Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ภาพขยายคับ

Comment

• Originally posted by moszawin View Post
      ภาพขยายคับ

ภาพไม่ค่อยชัดเลยครับ แต่ดูจากไฟล์ประกอบในโฟลเดอร์แล้ว
      แสดงว่าโหลดมาแต่ Patch ไม่ได้โหลดตัวเกมมาแน่เลย ไฟล์มันน้อยพิกล
      แต่ถ้ามีตัวเกมส์เต็มแล้ว ก็ให้ copy ไฟล์ในPatch ทับในโฟลเดอร์ที่ลงเกมส์ ก็น่าจะเล่นได้ครับ

Comment

• โหลๆ หวัดดีคับทุกท่าน พอดีไปเห็นใน เว็ป บิท หนังสามก๊ก 2010 ตอนที่ 67 ซับไทย ออกมาแล้ว ใครพอจะมี link ดูหนังออนไลท์มั่งครับท่าน

พอดี เรโช ไม่ถึงโหลดไม่ได้หงะ ช่วยแปะลิ้งค์ให้หน่อยน้าาาา อิอิ

Comment

• ผมมีตัวเกมแล้วคับแต่เปนpatchจีน ก้วางทับเลยใช่ปะคับ แล้วต้องลบpatchจีนปะคับ

Comment

• Originally posted by samkok911 View Post
            ภาพไม่ค่อยชัดเลยครับ แต่ดูจากไฟล์ประกอบในโฟลเดอร์แล้ว
            แสดงว่าโหลดมาแต่ Patch ไม่ได้โหลดตัวเกมมาแน่เลย ไฟล์มันน้อยพิกล
            แต่ถ้ามีตัวเกมส์เต็มแล้ว ก็ให้ copy ไฟล์ในPatch ทับในโฟลเดอร์ที่ลงเกมส์ ก็น่าจะเล่นได้ครับ

คือผมไม่มีความรู้ด้านนี้อะคับช่วยอธิบายวิธีแก้แบบละเอียดให้ฟังหน่อยคับ ผมลองมั่วๆแล้วยังแก้ไม่ได้อะคับ

Comment

• Originally posted by moszawin View Post
              ผมมีตัวเกมแล้วคับแต่เปนpatchจีน ก้วางทับเลยใช่ปะคับ แล้วต้องลบpatchจีนปะคับ
              เกมส์ที่จะลง Patch ได้ต้องเป็นภาษาญี่ปุ่นเท่านั้น ถ้าโหลดเวอร์ชั่นจีนมา... ต้องบอกว่าเสียใจด้วยครับ

Comment

• Originally posted by samkok911 View Post
                เกมส์ที่จะลง Patch ได้ต้องเป็นภาษาญี่ปุ่นเท่านั้น ถ้าโหลดเวอร์ชั่นจีนมา... ต้องบอกว่าเสียใจด้วยครับ

โทดทีคับของผมpatch jap คับ เข้าใจผิด นึกว่าของจีน555

Comment

• อยากถามเรื่องทหารครับไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกรึป่าว...ว่าพลหอกแพ้พลม้าแล้วพลม้าแพ้พลธนู...พลธนูแพ้พลหอกใช่รึป่าวครับ

Comment

• Originally posted by sirkall View Post
                    อยากถามเรื่องทหารครับไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกรึป่าว...ว่าพลหอกแพ้พลม้าแล้วพลม้าแพ้พลธนู...พลธนูแพ้พลหอกใช่รึป่าวครับ
                    ผมว่า ม้าแพ้หอก หอกแพ้ธนู ธนูแพ้ม้า นะครับ ^^

อยากเห็น 3ก๊ก แนว Total War บ้างจังเลย

Comment

• Originally posted by icestreme View Post
                      ผมว่า ม้าแพ้หอก หอกแพ้ธนู ธนูแพ้ม้า นะครับ ^^

อยากเห็น 3ก๊ก แนว Total War บ้างจังเลย
                      ขอบคุณมากครับถึงว่าผมเอาทัพออกไปแพ้ตลอด..555

Comment

• อยากถามอีกย่างว่าเวลาจับตัวขุนพลต้องทำไงครับ...คือเวลามันแพ้แล้วมันหนีได้ตลอด...วิ่งตามไปไม่ทันสักทีอ่าครับ

Comment

• Originally posted by sirkall View Post
                          อยากถามอีกย่างว่าเวลาจับตัวขุนพลต้องทำไงครับ...คือเวลามันแพ้แล้วมันหนีได้ตลอด...วิ่งตามไปไม่ทันสักทีอ่าครับ
                          ถ้ากดไล่ตามที่ขุนพลมันจะตามแล้วหยุดสู้แล้วตามต่อจะตามไม่ทันครับ ให้วิ่งอ้อมไปดักหน้า
                          หรือเลือกเส้นทางเดียวกับที่ศัตรูจะวิ่งกลับฐาน มันจะวิ่งตามวิ่งชนทหารศัตรูจะลดลงเองครับ

Comment

• ไม่เกี่ยวกับเกมนี้นะ

คือผมอยากทราบประวัติของซุนฮูหยินอ่าครับ พอดีว่าผมเล่นเกม DYNASTY WARRIORS เล่นมาทุกภาคแล้วยันภาคล่าสุด แต่ก็ยังมีทัพของซุนเกี๋ยนที่ผมยังงงๆอยู่

คือซุนเกี๋ยนเนี่ย เป็นพ่อซุนหยิน แล้วก็มีพี่ต่างมารดา คือซุนเซ้ก และก็ซุนกวน แต่ไม่ว่าเล่นภาคไหนๆ ก็มีซุนหยินกับซุนเซ็ก อยู่ในฉากกับซุนเกี๋ยวเสมอ แต่ไม่มีซุนกวน

คงเป็นเพราะซุนกวนอายุน้อยรึเปล่า เพราะไปหาอ่านประวัติซุนเซ้กมา ก็บอกว่าซุนเซ็ก ตามไปช่วยศึกพ่อ ก็อายุประมาฯช่วงเลข 10 เท่ากับว่าซุนหยินน้อยกว่าเยอะอ่า

แต่เล่นซุนหยินมาทุกภาค ก็เห็นโผล่มาพร้อมๆกับซุนเกี๋ยนทุกภาค ไม่เข้าใจว่าทำไม ถึงต้องซุนหยิน แทนที่จะเป็นซุนกวน (หรือเพราะว่าซุนเกี๋ยนมีลูกสาวคนเดียว)

ผมเลยอยากทราบประวัติของซุนหยินตั้งแต่เกิดเลย อ่า ไปหาไล่อ่านในหนังสือในเน็ต ก็มีแต่บอกไว้ช่วงศึกผาแดงแล้ว

Comment

• พี่คับ ผมเพิ่งลองเล่น เล่นไม่เปนอะคับผมไม่รู้ว่ามันต้องการให้ทำอะไรอะคับ ให้อัพเมืองไปเรื่อยเหรอคับ แล้วใครขุนนางคนไหนคุม การค้า ทหาร หรือ ยังไงดีอะคับ ไม่เข้าใจอะคับ

Comment

• หวัดดีครับ กลับมาแล้วครับ

ขอบคุณ คุณ samkok911 ด้วยนะครับ ที่ดูแลกระทู้นี้เป็นอย่างดี

ยังเล่นกันเหนี่ยวแน่นเหมือนเดิม แล้วตอนนี้ ผมต้องอัพเดทหน้า 1 ว่ายังไงบ้างครับเนี่ย ตามอ่านไม่ไหว

หรือต้องให้ผมทำอะไรกับ patch อีกไหม ?

Comment

Working...
                                X