Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• iDeneb V1 Leopard 10.5.4 Intel/AMD (SSE2/SSE3)
    ลงได้ผ่านฉลุยตามเคย แต่ wireless and lan ใช้ได้ป่าวก็ไม่รู้ *-*
    ้็HP laptop Compaq v3000
    Intel@Pentium cro 2 dual CPU T2410
    2 GHz
    Ram 3 GB
    Chipset GMA X3100
    Last edited by Mushan; 25 Aug 2008, 06:10:12.

Comment

• Originally posted by Mushan View Post
      ช้วยหน่อยครับผมลงiDeneb V1 Leopard 10.5.4 Intel/AMD (SSE2/SSE3)
      ลงผ่านเรียบร้อยแต่พอถึง Befor you Begin...
      มันไม่ยอมไปไหนเลยมัวแต่ Searching for you keybord ทำไงดีครับ
      คีย์บอด เป็น USB หรือ PS2 อ่ะคับไม่ได้เลือก patch ป่าว

Comment

• ใช้แมคเล่น นีดฟอร์สปีด มอนวานเต็ด มันส์มากกกกกกกกกกกกก อิอิ..

แต่ลื่นสู้ พีซี ไม่ได้

Comment

• ลงผ่านไปเรียบร้อยต้องเลืิอกดีและให้ถูกด้วย
          ตกลง wireless ที่ติดมากับ intel ใช้ไม่ได้ไช้ไหมครับ

Comment

• ขอความเห็นกับ SPEC นี้หน่อยครับ เพราะอยากเรียนรู้ Mac OSX ไว้สอบสมัครงาน เพราะโรงงานนี้ต้องใช้ Mac OSX ในการทำงาน

- จะลง Kalyway 10.5.2 (หรือ OSX อื่นที่พอจะลงได้ช่วยแนะนำก็ได้ครับ ) พอไหวหรือเปล่าครับ
            - HDD เป็น IDE ไม่ใช่ SATA
            - ต้องใส่การ์ดแลนและคีย์บอร์ดที่เป็นพอร์ต USB ด้วยใช่หรือเปล่าครับ
            ขอบคุณทุกๆคนที่ให้คำแนะนำครับ
            Last edited by moodos; 25 Aug 2008, 19:32:27.

Comment

• Originally posted by moodos View Post
              ขอความเห็นกับ SPEC นี้หน่อยครับ เพราะอยากเรียนรู้ Mac OSX ไว้สอบสมัครงาน เพราะโรงงานนี้ต้องใช้ Mac OSX ในการทำงาน

- จะลง Kalyway 10.5.2 (หรือ OSX อื่นที่พอจะลงได้ช่วยแนะนำก็ได้ครับ ) พอไหวหรือเปล่าครับ
              - HDD เป็น IDE ไม่ใช่ SATA
              - ต้องใส่การ์ดแลนและคีย์บอร์ดที่เป็นพอร์ต USB ด้วยใช่หรือเปล่าครับ
              ขอบคุณทุกๆคนที่ให้คำแนะนำครับ
              แค่สเปคเครื่องก็ไม่ผ่านแล้วคับ
              แนะนำ พวก 10.4.xx

Comment

• เซ็งโคตร
                format ฮาร์ดดิสผิด โปรแกรม Mac ดาวน์โหลดมาหายโหม้ดดดดดดดดดดเกลี้ยง

เกมส์ Need For Speed ม้อนว้านเตด
                Adobe CS3 คอนเลคชั่น 11GB
                Microsoft office 2008
                Final cut Pro5 ฯลฯ

Comment

• เซ็งโคตร
                  format ฮาร์ดดิสผิด โปรแกรม Mac ดาวน์โหลดมาหายโหม้ดดดดดดดดดดเกลี้ยง

เกมส์ Need For Speed ม้อนว้านเตด

ลองเจ้า iATKOS_V.4i จนได้เรื่อง

Comment

• Originally posted by tiatia View Post
                    เซ็งโคตร

ลองเจ้า iATKOS_V.4i จนได้เรื่อง
                    กู้ได้ครับ.....ใจเย็นๆ
                    ผมเคยมาแล้ว จาลง kalyway เครื่องมี 3 ไดรฟ์(notebook)
                    c:windows
                    d:จะลง kalyway
                    E:งานของแม่บ้าน รูปต่างๆเยอะมากที่สำคัญคือรูปงานรับปริญญา

