ครับ

ปล.
                และขอขอบพระคุณ Samkok911 นะครับให้ร้านปริ้นให้อีกรอบครับ มานั้งแปลเอา(ให้หลานทำให้) ขอบคุณจริงๆครับ

และผมสงสัยครับที่อ่านๆดูหลายๆหน้ามาพูดถึงด่านนั้นด่านนี้ผ่าน ผลเลยสงสัยว่าเล่นผ่านด่านกันยังไงครับ
                ผมเล่นแบบเริ่มตั้งแต่ที่เกมส์ให้เลือกปี ปีแรกครับแล้วก็เล่นเรื่อยๆจนกว่าจะครองทั้งหมดครับ
                เลยไม่รู้ว่าผ่านด่านกันยังไงครับ

1.06 มีนะครับ แต่ผมจำลิ้งค์ไม่ได้แล้ว แต่ 1.05 ก็ใช้ได้นะ

แต่ผมลองกดเพิ่มเงินแล้ว(ทั้ง1.05 และ 1.06)มันดันเพิ่มให้ทุกฝ่ายเลยครับรวมทั้งคอมด้วย

ขอบคุณมากคับบบ ปล. ลิ้งของ คห. ข้างบนท่านอะ ลิ้ง TRainer 1.06

Comment

• Originally posted by streetbeas View Post

ปล.

ผมลองใช้ trainer 1.06 แล้วน่ะครับ มันไม่เพิ่มทุกฝ่ายน่ะ แต่ตอนกดอ่ะคับ เราห้ามไปคลิ๊กที่เมืองอื่น ให้อยู่ที่เมืองนั้น แล้วคลิ๊กที่สิ่งก่อสร้างอะไรก็ได้ เหมือนประมาณว่ารีเฟชอ่ะคับ กดคลิ๊กสลับไปมากับหน้าเมืองปรกติ(เข้าใจป่าวหว่า- -*)พอเราได้เงิน ทหาร หรือว่า สเบียงตามความต้องการแล้วกดอีกครั้งนึง มันจะหยุดการใช้ trainer ครับลองดูน่ะ
                  http://cloudbox.3bb.co.th/share/NjA1...YwOXw1Nzc4OQ== <<<linkdownload ครับ

Comment

• ขอนอกเรื่องเกมส์นิดน่ะครับ

พอดีดูซีรีย์ 3 ก๊ก2010มา แล้วมีประโยคนึงที่ ที่ปรึกษาของโจโฉพูด(จำชื่อไม่ได้หงะ- -*ที่อยู่กะโจโฉตั้งแต่ที่โจโฉเริ่มยึดเมืองได้เลยอะคับ)จับใจความได้ประมาณว่า ผู้เป็นนายทำผิดแต่จะไม่มีวันยอมรับผิด แทนที่จะยอมรับผิด จะหาทางแก้ไขแทน ซึ่งผมตีความประโยคนี้ไม่แตก ผมคิดว่า ทำไมถึงจะยอมรับผิดไม่ได้ มันไม่เห็นเสียหายอะไร ถ้าจะยอมรับผิด แล้วหาทางแก้ไขไปพร้อมกัน อยากทราบถึงเหตุและผลของประโยคนี้อ่าคับ รบกวนเพื่อนๆ ช่วยเล่าแจ้งแถลงไขหน่อยคับ -..-

Comment

• Originally posted by theneo View Post
                      ขอนอกเรื่องเกมส์นิดน่ะครับ

พอดีดูซีรีย์ 3 ก๊ก2010มา แล้วมีประโยคนึงที่ ที่ปรึกษาของโจโฉพูด(จำชื่อไม่ได้หงะ- -*ที่อยู่กะโจโฉตั้งแต่ที่โจโฉเริ่มยึดเมืองได้เลยอะคับ)จับใจความได้ประมาณว่า ผู้เป็นนายทำผิดแต่จะไม่มีวันยอมรับผิด แทนที่จะยอมรับผิด จะหาทางแก้ไขแทน ซึ่งผมตีความประโยคนี้ไม่แตก ผมคิดว่า ทำไมถึงจะยอมรับผิดไม่ได้ มันไม่เห็นเสียหายอะไร ถ้าจะยอมรับผิด แล้วหาทางแก้ไขไปพร้อมกัน อยากทราบถึงเหตุและผลของประโยคนี้อ่าคับ รบกวนเพื่อนๆ ช่วยเล่าแจ้งแถลงไขหน่อยคับ -..-
                      เรื่องเกมส์และการแก้ปัญหา ตอนนี้เพื่อนๆ หลายท่านล้ำหน้าไปมาก บางข้อผมเองยังไม่รู้ ต้องขอบคุณหลาย ๆท่านที่ช่วยกันตอบ
                      ส่วนข้อนี้เห็นว่าน่าสนุก และประเทืองปัญญาจึงขอเสนอความเห็นดังนี้

