Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tiatia View Post

เร็ว.....แรง.... อิอิ.
    เร็วกว่า ideneb ป่าวครับ แล้วไดเวอร์ มีครบป่าวครับผมจะได้หันมาลงมั่งเปลียนไปหลาย version แหละยังดูไม่ออกเลยว่าตัวไหนเร็วมั่ง เพราะ มันเร็วทุกตัว แต่ติด ตอน search wrieless intel pro moble นี้สิหาไม่ได้เลย ลงกับ laptop Hp compaq

Comment

• Originally posted by Mushan View Post
      เร็วกว่า ideneb ป่าวครับ แล้วไดเวอร์ มีครบป่าวครับผมจะได้หันมาลงมั่งเปลียนไปหลาย version แหละยังดูไม่ออกเลยว่าตัวไหนเร็วมั่ง เพราะ มันเร็วทุกตัว แต่ติด ตอน search wrieless intel pro moble นี้สิหาไม่ได้เลย ลงกับ laptop Hp compaq
      ผมว่าเร็วกว่าเยอะเลยครับ/ Driver Patch ตามรูปที่เห็นครับแตกออกมาหมดแล้ว ไดเวอร์wrieless
      ไม่มีนะคับไม่เหมือน ideneb ที่มีไดเวอร์มาให้เลือกด้วย ตัวนี้เป็น Server นะครับ ไม่มีไทยนะคับ

Comment

• Originally posted by tiatia View Post
        Kalyway คับลงง่าย
        ลองแล้วครับ Kalyway 10.5.2 ครับ
        ลง เสร็จ แล้วมันรีสตาร์ท ครับ
        คือ ลงเสร็จผ่านแล้ว มันจะรีสตาร์ท ใช่ไหมครับ
        พอรีสาร์ต แล้ว เข้าหน้าสีขาว โลโก้ แมคสีเทา เครื่องก้อจะรีสาร์ตอ่ะครับ
        ลอง -v-x แล้วอ่ะครับ

ไม่ผ่านครับ
        ไม่รูเลือกถูกป่าว แต่ลองเกือบหมดแล้ว
        ลงแต่ละครั้งนานมาก 3-4 ชั่วโมงแนะ ไม่ได้เช็คแผ่นด้วยน่ะครับ

มีอะไรแนะนำ อีกบ้างไหมครับ

Comment

• ลอง cpus=1 รึยังครับ

Comment

• รบกวนหน่อยครับ Dell D630

รบกวนด้วยครับ

Dell D630

Intel Core 2 Duo T7250 2 GHz
            Ram 2 GHz
            Intel Mobie 965
            Vga GMA X3100
            STA HDD 160 G
            Sound Sixma Tel
            Wiless 3945ABG

ทดลองลง
            Kalyway 10.5.2
            iDeneb 10.5.4
            JaS OsX86 10.5.4

แล้วยังไม่ผ่านเลยครับ Boot ค้าง
            ไม่ทราบว่าต้องใช้ตัวไหน หรือวิธีลงยังงัยรบกวนแบบละเอียดด้วยครับ แบบว่ามือใหม่อ่ะครับ
            พยายามมาหลายวันแล้วยังไม่สำเร็จเลยครับ

Comment

• ผม ลง ideneb อะครับกับ laptop มันไม่โชว bettery อะครับทำไงให้โชวครับ

Comment

• ผมติดปัญหาตรงนี้อ่ะครับ ลงผ่านหมด แล้วมันก็ boot ใหม่ แล้วก็มาเข้าหน้า welcome แล้วก็กด continue มาเรื่อยๆอ่ะครับ
                พอถึงขั้นตอนนี้ ผมก็เลือกอันล่างสุดเพื่อให้มันผ่านไปก่อน พอเลือกแล้วกด continue มันก็กลับไปหน้า welcome ใหม่ เป็นแบบนี้ตลอด ไม่รู้จะทำยังไง และไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร

ใครพอทราบสาเหตุ ช่วยหน่อยนะครับ ผมลงมาหลายตัวแล้วครับ ติดที่เดียวกันเลยครับ

ผมใช้ notebook ครับ Acer Aspire 5583NWXMi หรือว่ามันลงไม่ได้...

ปล.มีรูปให้ดูด้วยครับ!!
                Attached Files

Comment

• ของผมลงได้ราบรื่นดีครับไม่มีคำว่า Error เลย หุหุ สวยดีชอบมาก ขอบคุณด้วยครับ ใช้ Kalyway 10.5.2 ละครับ

Intel P4 3.0
                  เมนบอร์ด ASUS P5LD2
                  แรม 1.5
                  ฮาทดิส 80g 2ลูก ซัมซุง กั ซีเกท
                  การ์ดจอ Gigabyte GF8500 GT
                  ลงเสร็จสวยงามครับ แต่เจอปัญหาคือ การ์ดขอผม ไม่สามารถ ปรับขนาดหน้าจอได้ปรับยังไงมันก็เท่าเดิมแล้วเวลาปรับเสร็จมนัจะเป็นหน้าจอสีฟ้า ผมก็รีสตาท มันก็ขนาดเท่าเดิม
                  แต่พอใช้ การ์ดจอ ของ WinFast 3D รุ่นเดียวกัน GF8500 GT พอเลือกปรับขนาดหน้าจอก็ เป็นแบบเดียวกันคือ จะเป็นหน้าจอสีฟ้าๆ แล้วผมก็รอแป๊บนึง แล้วก็รีสตาท โอ่ว ปรับได้ครับ 1440x900 พอดี ที่ผมต้องการ
                  อิอิ เลยแจ่มเลย
                  สงสัยเวลาเลือกขนาด มันจะเป็นหน้าจอฟ้าๆก่อนแล้วให้เรารอ15วิแล้วค่อยรีสตาท ผมเข้าใจถูกปะครับ ^^

