Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by samkok911 View Post
    เว็บผมไม่มีบอร์ด หาไม่เจอหรอกครับ
    เรื่องโจโฉนี้สนุก ถกกันได้ไม่รู้จบ โจโฉเป็นยอดผู้นำ เวลาทำผิดถึงจะไม่เคยรับ แต่เขาก็ไม่เคยโทษใคร (แบบอ้วนเสี้ยว)
    ส่วนที่ผมว่าเป็นที่ลักษณะนิสัยคน ก็ยกตัวอย่างเช่น ซุนกวน ที่ยกทัพไปตีหับป๋า แล้วแพ้กลับมา
    ซุนกวนไม่โทษใครและขอรับผิดเพียงคนเดียว ลูกน้องก็ยังรักและเคารพเหมือนเดิม
    ของแบบนี้มันจึงเหมือนกับเป็นเรื่องลักษณะส่วนตัวมากกว่า สำคัญคือต้องเป็นตัวของตัวเอง และแสดงออกอย่างจริงใจ
    ส่วนเรื่องความรับผิดแทนลูกน้อง ต้องดูสถานการณ์ครับ บางอย่างรับแทนได้ บางอย่างรับแทนไม่ได้
    บางที หากมองผู้นำในอีกมุมก็เหมือน ผู้นำเป็นนักฉวยโอกาส ที่ต้องใช้สถานการณ์สร้างความสำคัญ ความเป็นพระเอก ดูจังหวะจะโคน
    แต่ในเรื่องสามก๊ก ลูกน้องผิดเป็นผิด ต้องประหารหรือตัดหัว เพื่อรักษาวินัยทัพ
    จะรอดตายหรือไม่ ก็ขึ้นอยู่กับผู้นำว่าจะออกอุบายไปทางใด เช่นขงเบ้งไม่ตัดหัวกวนอูที่ปล่อยโจโฉ โจโฉไม่ตัดหัวแฮหัวตุ้นที่ถูกเผาทัพ

ดูข่าวสารการเมืองก็ได้ครับ นักการเมืองเขาเคยรับผิดที่ไหน
    ล่าสุดก็อย่างกรณี White Lie ไงครับ บริหารไม่ดี ทำงานห่วย ผลงานตกต่ำ แต่โกหกหลอกลวงว่ามีผลงานเป็นเยี่ยม
    พอถูกจับได้ดันทะลึ่งอ้างว่าว่าต้องโกหกเพื่อสร้างความมั่นใจ....
    เป็นคนปกติทำผิดแบบนี้ต้องรู้สึกผิด ต้องอับอาย ต้องลาออก กลับไปพักรักษาตัวอยู่บ้านแล้ว
    แต่คนพวกนี้หน้าหนา ทำตีมึนเหมือนโจโฉ ...... ปวดหัวกับคนพวกนี้จริง ๆ
    ไปเล่นเกมส์ดีกว่า
    โอ้ว คุณ samkok911 วิเคราะห์ได้กระจ่างมาก ขอคาราวะ 3 จอก ฮ่าๆๆๆ สุดยอดมากเลยครับ กระจ่างเลย

ปล . ทำเว็ปบอร์ดเลยครับเด๋วจะเข้าไปเยี่ยมทุกวันเลย อิอิ

Comment

• Originally posted by ghostlive View Post
      พากไทย ช่อง3 พากเสร็จละครับ แต่ไม่มี กำหนดฉาย
      เซงหลังเกาหลี *-*
      ขอแค่ซับไทยก็พอแล้วคับ ใจร้อนอยากดูมาก ว่าแต่ ตอน 67 มีท่านผู้ใดแปลเสร็จแล้วมั่งครับ อยากดูมากก ใครมี web ขอลิ้งหน่อยเน้อ

Comment

• ????

อยากทราบวิธีใช้โปรแกรม san editer แก้ไขตัวละครที่มีอยู่ในเกมน่ะคับ ต้องแก้ที่ไฟล์ใหนยังไงช่วยแนะนำทีคับ

Comment

• อืม ขอเข้าก๊กด้วยคนน่ะ เพิ่งหัดเล่น สกิลแต่ละการ์ดไม่รู้เลยงงๆ ช่วยทีจ้า

Comment

• Originally posted by kppit View Post
            อืม ขอเข้าก๊กด้วยคนน่ะ เพิ่งหัดเล่น สกิลแต่ละการ์ดไม่รู้เลยงงๆ ช่วยทีจ้า
            หาเจอแล้วขอบใจจ้า

Comment

• ผมมีข้อสงสัยหน่อยนึง รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

เมื่อถึงฉากต่อสู้จะมีค่ายให้ยึดมากมายเลย อยากทราบว่าค่ายพวกนั้นมีประโยชน์ยังไงมั่งหรอครับ เอาทหารใส่ได้มั้ย แบบว่า พอทัพเราทหารจะหมดแล้วไปเติมทหารที่ ค่ายใกล้ๆไรแบบนี้อ่าคับ ถ้าเอาทหารไปใส่ได้ ต้องทำยังไงหรอคับ เห็นในคลิปที่ผมดูๆมา เค้าวิ่งยึดทุกค่ายเลยอะ