ก้อตามขั้นตอน เลือก ไดรฟ์ D>erase เพื่อลง kalyway เสร็จปุ๊ป เอ๊ะไดรฟ์ E มันหายไปไหนเมื่อกี้ยังอยู่(ตอนแรกเห็นครบทั้ง3ไดรฟ์) ไม่เป็นไรเดี๋ยวมันคงมา ลง kalyway จนเสร็จ ....คุณพระช่วยมันบู๊ตเข้า kalyway ไม่ได้ ปล้ำยังไงก้อไม่บู๊ต
                    หน้าจอดำสนิท ไม่เข้าแม้กระทั่ง darwin โอย งานเข้า ที่สำคัญคือมันลาก windows ที่ c: ไปกะมันด้วย
                    เอ้า ลงวินโดวส์ใหม่ เสร็จเข้าวินโดว์ ไดรฟ์ E: มันกลายเป็น unknow partition แตะนิดแตะหน่อยมันร้องให้ฟอร์แมตอย่างเดียวเลย(ถึงตอนนี้...เหงื่อแตกซิกแระ)เอาวะเป็นเป็นไงเป็นกัน ฟอร์แมตแม่มเลย เลือกแบบ quick เสร็จก้อใช้โปรแกรมกู้กลับมา ก้อได้ประมาณ 95% นะ
                    รอดตายแล้วคร๊าบ ผมจะไม่เอา kalyway มาลง notebook เครื่องนี้อีกแล้วคร๊าบบบบบบบบบบ
                    Last edited by zman; 26 Aug 2008, 13:49:22.

Comment

• iDeneb V1 Leopard 10.5.4 Intel/AMD (SSE2/SSE3) ลงได้เหมือนกานครับ
                      ต้องเลือกค่าต่างๆให้ถูกก่อนลงนะครับสำคันมากเลย

Comment

• โหลด iDENEB มาละ แต่ไม่มีซีพียูลองเพราะขายแล้ว ตอนนี้พักไว้ก่อนดีกว่า อิๆ

Comment

• Originally posted by zman View Post
                          กู้ได้ครับ.....ใจเย็นๆ
                          ผมเคยมาแล้ว จาลง kalyway เครื่องมี 3 ไดรฟ์(notebook)
                          c:windows
                          d:จะลง kalyway
                          E:งานของแม่บ้าน รูปต่างๆเยอะมากที่สำคัญคือรูปงานรับปริญญา

ก้อตามขั้นตอน เลือก ไดรฟ์ D>erase เพื่อลง kalyway เสร็จปุ๊ป เอ๊ะไดรฟ์ E มันหายไปไหนเมื่อกี้ยังอยู่(ตอนแรกเห็นครบทั้ง3ไดรฟ์) ไม่เป็นไรเดี๋ยวมันคงมา ลง kalyway จนเสร็จ ....คุณพระช่วยมันบู๊ตเข้า kalyway ไม่ได้ ปล้ำยังไงก้อไม่บู๊ต
                          หน้าจอดำสนิท ไม่เข้าแม้กระทั่ง darwin โอย งานเข้า ที่สำคัญคือมันลาก windows ที่ c: ไปกะมันด้วย
                          เอ้า ลงวินโดวส์ใหม่ เสร็จเข้าวินโดว์ ไดรฟ์ E: มันกลายเป็น unknow partition แตะนิดแตะหน่อยมันร้องให้ฟอร์แมตอย่างเดียวเลย(ถึงตอนนี้...เหงื่อแตกซิกแระ)เอาวะเป็นเป็นไงเป็นกัน ฟอร์แมตแม่มเลย เลือกแบบ quick เสร็จก้อใช้โปรแกรมกู้กลับมา ก้อได้ประมาณ 95% นะ
                          รอดตายแล้วคร๊าบ ผมจะไม่เอา kalyway มาลง notebook เครื่องนี้อีกแล้วคร๊าบบบบบบบบบบ
                          ขอถามหน่อยคับ
                          ตอนที่ผมเอางานไว้ ผมเอาไว้ในไดร์แมค format เป็น Mac OS Extended
                          ตอนกู้ต้องใช้โปรแกรมอะไรกู้อ่ะคับ ต้องฟอร์แมตเป็นของอะไรก่อนอ่ะคับ แล้วถ้าเรา format เป็น NTFS ใช้โปรแกรม Easy Recovery ของวินโดว์ใช้ได้ป่าว คับ

Comment

• และแล้วผมก็ลง+เล่นเน็ตได้แล้ว ฮ่าๆ สำเร็จสะที -*-
                            Lan นั้น ผมไปพันทิพมาซื้อตัวDlink มาใส่เรียบร้อย แล่มเลยคับบบ
                            ขอบคุณผู้ให้ความรู้ด้วยนะคับ
                            อีกอย่างใครมีโปรแกรมของMacขอบ้างนะคับ

Comment

• แล้วสำหรับ laptop ต้องไปหา lan มาซื้อใส่ด้วยไหมครับหรือโหลด ไดเวอเอา

Comment

• laptop ผมมะรู้อ่า รอ เซียน ตอบดีก่า - -.

Comment

Working...
                                X