Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับที่ช่วยไขความกระจ่าง และช่วยทำให้เกมสนุกขึ้น ผมเพิ่งได้ลองเล่นเกมสามก๊กภาคนี้ ภาคแรกครับ

ผมมีปัญหาบางอย่างอยากให้ช่วยครับ คือว่า

ช่วยบอกตัวเต็มของทักษะขุนพลหน่อยครับ บางตัวเดาไม่ออกจริงๆ

แล้วช่วยบอกหน่อยครับว่า แต่ละทักษะใช้ทำอะไรครับ หรือช่วยอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• ยินดีต้อนรับคุณ Artdekdok กลับบ้าน

Originally posted by artdekdok View Post
      หวัดดีครับ กลับมาแล้วครับ

ขอบคุณ คุณ samkok911 ด้วยนะครับ ที่ดูแลกระทู้นี้เป็นอย่างดี

ยังเล่นกันเหนี่ยวแน่นเหมือนเดิม แล้วตอนนี้ ผมต้องอัพเดทหน้า 1 ว่ายังไงบ้างครับเนี่ย ตามอ่านไม่ไหว

หรือต้องให้ผมทำอะไรกับ patch อีกไหม ?
      สวัสดีครับ คุณ Artdekdok

หายไปไหนมาครับ ปล่อยให้เพื่อน ๆ ในบอร์ดนี้เหงาตั้งนาน (นานจริง ๆ 2-3 เดือนได้)
      สิ่งที่อยากให้คุณ Art ช่วยคือแต่ง Patch Samkok911 v.1.0.0.6 โดยเฉพาะบทสนทนาเพราะแฟน ๆ เรียกร้องมาเยอะ (พอไหวไหมครับ มันเยอะมาก)
      ส่วน Patch เก่าของคุณ Art มีผิดเล็ก ๆ น้อย ตรงคำอธิบายสกิลของตัวละคร (ตัวเล็ก ๆ ในฉากรบ จำไม่ได้ว่าอะไรบ้าง ต้องเช็คอีกทีครับ)

Comment

• Thailand Blog Awards 2012

Originally posted by jewell View Post
        ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับที่ช่วยไขความกระจ่าง และช่วยทำให้เกมสนุกขึ้น ผมเพิ่งได้ลองเล่นเกมสามก๊กภาคนี้ ภาคแรกครับ

ผมมีปัญหาบางอย่างอยากให้ช่วยครับ คือว่า

ช่วยบอกตัวเต็มของทักษะขุนพลหน่อยครับ บางตัวเดาไม่ออกจริงๆ

แล้วช่วยบอกหน่อยครับว่า แต่ละทักษะใช้ทำอะไรครับ หรือช่วยอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ
        รายการทักษะทั้งหมดอยู่ในหน้า 31 ครับ

หมายเหตุ
        ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ครับ
        วันอาทิตย์ที่ 23 ก.ย.55 ที่จะถึงนี้ จะเป็นการโหวตใน Thailand Blog Awards 2012 วันสุดท้าย
        รบกวนเพื่อน ๆ ที่มี Facebook กรุณาลงทะเบียนช่วยกันโหวตให้ "สามก๊กวิทยา" ด้วยนะครับ (เวลาเข้าอาจจะยากนิดนึงต้อง refresh บ่อย ๆ) ซึ่งขณะนี้มีลุ้นอยู่ในอันดับ 3 ของ Entertainment Blog ...

ขอกำลังใจ และเสียงโหวตจากเพื่อน ๆ บอร์ด Overclock แทนคำขอบคุณด้วยนะครับ ... ขอบพระคุณครับ

Last edited by samkok911; 21 Sep 2012, 20:54:03.

Comment

• ผมอัพเดทแพทไทยแล้ว แต่การ์ดยังเป็นภาษาอังกฤษอยู่เลย

ทำยังไงให้ การ์ด เป็นภาาษาไทยอ่าคับ เห็นคนอื่นเค้าทำได้กัน ผมทำไม่ได้ซักที

T T

Comment

• Originally posted by starsoul View Post
            ผมอัพเดทแพทไทยแล้ว แต่การ์ดยังเป็นภาษาอังกฤษอยู่เลย

ทำยังไงให้ การ์ด เป็นภาาษาไทยอ่าคับ เห็นคนอื่นเค้าทำได้กัน ผมทำไม่ได้ซักที

T T
            โหลด Patch มาจากไหนบ้างครับ
            จากที่บอกว่าการ์ดเป็นภาษาอังกฤษ นี่หมายถึงการ์ดอะไรครับ แล้วหน้าจออิ่น ๆ มีภาษาไทยหรือเปล่า
            แล้วใน Patch จะมีทั้งภาษาไทยและอังกฤษปน ๆ กัน ไม่ได้เป็นภาษาไทยทั้งหมดนะครับ
            เพราะบางส่วนเช่น บทสนทนา หรือตัวอักษร มันไม่รองรับภาษาไทย