เพิ่มเติมอีกนิดครับ ผมเล่นตอนปี 195 มันมีลิโป้ด้วย อยากได้มากก เก่งดี อิอิ แต่เล่นไปถึงปี 199 แล้ว แต่ไม่เห็นจูล่งเกิดอ่ะคับ จูล่งจะเกิด

ประมาณปีไหนหรอครับ ผมเฝ้าที่ สำนักทุกเทิร์นเลย แต่ก็ไม่เกิดซักที

ปล. มีลิโป้ อยู่ในทัพ พลิกผลรู้แพ้รู้ชนะ ได้เลยแหละ อิอิ
              Last edited by theneo; 12 Sep 2012, 12:31:14.

Comment

• จะมีแพท ใหม่ คลอด ออกมาอีก มั้ย น้อ ลุ้น จนตัวโก้ง แล้ว ครับ ผม T^T

Comment

• การทูต ผมเจรจาเป็นพันธมิตร แล้วก็กดเจรจาช่วยตีเมือง

คอมมันก็ตกลง แต่พอส่งทัพไปตี คอมมันไม่ยอมส่งทัพมาช่วยตี

มีใครเป็นผมบ้างครับ

Comment

• Originally posted by theneo View Post
                    ผมมีข้อสงสัยหน่อยนึง รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

เมื่อถึงฉากต่อสู้จะมีค่ายให้ยึดมากมายเลย อยากทราบว่าค่ายพวกนั้นมีประโยชน์ยังไงมั่งหรอครับ เอาทหารใส่ได้มั้ย แบบว่า พอทัพเราทหารจะหมดแล้วไปเติมทหารที่ ค่ายใกล้ๆไรแบบนี้อ่าคับ ถ้าเอาทหารไปใส่ได้ ต้องทำยังไงหรอคับ เห็นในคลิปที่ผมดูๆมา เค้าวิ่งยึดทุกค่ายเลยอะ

เพิ่มเติมอีกนิดครับ ผมเล่นตอนปี 195 มันมีลิโป้ด้วย อยากได้มากก เก่งดี อิอิ แต่เล่นไปถึงปี 199 แล้ว แต่ไม่เห็นจูล่งเกิดอ่ะคับ จูล่งจะเกิด

ประมาณปีไหนหรอครับ ผมเฝ้าที่ สำนักทุกเทิร์นเลย แต่ก็ไม่เกิดซักที

ปล. มีลิโป้ อยู่ในทัพ พลิกผลรู้แพ้รู้ชนะ ได้เลยแหละ อิอิ

-ค่ายมีไว้ช่วยให้แถบสกิลเพี่มเร็วขึ้นแค่นั้นครับ มีเยอะก็เพิ่มเร็วใช้สกิลได้เร็ว
                    -195 จูล่งอยู่กับกองซุนจ้านแล้วครับ ในเกมส์ปี 190 ก็ออกมาแล้ว
                    ลองดูที่ เมนูInfo(มุมขวาล่าง)--กดที่ Off.(ฝั่งซ้ายมือ) -- จะเห็นข้อมูลขุนพลที่ออกมาแล้วทั้งหมด
                    เราสามารถกดให้เรียงลำดับตาม Lead War Int Pol ....ได้(จูล่งกดเรียงที่ War. จะเจอง่าย)
                    หรือกดที่ Iden. 2ครั้ง จะเรียงขุนพลไร้สังกัด( Foe )ขึ้นข้างบน มีตัวที่ชอบก็ใช้การ์ดไปชวนมาได้เลยครับ^^

Originally posted by tfoatfoa View Post
                    การทูต ผมเจรจาเป็นพันธมิตร แล้วก็กดเจรจาช่วยตีเมือง

คอมมันก็ตกลง แต่พอส่งทัพไปตี คอมมันไม่ยอมส่งทัพมาช่วยตี

มีใครเป็นผมบ้างครับ
                    ของแบบนี้มันเบี้ยวกันได้ครับ รอหมดพันธมิตรแล้วจัดชุดใหญ่ให้เลยครับ ^^
                    Last edited by thaixthai; 12 Sep 2012, 22:31:55.

