Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by peeman View Post
    สวัสดีครับ ท่าน Samkok911 กับ ท่าน Artdekdok และท่านอื่นๆครับ
    คือท่านพอมีเว็บรูปขุนพลใหม่ๆ หรือ mod อะไรแบบนี้อะครับ คือผมเบื่อรูปเก่ามากมาย มันดูไม่สวยเลยอะครับ
    ขอวิธีลงด้วยนะครับถ้าพอจะมี รบกวนด้วยครับ จะเอามาลง แล้วก็สร้างแม่ทัพใหม่ด้วย ฮ่าๆ ขอบพระคุณมากครับ

รูปขุนพลพอมีครับ ส่วนวิธีลงให้ลองหัดใช้ San12tool (Link download อยู่หน้าแรก) ให้คล่อง ๆ ไปพลาง ๆ ก่อน
    >>> "รูปขุนพลจีน" <<<

ส่วน MOD เท่าที่เห็นเป็นของจีนครับ ซึ่งส่วนมากจะใช้ได้กับเกมเวอร์ชั่นจีน
    เกมของเราที่เล่น ๆ กันจะเป็นเวอร์ชั่นญี่ปุ่น อาจจะเข้ากันไม่ได้
    และ Mod ก็แนวมั่ว ๆ เอาตัวละครน่ารักสดใสมาใส่ ไม่เกี่ยวกับสามก๊กเท่าไหร่ ผมเลยไม่ได้สนใจลองเลยครับ

แต่ถ้าคุณ peeman ต้องการทดลอง ก็เข้าไปดูในเว็บจีนนะครับ ได้ผลอย่างไรช่วยแนะนำด้วย >> Link MOD

--------------------------------------------------------------------
    สามก๊กวิทยา
    Last edited by samkok911; 30 Sep 2012, 16:42:12.

Comment

• ถามนิดครับ หน้าแรกตอนนี้ยังใช่ตัว ใหม่ล่าสุดอยู่หรือเปล่าครับแล้วตอนนี้มี การ แพทเป็นเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษสมบูรณ์หรือยังครับ ตัวเกมประมาณ 500 mbหรอครับ (ที่โหลด)
      แล้วโปรแกรมโกงมีไหมครับเช่นเงิน ถ้าสร้างตัวละครเองจะเก่งไหม
      Last edited by varitpum; 1 Oct 2012, 21:16:48.

Comment

• ตัวเซตอัพมีแค่ 3ไฟล์หรอครับ data1 2 แล้วก็ตัว set up มันขึ้นว่าerror floating point division by zero ลองใช้ freearc แยกมาแล้วก็ยัง set up ไม่ได้ครับ
        Last edited by varitpum; 1 Oct 2012, 23:56:44.

Comment

• Originally posted by varitpum View Post
          ตัวเซตอัพมีแค่ 3ไฟล์หรอครับ data1 2 แล้วก็ตัว set up มันขึ้นว่าerror floating point division by zero ลองใช้ freearc แยกมาแล้วก็ยัง set up ไม่ได้ครับ

หน้าแรกไม่ใช่ตัวเกมครับ เป็นตัวแพทแปลEngแล้ว ส่วนตัวเกมลองคลิกที่ สามก๊กวิทยา ข้างบนครับน่าจะมีลิงค์ตัวเกมครับ
          Edit ทหารอย่างเดียวก็เกินกว่าโกงแล้วครับ ^^

Comment

• *0* มันeditได้เลยหรอครับในเกม ส่วน เวบข้างบน กดที่มีให้โหลดเหมือนจะเสียไปแล้ว ครับเปิดหน้าเพจไม่ติด

Comment

• ใครพอจะมีเซฟเกมมั้งครับ พอดีลงวินโดว์ใหม่เซฟเมหายหมด - -

Comment

• Originally posted by varitpum View Post
                *0* มันeditได้เลยหรอครับในเกม ส่วน เวบข้างบน กดที่มีให้โหลดเหมือนจะเสียไปแล้ว ครับเปิดหน้าเพจไม่ติด
                ใช้โปรแกรม San12Editor ครับ Edit อีกทีใช้ง่ายคับ MAX ค่าขุนพล 254 แหนะครับ คนเดียวจ้างทหาร 1ค่ายก็ เกือบ 2พันแล้วถ้าค่ายเลเวลเต็ม ถ้าเอาไปอยู่ที่ตลาด น่าจะประมาณนี้เหมือนกันคับ 1500-2000 แค่EDIT นี่ก็รวยกับทหารเยอะกว่าชาวบ้านแล้วครับ

Comment

• ครับ แต่ขอหาตัวเกมก่อน 55

Comment

• ใครมลิง ตัวเกม บ้างครับ หลังไมค์ก็ได้TT

Comment

ใครมลิง ตัวเกม บ้างครับ หลังไมค์ก็ได้TT
                      ผมมี ไฟล์ ทอเร้นอยู่ครับผม ^^ ส่งทางไหนดีหละครับ อิๆ

Comment

• อัพลงเวบส่งมาทางหลังไมค์ก็ได้ครับ

Comment

• ตอนนี้ได้เกมมาแล้ว แต่งงเรื่องแพทครับ ว่าต้องโหลดอันไหนแล้วลงยังไงเห็นมีที่เวบ http://samkok911.blogspot.com/2012/0...tch-v1006.html
                          ไม่ทราบว่าอันนี้กับหน้าแรกต่างกันยังไงครับ งง มาก-*- กัวลงผิด ถ้าแพทไทย แปลไทย ส่วนไหนบ้างครับ ถ้าอังกฤษ จะมีตรงไหน ขอความกระจ่างทีครับ 55 ผมเข้าใจยาก

Comment

• ล้อม (Medium).jpg

สอบถามครับ
                            ก่อนเราออกรบ เราสามารถดู ภูมิประเทศหรือสนามรบ ของเมืองที่เราจะไปตีได้ไหมครับ
                            จะได้วางแผนถูก รบกวนด้วยครับ

Comment

• เดี๋ยวผมพยายามหัดใช้โปรแกรม tool ก่อนครับ ยังใช้ไม่เป็นเลย ฮ่าๆ

Comment

• พวกรูปแม่ทัพที่คุณ artdekdok เอามาลงไว้นี่โหลดมาจากเว็บไหนหรือครับ อยากลองหาเพิ่มดู

ขอบคุณสำหรับpatchนะครับ

Comment

Working...
                                X