Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลืมใส่ไฟล์ scenario0 ไปด้วย ฮ่าๆ
    เดี๋ยวอัพเดทใหม่ละกัน
    มีของแถมอีก
    Last edited by artdekdok; 3 May 2012, 18:12:03.

Comment

• ขอหอมที

Comment

• http://forums.gamevn.com/showthread....ownload-RTK-12
        ผมไป เจอมา เอามากฝากครับ เป็นตัวเกมส์ ตัวเต็มสำหรับคนไม่มีครับ ของประเทศอะไรไม่รู้ครับ

ปล.แนะนำตัวครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่บ้าสามก๊ก มาก^ ^
        ปล.2 ผมก็โหลดจากเว็ป นี้ครับ ใช้ได้100%
        ปล.3 เนื่องจากเป็นเว็ปนอกเข้าได้ช้า ผมแนะนำให้ copy ลิ้งที่ผมให้ไปวางใน Google แล้วกดเข้า ตรงคำว่า แคช ครับ
        จะเข้าได้เร็วกว่ามาก
        Last edited by ppkiller11; 3 May 2012, 19:36:49.

Comment

• คุณartdekdok ขอบคุณมากคับรู้เรื่องขึ้นเยอะเลย ดำน้ำสะนานเลย 555+

Comment

• Originally posted by artdekdok View Post
            ลืมใส่ไฟล์ scenario0 ไปด้วย ฮ่าๆ
            เดี๋ยวอัพเดทใหม่ละกัน
            มีของแถมอีก
            มารอรับของแถมครับ

scenario0 นี่ใช้ของเดิมที่คุณ art เคยแจกได้ไหมครับ
            http://www.mediafire.com/?bp8iq6k779o2o6l

Comment

• Originally posted by samkok911 View Post
              มารอรับของแถมครับ

scenario0 นี่ใช้ของเดิมที่คุณ art เคยแจกได้ไหมครับ
              http://www.mediafire.com/?bp8iq6k779o2o6l
              ลิ้งนี้ผมลบไปแล้ว เดี๋ยวอัพให้ใหม่ครับ
              กำลังทำของแถม

Comment

• ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ภาคนี้ มันมี จัดแต่งงานหรือสาบานเป็นพี่น้องเหมือนภาค11 หรือป่าวครับ
                คือผมหาไม่เจอ
                ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• เอาใจช่วยครับ สุดยอดมากๆ

Comment

• คุณ artdekdok ขอบคุณครับผม

พี่ครับ แต่ Sauguo 12.7z.002 แตกซิบไม่ได้อะครับ ได้มาแค่ resfiles_00.bin กับ resfiles_04.bin จากอันแรกอะครับ
                    Last edited by artistlism; 3 May 2012, 23:37:11.

Comment

• ###################################################################################
                      ขออธิบายโพสนี้นะครับว่า เก่าแล้ว ยกเว้นไฟล์ 1, 3, 4, 5, 7 อ่านให้ดีดีนะครับ
                      เอาลิ้งค์เก่าบางไฟล์ออกนะครับ เพราะตอนนี้อัพเดทใหม่แล้ว

ไฟล์ที่ 1
                      ที่ยังเหลือไว้ก็เพราะมีไฟล์ scenario 11 ถึง 18 ที่ผมไม่ได้รวมไปกับอัพเดทใหม่

แตกไฟล์ แล้วนำไฟล์ และโฟลเดอร์ทั้งหมด ไปไว้ที่โฟลเดอร์เกมที่ติดตั้ง (อย่าลืมสำรองของเดิมไว้)
                      รายละเอียด:
                      -เพิ่ม scenario9 ถึง 18 (รายละเอียดดูโพสด้านล่าง)

ไฟล์ที่ 2 เอาลิ้งค์ออกแล้วนะครับ
                      ใครอยากเปลี่ยนให้ใช้โปรแกรม san12 editor แก้เอานะครับ

- เปลี่ยนรูปขุนพล 4 คน ได้แก่ กวนอู,ลิโป้,เตียวเสี้ยน,ขงเข้ง เป็นรูปอีกแบบนึง ที่มีในเกมอยู่แล้ว
                      แต่ต้องปลดล็อคหรือเล่นออนไลน์ถึงจะใช้ได้(มั้ง) ถ้าไม่ชอบก็เปลี่ยนกลับในเกมได้

ไฟล์ที่ 3
                      แตกไฟล์ แล้วนำไฟล์ MakeData.s12 ไปไว้ที่ Documents\TecmoKoei\San12\EDIT (อย่าลืมสำรองของเดิมไว้)
                      รายละเอียด :
                      - เพิ่มขุนพลที่ต้องปลดล็อคอีก 7 คน โดยการสร้างใหม่ให้เหมือนเป๊ะ
                      ต้องเล่นออนไลน์,เติมตัง,หรือทำไงไม่รู้ ถึงจะได้มาใช้ จาก 22 คน, 15 คน เล่นธรรมดา ก็ปลดล็อคได้แล้ว (ไม่นับพวกญี่ปุ่น)

