Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับท่านผู้รู้ ทำไม i-tune ของผมมันไม่ซัพพอร์ต ภาษาไทยเลยอ่ะครับแต่บางเพลงก็เป็นภาษาไทยอยู่นะ บางเพลงนะ ส่วนมากจะเป็นภาษาอะไรไม่รู้อ่านไม่ออก รบกวนวิธีตั้งค่าให้อ่านไทยได้หน่อยครับ แล้วอีกอย่างหนึ่ง ไฟล text บางตัวที่ผมนำมาเปิดอ่าน มันเป็นภาษาไรไม่รู้อ่านไม่ออก รบกวนด้วยครับ ต้องตั้งค่ายังไง ขอบคุณครับ

Comment

• Mainboard : ASUS P5LD2 SE
      CPU : Core2DUO 2.0 G 800h
      VGA : ASUS EN7100GS256
      SOUND & LAN : ONBOARD
      RAM : 4 G
      HARDDISC : 250 g 2ลูก

สเปคนี้พอลงได้มั้ยครับ พอดีเปลี่ยนงานแล้วที่ออฟฟิศดันใช้แมค

จะซื้อใหม่ ก็ยังไร้ทรัพย์ เลยอยากลงกับ pc ก่อนครับ

เจ้าของกระทู้รับจ้างลงมั้ยครับ ต้องใช้ finalcut after effect Photoshop อะไรแบบนี้ด้วยครับ

Comment

• Originally posted by นีโอ32Bit View Post
        รบกวนหน่อยครับท่านผู้รู้ ทำไม i-tune ของผมมันไม่ซัพพอร์ต ภาษาไทยเลยอ่ะครับแต่บางเพลงก็เป็นภาษาไทยอยู่นะ บางเพลงนะ ส่วนมากจะเป็นภาษาอะไรไม่รู้อ่านไม่ออก รบกวนวิธีตั้งค่าให้อ่านไทยได้หน่อยครับ แล้วอีกอย่างหนึ่ง ไฟล text บางตัวที่ผมนำมาเปิดอ่าน มันเป็นภาษาไรไม่รู้อ่านไม่ออก รบกวนด้วยครับ ต้องตั้งค่ายังไง ขอบคุณครับ
        ต้องลง script thaitune ครับ แต่ลงแล้วไม่เป็นผล นะครับ ใช้งานไม่ได้ ....จะให้สมบูรณ์เต็มร้อยเหมือนแมค แท้ ๆ คงไม่ได้ครับ ...ผมใช้วิธีแก้ไข ID3 tag ใน itune เลยครับ

Comment

• Originally posted by motiongraphic View Post
          Mainboard : ASUS P5LD2 SE
          CPU : Core2DUO 2.0 G 800h
          VGA : ASUS EN7100GS256
          SOUND & LAN : ONBOARD
          RAM : 4 G
          HARDDISC : 250 g 2ลูก

สเปคนี้พอลงได้มั้ยครับ พอดีเปลี่ยนงานแล้วที่ออฟฟิศดันใช้แมค

จะซื้อใหม่ ก็ยังไร้ทรัพย์ เลยอยากลงกับ pc ก่อนครับ

เจ้าของกระทู้รับจ้างลงมั้ยครับ ต้องใช้ finalcut after effect Photoshop อะไรแบบนี้ด้วยครับ
          ต้องลองแล้วล่ะครับ แต่พื้นฐานเสปคแล้ว ใช้ได้เลยครับ

บอร์ด มัน รองรับ Core2duo ด้วยหรอครับ

Comment

• Originally posted by Skywalker- View Post
            ต้องลง script thaitune ครับ แต่ลงแล้วไม่เป็นผล นะครับ ใช้งานไม่ได้ ....จะให้สมบูรณ์เต็มร้อยเหมือนแมค แท้ ๆ คงไม่ได้ครับ ...ผมใช้วิธีแก้ไข ID3 tag ใน itune เลยครับ
            ID3 tag เป็นโปรแกรมหรอครับ หรือว่าเมนูตั้งค่าใน i-tune ติดตั้งแล้วอ่านภาษาไทยได้เต็มป่าวครับ
            ขอบคุณครับที่ตอบ อิอิ