"การไม่ยอมรับผิดของผู้นำ" เป็นเรื่องลักษณะนิสัยเฉพาะตัวของโจโฉครับ คนอื่นอย่างเล่าปี่ ซุนกวน ไม่ค่อยเป็น เพราะโจโฉเป็นคนเด็ดขาด หัวรั้น มีทิฐิมานะสูง
                      สโลแกนเขาก็บอกอยู่ว่า "ข้ายอมทรยศคนทั้งโลก แต่จะไม่ยอมให้คนทั้งโลกทรยศข้า" นั่นคือในโลกนี้เขาคนเดียวเป็นผู้ที่ถูกต้องเสมอ
                      ในหนังสร้างคาแรกเตอร์โจโฉได้ชัดเจนดี เขาตัดสินใจผิดหลายครั้ง ไม่เคยรับผิด ไม่เคยยอม เขาจะทำเป็นไม่รู้ไม่เห็น และตั้งหน้าตั้งตาหาทางแก้ไขต่อไป
                      โจโฉเป็นผู้นำในลักษณะของจอมคน ตำแหน่งเขาเป็นรองเพียงฮ่องเต้ ถ้าผิดแล้วต้องมาคอยก้มหัวขอโทษขอโพยลูกน้อง คนยะโส ทะนงองอาจอย่างโจโฉ ไม่ทำแน่
                      เหตุการณ์ที่เขาทำผิดแล้วไม่รับก็อย่างเช่น การตัดหัวชัวมอเตียวอุ๋น ,การใช้คนผิดอย่างเจียวก้านให้ไปลวงจิวยี่ ,การหลงเสน่ห์ม่ายสาวนางเจ๋าซือจนแตกทัพเสียเตียนอุยและบุตร โจโฉไม่เคยขอโทษใคร.... สรุปว่าเป็นเรื่องของลักษณะนิสัยคนมากกว่าครับ

ใครยังไม่เคยดู สามก๊ก2010 เชิญเข้าไปดูในบล๊อค "สามก๊กวิทยา" ได้นะครับ แล้วจะเล่นเกมส์สนุกขึ้นอีกเยอะ
                      Last edited by samkok911; 27 Sep 2012, 22:31:21.

Comment

• Originally posted by samkok911 View Post
                        เรื่องเกมส์และการแก้ปัญหา ตอนนี้เพื่อนๆ หลายท่านล้ำหน้าไปมาก บางข้อผมเองยังไม่รู้ ต้องขอบคุณหลาย ๆท่านที่ช่วยกันตอบ
                        ส่วนข้อนี้เห็นว่าน่าสนุก และประเทืองปัญญาจึงขอเสนอความเห็นดังนี้

"การไม่ยอมรับผิดของผู้นำ" เป็นเรื่องลักษณะนิสัยเฉพาะตัวของโจโฉครับ คนอื่นอย่างเล่าปี่ ซุนกวน ไม่ค่อยเป็น เพราะโจโฉเป็นคนเด็ดขาด หัวรั้น มีทิฐิมานะสูง
                        สโลแกนเขาก็บอกอยู่ว่า "ข้ายอมทรยศคนทั้งโลก แต่จะไม่ยอมให้คนทั้งโลกทรยศข้า" นั่นคือในโลกนี้เขาคนเดียวเป็นผู้ที่ถูกต้องเสมอ
                        ในหนังสร้างคาแรกเตอร์โจโฉได้ชัดเจนดี เขาตัดสินใจผิดหลายครั้ง ไม่เคยรับผิด ไม่เคยยอม เขาจะทำเป็นไม่รู้ไม่เห็น และตั้งหน้าตั้งตาหาทางแก้ไขต่อไป
                        โจโฉเป็นผู้นำในลักษณะของจอมคน ตำแหน่งเขาเป็นรองเพียงฮ่องเต้ ถ้าผิดแล้วต้องมาคอยก้มหัวขอโทษขอโพยลูกน้อง คนยะโส ทะนงองอาจอย่างโจโฉ ไม่ทำแน่
                        เหตุการณ์ที่เขาทำผิดแล้วไม่รับก็อย่างเช่น การตัดหัวชัวมอเตียวอุ๋น ,การใช้คนผิดอย่างเจียวก้านให้ไปลวงจิวยี่ ,การหลงเสน่ห์ม่ายสาวนางเจ๋าซือจนแตกทัพเสียเตียนอุยและบุตร โจโฉไม่เคยขอโทษใคร.... สรุปว่าเป็นเรื่องของลักษณะนิสัยคนมากกว่าครับ