เพิ่มโปรแกรมแก้ชื่อขุนพลที่สร้างเป็นอังกฤษ หน้า 1 โพสแรก ส่วนของการสร้างตัวละคร

ไฟล์ที่ 4 (ต้องใช้คู่กับไฟล์ 5)
                      แตกไฟล์ แล้วนำไฟล์ MakeData.s12 ไปไว้ที่ Documents\TecmoKoei\San12\EDIT (อย่าลืมสำรองของเดิมไว้)
                      - เพิ่มขุนพลที่ต้องปลดล็อคอีก 7 คน โดยการสร้างใหม่ให้เหมือนเป๊ะ (เหมือนไฟล์ที่ 3)
                      ต้องเล่นออนไลน์,เติมตัง,หรือทำไงไม่รู้ ถึงจะได้มาใช้ จาก 22 คน, 15 คน เล่นธรรมดา ก็ปลดล็อคได้แล้ว (ไม่นับพวกญี่ปุ่น)
                      - เพิ่มลูกสาวลิโป้ Lu Lingqi โดยการสร้างใหม่ อ้างอิงค่าพลัง, ประวัติ จากภาค 11
                      ส่วนสกิล,ทักษะ หรืออื่นๆ ผมใส่ตามความเหมาะสม

เพิ่มโปรแกรมแก้ชื่อขุนพลที่สร้างเป็นอังกฤษ หน้า 1 โพสแรก ส่วนของการสร้างตัวละคร

ไฟล์ที่ 5 Part 1 (ไม่โหลดก็ได้ แต่ถ้าใช้ไฟล์4 ก็ไม่มีรูปลูกลิโป้)
                      ไฟล์ที่ 5 Part 2 (ไม่โหลดก็ได้ แต่ถ้าใช้ไฟล์4 ก็ไม่มีรูปลูกลิโป้)
                      แตกไฟล์ แล้วนำไฟล์ และโฟลเดอร์ทั้งหมด ไปไว้ที่โฟลเดอร์เกมที่ติดตั้ง (อย่าลืมสำรองของเดิมไว้)
                      - เป็นไฟล์ resfiles_01.bin
                      - แก้ไขรูปการ์ด ให้มีข้อความภาษาไทยอยู่ตรงกลาง
                      - แก้ไข รูปขุนพลสาว 2 คน ไม่บอกว่าใครสังเกตดีดี
                      - แก้ไข รูปขุนพลใหม่ แทนรูป ขุนพลสำหรับสร้างตัว หลายคน (รวมรูปสำหรับลูกสาวลิโป้)

จากรูปแถวแรก เว็บจีนที่ผมเอารูปมา เค้าบอกว่า ซุนเซ็ก,ไทสูจู้,เคาทู,เบ้งเฮก,ลิโป้
                      แถวสอง เตียวเสี้ยนv2,ลูกลิโป้v2,เตียวเสี้ยนv1,ลูกลิโป้v1,จูล่ง(ผมไม่ได้ใส่ไว้ แต่มีที่ไฟล์ 7)

ไฟล์ที่ 6 เอาลิ้งค์ออกแล้วถ้าต้องการ ไปโหลดหน้า 1
                      - สามก๊ก 12 patch ภาษาไทย-อังกฤษ
                      - เพิ่ม ชื่อผู้จัดทำ, ผู้ร่วมงาน, เว็บไซต์แหล่งข้อมูล
                      - รวม Patch 1.0.0.1 (ครั้งที่แล้วก็มีให้)

ไฟล์ที่ 7 (ไม่โหลดก็ได้ แต่อ่านก่อน)
                      - ไฟล์รูปขุนพลที่ผมโหลดมาจากเว็บจีน มีทั้งที่ใส่ในเกมแล้ว และไม่ได้ใส่ในเกม (ไฟล์ที่ 5) แจกให้ไปลองดู เผื่อสนใจ

###################################################################################
                      Last edited by artdekdok; 8 May 2012, 20:39:45.

