Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง S41 322 แล้วครับ ตอนนี้ติดแค่ ไวเลส ที่ยัง patch ไม่ได้ ใช้ Kalyway 10.5.2 อย่าใ้ช้ leo4all v3 นะครับ บูทไม่ขึho

Comment

• รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ
      เครื่องผม pec.
      CPU Intel core2duo e4600 2.4G
      RAM 2G
      Mainboard Gigabyte GA-EP35
      VGA Geforce 8600GT 512M (Nividia)

ผมลงโดยใช้ Kalway โดยไม่เลือก driver VGA สามารถลงได้ตามปรกติ ใช้งานได้ดีครับ แต่ติดปัญหาคือ
      resolution ได้แค่ 1024x728 เองครับ จะทำอย่างไรดีครับ กับการลง driver VGA nvidia ตัวนี้
      รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับผม :-)

Comment

• Originally posted by phatai View Post
        phatai ขอแนะนำตัวครับ
        เป็นนามสกุลหรือป่าวครับ

Comment

• มันรองรับ p45 ยังครับ

Comment

• ขอโปรแกรม

ขอโปรแกรม i-work กะ i-life หน่อยครับอิอิอยากลองมั่ง ใช้กับเครื่อง PC ได้จริงใช่ป่าวครับ ผมกำลังลง MacOs ใน่ Pc ดู ขอลิ้งโหลดด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเน้อ

Comment

• ใช้พื้นที่ในการลงกี่gbครับ อยาลองเอาลงeee pc กลัวพื้นที่ไม่พอ

Comment

• Originally posted by tfreelife View Post
                รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ
                เครื่องผม pec.
                CPU Intel core2duo e4600 2.4G
                RAM 2G
                Mainboard Gigabyte GA-EP35
                VGA Geforce 8600GT 512M (Nividia)

ผมลงโดยใช้ Kalway โดยไม่เลือก driver VGA สามารถลงได้ตามปรกติ ใช้งานได้ดีครับ แต่ติดปัญหาคือ
                resolution ได้แค่ 1024x728 เองครับ จะทำอย่างไรดีครับ กับการลง driver VGA nvidia ตัวนี้
                รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับผม :-)
                โหลด NvInject installer V4.1 หรือ 5.1 , 5.2 มาครับ เป็น pkg สามารถ install ได้เลย บูตเข้าไปติดตั้งโดยใช้ -v -x ครับ

Originally posted by phatai View Post
                phatai ขอแนะนำตัวครับ เพิ่งสมัครวันนี้เอง
                สเปกเครื่องของผม พอจะลงไหวมั้ยครับ
                Mainboard ASUS P4P800E-DELUXE
                CPU Intel(R) Pentium(R)4 CPU 3.00GHz DUO
                Ram 1 GB
                ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ.....ขอบคุณครับ
                ย้ฟะฟร
                พอได้ครับ แนะนำแผ่น JAS 10.4.10 แล้วค่อยลง Kalyway 10.5.2

Originally posted by beckmee View Post
                ลง S41 322 แล้วครับ ตอนนี้ติดแค่ ไวเลส ที่ยัง patch ไม่ได้ ใช้ Kalyway 10.5.2 อย่าใ้ช้ leo4all v3 นะครับ บูทไม่ขึho
                wireless ยังใช้ไม่ได้นะครับ ถ้าอยากใช้ wireless จริง ๆ ต้องไปซื้อ แบบ USB มาครับ (ได้แค่บางยี่ห้อ บางรุ่นเท่านั้น)

Comment

• ขอบคุณคุณ Skywalker อย่างสูงเลยครับ เดี๋ยวจะลองทดสอบดูอีกทีครับผม ;-)

Comment

• ดีค๊าบ ได้ความรู้เพิ่ม *-*

Comment

• อยากได้ตัวboot camp ของ leopard นะครับ พอดีที่ install ไป มันไม่มีมาให้นะครับ จะไปหาได้จากที่ไหนบ้างครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ ผมลงเสร็จแล้ว แต่ไดร์เวอรซาวของ Creative 7.1 มันไม่มีอ่ะคัยพอมีไดร์เวอร์ตัวนี้บ้างรบกวนขอลิ้งดาวโหลดหน่อยครับ และวิธีดุว่าไดร์เวอร์ตัวไหนที่เราไม่ได้ลงบ้าง ดูตรงไหนหรอครับเหมือน Divice manager ของวินเอ็กพีอ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

Comment

• ขอถามอีกครับ วิธีเปลี่ยนภาษาบนคีย์บอร์ดกดตัวไหนหรอครับ แล้วไปตั้งที่ตัวไหนหรอ แฮ่ๆๆ ผมพึ่งหัดอ่านะเวลาจะเปลี่ยนภาษาทีต้องไปกดที่ ทาสบาอยู่เรื่อยรบกวนคนที่ใช้แมคบ่อยๆ ตอบหน่อยครับ ขอบคุณมาก

Comment

• สเปคผม
                            p4 3.0 ht
                            ram 1 gb
                            hd 80 gb
                            vga x1650pro 512 mb
                            sond 5.1
                            พอจะลงได้ไหมครับ อยากเปลี่ยนไปใช้แมคมั่ง

Comment

• ที่จริง Mac OS X เป็นตัวที่กินทรัพยากร น้อยกว่า windows อยู่แล้วละครับ เพราะเนื่องจากพัฒนามาจาก ระบบ UNIX เดิมนั้นเอง ระบบ UNIX เป็นระบบที่เสถียรที่สุด จึงได้พัฒนามาด้วย UI และ การออกแบบและพัฒนาใหม่ๆ จึงออกมาเป็น MAC นะครับ แต่ที่ว่าไหว ไม่ไหว นั้นขึ้นอยู่กับว่าคุณใช้งานหนักแค่ไหน และ ที่สำคัญ อุปกรณ์ทาง HW ยังไม่ค่อย SUPPORT ซักเท่าไหร่นะครับ

Comment

• Originally posted by นีโอ32Bit View Post
                                ขอถามอีกครับ วิธีเปลี่ยนภาษาบนคีย์บอร์ดกดตัวไหนหรอครับ แล้วไปตั้งที่ตัวไหนหรอ แฮ่ๆๆ ผมพึ่งหัดอ่านะเวลาจะเปลี่ยนภาษาทีต้องไปกดที่ ทาสบาอยู่เรื่อยรบกวนคนที่ใช้แมคบ่อยๆ ตอบหน่อยครับ ขอบคุณมาก
                                เข้าไปที่ system preferences > International ครับ

Comment

Working...
                                X