ใครยังไม่เคยดู สามก๊ก2010 เชิญเข้าไปดูในบล๊อค "สามก๊กวิทยา" ได้นะครับ แล้วจะเล่นเกมส์สนุกขึ้นอีกเยอะ
                        ดูเสร็จแล้วก็ รบกวนช่วยโหวตให้คะแนนสามก๊กวิทยาด้วยนะครับ ตอนนี้ผมต้องการกำลังใจอย่างมาก ... ขอบคุณครับ

เสียดายอย่างงง - - สามก๊ก 2010 นั้นนไม่มี พากไทยยยยยยยย ~ -___-"
                        ซับก็พอทน ~

Comment

• Originally posted by samkok911 View Post

ดูเสร็จแล้วก็ รบกวนช่วยโหวตให้คะแนนสามก๊กวิทยาด้วยนะครับ ตอนนี้ผมต้องการกำลังใจอย่างมาก ... ขอบคุณครับ

ขอบคุณ คูณ samkok911 มากครับ ได้รู้เรื่องราวและเข้าใจขึ้นอีกเยอะเลยครับ
                          แต่เมื่อคืนผมลองนั่งคิดๆดูแล้ว การที่ยอมรับผิดของผู้นำนั้น ก็มีทั้งข้อดีและข้อเสียน่ะ เพราะว่า การยอมรับผิด ทำให้เราดูเป็นลูกผู้ชาย กล้าทำกล้ารับ แต่การเป็นผู้นำ แล้วยอม
                          รับผิด ดูเหมือนจะทำให้เสียความเชื่อมั่นของลูกน้องใต้บังคับบัญชา ผมว่า เรื่องสามก๊กเราสามารถนำมาประยุกต์ใช้กับชีวิตจริงได้มากเลยหละครับ อย่างที่มีผู้ใหญ่ทานนึงที่ผมรู้จัก เค้าเป็นคนข้างบ้านผมชอบสามก๊กเหมือนๆกัน เค้าได้บอกว่า หากเราเป็นนายคนแล้วทำผิด ยอมรับเพียง 30 เปอรฺ์เซ็น อีก 70 เปอร์เซ็นหาทางแก้ ห้ามรับผิด 100 เปอร์เซ็น เพราะจะทำให้ลูกน้องเราเสียความเชื่อมั่นในตัวเรา และที่สำคัญ รับผิดแทนลูกน้องถ้าไม่ใช่ความผิดที่ร้ายแรง ยิ่งความผิดเล็กน้อยแค่ไหน ให้เราออกรับแทนให้หมด
                          หากเป็นความผิดร้ายแรง ช่วยแค่ปลอบใจเพียงอย่างเดียว คุณ samkok911 คิดเห็นว่าไงมั่งคับ

ปล. web ของคุณ samkok911 มีบอร์ดมั้ยอ่าคับ ผมหาไม่เจอ แหะๆ

Comment

• Originally posted by theneo View Post
                            ขอบคุณ คูณ samkok911 มากครับ ได้รู้เรื่องราวและเข้าใจขึ้นอีกเยอะเลยครับ
                            แต่เมื่อคืนผมลองนั่งคิดๆดูแล้ว การที่ยอมรับผิดของผู้นำนั้น ก็มีทั้งข้อดีและข้อเสียน่ะ เพราะว่า การยอมรับผิด ทำให้เราดูเป็นลูกผู้ชาย กล้าทำกล้ารับ แต่การเป็นผู้นำ แล้วยอม
                            รับผิด ดูเหมือนจะทำให้เสียความเชื่อมั่นของลูกน้องใต้บังคับบัญชา ผมว่า เรื่องสามก๊กเราสามารถนำมาประยุกต์ใช้กับชีวิตจริงได้มากเลยหละครับ อย่างที่มีผู้ใหญ่ทานนึงที่ผมรู้จัก เค้าเป็นคนข้างบ้านผมชอบสามก๊กเหมือนๆกัน เค้าได้บอกว่า หากเราเป็นนายคนแล้วทำผิด ยอมรับเพียง 30 เปอรฺ์เซ็น อีก 70 เปอร์เซ็นหาทางแก้ ห้ามรับผิด 100 เปอร์เซ็น เพราะจะทำให้ลูกน้องเราเสียความเชื่อมั่นในตัวเรา และที่สำคัญ รับผิดแทนลูกน้องถ้าไม่ใช่ความผิดที่ร้ายแรง ยิ่งความผิดเล็กน้อยแค่ไหน ให้เราออกรับแทนให้หมด
                            หากเป็นความผิดร้ายแรง ช่วยแค่ปลอบใจเพียงอย่างเดียว คุณ samkok911 คิดเห็นว่าไงมั่งคับ

