Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ApoG View Post
    โทษนะคับ ไม่ทราบว่า ถ้าจะลง iDeneb V1 Leopard 10.5.4 Intel/AMD (SSE2/SSE3) ในเครื่องผม ผมควรเลือกอันไหนหรือคับ
    สเปคนะคับ
    บอร์ด P5B-E
    การ์ดจอ NVIDIA Geforce 7300 GT
    การ์ดแลนเป็น atheros L1 gigabit Ethernet 10/100/1000Base-T Controller

งงกับการเลือกอ่าคับ

อีกคำถาม1คับ ขอถามแบบโง่ๆเลย
    เวลาเราจะดูว่าเครื่องเรา เป็นแบบไหน ที่สามารถลงได้ให้ตรงกับ เช่น
    เครื่องผมการ์ดแลนเป็น atheros L1 gigabit Ethernet 10/100/1000Base-T Controller
    แต่ผมต้องเลือกยังไงดูยังไงใน
    Network:
    - Ethernet
    • AppleBC440X • AppleBC5751
    • Realtek RTL8169 • Realtek RTL8111
    • AppleYukon2 • Forcedeth
    • Intel100ProVE • Skge Marvell • ViaRhine
    - Wireless
    • Tiger-IO80211 • Ahteros Wifi Adapter • Broadcom • RT2500-RT73-USB • RT2860
    • RTL8187 • RTL8187B • RTL8187L • Zydas-ZD1211-1215
    อะคับ รบกวนผู้มีความรู้ สละเวลาพิมให้คนโง่ๆรู้ด้วยคับ ขอบคุณคับ
    Originally posted by ApoG View Post
    ขอบคุณนะคับ รอคนอธิบายต่อไป อิอิ

ขอสเปคเครื่อง ครบเซ็ทครับ

สำหรับแลนนะคับ
    Network ไม่ต้องเลือก ลองดูครับ ถ้าไม่ได้ค่อย ไปซื้อการ์ดแลนมาใส่ คับ

Comment

• Originally posted by Skins704 View Post
      ขอถามไรหน่อยครับ
      iDeneb V1 Leopard 10.5.4 Intel/AMD (SSE2/SSE3)
      กับ iATKOS_4i นี้ อะอันไหนมันดีกว่ากันครับ
      iDeneb V1 Leopard 10.5.4 Intel/AMD (SSE2/SSE3) ลงเสร็จเรียบร้อยแล้ว

iATKOS_V.4i นี้ อะอันไหนมันดีกว่ากันครับ อันนี้ลงแล้วไม่ผ่าน

Comment

• ท่าน wangtrirat

ทุกเวอร์ชั่นที่ผมลองลงมานะครับ ที่เจอก็คือส่วนใหญ่เสียงมันจะเป็น สเตอริโอ 2แชลแนล มันได้แค่นี้ใช่ป่าวคับ หรือว่าถ้า patch ได้มันถึงจะเป็น 7.1 หรือมันได้แค่นี้ 2แชลแนล

(ตามความคิดผม ผมเข้าใจว่ามันได้แค่นี้ เพราะมันเป็น Hakintosh .ใช่ป่าว)
        Last edited by tiatia; 24 Aug 2008, 11:18:43.

Comment

• ตัวนี้ เมนบอร์ด P5B Deluxe นะคับ
          Last edited by tiatia; 17 Sep 2008, 12:40:03.

Comment

• http://osx86leo4all.wikidot.com/installation-support

Comment

• ใช้ 7.1 ไม่ได้คับ ต้องเป็นรุ่นที่ตรงจริงๆ เพราะส่วนใหญ่คนเล่นแมคมักจะไม่เล่นซาวน์กันคับ เลยไม่ค่อยใส่การ์ดเสียง หลายๆแชลนอลกันมาเท่าไร

ส่วนการ์ดแลน L1 Gigabit ผมไม่เคยลงแล้วใช้ได้สักกะรอบ

Comment

• Originally posted by jorlang View Post
                ขออีกนิดหนึ่งครับ สามารถ เพิ่ม การ์ด1394(ไฟไวด์) ได้เลยหรือเปล่าครับ หรือต้องทำอะไรเพิ่ม ครับ
                ได้คับ ใบละ 450มั้ง เอาที่มันเขียนชิพว่าชิพของ VIA อะคับ ใช้ได้เลย

Comment

• ร่วมรณรงค์ไม่ตอบกระทู้เกี่ยวกับ OSX86 นอกกระทู้นี้กันนะคับ

ขอให้สอบถามกันในนี้ก็พอ กวนของแท้เค้า

Comment

• ขอบคุณครับ
                    แนะนำตัวครับ
                    http://jorlang.blogspot.com/
                    http://www.vimeo.com/jorlang

Comment

• ตอนลงมานไม่เหงไดรฟ์ง่าเซงงงงงงงงงงงง

Disk Unility ไม่เหงไรเรยเนี่ยยยยยยยยยยยยย

Comment

• คุณ tiatia มี capture ตอน install ของตัวอื่นอีกบ้างไหมครับ พวก Kalyway หรือว่า iDeneb V1 Leopard 10.5.4 จะได้ลดเวลาในการไปงมตอนลงเองน่ะครับ

Comment

• ผมว่าจะลอง2แผ่น คับคือ
                          แผ่น Kalyway 10.5.2 กับ iDeneb V1 Leopard 10.5.4 Intel/AMD (SSE2/SSE3)
                          ขอคำแนะนำในการเลือกด้วยนะคับ

การ์ดแลนเป็น atheros L1 gigabit Ethernet 10/100/1000Base-T Controller

รบกวนด้วยคับ

Comment

• Originally posted by knotnae View Post
                            คุณ tiatia มี capture ตอน install ของตัวอื่นอีกบ้างไหมครับ พวก Kalyway หรือว่า iDeneb V1 Leopard 10.5.4 จะได้ลดเวลาในการไปงมตอนลงเองน่ะครับ
                            เมนบอร์ดรุ่นไหนอ่ะคับ

เผื่อจะได้ช่วยถูก

Comment

• ของผมสเป็คตามลายเซ็น ใช้ OSX กะเขาได้มั๊ยเนี่ย

Comment

• Originally posted by ApoG View Post
                                ผมว่าจะลอง2แผ่น คับคือ
                                แผ่น Kalyway 10.5.2 กับ iDeneb V1 Leopard 10.5.4 Intel/AMD (SSE2/SSE3)
                                ขอคำแนะนำในการเลือกด้วยนะคับ

รบกวนด้วยคับ
                                Kalyway 10.5.2 ลงง่ายมากคับ ทำตาม จขกท.หน้าแรกเลยครับ ซาวด์ออนบอร์ดจะเป็น ADl1988 เอาตามที่มันติกมาอยู่แล้วปล่อยตามเลยคับ ไม่ต้องเลือกอะไร

iDeneb V1 Leopard 10.5.4 Intel/AMD (SSE2/SSE3) บอร์ด P5B-E ซาวด์ออนบอร์ดจะเป็น ADl1988 ตอนเลือก Pacth ให้เลือก AzaliaAudio Network ไม่ต้องเลือก
                                Last edited by tiatia; 25 Aug 2008, 05:45:03.

Comment

Working...
                                X