Comment

• รายละเอียด Scenario ที่เพิ่มมา (ผมไม่ได้ลองเล่นซักอันเลยนะ)
                        โหลดมาจากเวปจีน ชื่อผมอาจจะมั่วๆ นะครับ ผมอ่านไม่ออกซักตัว google แปลเอา
                        ใครชอบอะไรที่ท้าทายก็เล่นเลยครับ

1. รู้สึกจะเป็นเกี่ยวกับลิโป้ ปี 198
                        ที่จริงมันต้องปลดล็อคนะครับ ไฟล์ (scenario20 กับ 21 นั้นแหละ) แต่ทำไงไม่รู้ถึงจะปลดล็อคได้
                        ผมเลยโหลดจากเวปจีนมาแทน (ผมอ่านมา ก็แค่เปลี่ยนชื่อจาก 20 กับ 21 เป็น 9 กับ 10 แต่ผมลองแล้วไม่เห็นได้)

2. รู้สึกจะเป็นช่วงเหตุการณ์หลังเสร็จศึกที่ Chibi ปี 211
                        ที่จริงมันต้องปลดล็อคนะครับ ไฟล์ (scenario20 กับ 21 นั้นแหละ) แต่ทำไงไม่รู้ถึงจะปลดล็อคได้
                        ผมเลยโหลดจากเวปจีนมาแทน (ผมอ่านมา ก็แค่เปลี่ยนชื่อจาก 20 กับ 21 เป็น 9 กับ 10 แต่ผมลองแล้วไม่เห็นได้)

3. 1 vs 3
                        ราชวงศ์จิ้น ของสุมาอี้ สู้กับ ก๊กที่แยกออกมา ของ โจโฉ ซุนเกี๋ยน เล่าปี่

4. การต่อสู้ของง่อ
                        ง่อ ที่แยกออกมา ของซุนเกี๋ยน สู้กับ ราชวงศ์จิ้น ของสุมาอี้

5. การต่อสู้ของจ๊ก
                        จ๊ก ที่แยกออกมา ของเล่าปี่ สู้กับ ราชวงศ์จิ้น ของสุมาอี้

6. การต่อสู้ของวุย
                        วุย ที่แยกออกมา ของโจโฉ สู้กับ ราชวงศ์จิ้น ของสุมาอี้

7. การต่อสู้ของก๊กใหม่
                        เราต้องสร้างฝ่ายของเราเองนะครับ แล้ว ราชวงศ์จิ้น ของสุมาอี้

8. การต่อสู้ของครอบครัว
                        จะมีหลายฝ่ายหลายก๊ก ผู้นำก็เป็น ลูกๆของ โจโฉ เล่าปี่ ซุนเกี๋ยน อ้วนเสี้ยว
                        แล้วกลางแผนที่ จะมีฝ่ายพ่ออยู่ นำทีมโดย โจโฉ ตามด้วย เล่าปี่ ซุนเกี๋ยน อ้วนเสี้ยว และบรรดา ภรรยา สู้กับเหล่าลูกๆ
                        ลูกมี เงิน 5แสน ข้าว 1ล้าน พ่อมี 5หมื่น 1แสน

9. การต่อสู้ของผู้หญิงครับ
                        ใครอยากเห็นสาวๆ เป็นผู้นำก็เล่นเลยครับ สวยๆสู้กัน แทบทุกคนเลยแหละ

10. 5 ก๊ก แบบยาก (ต้อง 6 ดิ)
                        ให้เราเล่น ราชวงศ์จิ้น ของสุมาอี้ สู้กับ เล่าปี่ อ้วนสุด ซุนเกี่ยน โจโฉ อ้วนเสี้ยว
                        ทุกฝ่ายมี เงิน 5แสน ข้าว 1ล้าน ยกเว้น สุมาอี้ ฮ่าๆ อัดแน่นไปด้วยขุนพลทุกคนในเกมเลยมั้ง
                        แบบง่ายผมไม่ได้ให้ไป ยังไม่ได้ลองเปิดเลย

ปล.สุมาอี้ นี่มันตัวร้ายรึไง ฮ่าๆ
                        Last edited by artdekdok; 4 May 2012, 03:30:04.

Comment

• San12 Thai Final ไม่โหลดไม่โหลดไม่ได้แล้ว ไวมากเลยครับ

เหนื่อยไม๊คนดี

Comment

• คุณ art ครับแล้วขุนพลญี่ปุ่น ปลดล็อครูปได้ป่าวครับมา edit เอง เท่ห์มากอ่ารูป อิอิ

Comment

• ของเก่าว่าดีแล้ว
                              ของใหม่ยิ่งล้ำเลิศกว่า
                              ขอบคุณคุณ artdekdok มากครับ

ปล.เพิ่มไฟล์ 2 อันนี้เป็นไทยให้อีกหน่อยได้ไหมครับ
                              s04_152

s04_153

Comment

• ^
                                ^

ในเกมมันอยู่หน้าไหนน่ะ ทำไมผมหาไม่เจอ
                                หรือผมไม่ได้สังเกตนะ
                                Last edited by artdekdok; 4 May 2012, 13:07:33.

Comment

Working...
                                X