Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tiatia View Post
    ใครพอมีฝีมือมั่ง ช่วยข้าน้อยทีคร๊าบบบบบบบบบ

ใครเก่งเรื่อง Patch มั่งคับช่วยทีคับ เดี๋ยวมีค่าขนมให้
    อยากได้ Mac มาไว้ฟังเพลง (ประดับบารมี)++

ตอนนี้ลงได้แล้วขาดแต่เสียง + ภาพปรับความละเอียดไม่ได้
    เคยลง Leo4All v.2 และ Leo4All v.3
    แต่ตอนนี้ใช้ V.3 อยู่ครับ
    สเปคเครื่องนะคับ
    CPU E6600
    MB P5B Deluxe
    RAM Gskill 1GB*2
    HDD 80GB + 160GB + 250GB SATA
    VGA Asus 8800GTS 320MB ปรับได้แค่ 1024*768
    sound onboard ADi1988 ไม่มีเสียงคับ
    samsung 943BWX 19"
    PSU TAGAN BZ600

อย่างอื่นถ้าได้ด้วยก็ยิ่งดีครับ
    โดยส่วนตัวแล้วส่วนมากจะใช้ววินโดว์
    หนูน้อย เจ้าของกระทู้ไง

Comment

• อยู่ราชเทวีครับ เพชรบุรีซอย 5 ครับ อิอิ..

Comment

• ติดต่อ ท่านwangtrirat แร่ะ ..เดี๋ยวยกเครื่องไปลงมั่ง ...อิอิ..

Comment

• Originally posted by tiatia View Post
          ติดต่อ ท่านwangtrirat แร่ะ ..เดี๋ยวยกเครื่องไปลงมั่ง ...อิอิ..
          เสร็จแล้ว ครับ สำหรับท่าน tiatia วันนี้

ลงไป P5B-Deluxe
          Cpu:E6600
          ram:G-Skill 2GB 800 cl4
          Hdd:250GB+80GB+160GB
          VGA:Geforce 8800GTS Asus โคตรร้อนอิๆ
          PSU:Tagan 600W
          Case:Asus vento
          CPU Cooler:Coolermaster รุ่นไรไม่รุ ตัวใหญ่ๆ
          Sony DVD-RW drive

ทำงานครบทุกอย่าง เทสได้คะแนนประมาณ 170+ (เร็วกว่าไอแมค ฮิฮิ)

ได้เกมจากพี่เขามาเล่น เกมนึง อิๆ

โอเวอร์คล๊อกแถมพี่เขาไปอีก จาก 2.4มั้ง เป็น 3.29 แบบเย็นๆ

Comment

• Originally posted by wangtrirat View Post
            เสร็จแล้ว ครับ สำหรับท่าน tiatia วันนี้

ลงไป P5B-Deluxe
            Cpu:E6600
            ram:G-Skill 2GB 800 cl4
            Hdd:250GB+80GB+160GB
            VGA:Geforce 8800GTS Asus โคตรร้อนอิๆ
            PSU:Tagan 600W
            Case:Asus vento
            CPU Cooler:Coolermaster รุ่นไรไม่รุ ตัวใหญ่ๆ
            Sony DVD-RW drive

ทำงานครบทุกอย่าง เทสได้คะแนนประมาณ 170+ (เร็วกว่าไอแมค ฮิฮิ)

ได้เกมจากพี่เขามาเล่น เกมนึง อิๆ

โอเวอร์คล๊อกแถมพี่เขาไปอีก จาก 2.4มั้ง เป็น 3.29 แบบเย็นๆ
            ยินดีด้วยครับ

Comment

• ทำไม เวลารันแผ่นเข้าไปโหมดติดตั้ง มันค้างล่ะครับ แบบว่า เครื่องค้างเลย 20 กว่ารอบและ แต่พอเอา แผ่นเก่าที่เคยไ้ช้คนละเวอชั่น (แต่ลงแล้วไช้ไม่ได้) มาลองบู๊ตบ้าง กลับเข้าได้สบาย ช่วยทีนะครับว่าต้อง ปิดอะไรใน bios หรือป่าว

M2N-E SLI
              AMD 5000+
              RAM 2 GB 800
              HDD SATA 320 GB
              DVD RW SATA

ช่วยทีนะครับ อยากลองใช้บ้าง

Comment

• Originally posted by gunnerplus View Post
                ทำไม เวลารันแผ่นเข้าไปโหมดติดตั้ง มันค้างล่ะครับ แบบว่า เครื่องค้างเลย 20 กว่ารอบและ แต่พอเอา แผ่นเก่าที่เคยไ้ช้คนละเวอชั่น (แต่ลงแล้วไช้ไม่ได้) มาลองบู๊ตบ้าง กลับเข้าได้สบาย ช่วยทีนะครับว่าต้อง ปิดอะไรใน bios หรือป่าว

M2N-E SLI
                AMD 5000+
                DVD RW SATA

ลองเองเลยคับ

Comment

• Originally posted by gunnerplus View Post
                  ทำไม เวลารันแผ่นเข้าไปโหมดติดตั้ง มันค้างล่ะครับ แบบว่า เครื่องค้างเลย 20 กว่ารอบและ แต่พอเอา แผ่นเก่าที่เคยไ้ช้คนละเวอชั่น (แต่ลงแล้วไช้ไม่ได้) มาลองบู๊ตบ้าง กลับเข้าได้สบาย ช่วยทีนะครับว่าต้อง ปิดอะไรใน bios หรือป่าว

M2N-E SLI
                  AMD 5000+
                  DVD RW SATA

มารายงานตัวครับ สู๊ดดดดดดดยอด แร่ะ

หายอยากเลยครับ ประสิทธิภาพเต็มเปี่ยม
                  ลงเองซาวด์ดันมะมีเสียงซะงั้น หุหุ..
                  Last edited by tiatia; 4 Aug 2008, 20:28:10.

