Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by thaixthai View Post
    ก็เหมือนตอนเจรจาแลกเปลี่ยนสิ่งของตามปกติครับ ตอนเจรจาเราก็เลือกที่นักโทษ Pow. (เลือกได้ทีละคน)
    แลกกับอะไรก็ได้ครับ ข้าว เงิน ไอเทม แลกนักโทษ แลกกับเป็นพันธมิตรก็ได้ถ้าอีกฝ่ายยอม

**เจรจาขอเป็นพันธมิตรกันเฉยๆก็ได้ครับ ถ้าเป็นพันธมิตรกันนักโทษของทั้ง 2 ฝ่าย
    ทั้งหมดจะถูกปล่อยตัว ^^
    โอ้ววววว แจ่มเลย ขอบคุณมากๆๆๆๆเลยครับ หยั่งงี้ต่อไป บุกไม่ต้องกัวว่าจะโดนล้อมจับแม่ทัพแล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ว่าแต่ ไม่เห็นคอมมันยื่น เจรจากับเรามั่งเนอะ อิอิ
    ถามนิดนึงคับ กงซุนจ้าน นี่ มันชื่อในเกมส์ชื่อไรหรอคับ พอดีเป็นภาษาอังกฤษอะ ผมอ่านเพี้ยนๆตลอดเลยระบุตัวไม่ค่อยถูก เช่น ลิโป้ เขียน Lubu ผมอ่านเป็น ลูบู ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    Last edited by theneo; 13 Sep 2012, 16:57:56.

Comment

• Originally posted by theneo View Post
      โอ้ววววว แจ่มเลย ขอบคุณมากๆๆๆๆเลยครับ หยั่งงี้ต่อไป บุกไม่ต้องกัวว่าจะโดนล้อมจับแม่ทัพแล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ว่าแต่ ไม่เห็นคอมมันยื่น เจรจากับเรามั่งเนอะ อิอิ
      ถามนิดนึงคับ กงซุนจ้าน นี่ มันชื่อในเกมส์ชื่อไรหรอคับ พอดีเป็นภาษาอังกฤษอะ ผมอ่านเพี้ยนๆตลอดเลยระบุตัวไม่ค่อยถูก เช่น ลิโป้ เขียน Lubu ผมอ่านเป็น ลูบู ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
      -คอมก็มีมาเจรจาครับ ส่วนใหญ่จะเอาไอเทมมาขอแลกนักโทษ โจโฉมาใช้บริการบ่อยๆ อิอิ
      -ลองพิมพ์ pinyin สามก๊ก ใน google ดูครับ จะเจอเว็บของคุณ samkok911
      โหลด Pinyin Samkok Thai Eng name.xls แล้วไปโหวดให้ คุณ samkok911 ด้วยนะครับ^^

Comment

• Originally posted by thaixthai View Post
        -คอมก็มีมาเจรจาครับ ส่วนใหญ่จะเอาไอเทมมาขอแลกนักโทษ โจโฉมาใช้บริการบ่อยๆ อิอิ
        -ลองพิมพ์ pinyin สามก๊ก ใน google ดูครับ จะเจอเว็บของคุณ samkok911
        โหลด Pinyin Samkok Thai Eng name.xls แล้วไปโหวดให้ คุณ samkok911 ด้วยนะครับ^^
        โว๊ะ อันนี้โหวตทุกวันเลย
        ต้องรีบไปโหลดแระ อิอิ

Comment

• อยากถามเรื่อง โปรแกรม San12Editor ครับ คือโหลดมาใช้ช่วงแรก ก็เปิดได้ปกติFront เป็น ญี่ปุ่นปนEng ตามปกติ หลังๆ ผมไม่ค่อยได้แก้ไขอะไร วันนี้เปิดมามันเป็นเหมือนกับว่า แปลFront ไม่ออกอะครับ ตัวหนังสือเป็น สี่เหลี่ยมหมดเลยเกือบ 100% มีวิธีแก้มั้ยคับ ผมไม่ได้ไปตั้งค่าอะไรของวินโดวไม่ได้ปรับแต่งอะไรด้วยนะครับ แค่ไม่ได้เปิดนาน (มันจะเกี่ยวกันมั้ย) อ้อ ก่อนเปิดมันขึ้น ซีนารีโอ0 อะไรซักอย่างนี่แหละครับ ไม่ทราบว่ามันเกิดปัญหาอะไรขึ้นและมีวิธีแก้มั้ย เพราะตอนนี้จะแก้จะEdit ยากมากครับ