Comment

• เยี่ยมเลยค๊าบ ความรู้เพียบเยย

Comment

• รบกวนคุณ Skywalker อัพรูปลงใหม่หน่อยครับ ตอนที่ 1 น่ะ วิธีการลง mac ใน pc อ่ะครับคือรูปมันไม่มีอ่ะ เห็นขึ้น 3 รุปเอง อยากดูวิธีการลงใหม่อีกอ่ะครับ ว่าเลือกยังไงบ้าง ขอบคุณมากครับ

Comment

• ตอนนี้ผมเอาบอร์ดไปเคลมอยู่เซงเรย เดี๋ยวผมจะได้มาอาทิตย์หน้า
                  ปล.แฟลชไบออส ใส่โลโก้แอปเปิ้ลแล้ว ล้มเหลว แงๆๆๆๆๆ
                  กลัวผิดกฎ EULA ของ Apple อิๆ

Comment

• เหอๆ อยากทำมั่งจัง อิอิ กลัวเจ้งไม่เอาดีก่า อย่าลืมมาโพสใหม่เน้อ จะรอครับ

Comment

• คุณ wangtrirat ครับแนะนำ การ

Comment

• คุณ wangtrirat ครับแนะนำ การ set bios ครับ การติดตั้ง kalyway 10.5.2
                        ไม่สามารถลงได้(ลงมาถึงตอนเลือกภาษา แล้วเข้าช่วง prepare แปบเดียวแล้วมันก็ ปิดเครือ่งเลย) ไม่รู้ต้องทำไง P5K นี่ต้อง flash Bios ไหม ถ้าเป็นไปได้ช่วยแนะนำละเอียดๆเลย ขอบคุณครับ

spec. ผม คือ
                        cpu : core2duo E8200
                        Mainboard : ASUS P5K
                        Ram KingMax 1- DDR2- 800MHz
                        HD2 SATA 250 G
                        VGA : sapphire ati HD 3860 ram 256
                        dvd-rw sata

Comment

• Originally posted by h4n0n6 View Post
                          คุณ wangtrirat ครับแนะนำ การ set bios ครับ การติดตั้ง kalyway 10.5.2
                          ไม่สามารถลงได้(ลงมาถึงตอนเลือกภาษา แล้วเข้าช่วง prepare แปบเดียวแล้วมันก็ ปิดเครือ่งเลย) ไม่รู้ต้องทำไง P5K นี่ต้อง flash Bios ไหม ถ้าเป็นไปได้ช่วยแนะนำละเอียดๆเลย ขอบคุณครับ

spec. ผม คือ
                          cpu : core2duo E8200
                          Mainboard : ASUS P5K
                          Ram KingMax 1- DDR2- 800MHz
                          HD2 SATA 250 G
                          VGA : sapphire ati HD 3860 ram 256
                          dvd-rw sata
                          ลองดูเลยครับ เมนบอ์ดผมก็ P5K เหมือนกัน , แต่ Drive เป็น IDE
                          เลือก Patch อะไรมั่งครับ

Comment

• สวัสดีครับ ขอรบกวนอีกทีครับ ผม download package for Nvidia512 M มาลงแล้ว จากนั้นจะลง `windows xp by bootcamp `แต่ผมไปหาโปรแกรม - bootcamp assistance ใน utility ไม่เจอเลยครับ
                            ทำมัย leopard ที่ลงจึงไม่มีล่ะครับ แล้วจะลง `windows xp `ได้อย่างไรบ้างครับ รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับผม
                            ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

Comment

• ขอถามหน่อยครับ ปุ่ม capture รูปหน้าจอกดตรงไหนหรอครับ อิอิ อยากเอารูปมาโชว์ ขอบคุงครับ

Comment

• เปิดโปรแกรม Grab ใน Utillity ของ Application แล้วแถบด้านบนจำไม่ได้แล้วว่าเขียนว่าไง

แต่จะเขียนในๆว่า Capture screen

Comment

Working...
                                X