Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แงๆ ส่งไปประกันเขาบอกบอร์ดผมบิ่นอะ ทั้งๆที่เอาไปคมๆเรย แล้วไม่รับผิดชอบให้ด้วย งี้ต้องไปด่าถึงที่ถึงจะยอม
    จะทำโลโก้ใหม่ จะตัดต่อวีดีโอไม่ได้เรย เล่นเครื่อง Plll เฉยเรยตอนนี้ ที่หลังจะไม่ซื้ออีกแล้ว ซินเน็ค

เอามาให้ดู เครื่องปลอมที่สวยกว่าของแท้จาก Aquamac

Core2Quad Q6600 3.2GHZ
    Ram 4GB
    QuadroFX ไม่รู้รุ่นไหน แต่รู้ว่าใช้ในแมคโปรแท้ถ้าสั่งออฟชั่นสูงสุด
    WD Raptor วางในที่สวยงามมาก ใช้บู๊ต OSX (เครื่องผมฮาร์ดดิสธรรมดายังบู๊ตแค่6วิ นี่จะเท่าไรเนี่ย)

บนแมคหากเล่นเกมส์อะไรไม่ต้องห่วงเรื่องการ์ดจอ ไอที่เอาไว้ใช้ตัดต่อ ตระกูลที่เห็นในสเปคนี้
    ทำมาเพื่อ OpenGL โดยแท้ แมคไม่มี DirectX อยู่แล้ว ดังนั้น การ์ดที่ไร้ค่าเมื่อเล่นเกมส์ในวินโดวส์
    จะกลายเป็นเทพในแมคไปโดยปริยาย อิๆ

Last edited by wangtrirat; 11 Jul 2008, 21:39:33.

Comment

• Originally posted by tfreelife View Post
      สวัสดีครับ ขอรบกวนอีกทีครับ ผม download package for Nvidia512 M มาลงแล้ว จากนั้นจะลง `windows xp by bootcamp `แต่ผมไปหาโปรแกรม - bootcamp assistance ใน utility ไม่เจอเลยครับ
      ทำมัย leopard ที่ลงจึงไม่มีล่ะครับ แล้วจะลง `windows xp `ได้อย่างไรบ้างครับ รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับผม
      ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
      mac แท้ หรือเปล่าครับ ?

Originally posted by นีโอ32Bit View Post
      ขอถามหน่อยครับ ปุ่ม capture รูปหน้าจอกดตรงไหนหรอครับ อิอิ อยากเอารูปมาโชว์ ขอบคุงครับ
      command (ปุ่ม windows)+ shift + 3 ครับ

Comment

• pc ครับอิอิ พอรู้แนวทางเดี๋ยวเอาไปปรับใช้เอางับ อิอิ ปุ่ม command ของแมคคือปุ่ม ctrl ของ pc ป่าวครับอิอิเดาไปงั้นล่ะ....

Comment

• ร่วงไปหน้า10เรยจิ

Comment

• เดี๋ยวรอเครื่องใช้ได้ก่อน เดี๋ยวทำภาพใหม่ จะได้ดูสบายๆ

Comment

• Originally posted by h4n0n6 View Post
              คุณ wangtrirat ครับแนะนำ การ set bios ครับ การติดตั้ง kalyway 10.5.2
              ไม่สามารถลงได้(ลงมาถึงตอนเลือกภาษา แล้วเข้าช่วง prepare แปบเดียวแล้วมันก็ ปิดเครือ่งเลย) ไม่รู้ต้องทำไง P5K นี่ต้อง flash Bios ไหม ถ้าเป็นไปได้ช่วยแนะนำละเอียดๆเลย ขอบคุณครับ

spec. ผม คือ
              cpu : core2duo E8200
              Mainboard : ASUS P5K
              Ram KingMax 1- DDR2- 800MHz
              HD2 SATA 250 G
              VGA : sapphire ati HD 3860 ram 256
              dvd-rw sata
              ไม่มีอะไรต้องปรับนอกจาก

เปลี่ยนเป็น S3 ใน Power
              ACPI 2.0 เปิดเลยอันนี้

ใน CPU ให้ Disable Speedstep ออก

เวลาลง เลือก Vanilla Kernel

ไดร์เวอร์ VGA รุ่นนี้ ยังไม่รองรับใน OSX คับ และอาจจะไม่รองรับตลอดไป หรืออาจจะมี Developer ทำขึ้นมา แต่ที่ไม่ผ่านการลง น่าจะเป็นที่การ์ดจอคับ เพราะเคยซื้อ HIS 3860 มาลองแล้ว แต่ลงผ่าน แต่เวลาบู๊ตเข้า OSX เข้าไม่ได้

Audio ใช้ ALC883 เลือกอันเดียว

Lan ไม่มี ลงทีหลัง

Chipset เลือกหมด นอกนั้นจิปาถะ ตามใจชอบ

อาจจะไม่มช่ที่การ์ดจอ บางทีอาจเล่นได้ แต่ไม่มี ไดร์เวอร์ ทำงานไม่เต็มที่ ที่น่าจะเป็นอีกอย่างคือ

แผ่นไม่สมบูรณ์ และ โอเวอร์คล๊อกมากเกินไป ลองปรับลงก่อน หรือ ปรับไบออสยังไม่ถูกต้องคับ

ลองดูครับ 3สาเหตุ ไม่ได้ตอบนานเลยเพราะเพิ่งเห็น - -* ไบออสควรเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดจะดีมากคับ
              Last edited by wangtrirat; 13 Jul 2008, 12:23:13.

Comment

• Originally posted by นีโอ32Bit View Post
                pc ครับอิอิ พอรู้แนวทางเดี๋ยวเอาไปปรับใช้เอางับ อิอิ ปุ่ม command ของแมคคือปุ่ม ctrl ของ pc ป่าวครับอิอิเดาไปงั้นล่ะ....
                ปุ่ม windows ครับ

Comment

• สเป็กขนาดนี้ไหวมั้ยครับ
                  C2D E4500 2.2GHz
                  ASUS P5K-SE
                  XFX GF8600GT 256MB
                  RAM 2 GB
                  HDD 160 GB
                  SOUND:LAN ONBOARD
                  DVD:HDD:SATA

Comment

• เสปกไหว แต่จะลงแล้วใช้ได้ครบไหมต้องลองครับ

Comment

• Originally posted by MarkJiab View Post
                      สเป็กขนาดนี้ไหวมั้ยครับ
                      C2D E4500 2.2GHz
                      ASUS P5K-SE
                      XFX GF8600GT 256MB
                      RAM 2 GB
                      HDD 160 GB
                      SOUND:LAN ONBOARD
                      DVD:HDD:SATA
                      ลงได้หรือป่าวค๊าบ อยากทราบเพื่อไปเป็นแนว

Comment

• amd หัวเดียวลงได้ไหมเอ่ย...

แล้วต้องลงตัวไหนเหรอ....

ปล.รูปไม่ขึ้นแล้วอ่ะ

Comment

• อีกข้อคับ...

ลงแล้วเล่นเกมไรได้บ้างเหรอคับ

Comment

• อยากลงเหมือนกันงับ น่าสนมากๆ

Comment

• อยากลงมั่งครับพี่น้อง

Comment

• เดะเอาเครื่องลูกค้า มายืมลงแมค ถ่ายรูปก่อน เดี๋ยวจะหาว่าไม่สนใจ ฮิฮิ

Comment

Working...
                                X