Comment

• Originally posted by zman View Post
                    เอ่อ สงสัยมานานแล้ว ไอ้ไฟล์ที่ศรชี้เนี่ย เอาไว้ทำประโยช์อันใดครับ มันมีไว้ทำมาย
                    ยังไม่ได้คำตอบ................ไม่ยอม อุอุอุ

Comment

• Originally posted by bomlemon View Post
                      ของผมลงได้ราบรื่นดีครับไม่มีคำว่า Error เลย หุหุ สวยดีชอบมาก ขอบคุณด้วยครับ ใช้ Kalyway 10.5.2 ละครับ

Intel P4 3.0
                      เมนบอร์ด ASUS P5LD2
                      แรม 1.5
                      ฮาทดิส 80g 2ลูก ซัมซุง กั ซีเกท
                      การ์ดจอ Gigabyte GF8500 GT
                      ลงเสร็จสวยงามครับ แต่เจอปัญหาคือ การ์ดขอผม ไม่สามารถ ปรับขนาดหน้าจอได้ปรับยังไงมันก็เท่าเดิมแล้วเวลาปรับเสร็จมนัจะเป็นหน้าจอสีฟ้า ผมก็รีสตาท มันก็ขนาดเท่าเดิม
                      แต่พอใช้ การ์ดจอ ของ WinFast 3D รุ่นเดียวกัน GF8500 GT พอเลือกปรับขนาดหน้าจอก็ เป็นแบบเดียวกันคือ จะเป็นหน้าจอสีฟ้าๆ แล้วผมก็รอแป๊บนึง แล้วก็รีสตาท โอ่ว ปรับได้ครับ 1440x900 พอดี ที่ผมต้องการ
                      อิอิ เลยแจ่มเลย
                      สงสัยเวลาเลือกขนาด มันจะเป็นหน้าจอฟ้าๆก่อนแล้วให้เรารอ15วิแล้วค่อยรีสตาท ผมเข้าใจถูกปะครับ ^^

ผิดครับ! ของผมไม่เห็นเป็นแบบของท่านเลย เลือกแล้วก็ใช้ได้เลยนิคับ
                      Last edited by tiatia; 30 Aug 2008, 13:41:35.

Comment

• Originally posted by sonicbloom View Post
                        ผมติดปัญหาตรงนี้อ่ะครับ ลงผ่านหมด แล้วมันก็ boot ใหม่ แล้วก็มาเข้าหน้า welcome แล้วก็กด continue มาเรื่อยๆอ่ะครับ
                        พอถึงขั้นตอนนี้ ผมก็เลือกอันล่างสุดเพื่อให้มันผ่านไปก่อน พอเลือกแล้วกด continue มันก็กลับไปหน้า welcome ใหม่ เป็นแบบนี้ตลอด ไม่รู้จะทำยังไง และไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร

ใครพอทราบสาเหตุ ช่วยหน่อยนะครับ ผมลงมาหลายตัวแล้วครับ ติดที่เดียวกันเลยครับ

ผมใช้ notebook ครับ Acer Aspire 5583NWXMi หรือว่ามันลงไม่ได้...

ปล.มีรูปให้ดูด้วยครับ!!
                        มันไม่เจอการ์ดแลนคับ ของผมก็เคยเป็น ไปดู(หน้า21)คับ

Comment

• - - แป่ว แล้วอย่างงี้ผม จะแก้ไข้ได้ไหมอะครับ รบกวนด้วยครับ - -

Comment

• Originally posted by bomlemon View Post
                            - - แป่ว แล้วอย่างงี้ผม จะแก้ไข้ได้ไหมอะครับ รบกวนด้วยครับ - -
                            ต้องเปลี่ยนการ์ดจอครับ อาการนี้ที่ท่านเจอ ผมก็เคยเจอกับ 8400GS 512M กับ 2400XT พอมาใช้ 7200gs แล้วเนียนเลยครับ ปรับได้ปรกติ

Comment

• ตัวนี้ ดีไหม ASUS P5B แนะนำด้วยนะครับ เห็นราคาไม่แพงเท่าไร

Comment

• หึหึ สงสัยคงได้ถอยการ์ดจอใหม่

คืออ่านในหนังสือ PC เล่มนึง ไปเจอตัว ซาวเการ์ดประเภท External ของ ASUS ตัวเล็กๆดีไซน์สวยดี ระบบเสียง5.1 แล้วยังมีไมค์ให้ด้วย ราคา3400 อิอิ แต่ผมคิดว่าจะถอยมาซักตัว รุ่น XONAR U1 USB Audio Station

เด๋วหาซื้อได้แล้วจะมา รีวิวครับ หรือใครใช้อยู่บ้าง !!

Comment

Working...
                                X