Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ LG IPS235V มาแสงรั่ว 4 มุมเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมโชคดีมากรึเปล่าไม่รู้ซื้อจอตอนนั้นยังไม่เจอ หรืออาจจะเรียกได้ว่ายังไม่รู้จัก คำว่าแสงรั่วเลยก็ได้ แต่ที่ผมไปซื้อjib ก็ไม่ได้ยกยอนะครับ และเป็นแค่led23"ธรรมดาของsamsung ผมลองเนี่ยเค้าปิดไฟร้านแทบจะทั้งร้านผมก็ เอะ!! จะปิดทำไมว่ะ 55 ก็รู้แต่ว่ามันดีมากไม่มีปัญหาอะไรเลย เอามาดูพอเริ่มรู้จัก ips ก็เอามาวิตกเรื่องมองข้างสีเพี้ยนซึ่งจริงๆแล้วก็ไม่เท่าไหร่ +ทั้งเห็นด่ากันจังว่าsamsung ไม่ดี แต่ผมถือว่าโชคดีมากเพราะมันเป็นLEDตัวแรกที่ผมซื้อและสินค้ามันสมบูรณ์ครบทุกอย่าง แต่สุดท้ายอ่านมากวิตกมากอยากได้ ips ก็ขายไปซ่ะ ตอนนี้ใจนึงยังเสียดายอยู่เลย+ทั้งหาipsแบบไร้ปัญหาไม่ได้ซ่ะที

Comment

Originally posted by daenger View Post
      รุ่นนี้ใหม่กว่าครับ รุ่น IPS236 ไม่ผลิตแล้วแสงรั่วเยอะกว่า IPS235 ครับ
      แต่ของผมรุ่น IPS236 แสงรั่วน้อยกว่า IPS235ของท่าน นะครับ

Comment

ของผมก็เป็นครับ รุ่นนี รั่วออก 4 มุมเลย
        แต่ไม่สนใจครับ อิอิ

เพราะมันจะเห็นได้ก็ต่อเมื่อ
        ภาพในจอตอนนั้นต้องดำสนิท และไม่มีแสงไฟในห้องเลย
        ซึ่งโอกาศในการที่จะเกิดสถานการณ์แบบนี้ในการใช้งานจริง
        สำหรับผมมันคือ 0.00001% ครับ
        (เวลาดูหนังผมก็ไม่ได้ปิดไฟในห้อง และฉากที่จะดำสนิทก็หายากเหลือเกิน
        แต่ถ้าตอนเทสเปิดโปรแกรม DPT และปิดไฟล่ะเห็นแน่ๆ)

และก็ไม่ได้ซีเรียสมากครับ เพราะได้มือสองสภาพเทพราคาถูกมา
        ถ้าปล่อยต่อยังไงเสียก็เข้าเนื้อไม่เกิน 500 บาท

บางทีถ้าเรามัวมองข้อเสีย เราจะจับ
        จะเล่นอะไรมันก็ไม่มีความสุขน่ะครับ
        สู้มองข้อดีที่มีจะสบายใจกว่าครับ

Comment

Originally posted by pot_simple View Post
          ของผมก็เป็นครับ รุ่นนี รั่วออก 4 มุมเลย
          แต่ไม่สนใจครับ อิอิ

เพราะมันจะเห็นได้ก็ต่อเมื่อ
          ภาพในจอตอนนั้นต้องดำสนิท และไม่มีแสงไฟในห้องเลย
          ซึ่งโอกาศในการที่จะเกิดสถานการณ์แบบนี้ในการใช้งานจริง
          สำหรับผมมันคือ 0.00001% ครับ
          (เวลาดูหนังผมก็ไม่ได้ปิดไฟในห้อง และฉากที่จะดำสนิทก็หายากเหลือเกิน
          แต่ถ้าตอนเทสเปิดโปรแกรม DPT และปิดไฟล่ะเห็นแน่ๆ)

และก็ไม่ได้ซีเรียสมากครับ เพราะได้มือสองสภาพเทพราคาถูกมา
          ถ้าปล่อยต่อยังไงเสียก็เข้าเนื้อไม่เกิน 500 บาท

บางทีถ้าเรามัวมองข้อเสีย เราจะจับ
          จะเล่นอะไรมันก็ไม่มีความสุขน่ะครับ
          สู้มองข้อดีที่มีจะสบายใจกว่าครับ
          ถ้าจ่ายเงินแล้วได้ของแย่แบบนี้ ผมไม่เอาด้วยหรอกท่าน

Comment

ถ้าจ่ายเงินแล้วได้ของแย่แบบนี้ ผมไม่เอาด้วยหรอกท่าน

ผม รั่วนิดเดียวก็ไม่เอาเหมือนกัน จ่ายตังก็ต้องได้ของดีที่สุด

Comment

คหสต.ครับผม
              ผมก็ไม่ได้ถามท่านด้วยว่าท่านจะเอา หรือ ไม่เอาน่ะครับ

ยังไงไม่ต้อง QUOTE ข้อความมาตอบโต้กับผมจะดีมากครับ

Comment

จัดมาแระ ไปเดินเล่นไอที ดันหลวมตัวซื้อเข้าให้จนได้ips235v
                ssตัวเก่ามันขึ้นเส้นผ่าหน้าจอพอดี ทนใช้มานานละ
                เทสเดทไม่มีเทสที่ไอทีซิตี้เลย กลับมาเทสแสงรั่ว ถามพนักงานบอกถ้ารั่ว
                เครมได้เลยใน7วัน ก็สบายๆเทสไป7วันแรก ไม่มีแสงรั่วหรือตาไม่ดีไม่รู้
                เทียบกับlcd ssตัวเก่าเห็นชัดกว่า ถือว่าผ่านจุดนี้
                จะมีก็ยังไม่ชินกะสีมันเวลาพื้นดำสนิทๆมันจะไม่มืดไปเลยแบบled tv
                มันจะเงาๆแล้วมุมมองมันจะไม่ดำถ้ามองเฉียงๆ แต่ถ้าเป็นภาพหรือหนังหรือมีสีขึ้นมามุมมองจะ
                ปกติมองเฉียงๆก็ยังสีเหมือนเดิมอยู่ แต่อันนี้ไม่ได้ใช้อยู่แล้วเพราะส่วนใหญ่ก็มองตรงๆตลอด
                ลองเล่น need the run / Call of duty ถือว่าผ่าน ไม่เห็นเงาตามแต่อย่างใด
                ถ้าจับผิดกันสุดๆ แบบฮาดคอร์เกมส์เมอร์อันนี้ไม่ทราบว่าจะเห็นต่างกันมั้ย
                รวมๆถือว่าคุ้มราคา จริงๆสนใจdell ips24"เล็งมานาน แต่ราคาดันต่างกันเท่าตัว
                เลยจบที่ตัวนี้ซะงั้น

Comment

เพิ่งซื้อจอรุ่นนี้มาครับ...มีปัญหาเรื่อง hdmi ภาพไม่ขึ้น ใช้การ์ดจอ GTS 450 สาย BELKIN

เพิ่งต่อ hdmi ครับ...ใครพอจะทราบช่วยบอกทีครับ

Comment

Working...
                  X