Comment

• ถามครับ เมื่อเล่นไปได้สัก 10 ปี หรือ 15 ปี อยู่ดีๆ จำนวนทหารที่เกณฑ์ได้มันลดน้อยลง อยากทราบว่าเกิดจากอะไรครับ แล้วต้องแก้ไขยังไง

Comment

• Originally posted by thaixthai View Post
                        -ค่ายมีไว้ช่วยให้แถบสกิลเพี่มเร็วขึ้นแค่นั้นครับ มีเยอะก็เพิ่มเร็วใช้สกิลได้เร็ว
                        -195 จูล่งอยู่กับกองซุนจ้านแล้วครับ ในเกมส์ปี 190 ก็ออกมาแล้ว
                        ลองดูที่ เมนูInfo(มุมขวาล่าง)--กดที่ Off.(ฝั่งซ้ายมือ) -- จะเห็นข้อมูลขุนพลที่ออกมาแล้วทั้งหมด
                        เราสามารถกดให้เรียงลำดับตาม Lead War Int Pol ....ได้(จูล่งกดเรียงที่ War. จะเจอง่าย)
                        หรือกดที่ Iden. 2ครั้ง จะเรียงขุนพลไร้สังกัด( Foe )ขึ้นข้างบน มีตัวที่ชอบก็ใช้การ์ดไปชวนมาได้เลยครับ^^

ของแบบนี้มันเบี้ยวกันได้ครับ รอหมดพันธมิตรแล้วจัดชุดใหญ่ให้เลยครับ ^^
                        มีการ์ดที่ไว้ชวนแม่ทัพเป็นรายบุคคลมั้ยอ่า เพราะว่า มีแต่การ์ดที่กด แล้วมันจะโชว์ทั้งแมพเลย บางทีก็ชวนมาไม่ได้

ปล.เล่าเปียวมันประหาร จิวยี่ผม แค้นมากเลยตีเมืองมันแล้วประหารมันซะ ทำผมเสียขุลพลชั้นยอดไป แค้นมากกกกกก

Comment

• ว้าว, พระเจ้าของฉัน ร้านนี้มีหลายที่ยอดเยี่ยมและน่าตื่นเต้น Sony PlayStation 3 อุปกรณ์ดังนั้นร้อนและถูกในโลกที่ราคาต่ำสุด $ 9.99 ก็เป็นทางเลือกที่ดีที่สุดของเราไม่ควรพลาด: http://x.vu/279148

Comment

• Originally posted by tfoatfoa View Post
                            ถามครับ เมื่อเล่นไปได้สัก 10 ปี หรือ 15 ปี อยู่ดีๆ จำนวนทหารที่เกณฑ์ได้มันลดน้อยลง อยากทราบว่าเกิดจากอะไรครับ แล้วต้องแก้ไขยังไง
                            ไม่รู้สาเหตุครับ สงสัยผู้ชายโดนเกณท์ไปหมดแล้วมั้งครับ..555 ใช้การ์ด Obtain ช่วยครับ

Originally posted by theneo View Post
                            มีการ์ดที่ไว้ชวนแม่ทัพเป็นรายบุคคลมั้ยอ่า เพราะว่า มีแต่การ์ดที่กด แล้วมันจะโชว์ทั้งแมพเลย บางทีก็ชวนมาไม่ได้

ปล.เล่าเปียวมันประหาร จิวยี่ผม แค้นมากเลยตีเมืองมันแล้วประหารมันซะ ทำผมเสียขุลพลชั้นยอดไป แค้นมากกกกกก
                            -ไม่มีครับ จะมาหรือไม่ขึ้นอยู่กับความชอบของขุนพล + Int ของคนชวนครับ
                            -ตอนโดนจับให้รีบไปเจรจาครับ ถ้ามีไอเทมดีๆไปแลกง่ายก็หน่อย แล้วค่อยไปตีเอาคืน^^

Comment

• โว๊ะ เจรจาเอาขุนพลคืนได้ด้วยหรอครับ ช่วยบอกหน่อยว่าต้องทำไงคับ ผมไม่รู้วิธีง่าาา ถ้าเดาไม่ผิด ในหน้าต่างเจรจาใช่มั้ยครับ แล้วต้องกด ปุ่มไหนง่าาา

Comment

• Originally posted by theneo View Post
                                โว๊ะ เจรจาเอาขุนพลคืนได้ด้วยหรอครับ ช่วยบอกหน่อยว่าต้องทำไงคับ ผมไม่รู้วิธีง่าาา ถ้าเดาไม่ผิด ในหน้าต่างเจรจาใช่มั้ยครับ แล้วต้องกด ปุ่มไหนง่าาา
                                ก็เหมือนตอนเจรจาแลกเปลี่ยนสิ่งของตามปกติครับ ตอนเจรจาเราก็เลือกที่นักโทษ Pow. (เลือกได้ทีละคน)
                                แลกกับอะไรก็ได้ครับ ข้าว เงิน ไอเทม แลกนักโทษ แลกกับเป็นพันธมิตรก็ได้ถ้าอีกฝ่ายยอม

**เจรจาขอเป็นพันธมิตรกันเฉยๆก็ได้ครับ ถ้าเป็นพันธมิตรกันนักโทษของทั้ง 2 ฝ่าย
                                ทั้งหมดจะถูกปล่อยตัว ^^

Comment

Working...
                                X