ปล. web ของคุณ samkok911 มีบอร์ดมั้ยอ่าคับ ผมหาไม่เจอ แหะๆ
                            เว็บผมไม่มีบอร์ด หาไม่เจอหรอกครับ
                            เรื่องโจโฉนี้สนุก ถกกันได้ไม่รู้จบ โจโฉเป็นยอดผู้นำ เวลาทำผิดถึงจะไม่เคยรับ แต่เขาก็ไม่เคยโทษใคร (แบบอ้วนเสี้ยว)
                            ส่วนที่ผมว่าเป็นที่ลักษณะนิสัยคน ก็ยกตัวอย่างเช่น ซุนกวน ที่ยกทัพไปตีหับป๋า แล้วแพ้กลับมา
                            ซุนกวนไม่โทษใครและขอรับผิดเพียงคนเดียว ลูกน้องก็ยังรักและเคารพเหมือนเดิม
                            ของแบบนี้มันจึงเหมือนกับเป็นเรื่องลักษณะส่วนตัวมากกว่า สำคัญคือต้องเป็นตัวของตัวเอง และแสดงออกอย่างจริงใจ
                            ส่วนเรื่องความรับผิดแทนลูกน้อง ต้องดูสถานการณ์ครับ บางอย่างรับแทนได้ บางอย่างรับแทนไม่ได้
                            บางที หากมองผู้นำในอีกมุมก็เหมือน ผู้นำเป็นนักฉวยโอกาส ที่ต้องใช้สถานการณ์สร้างความสำคัญ ความเป็นพระเอก ดูจังหวะจะโคน
                            แต่ในเรื่องสามก๊ก ลูกน้องผิดเป็นผิด ต้องประหารหรือตัดหัว เพื่อรักษาวินัยทัพ
                            จะรอดตายหรือไม่ ก็ขึ้นอยู่กับผู้นำว่าจะออกอุบายไปทางใด เช่นขงเบ้งไม่ตัดหัวกวนอูที่ปล่อยโจโฉ โจโฉไม่ตัดหัวแฮหัวตุ้นที่ถูกเผาทัพ

ดูข่าวสารการเมืองก็ได้ครับ นักการเมืองเขาเคยรับผิดที่ไหน
                            ล่าสุดก็อย่างกรณี White Lie ไงครับ บริหารไม่ดี ทำงานห่วย ผลงานตกต่ำ แต่โกหกหลอกลวงว่ามีผลงานเป็นเยี่ยม
                            พอถูกจับได้ดันทะลึ่งอ้างว่าว่าต้องโกหกเพื่อสร้างความมั่นใจ....
                            เป็นคนปกติทำผิดแบบนี้ต้องรู้สึกผิด ต้องอับอาย ต้องลาออก กลับไปพักรักษาตัวอยู่บ้านแล้ว
                            แต่คนพวกนี้หน้าหนา ทำตีมึนเหมือนโจโฉ ...... ปวดหัวกับคนพวกนี้จริง ๆ
                            ไปเล่นเกมส์ดีกว่า
                            Last edited by samkok911; 9 Sep 2012, 13:31:16.

Comment

• อยากทราบว่า รายระเอียดเเกี่ยวกับ แต่ละด่านอ่ะครับ ว่ามีที่มาที่ไปยังไง รบกวนด้วยครับ
                              Last edited by nukzer; 9 Sep 2012, 20:52:15.

Comment

เสียดายอย่างงง - - สามก๊ก 2010 นั้นนไม่มี พากไทยยยยยยยย ~ -___-"
                                ซับก็พอทน ~
                                พากไทย ช่อง3 พากเสร็จละครับ แต่ไม่มี กำหนดฉาย
                                เซงหลังเกาหลี *-*

Comment

Working...
                                X