Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by hippoeg6 View Post
    อัพเรียบร้อยแล้วครับ P5Q-pro เป็นตัว1104 ล่าสุดแล้วครับ
    P5Q ทั้งหลาย ใช้ BIOS แบบ Official ไม่ได้นะครับ ต้องใช้แบบ mod

อ่านกระทู้นี้ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=258635

และ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=240305

Comment

• วันนี้ได้ dvd sata มาลองกะเครื่องตัวเองซะที
      ผล รอบแรก ใช้ vanilla kernel
      ตอนบู๊ตต้องพิมพ์้ -vanilla cpus=1
      Lan การ์ดจอ ใช้ได้ แต่เสียงไม่มี ปิด/รีสตาร์ทเครื่อง ไม่ได้

เอาใหม่ จำไม่ได้เลือกไรไปมั่ง ผลคือทำไงก้อไม่บู๊ต

รอบสาม เอาใหม่ เลือกไรไปมั่งจำไม่ได้อีก ลงทิ้งใว้ ไปล้างรถรอ กลับมา อ้าวมันมาถึงหน้าให้กรอกข้อมูลแล้วอ่ะ
      Lan / VGA ใช้ได้ เสียงหาไฟล์มา patch เอง(ALC888)ใช้ได้ รีสาตาร์ท ปิดเครื่องได้
      USB ใช้ได้

แค่จะมาบอกว่า ผมจะหัดใช้แมคเท่ห์ แล้วครับ

spec

MSI P35 NEO2 FR
      E2160@3.3
      HD2600 PRO@2600XT
      SOUND ON(ALC888)
      DVD/HDD SATA

Comment

• Originally posted by Skywalker- View Post
        P5Q ทั้งหลาย ใช้ BIOS แบบ Official ไม่ได้นะครับ ต้องใช้แบบ mod

อ่านกระทู้นี้ครับ
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=258635

และ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=240305
        แล้วถ้า flashตัวmodแล้ว ลงแล้ว flashกลับเป็นตัวOfficialได้มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by hippoeg6 View Post
          แล้วถ้า flashตัวmodแล้ว ลงแล้ว flashกลับเป็นตัวOfficialได้มั้ยครับ
          ได้ครับ

Comment

• ทำไมของผม เวลาตอนให้เลือกไดร์ฟที่จะติดตั้ง ทำไมไม่มีไดร์ฟอะไรขึ้นมาเลยอะคับ มันว่างป่าวหมดเลย

มีภาพมาให้ดูด้วยงับ ว่า HD แบบของผมลง MAC ใด้หรือป่าวงับ *-*(ผมก้อไม่รุ้เลยว่า HD ของผมเป็นแบบไหนอะไรอย่างไงงับ *-*)

Comment

• ไม่ทราบว่า ทุกท่าน ที่ลง kalyway 10.5.2 ผ่าน แล้วลอง อัพเดต มาเป็น 10.5.4 มีปัญหากันบ้างไหมค๊าบ เพราะรู้สึกว่า kalyway ตัวนี้ อัพเดตปกติ มะได้ค่อยได้ เหมือน Mac แท้ๆ อีกข้อ มีโปรแกรมอื่นไหมนอกจาก Mac drive 7.2 ที่มองเห็นไดรฟ์ Mac ใน Windows ได้ ขอบคุงมากค๊าบ

Comment

• คุณ prisoner004 ไป Delete partition แล้วไป crate partition ใหม่ ไม่ต้อง format นะครับ อย่าลืม mark active ด้วย

คุณ jshow อัพเดตแบบ official มันก็มีปัญหาแบบนี้แหละครับ ไม่สมบูรณ์ทุกอย่างเหมือนแมคแท้ ๆ หรอก ต้องรอที่เขา mod มาแล้ว แล้วค่อยอัพเดต , มีแค่ macdrive อย่างเดียว ครับ

Comment

• ของผม 6515b
                  spec AMD Turion X2 TL52
                  แรม 2 GB HDD 160

ไมลงเสดแล้ว Restart มา มันไม่เข้า MAC อะครับ

Comment

• Originally posted by Skywalker- View Post
                    คุณ prisoner004 ไป Delete partition แล้วไป crate partition ใหม่ ไม่ต้อง format นะครับ อย่าลืม mark active ด้วย

ใช้ fdisk ใช่ป่าวคับ แล้ว mark active คือไรเหรอ งับ

Comment

• ผมใด้ลองทำแล้ว ครับ แต่ผล ของมันก้อออกมาเหมือนเดิมคับดังรูป

Comment

• ลืมบอกว่า เมื่อผมลง XP ซื้งผมต้องใช้ ไดร์วเวอร์ HD ด้วยคับทุกครั้ง(เว้นแต่ แผ่นที่มี SATA มาพร้อมผมถึงไม่ต้องการมัน) ซึ้งไดร์วเวอร์อ่านจาก Floppy disk

Comment

• Originally posted by prisoner004 View Post
                          ลืมบอกว่า เมื่อผมลง XP ซื้งผมต้องใช้ ไดร์วเวอร์ HD ด้วยคับทุกครั้ง(เว้นแต่ แผ่นที่มี SATA มาพร้อมผมถึงไม่ต้องการมัน) ซึ้งไดร์วเวอร์อ่านจาก Floppy disk
                          รายละเอียดอื่น ๆ ล่ะครับ
                          เสปคเครื่อง

Comment

• เดี๋ยวอีกสักแปป วันนี้จะไปเอาซิงค์แซวแมวอยู่ เดี๋ยวเอา Q6600 @3.84 Bus 480 มาโลดแล่นบน OSX อิๆ

Comment

• ......

Comment

• ขอโทษนะครับ รบกวนถามทีครับผม คือผมได้ลง OSX 10.5.2 แล้วครับ ตอนลงผมลงไดรฟเวอร์การด์จอไม่ได้ครับ(ผมใช้ Winfast 8600GT) เลยต้องลงแบบไม่Install ไดร์เวอร์การดจอค่อยโหลดตัวแพทเอาใช่ไหมครับ ก็ผ่านบูตเข้าระบบได้ แต่ ติดปัญหาคือ ผมเข้าโอเอสได้ มองเห็นไอคอนของซาวด์ครับ แต่มันดันไม่มีเสียงครับ ปรับสูงสุดก็ไม่มีเสียง เป็นเพราะอะไรรู็ไหมครับ ผมใช้เมนบอร์ด EP35C-DS3R ซาวด์เปนออนบอรดครับ ขอบคุณมากครับผม
                                Last edited by lovelybird; 13 Aug 2008, 14:16:39.

Comment

Working...
                                X