Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม MAC PC ไม่ขุ้น boots skin เพราะอะไรครับ

Comment

• Originally posted by นีโอ32Bit View Post
      รบกวนผู้ที่รู้ทีครับ คือ ผมมีเครื่อง mac book สเปกก็ประมาณ core2Duo 2.0ghz Ram 2Ghz
      มาพร้อมกับ osx tiger 10.4.8 คือปัญหา

1.ผมอยากลงวินโดว์ xp ด้วยอ่ะครับ
      2.ใน tiger มันไม่มี bootcamp มาให้ ไปหาดาวโหลดก็ไม่มี

ผมต้องทำยังไงบ้างครับ ต้องไปหาแผ่นอัพเดท มาหรอครับ ประมาณกี่กิ้กอ่ะ
      พอจะมีเว็บดาวโหลดป่าวครับแหๆๆ คือผมอยู่ต่างจังหวัดหาซื้อไม่ได้พอจะมีแนวทางป่าว

อีกอย่างถ้าได้แผ่นมา ผมต้องทำยังไงบ้างครับ ลงเหมือนลงวินโดวส์เลยมั้ยครับ คือเข้าบู้ต ประมาณนี้อ่ะ

หรือว่าเมาท์ ไฟล์แล้วคลิก setup เลย

แห่ๆๆ มือใหม่ครับ พึ่งได้โน้ตบุค mac มาพี่เค้าบอกให้ลง xp ให้ เป็น 2 os รอคำตอบผู้รู้อยู่นะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ..............
      ถ้าของแท้คงต้องรอถามท่านtassaponล่ะครับ

Comment

• ของผมลงไม่ได้เลยครับ พอกดที่หน้าแรกเลยที่ให้ใส่ -v ก็รีสตาร์ทเลย

แบบคลิปนี้เลย เปนเพราะอะไรหรอครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=2QMNt...eature=related

Comment

• ขอถามอีกทีครับ ตอนนี้ Tiger ลง bootcamp ได้หรือป่าวครับ เพราะผมไปหลายบอร์ดแล้ว เค้าบอกลงไม่ได้แล้วต้องอัพ เป็น Leopard อย่างเดียว ต้องทำไงครับ

Comment

• Originally posted by นีโอ32Bit View Post
            ขอถามอีกทีครับ ตอนนี้ Tiger ลง bootcamp ได้หรือป่าวครับ เพราะผมไปหลายบอร์ดแล้ว เค้าบอกลงไม่ได้แล้วต้องอัพ เป็น Leopard อย่างเดียว ต้องทำไงครับ
            น่าจะได้ครับ ลองเข้าไปดูในนี้ดู ครับ
            http://www.torrentreactor.net/find/j...x-10.5.2-intel

Comment

• สอบถามหน่อยครับ P5Q พวกนี้ลงได้มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by hippoeg6 View Post
                สอบถามหน่อยครับ P5Q พวกนี้ลงได้มั้ยครับ
                ต้องลองอะคับ

Comment

• ตอนนี้เท่าที่ลองไม่รอดครับ หรือมีท่านอื่นลงได้แนะนำทีครับ

Comment

• ติดปัญหา บู๊ตแผ่นไม่ได้ใช่ไหมคับ

Comment

• Originally posted by wangtrirat View Post
                      ติดปัญหา บู๊ตแผ่นไม่ได้ใช่ไหมคับ

ใช่เลยครับ

Comment

• Originally posted by hippoeg6 View Post
                        ใช่เลยครับ
                        ลองUpdate Biosดูหรือยังครับ

กลับมาแวะเวียนพร้อมด้วยผลXBenchใหม่ อีกรอบกับแผ่นLeopard JaS 10.5.2 คราวนี้ไม่มีเมาส์ค้างแล้วครับ ใช้Photoshopสนุกสุดๆ

หลายๆท่านอาจคิดว่าคะแนนมันน้อยสิ้นดี ก็เครื่องผมมันเป็น CoreDuo T2050 1.6Ghz, 533Mhz 2MB L2 Cache อ่ะนะครับ ใช้มาจะครบ2ปี อีกไม่กี่วันหมดประกันแล้ว กำลังเล็งๆ T7200หรือไม่ก็T7400มาลงอยู่

Comment

• ลองUpdate Biosดูหรือยังครับ
                          อัพเรียบร้อยแล้วครับ P5Q-pro เป็นตัว1104 ล่าสุดแล้วครับ

Comment

• รบกวนสอบถามครับ ตอนนี้ผมติดตั้ง Leopard 10.5.2 (Kalyway) เรียบร้อยดี เหลือแค่แก้การ Boot Kernel ให้ถูก (ติดตั้งกับ AMD 3000, NF4 Ultra-D) ปัญหาคือ Realtek ALC850 แต่ใน Audio Device ผมเห็นเป็น AC97 PCM และไม่สามารถให้เสียง 5.1 ​ได้ ผมพยายามหาข้อมูลแล้ว แต่ยังหาวิธีแก้ไม่ได้ ใครมีข้อแนะนำครับ ผมหา http://www.osxcm.cn/wp-content/uploa...aAudio.pkg.zip แต่มันหาไม่ได้แล้ว

Comment

ใช่เลยครับ
                              ใช้ SATA To IDE Adaptor ดูงับ

Comment

• Originally posted by hostile View Post
                                รบกวนสอบถามครับ ตอนนี้ผมติดตั้ง Leopard 10.5.2 (Kalyway) เรียบร้อยดี เหลือแค่แก้การ Boot Kernel ให้ถูก (ติดตั้งกับ AMD 3000, NF4 Ultra-D) ปัญหาคือ Realtek ALC850 แต่ใน Audio Device ผมเห็นเป็น AC97 PCM และไม่สามารถให้เสียง 5.1 ​ได้ ผมพยายามหาข้อมูลแล้ว แต่ยังหาวิธีแก้ไม่ได้ ใครมีข้อแนะนำครับ ผมหา http://www.osxcm.cn/wp-content/uploa...aAudio.pkg.zip แต่มันหาไม่ได้แล้ว
                                ก็มันไม่ใช่ แมค นิครับ ได้แค่นี้ก็ โอเค แล้วหล่ะคร๊าบ จะให้ครบทุกอย่างมันเป็นไปไม่ได้

Comment

Working...
                                X