Comment

• Originally posted by samkok911 View Post
              โหลด Patch มาจากไหนบ้างครับ
              จากที่บอกว่าการ์ดเป็นภาษาอังกฤษ นี่หมายถึงการ์ดอะไรครับ แล้วหน้าจออิ่น ๆ มีภาษาไทยหรือเปล่า
              แล้วใน Patch จะมีทั้งภาษาไทยและอังกฤษปน ๆ กัน ไม่ได้เป็นภาษาไทยทั้งหมดนะครับ
              เพราะบางส่วนเช่น บทสนทนา หรือตัวอักษร มันไม่รองรับภาษาไทย
              ผมโหลดแพทไทยจากหน้าแรกอ่าคับ แล้วโหลดแพทอังกฤษ 1.0.0.6 (Samkok911) ทับอีกรอบ
              การ์ด ผมหมายถึง กลยุทธอ่าคับ ของผมมันเป็นภาษาอังกฤษ อยากได้ที่มันมีภาษาไทยเพิ่มมาตรงกลางอ่ะคับ
              แต่ส่วนอื่นๆจะเป็นไทยปนอังฤษ เกือบหมดแล้วคับ

Comment

• Originally posted by nukzer View Post
                อยากทราบว่า รายระเอียดเเกี่ยวกับ แต่ละด่านอ่ะครับ ว่ามีที่มาที่ไปยังไง รบกวนด้วยครับ
                ถามอีกที ฮึบๆ

Comment

• Originally posted by starsoul View Post
                  ผมโหลดแพทไทยจากหน้าแรกอ่าคับ แล้วโหลดแพทอังกฤษ 1.0.0.6 (Samkok911) ทับอีกรอบ
                  การ์ด ผมหมายถึง กลยุทธอ่าคับ ของผมมันเป็นภาษาอังกฤษ อยากได้ที่มันมีภาษาไทยเพิ่มมาตรงกลางอ่ะคับ
                  แต่ส่วนอื่นๆจะเป็นไทยปนอังฤษ เกือบหมดแล้วคับ
                  Patch คุณ Artdekdok เขาใส่ภาษาไทยให้แล้วนี่ครับ โหลดตัวใหม่ล่าสุดหรือเปล่าครับ Thai "Auto Patch ของคุณ Artdekdok" ไม่น่าจะมีอะไรผิดพลาดนะครับ

Originally posted by nukzer
                  อยากทราบว่า รายระเอียดเเกี่ยวกับ แต่ละด่านอ่ะครับ ว่ามีที่มาที่ไปยังไง รบกวนด้วยครับ
                  ถามอีกที ฮึบๆ

โอ้... เจอคำถามยาก ... เข้าไปอ่านใน วิกิพีเดียเลยครับ ละเอียดสุด มีทุกศึกสงคราม สังเกตุจากปี ค.ศ.เอานะครับถ้างง
                  http://th.wikipedia.org/สงครามสามก๊ก
                  Last edited by samkok911; 27 Sep 2012, 22:33:53.

Comment

• ผมลงเกมนี้ไปแล้วรอบนึง แล้วลงแพทอัพเดต มันทำให้เกมเล่นไม่ได้อ่าคับ เลยลบหมด แล้วลงใหม่ พอถึงขั้นตอนที่ต้องใช้ daemon tool รวมไฟล์อ่ะคับ แล้วมันขึ้นว่า ไม่เจอ หรือไม่มี san12launcher.exe ไรซักอย่างนี่แหละคับ เลยไม่รุ้ต้องทำไง ลบแล้วลงใหม่สามสี่รอบแล้วก็ฟ้องขึ้นมาอย่างงี้ตลอดอ่ะคับ ต้องทำยังไงถึงแก้ได้อ่ะคับ

Comment

• Originally posted by CNPark View Post
                      ผมลงเกมนี้ไปแล้วรอบนึง แล้วลงแพทอัพเดต มันทำให้เกมเล่นไม่ได้อ่าคับ เลยลบหมด แล้วลงใหม่ พอถึงขั้นตอนที่ต้องใช้ daemon tool รวมไฟล์อ่ะคับ แล้วมันขึ้นว่า ไม่เจอ หรือไม่มี san12launcher.exe ไรซักอย่างนี่แหละคับ เลยไม่รุ้ต้องทำไง ลบแล้วลงใหม่สามสี่รอบแล้วก็ฟ้องขึ้นมาอย่างงี้ตลอดอ่ะคับ ต้องทำยังไงถึงแก้ได้อ่ะคับ
                      คำถามนี้คุ้น ๆ แฮะ โดยส่วนตัวไม่เคยเจอปัญหานี้ครับ และขอถามกลับ
                      ๑. ที่มาของไฟล์น่าเชื่อถือหรือไม่ มีไฟล์อะไรมาให้บ้าง ลองใช้โปรแกรมรวมไฟล์อื่นที่ไม่ใช่ daemon tool บ้างแล้วหรือเปล่า
                      ๒. ในโฟลเดอร์ทีแตกไฟล์มีไฟล์ san12launcher.exe อยู่หรือเปล่า แล้วก่อนแตกไฟล์ได้ปิดโปรแกรม Anti Virus ไหมเพราะบางยี่ห้อมันจะแอบหวังดีลบไฟล์เองโดยที่เราไม่ได้ขอร้องมันเลย ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้เป็นไวรัส
                      ๓. ถ้ายังแก้ไม่ได้ลองลบใหม่ทั้งหมดแบบถอนรากถอนโคน (ใน Registry ด้วย) แล้วทำตามข้อ ๑ และ ๒

