Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ LG IPS235V มาแสงรั่ว 4 มุมเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ LG IPS235V มาแสงรั่ว 4 มุมเลยครับ

เพิ่งซื้อ Monitor LG IPS235V เมื่อวันศุกร์ 27/4/55 แสงรั่วทั้ง 4 มุม LG ส่วนใหญ่มันเป็นแบบนี้อยู่แล้ว หรือว่าควรจะเอาไปเปลี่ยนตัวใหม่ดีครับ ถ้ามันรั่วน้อยผมก็ไม่ซีเรียสนะครับ เพื่อน ๆ ว่า มันรั่วน้อยหรือว่ารั่วพอสมควรครับ

ภาพถ่ายหลังจากปิดไฟในห้องครับ ถ่ายแบบ ISO

ถ่ายแบบใช้แฟลซครับ

ผมไปที่ร้านตั้งแต่วันนั้นเลยครับเปลี่ยนเลย
    แล้วใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับนอกจากเรื่องแสงรั่ว สนใจอยู่แต่ก็ลังเล

Comment

เคยเห็นที่เขาเอามาโชว์แสงรั่ว จะรั่วแค่มุม หรือ สองมุมครับ แต่นี่ 4 มุม ผมว่ารีบเอาไปเปลี่ยนเถอะ
      เห็นเขาว่ารุ่นนี้แสงรั่วจะเป็นล็อตแรกๆ
      ล็อตหลังๆปัญหานี้ไม่มีแล้ว

Comment

เรื่องการใช้งาน เปิดเน็ต ดูหนัง โทนสี ก็ ok ใช้ได้ครับ เสียบสาย HDMI เล่นเกมส์ ps3 กับ xbox 360 ก็ ok แต่โทนสีตอนเปิดเน็ตดูดีกว่าหรือเป็นเพราะผมอาจยังปรับค่าไม่เป็น ส่วนตอนดูหนังที่มีฉากมืด หรือไฟล์รูปที่มีโทนสีดำ แสงจะรั่วทั้ง 4 มุมครับ สรุปปัญหาที่เจอคือแสงรั่ว นอกนั้นเรื่องภาพ, เฟรมเรต OK ครับ

Comment

เปลี่ยนเลยครับ ค่อนข้างเยอะนะ ผมแนะนำให้ลองที่ร้านเลยจนกว่าเราจะพอใจ

Comment

รั่วได้เยอะมากกก

Comment

นี่หรือคุณภาพ Lg
              ปล ทั้ง Aoc ทั้ง Dell ก็ ใส้ใน ของLg ทั้งน๊านน

Comment

รุ่นนี้ มันประมาณกี่บาทครับ

Comment

Originally posted by Tegra View Post
                  รุ่นนี้ มันประมาณกี่บาทครับ
                  5พันปลายๆ ครับ

Comment

แล้ว LG IPS236V ยังไม่มา หรือเป็นรุ่นเก่าคับ

Comment

รุ่นนี้ใหม่กว่าครับ รุ่น IPS236 ไม่ผลิตแล้วแสงรั่วเยอะกว่า IPS235 ครับ

Comment

lg qc ห่วย ยัน led tv ครับ แสงรั่วกระจาย

แต่ผมชอบ tv pasma เค้านะ

Comment

LG PASMA ใช้ได้เจ็ดเดือน เปิดไม่ติดเฉยเลย แจ้งซ่อมไปแล้วช่างมาดูแล้วบอกว่าต้องรออะหลั่ย ยังไม่มีกำหนด โคตรเซ็งเลย

Comment

IPS235 มีวิธีเทสที่หน้าร้านมั้ยครับ
                            แล้วถ้าปกติเนี่ย มันต้องดำสนิทเลยรึเปล่า หรือต้องมีแสงบ้างครับ สำหรับรุ่นนี้

Comment

ซื้อตามห้างผมก็เทสเดทไบร์ทมาครับ ไม่มีซักจุด แต่เรื่องแสงรั่วต้องปิดไฟให้ห้างให้มืดครับถึงจะมองเห็นซึ่งเราไม่สามารถปิดไฟห้างได้ นอกจากหาถุงดำใหญ่ไปคลุมหน้าจอดูครับ ของผมเช็คเดทไบร์ทแล้วแต่ตอนนั้นไม่ได้เตรียมถุงไปก็เลยไม่ได้เช็คเรื่องแสงรั่วครับ

Comment

Working...
                              X