Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -command not found (หลังจากATI ไปใส่ในextensionและ "sudo -s")

Comment

• Originally posted by juniji View Post
      -command not found (หลังจากATI ไปใส่ในextensionและ "sudo -s")
      กดคำสั่งไหนคับ

Comment

• ล่าสุดเข้าได้แล้วครับ -sudo/password/repair/re start แต่หน้าจอก็ยังคงบาน(1024 x 768)

Comment

• ปรับ ความละเอียดยังอะคับ

Comment

• -มี resolutions 1024 x 768 ให้ตัวเดียวครับ(display)
            -มี ที่ปรับความละเอียดจากจุดอื่นๆอีกไม๊ครับ

Comment

• แสดงว่าไดร์เวอร์ยังไม่ไป ลองทำตามลิงค์ที่เป็นอังฤษดูคับ เผื่อเข้าใจบ้าง

Comment

• athion xp 1.8ghz
                ram 512 mb
                harddisk 80gb
                ใช้ได้ป่ะคับ
                ปล.ขอ ilife on windows
                Thk

Comment

• สรุปว่า จะให้iTunesอ่านภาษาไทยออก ต้องลงScript Thaitunesครับ แต่มันใช้กับแมคเทห์ไม่ได้ สรุปว่าต้องแก้Tagเอาล่ะงานนี้

ออ มีอีกเรื่อง-2เรื่องอยากบอก
                  1. ตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้OSXนี่ Downloadเร็วขึ้นเยอะ ทั้งหน้าเวป โปรแกรม แล้วก็บิต!! เนตสายเดียวกันแท้ๆ
                  2. เครื่องเล่นMP4 Creative Zen V ของผมก็Syncได้น่อ ผ่านXNJB งานนี้ทางสะดวกเลยครับ
                  กว่าจะอัพโหลดรูปได้... เฮ้อ~ คลิกที่รูปเพื่อดูภาพใหญ่

ว่าแต่ Mac เทห์นี่Update ได้ไหมครับ มันไม่ยอมให้ลงiTunes ตัวใหม่อ่ะ มันต้องการ10.4.9
                  อ้อ แล้วก็ปิดBlue Toothยังไงครับ ไฟกระพริบตลอดเลย รำคาญสายตา กลัวเอาเมาส์Wireless 2.4Ghzมาใช้แล้วมันจะตีกันด้วย
                  Last edited by Beaver_XT; 27 Jul 2008, 19:50:51.

Comment

• 1.ผมใช้ sempron 1.8 asus k8v en6600 128 MB HDD 80 ใช้ 10.5.2 ได้ไหมครับ
                    2. ผม boot จากแผ่น 10.5.2 แล้ว พอเข้าไปได้หน่อยมันก็ให้ enter เสร็จก็รีสตาทแล้วก็บูตไหมก็ให้ Enter เหมือนเดิมเป็ฯกับแผ่นที่ไรท์รึเปล่า

Comment

• คือผมจะรันmac os x 10.5.2ลงในpcผมอะนะคับ คือว่าผมโหลดเสร็จเรียบร้อยแล้วแต่มัน install fail อ่ะคับ
                      มันบอกว่า install fail the installer could not create the folder "/volumes/mac/basesystem.pkg.
                      อะคับแล้วผมก็นึกว่ามันไม่รองรับระบบNTFSก็เลยไปformatใหม่เป็นFAT32 แล้วมันก็บอกว่า
                      install failed the installer could not install some files in "/Volumes/Mac" Contact the software manufacturer for assistance
                      สเป็กเครื่องผมก็
                      intel core2duo 2.2GHz T7500
                      ddr2 ram 667 4GB
                      250HDD SATA
                      Up to 512mb ATI Mobility HD Radeon 2400XT

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะคับ

Comment

• ต้องใช้Disk Utilitiesจากแผ่นที่ลง Formatเป็นระบบของMacอ่ะครับ

Comment

• ตอบใครหรอคับ ตอบผมหรือว่าด้านบนของผมง่ะ

Comment

• ตอบของท่านล่ะครับ เพราะว่าMacมันไม่สามารถลงOSXใน File Systemอื่นได้ครับ

Comment

• formatเป็นHFS+ journalน่ะครับท่านtoto126
                              ลองดูอันแรกอะ

Comment

• ขอบคุนคับได้ละคับ

แต่!!!! พอinstallเสด restartเครื่องแล้วมันก็มีรูปappleถูกแทะขึ้นมาคับ แล้วอยู่ดีๆมันก็หน้าจอดำไปเลยคับ ทำไงดีคับ

ขอบคุนคับ แล้วไม่ต้องเรียกท่านก็ได้นะคับบ

Comment

Working...
                                X