นอกเหนือจากนี้คงต้องรอให้ผู้มีประสบการณ์มาช่วยตอบแล้วครับ....ขอให้ท่านโชคดี
                      Last edited by samkok911; 27 Sep 2012, 22:34:23.

Comment

• Originally posted by samkok911 View Post
                        สวัสดีครับ คุณ Artdekdok

หายไปไหนมาครับ ปล่อยให้เพื่อน ๆ ในบอร์ดนี้เหงาตั้งนาน (นานจริง ๆ 2-3 เดือนได้)
                        สิ่งที่อยากให้คุณ Art ช่วยคือแต่ง Patch Samkok911 v.1.0.0.6 โดยเฉพาะบทสนทนาเพราะแฟน ๆ เรียกร้องมาเยอะ (พอไหวไหมครับ มันเยอะมาก)
                        ส่วน Patch เก่าของคุณ Art มีผิดเล็ก ๆ น้อย ตรงคำอธิบายสกิลของตัวละคร (ตัวเล็ก ๆ ในฉากรบ จำไม่ได้ว่าอะไรบ้าง ต้องเช็คอีกทีครับ)
                        บทสนทนาไม่ไหวครับ อ่านไม่ออก เยอะอีก ฮ่าๆ
                        งั้นผมจะแก้หน้า 1 ให้เหมือนในบลอกของคุณ samkok911 นะครับ
                        ที่ว่าโหลดไฟล์ของผม แล้วก็โหลด ไฟล์ตามในบลอกนั้น ลงทับ
                        คนเข้ามาจะได้อ่านและเข้าใจง่ายขึ้น

Comment

• Originally posted by artdekdok View Post
                          บทสนทนาไม่ไหวครับ อ่านไม่ออก เยอะอีก ฮ่าๆ
                          งั้นผมจะแก้หน้า 1 ให้เหมือนในบลอกของคุณ samkok911 นะครับ
                          ที่ว่าโหลดไฟล์ของผม แล้วก็โหลด ไฟล์ตามในบลอกนั้น ลงทับ
                          คนเข้ามาจะได้อ่านและเข้าใจง่ายขึ้น
                          ไม่เป็นไรครับ เข้าใจดีว่ามันยากยังไง
                          นอกจากจะต้องเก่งภาษาญี่ปุ่น ภาษาอังกฤษแล้ว ยังต้องเข้าใจโค๊ดของเกมส์ และเนื้อเรื่องในบทสนทนาอีก
                          เคยพยายามแล้ว แต่รู้สึกว่ามันเกินความสามารถ ไปต่อไม่ไหวจริง ๆ
                          ต้องรอให้มีผู้กล้ามือฉมังมาจุติ เพราะถ้ารอ Koei ตอนนั้นก็คงไม่มีใครเล่นแล้ว
                          ส่วนหน้า 1 แก้เลยครับ เพื่อน ๆ ที่มาทีหลังจะได้ไม่งง

Comment

• เพราะ Patch ของท่าน ผมเล่นจบไป 2 รอบล่ะ
                            กำลังเล่นแบบยากอยู่ (ยากจริงๆ) T_T

Comment

• ผมสร้างแม่ทัพขึ้นมาเอง10ตัว ใช้โปรedit stat เป้นmax 127 ทุกช่อง ไปเล่นแมพ hero mode hard แล้วสร้างก๊กขึ้นมาเอง ตอนนี้ตีไปครึ่งประเทศแล้ว โคตรมันครับ

Comment

• สวัสดีครับ ท่าน Samkok911 กับ ท่าน Artdekdok และท่านอื่นๆครับ
                                คือท่านพอมีเว็บรูปขุนพลใหม่ๆ หรือ mod อะไรแบบนี้อะครับ คือผมเบื่อรูปเก่ามากมาย มันดูไม่สวยเลยอะครับ
                                ขอวิธีลงด้วยนะครับถ้าพอจะมี รบกวนด้วยครับ จะเอามาลง แล้วก็สร้างแม่ทัพใหม่ด้วย ฮ่าๆ ขอบพระคุณมากครับ

Comment

Working...
                                X