Comment

• มาแนะนำ สำหรับท่านที่ลงไม่ผ่าน..อิอิ

ยกเครื่องไปให้ น้อง : wangtrirat : ลงให้เลยครับให้ตังค์ค่าขนม น้องเค้านิโหน่ย จบ.

Comment

มาแนะนำ สำหรับท่านที่ลงไม่ผ่าน..อิอิ
                      ยกเครื่องไปให้ น้อง : wangtrirat : ลงให้เลยครับให้ตังค์ค่าขนม น้องเค้านิโหน่ย จบ.
                      confirm ตามนั้น
                      สุดสะเถียน แถมโอเวอร์คล๊อกให้ด้วย
                      กำลังจะเตรียมยกเครื่อง PC+Notebook ไปแปลงร่างอีก 2 ตัว

Comment

• ขอรายละเอียดของคุณ tiatia ซักนิดได้ไหมครับว่าใช้ OSX ตัวไหนลง กับเซ็ทค่าใน BIOS ยังไง จะลองมั่งครับ

Comment

• ขอถามหน่อยครับ ว่าเครื่องผมจะลงได้ป่าวครับ

cpu Q6600
                          mobo EP31-ds3l <<<<<< ติดที่เมนบอร์ด ลองหาข้อมูลดูเหมือนมันไม่ซับพอดเลยมีใครใช้แล้วลงมั่งครับ
                          Ram a-data 4 gb
                          vga XFX8800gt
                          hdd มีทั้ง sata และ ide ใช้อันไหนดีกว่า

ขอบคุณครับ

อ่ออีกอย่างครับ keyboard ผมใช้ logitech เป็นพอร์ทธรรมดา
                          ส่วนเมาส์ใช้ logitech เหมือนกันเป็นพอร์ทธรรมดา แล้วก็มีอีกตัว เป้น usb ไวเลทแต่เป็นของ acer มันใช้ได้ป่าวครับ
                          Last edited by i_am_golf; 5 Aug 2008, 17:53:08.

Comment

• Originally posted by i_am_golf View Post
                            ขอถามหน่อยครับ ว่าเครื่องผมจะลงได้ป่าวครับ

cpu Q6600
                            mobo EP31-ds3l <<<<<< ติดที่เมนบอร์ด ลองหาข้อมูลดูเหมือนมันไม่ซับพอดเลยมีใครใช้แล้วลงมั่งครับ
                            Ram a-data 4 gb
                            vga XFX8800gt
                            hdd มีทั้ง sata และ ide ใช้อันไหนดีกว่า

ขอบคุณครับ

อ่ออีกอย่างครับ keyboard ผมใช้ logitech เป็นพอร์ทธรรมดา
                            ส่วนเมาส์ใช้ logitech เหมือนกันเป็นพอร์ทธรรมดา แล้วก็มีอีกตัว เป้น usb ไวเลทแต่เป็นของ acer มันใช้ได้ป่าวครับ
                            EP31-ds3l บอร์ดตัวนี้ลงง่ายมากนะครับ ผมลงรอบเดียวผ่าน Sound ก็ผ่าน ใช้ Kalyway 15.5.2 AMD Intel ครับ

Spec ก็
                            E2180
                            EP31-ds3l
                            ASUS 3650 Silent 512
                            HDD SATA
                            DVD LG SATA

ปล.ฮาร์ดดิสใช้ SATA นะครับ สเปกคุณ Golf ถามมาลงได้สบายๆ ครับ ลองได้เลย

Comment

• Originally posted by ganesha View Post
                              EP31-ds3l บอร์ดตัวนี้ลงง่ายมากนะครับ ผมลงรอบเดียวผ่าน Sound ก็ผ่าน ใช้ Kalyway 15.5.2 AMD Intel ครับ

Spec ก็
                              E2180
                              EP31-ds3l
                              ASUS 3650 Silent 512
                              HDD SATA
                              DVD LG SATA

ปล.ฮาร์ดดิสใช้ SATA นะครับ สเปกคุณ Golf ถามมาลงได้สบายๆ ครับ ลองได้เลย

3650มีไดร์เวอร์แล้วหรอคัฟ เพิ่งรู้

Comment

• ตอนนี้ ผมมีแผ่น Boot retail Disc แล้วนะคัฟ ใครมีแผ่นแมคแท้ ที่ก็อปไว้ ขอโหน่ยซักแผ่น ผมโหลดมาไร้ท์ไม่ได้เรื่องเลยอ่า คราวนี้ก็จะได้ไม่ต้องบอกว่า ก็แมคที่ทำไว้ใช้กับพีซีถูกปรับแต่งอีกต่อไป มาลองกันดูซิ ของแท้กะของแท้ เครื่องเทียมกะเครื่องแท้มันจะมันส์ขนาดไหน

Comment

Working...
                                X