Comment

• ลองเล่นก๊กเล็กๆดู ยุค 251 เลือกขวาบนสุด กองซุนเตา

ปรากฎว่ามันไม่ง่ายเลย

- -

Comment

• Originally posted by tfoatfoa View Post
              ลองเล่นก๊กเล็กๆดู ยุค 251 เลือกขวาบนสุด กองซุนเตา

ปรากฎว่ามันไม่ง่ายเลย

- -
              ถ้าหาพลหอกเก่งๆได้ 3-4 คนก็เก็บกองซุนจ้านได้ พอจะตั้งตัวได้ครับ
              เล่นเมืองนี้ในยุคอื่นๆก็ยากดีนะครับ^^

Comment

• Originally posted by theneo View Post
                โว๊ะ อันนี้โหวตทุกวันเลย
                ต้องรีบไปโหลดแระ อิอิ
                ดีใจ มีคนโหวตให้ ขอบคุณมากครับ

Originally posted by icestreme View Post
                อยากถามเรื่อง โปรแกรม San12Editor ครับ คือโหลดมาใช้ช่วงแรก ก็เปิดได้ปกติFront เป็น ญี่ปุ่นปนEng ตามปกติ หลังๆ ผมไม่ค่อยได้แก้ไขอะไร วันนี้เปิดมามันเป็นเหมือนกับว่า แปลFront ไม่ออกอะครับ ตัวหนังสือเป็น สี่เหลี่ยมหมดเลยเกือบ 100% มีวิธีแก้มั้ยคับ ผมไม่ได้ไปตั้งค่าอะไรของวินโดวไม่ได้ปรับแต่งอะไรด้วยนะครับ แค่ไม่ได้เปิดนาน (มันจะเกี่ยวกันมั้ย) อ้อ ก่อนเปิดมันขึ้น ซีนารีโอ0 อะไรซักอย่างนี่แหละครับ ไม่ทราบว่ามันเกิดปัญหาอะไรขึ้นและมีวิธีแก้มั้ย เพราะตอนนี้จะแก้จะEdit ยากมากครับ
                ใช้เวอร์ชั่นไหนเปิดครับ ถ้าภาษาญี่ปุ่นต้องใช้ San12Editor1.00Build726 แก้ครับ
                เก่าหรือใหม่กว่านี้อาจจะมีปัญหา แต่ถ้าเคยเปิดได้มาก่อน บางทีอาจจะเป็นที่ระบบใน windows ครับ

หมายเหตุ

27 กันยายน 2555 นี้ อย่าลืมไปชมภาพยนตร์สามก๊กเรื่อง โจโฉ The Assassins (???Tong que tai 2012) นะครับ

Comment

• รบกวนผู้รูช่วยอธิบาย หน้าจอระหว่าง Duel หรือตอนดวตัวต่อตัวหน่อยยย มึนตึบบบบบบบ - -

Comment

• วิธีการดวลกันบนหลังม้า ในเกมส์สามก๊ก12

Originally posted by antomio View Post
                    รบกวนผู้รูช่วยอธิบาย หน้าจอระหว่าง Duel หรือตอนดวตัวต่อตัวหน่อยยย มึนตึบบบบบบบ - -
                    เคยมีคนตอบแล้วครับ หน้า23
                    แต่เนื่องจากกระทู้เรายาวมาก ๆ เป็นผมก็คงตาลายหาไม่เจอ
                    เลยขอช่วยลงให้อีกทีครับ

ในฉากดวล มีไพ่อยู่สามแบบ
                    ฟ้า ดิน คน แต่ละแบบจะมีตัวเลขบอก เลขมากพลังมาก
                    การเลือกเหมือนเป่ายิ้งฉุบ ก็เลือกเอาดังนี้

ฟ้าชนะดิน แต่แพ้คน
                    ดินชนะคน แต่แพ้ฟ้า
                    คนชนะฟ้า แต่แพ้ดิน

