Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยคับ ที่จะลงนี่keyboard/mouseนี่ต้องเป็นport usbป่าวคับ

Comment

• keyboard นี่ PS/2ได้คับ แค่ Mouse USB เท่านั้น
      เดี๋ยวขอตัวไปถ่ายภาพการลงก่อนนะคับ

Comment

• เสร็จแล้วคับ ใช้ Hi5 อัพภาพ รำคาน เดี๋ยวหายอีก อิๆ

Comment

• โอม ขอให้คนดูทะลุ 20000เถิด สงสารเด็กอายุ15บ้างเน้อ

Comment

• เอาละคับ คงไม่หายอีกแร้ว ขอให้ลงอย่างราบรื่นนะคับ

Comment

• เครื่องแรกติดตั้งไม่ได้(e2160,ram 2g dvd-rom(ide)160g(sata))
              ลองอีกเครื่อง เหลืออีก 5 นาทีจะเสร็จ......แล้วมันก้อนิ่งไปเลย(หลายรอบแระ)(p4630,ram 1 g,dvd-rom(ide),20g(ide))

เฮ้อ ท้ออออออออออออออ

Comment

• Originally posted by wangtrirat View Post
                โอม ขอให้คนดูทะลุ 20000เถิด สงสารเด็กอายุ15บ้างเน้อ
                สงสารคนแก่ด้วยก็ดีน้องเอ้ย ขอทะลุ บ้างเน้อ

Comment

• หิหิ

Comment

• ลงเสร็จแล้ว

แล้วพอจะเข้า OS มันก็รีสตาร์ตเองทุกทีเลยอ่ะ

เป็นอะไรเหรอ

Comment

• ลง Kernel ผิด หรือไม่ซัพพอร์ตคร๊าฟฟฟ ส่วนเอเอ็มดี อย่าลืมข้างล่างสุดคับ

Comment

• แหล่มเลยครับ เดี๋ยวจะเอาไปลองทำ ^^

Comment

• ผมลงไม่มีไดร์เวอร์ซาว์การ์ด Sound Blaster Live!5.1 SB0220 คับ คุณ wangtrirat พอจะมีไหมคับ

Comment

• CPU Intel Pentium D 930 3.0GHz
                            Main Board ASUS P5LD2-SE
                            Memory Corsair 2 GB DDR2/667
                            VGA Winfast 7600 GTS 256 MB
                            Soundcard Sound Blaster Live!5.1 SB0220

ผมลงไปแล้วติดอยู่อันเดียวมันไม่มีเสียง ใครพอจะรู้วิธีทำให้ได้ไหมคับ แต่อยากใช้ Sound Blaster Live!5.1 SB0220 ตัวนี้ด้วย
                            ผมลงไม่มีไดร์เวอร์ซาว์การ์ด Sound Blaster Live!5.1 SB0220 คับ คุณ wangtrirat พอจะมีไหมคับ

ขอบพระคุณอย่างสูงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

• เท่าที่จำได้ Sound Card ของ Creativeใช้ไม่ได้นะครับ ต้องออนบอร์ดเฉพาะรุ่นเท่านั้น

Comment

• สวัสดีทุกท่าน ปาไปหน้า 10ละ โห ท่านเจ้าของกระทุ้เอาจริง หุหุ แต่ขอถามหน่อยครับ i-tune ผมทำไมไม่เปงภาษาไทยอ่ะ ต้องไปปรับตรงไหนหรอท่าน เปงภาษาต่างด้าว เฉย... อ่านชื่อเพลงไม่ออก เง้อ ช่วยหน่อยเน้อ ขอบคุณครับ..

Comment

Working...
                                X