Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงpatchอะไรมั่งครับ
    ลงpatchการ์ดจอด้วยชัวร์เลย

Comment

• ใช้ลงกะ amd ได้เปล่าครับท่านหรือว่า intel เพียงอย่างเดียว

ขอบคุณครับ

Comment

• PATCHไรหรอคับ อธิบายไม่กระจ่างเลยคับ อธิบายหน่อยได้ไหมคับ ขอบคุนคับ

Comment

• ^
          ^
          ^
          ตอนที่ลงได้เลือก Driverอะไรไว้หรือเปล่าครับ ไม่ต้องเลือกอะไร ลงให้ได้ก่อน เช็คว่าใช้ได้แน่แล้วค่อยใส่แผ่นเพื่อลงDriver อีกครั้งครับ

Comment

• คือมันลงได้แล้วละคับ คือลงได้แน่นอนแล้วละคับ install successfulแล้วแต่พอมันrestartเครื่องให้ใหม่อ่ะ
            เวลาจะเข้าos x มันจะมีรูปapple ถูกไหมคับ
            แต่เวลาเข้าไปแล้วเนี้ย มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยมีแต่หน้าจอสีเทา,ดำ แล้วเครื่องก็หยุดทำงานไปเลย ไม่ใช่ว่าค้างนะ คือยังใช้แบตเตอรี่อยู่แต่ว่ามันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย
            ไม่รู้ว่ามันจะเกี่ยวกับสเปกเครื่องไหมคับเพราะผมใช้โน๊ตบุ๊คacer aspire 4920G การ์ดจอมันของATI HD2400XTนะคับ

Comment

• หรือว่าผมจะต้องลงด้วยLEO4ALLอะคับ

Comment

• ถ้าแผ่นนึงใช้ไม่ได้ ลองเปลี่ยนเป็นอีกแผ่นก็เป็นทางเลือกที่ดีครับ

Comment

• ไม่รู้จะอธิบายยังไงเลยแหะ
                  ไม่มีความรู้มาก่อนเลยนี้น่า
                  คงต้องหาอ่านก่อนครับว่าpatchคืออะไร
                  เพราะผมอธิบายไปจนขี้เกียจอธิบายแล้วครับเหอๆ

Comment

• ไอ10.5.2นี้น่ะหรอ หรือว่าไออันที่มันมีให้เลือกพวก time machineน่ะ
                    ของผมตอนที่ลงนี้ใช้10.5.2คับ แต่ไอพวกTIME MACHINE เลือกหมดทุกอันเลยอ่ะคับ

Comment

• ถ้ายังไงแอดเมลมาหน่อยก็ได้คับ
                      toto27440@hotmail.com
                      ช่วยๆหน่อยนะคับคือผมลงเป็นแต่วินโดวใช้มาเป็น10ๆปีแล้วง่ะ
                      ขอบคุนคับ

Comment

• Originally posted by tar View Post
                        ใช้ลงกะ amd ได้เปล่าครับท่านหรือว่า intel เพียงอย่างเดียว

ขอบคุณครับ
                        ตัวนี้ลง AMD ได้ค๊าบ เลือก Kernel Patch Amd เวลาลงค๊าบ

Comment

• รบกวนทีครับ

ตอนนี้ใช้งาน Mac OSX10.5.2 Kalyway แล้วและใช้งานได้ดี โปรแกรมพวก Adobe CS3 ก็ใช้ได้ทุกตัวยกแพคเลยครับ

แต่มันมีปัญหากับ Final Cut Pro 6 น่ะสิครับ พอลงโปรแกรมเรียบร้อย พอจะรันโปรแกรมขึ้นมาใช้งาน มันดันเปิดไม่ขึ้น พอลองเชคในเวบมันแล้ว มันบอกต้องใช้ กับ OSX 10.5.3 ไม่ทราบว่าจะอัพเดท version ของเครื่องผมแล้วไม่ให้มีปัญหาตามมาได้ไหม

หรือมี link ที่เข้าใจง่าย จะของไทยหรือต่างประเทศก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• หากเครื่องใช้ Vanilla kernel หมดปัญหาคับ อัพได้เลย แต่เอาของที่ Kalywayทำนะคับ
                            อัพของแท้เดี๋ยวเกิดบัคกับเครื่อง

Comment

• ทำไมอยู่ดีๆร้อนขึ้นมาตะหงิดๆ

Comment

• Originally posted by zpp009 View Post
                                รบกวนทีครับ

ตอนนี้ใช้งาน Mac OSX10.5.2 Kalyway แล้วและใช้งานได้ดี โปรแกรมพวก Adobe CS3 ก็ใช้ได้ทุกตัวยกแพคเลยครับ

แต่มันมีปัญหากับ Final Cut Pro 6 น่ะสิครับ พอลงโปรแกรมเรียบร้อย พอจะรันโปรแกรมขึ้นมาใช้งาน มันดันเปิดไม่ขึ้น พอลองเชคในเวบมันแล้ว มันบอกต้องใช้ กับ OSX 10.5.3 ไม่ทราบว่าจะอัพเดท version ของเครื่องผมแล้วไม่ให้มีปัญหาตามมาได้ไหม

หรือมี link ที่เข้าใจง่าย จะของไทยหรือต่างประเทศก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ
                                ใช้ได้แล้วก็ดีใจด้วยครับ เรื่องUpdatedกับทางเวปนี่ รู้สึกต้องไปทำEFIอะไรสักอย่างนี่หล่ะ ดังนั้นอย่าเพิ่งทำครับถ้าไม่ชัวร์ ต้องศึกษากันอีกยาวเลย

Comment

Working...
                                X