ถ้าออกเหมือนกัน จะวัดที่ตัวเลข ซึ่งเราสามารถลงไพ่แบบเดียวกันได้หลายใบเพื่อเพิ่มค่าพลังได้ครับ
                    แล้วก็มีวิธีสังเกตุง่าย ๆ คือ เกมส์จะช่วยเราโดยแสดงสัญลักษณ์ วงกลม กากบาท และสามเหลี่ยม
                    วงกลมคือชนะ กากบาทคือแพ้ และสามเหลี่ยมคือเสมอ
                    ไม่ยากครับ (ถ้าขุนพลเรามีพลัง War มากกว่า)

นอกจากนี้ยังมีการ์ดพิเศษคือ ตาย กับ ต้าน
                    ตาย จะเพิ่มพลังให้เป็นสองเท่า
                    ต้าน จะเป็นการตั้งรับ จะช่วยให้เสมอหรือชนะการ์ดที่เราแพ้ทางได้

---------------------------------------------------------------------------------

สามก๊กวิทยา

Comment

• ช่วยเสริมข้างบนครับ
                      - ถ้าชนิดไพ่เราชนะ ศัตรูจะโดนเต็มๆตามแต้มของไพ่เรา
                      - ถ้าชนิดไพ่เหมือนกัน จะเอาแต้มมาลบกัน พลังจะลดตามแต้มที่ต่างกัน
                      - ต้าน จะใช้สะท้อนกับกลับได้ครับ ศัตรูโจมตีมาแรงเท่าไหรก็จะโดนกลับไปเท่านั้น
                      ชนิดของไพ่ที่เราเลือกต้องแพ้หรือเสมอกัน ถ้าชนิดของไพ่เราชนะจะไม่เกิดผลอะไร
                      - ใช้ ต้าน จะมีแต่ชนะกับเสมอตัวครับพลังไม่มีลด ต้านเจอต้านก็เสมอกัน
                      ถ้าศัตรูมี ต้าน ก็ระวังอย่าโจมตีแรงเพราะเราก็อาจจะโดนแรงมากเท่านั้น^^

Comment

• ทำยังไงให้ทัพเราพัฒนาเทคโนโลยีได้เต็มทุกช่องครับ อย่างผมเล่น ZhanYang Tools พัฒนาได้แค่ 2 ช่อง แล้วพวกหอก ม้า ธนูก็ได้แค่ 3 ช่อง มั่ง 4 ช่องมั่ง ทั้งๆที่ค่า Ite Lead พวกนี้ก็ถึงตามที่มันบอก

Comment

• เราสามารถใช้เชลยมาเป็น แม่ทัพฝ่ายเราได้ไหมอะคับ

Comment

• Originally posted by streetbeas View Post
                            ทำยังไงให้ทัพเราพัฒนาเทคโนโลยีได้เต็มทุกช่องครับ อย่างผมเล่น ZhanYang Tools พัฒนาได้แค่ 2 ช่อง แล้วพวกหอก ม้า ธนูก็ได้แค่ 3 ช่อง มั่ง 4 ช่องมั่ง ทั้งๆที่ค่า Ite Lead พวกนี้ก็ถึงตามที่มันบอก
                            เจ้าเมืองแต่ละคนวิจัยได้มากน้อยไม่เท่ากันครับ

Originally posted by antomio View Post
                            เราสามารถใช้เชลยมาเป็น แม่ทัพฝ่ายเราได้ไหมอะคับ
                            ขังจนค่า Loy ลดก็ชวนมาเป็นพวกได้ครับ

Comment

• Originally posted by samkok911 View Post

ใช้เวอร์ชั่นไหนเปิดครับ ถ้าภาษาญี่ปุ่นต้องใช้ San12Editor1.00Build726 แก้ครับ
                              เก่าหรือใหม่กว่านี้อาจจะมีปัญหา แต่ถ้าเคยเปิดได้มาก่อน บางทีอาจจะเป็นที่ระบบใน windows ครับ
                              ได้แล้วครับผม ใช้ San12Editor1.00Build726 แล้วไม่มีปัญหาแล้วครับขอบคุณครับ
                              Last edited by icestreme; 15 Sep 2012, 17:33:51.

Comment

• คือผมโลหดแบบที่2มามันเล่นไม่ได้อะคับ ใครรู็วิธีแก้บ้างคับ

Comment

Working...
                                X