Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผลทดสอบออกมาแล้วนะคับ ว่า RAID ทำงานไม่ได้บนเครื่องที่ลงแมค

หากจะใช้ก็ต้องหา Apple RAID Card หรือ RAID Card ที่รองรับกับ Apple มาใช้คับ

เสียใจจิงๆ คะแนนเน่าเพราะตรงนี้แท้ๆเรย เดี๋ยวเก็บตังซื้อ RAMDrive มาเล่นดีกว่า เห็นคะแนนการทำงาน มากกว่าเป็นพันเลยทีเดียว

Comment

• พี่ครับ ลงไม่ได้อ่าครับ ทำไงดีอ่าอย่า่กใ้ช้อ่า เอาเวอร์ชั่นอื่นมาลงก็ไม่ได้ มีอาการแบบเดียวกันหมดอ่าพี่ ทำไงดี อยากได้อ่าฝันใฝ่ไว้ตั้งนาน ไม่น่าฝันสลาย ทำไงได้ช่้วยบอกผมด้วยนะครับ
      Attached Files

Comment

• ลองเปลี่ยนฮาร์ดดิสเป็น SATA ดูคับ

Comment

• ถามต่ออีกนิดครับ ผมจะลง boot camp ทำยังไงบ้างลองหลายวิธีแล้ว ขอบคุณครับ

Comment

• งงคับ Boot camp ลงในพีซีแมคได้หรอคับ

Comment

• ช่วยด้วยฮะ(Acer 5583)

ได้ลองลงmac os Leopard Kalyway 10.5.2 ใน

Acer Aspire 5583 NWXMi :

Intel CoreTM2 Duo Processor T5500 (1.66GHz, 2MB L2 cache, 667MHz FSB)
              Intel 945GM Express Chipset
              Integrated Intel Pro/Wireless 3945BG
              Integrated Bluetooth
              1GB DDR2-533 (2x512MB)
              120GB(5400rpm)
              DVD-Super Multi double laye, 5-in-1 card reader
              56K Fax/Modem, 10/100Mbps LAN
              NVIDIA GeForce Go 7300 with up to 256 MB TurboCache
              Acer OrbiCam integrated 1.3 megapixel CMOS Camera

แล้วเลือกkernel_vanilla_92 พอลงสำเร็จไปด้วยดี แล้วrebootใหม่ ก็ค้างอยู่หน้าจอwallpaper รูปแอ๊ปเปิ้ลถูกแทะ ทำไงดีหละครับ พี่ๆช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

• น่าจะเป็นเพราะการ์ดจอครับ ได้Patchอะไรไปหรือเปล่าเอ่ย

Comment

• วันนี้ น้อง wangtrirat ช่วยลง OSX ให้ครับ
                  ทุกอย่างเวิร์ก
                  Final Cut pro + Adobe cs3
                  ขอบคุณมากๆครับ
                  พี่ทิตติ

Comment

• อิๆ

Comment

• M2N-E SLI
                      AMD 5000+
                      RAM 2 GB 800
                      HDD 320 x2
                      VGA ATI 1950 PRO 512 DDR III

มีแลน ของ เรียวเทค แยก แล้ว
                      แต่ กาจเสียง ออนบอร์ด C-Media ของ ASUS จะใช้ได้ไหมครับ

Comment

• ได้คับ แต่ต้องเลือกลงให้ถูก หรือไม่ก็ลงทีหลัง การ์ดจอ น่าจะได้มั้งนะ

Comment

• Originally posted by wangtrirat View Post
                          งงคับ Boot camp ลงในพีซีแมคได้หรอคับ
                          ลงได้นะ ลง 1.4 ได้แต่ Tiger พอเอามาลง Leopard ก็ได้ แต่มันไม่Support leopard ด้วยอ่ะ จะลองหาของที่มันติดมากะของแท้ คาดว่าจะเป็น 2.0

Comment

• Originally posted by tiatia View Post
                            น่าจะได้นะคับ (ลองดู)
                            ของผมลงได้ E6600
                            P5B Deluxe
                            ram 2GB
                            ภาพความละเอียด ปรับไม่ได้
                            ซาวด์ไม่ออก แต่ก็อย่างว่าล่ะครับ ต้องทำใจ ก็มันของปลอม..นิ.
                            ผมว่าไม่นะ ประสิทธิภาพ อัพเดต การใช้งาน ผมว่า ได้ 80 % เกือบเท่าของแท้นะ P5B Deluxe ลงได้มีเสียง การ์ดจอ ของ ATI มันมีมาให้อยู่แล้ว ก็ใช้งานโออยู่นะ เพราะเรามะมีสตางค์ไปใช้ของแท้ไง ถึงจะเปงของเทียม แต่เวิร์คดีค๊าบ เร้าใจไปอีกแบบดี

Comment

• ใครพอมีฝีมือมั่ง ช่วยข้าน้อยทีคร๊าบบบบบบบบบ

ใครเก่งเรื่อง Patch มั่งคับช่วยทีคับ เดี๋ยวมีค่าขนมให้
                              อยากได้ Mac มาไว้ฟังเพลง (ประดับบารมี)++

ตอนนี้ลงได้แล้วขาดแต่เสียง + ภาพปรับความละเอียดไม่ได้
                              เคยลง Leo4All v.2 และ Leo4All v.3
                              แต่ตอนนี้ใช้ V.3 อยู่ครับ
                              สเปคเครื่องนะคับ
                              CPU E6600
                              MB P5B Deluxe
                              RAM Gskill 1GB*2
                              HDD 80GB + 160GB + 250GB SATA
                              VGA Asus 8800GTS 320MB ปรับได้แค่ 1024*768
                              sound onboard ADi1988 ไม่มีเสียงคับ
                              samsung 943BWX 19"
                              PSU TAGAN BZ600

อย่างอื่นถ้าได้ด้วยก็ยิ่งดีครับ
                              โดยส่วนตัวแล้วส่วนมากจะใช้ววินโดว์

Comment

• Originally posted by tiatia View Post
                                ใครพอมีฝีมือมั่ง ช่วยข้าน้อยทีคร๊าบบบบบบบบบ

ใครเก่งเรื่อง Patch มั่งคับช่วยทีคับ เดี๋ยวมีค่าขนมให้
                                อยากได้ Mac มาไว้ฟังเพลง (ประดับบารมี)++

ตอนนี้ลงได้แล้วขาดแต่เสียง + ภาพปรับความละเอียดไม่ได้
                                เคยลง Leo4All v.2 และ Leo4All v.3
                                แต่ตอนนี้ใช้ V.3 อยู่ครับ
                                สเปคเครื่องนะคับ
                                CPU E6600
                                MB P5B Deluxe
                                RAM Gskill 1GB*2
                                HDD 80GB + 160GB + 250GB SATA
                                VGA Asus 8800GTS 320MB ปรับได้แค่ 1024*768
                                sound onboard ADi1988 ไม่มีเสียงคับ
                                samsung 943BWX 19"
                                PSU TAGAN BZ600

อย่างอื่นถ้าได้ด้วยก็ยิ่งดีครับ
                                โดยส่วนตัวแล้วส่วนมากจะใช้ววินโดว์
                                อยู่แถวไหนไม่ทราบคับ

Comment

Working...
                                X