Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VAio CR357 ใช้ได้ไหมครับ

พอดีกังวนเรื่อง Cardreder กับ wifi แล้วก็ Touch pad กับพวกฟังก์ชั่นต่อออกทีวี อะไรแบบนี้นะครับ

Comment

• มือใหม่ครับ

MAIN BOARD; ASUS P5Q3 DELUXE (WIFI)
      CHIPSET; P45
      CPU; Q9450
      RAM; 2G
      GRAPHIC CARD; 9800GTX
      SOUND; ONBOARD

ลองลงดูแล้วมันค้างอ่ะครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับ

Comment

• ของผมนะ
        Mainboard : Asus Striker II Formula + มี Sound Card มาให้พร้อมอะ รุ่น Supreme II FX (ถ้าจำไม่ผิดนะ)
        CPU : Core 2 Duo E6400 2.14GHz
        Ram: Kingstons 4 GB (1 GB X 4 )
        Graphice : ASUS ATI Readon EAX1600 256MB
        HDD : 1 TB (250+250+500)

ไม่ทราบว่าจะมีปัญหาในการลงหรือเปล่าครับ ขอคำแนะนำด้วย

Comment

• ช้วยแนะนำทีครับพอดีผมลง กับ laptop หา wireless ไม่ได้อะึีครับว่าจะซื้อเป็น กาดช้วยแนะนำทีครับว่าอันไหนถึงสามารถใช่ได้
          HP COMPAQ V3000
          Intel (R) Dual CPU T2410 2.00GHz
          Mobile intel 965 Express Chipset+VGA
          RAM 3 GB

Comment

• Originally posted by wangtrirat View Post
            เข้ามาเยี่ยมเยือน
            นี่ไงเจ้าของกระทู้มาเอง ใครอยากรู้อะไร ถามเลยๆๆ 555+

Comment

• Originally posted by ginnie View Post
              มือใหม่ครับ

MAIN BOARD; ASUS P5Q3 DELUXE (WIFI)
              CHIPSET; P45
              CPU; Q9450
              RAM; 2G
              GRAPHIC CARD; 9800GTX
              SOUND; ONBOARD

ลองลงดูแล้วมันค้างอ่ะครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับ

โอ๊ะโอ๋ สเปคเทพ

ดูท่าคงไม่ซัฟพอต อ่ะครับ
              ที่เห็นๆ ในแผ่นที่รองรับนะครับ พวก 10.5.2 หรือ 10.5.4 อย่างชิฟเซ็ต มันรองรับถึง 945-P35/ ICH7-ICH9 เองอ่ะ สงสัยคงต้องรอ

Comment

• Thank you

Comment

• ผมลงมาถึงหน้า Welcom ที่มันให้ Set ภาษา / Keyboard / set option / ใส่ name & password / area code / phone number ครับ มันไม่ผ่านซีกที วนอยู่เป็น 10 รอบแล้ว
                  รบกวนผู้รู้แนะนำทีครับ

Comment

• ปัญหานี้แก้ไม่ตกซะทีเน้อ ท่านทำไมไม่อ่าน rep เก่าๆ กันเลย

Comment

• ช้วยบอกวิธี เซต wireless ทีครับ กาด wireless ของผมเป็น PROSet/Wireless 3945a/b/g ครับ
                      ของ iDenb อะครับ ผมไม่รู้ต้องตั้งค่าไรมั่ง
                      ผมใช้ Router นะครับกับอีกเครื่อง แต่ผมจะทำเป็นแบบ wrieless อะครับเหมือน พวก window อะครับ
                      ขอบคุณครับ

Comment

• ช้วยบอกวิธี เซต wireless ทีครับ กาด wireless ของผมเป็น PROSet/Wireless 3945a/b/g ครับ
                        ของ iDenb อะครับ ผมไม่รู้ต้องตั้งค่าไรมั่ง
                        ผมใช้ Router นะครับกับอีกเครื่อง แต่ผมจะทำเป็นแบบ wrieless อะครับเหมือน พวก window อะครับ
                        ขอบคุณครับ

โทดทีโำพส ซ้ำ

Comment

• Originally posted by ootbp View Post
                          ผมลงมาถึงหน้า Welcom ที่มันให้ Set ภาษา / Keyboard / set option / ใส่ name & password / area code / phone number ครับ มันไม่ผ่านซีกที วนอยู่เป็น 10 รอบแล้ว
                          รบกวนผู้รู้แนะนำทีครับ
                          ไปซื้อการ์ดแลนมาใส่ อิอิ
                          Originally posted by wangtrirat View Post
                          ปัญหานี้แก้ไม่ตกซะทีเน้อ ท่านทำไมไม่อ่าน rep เก่าๆ กันเลย
                          นี่แน่ะด่าให้เข็ด

Comment

• น้อง wangtriratคับ

มีวิธีแก้ให้มันมีภาษาไทยได้มะ พอดีผมลงเจ้า JaS Osx86 10.5.4 Client Server intel SSE2 SSE3 พอจะหาไฟล์มาลงทับให้มันใช้ไทยได้ป่าว

ท่านอื่นว่าไงครับ มีวิธีแก้ป่าว

Comment

• สำหรับผมมีเรื่องแปลกชวนปวดหัว ตอนนี้ติดตั้ง iDep ใช้งานบน IDE ขนาด 20 GB (ตัวเก่า) แล้วไปซื้อ SATAII 500 GB ของ Western รุ่น Power Green มา จัดการใช้ Disk Dup จัดการ cloning และให้ตัวใหม่เป็น startup disk แทน (เพราะไม่ต้องการติดตั้งใหม่) โคลนผ่านจนตอนสุดท้ายไม่ผ่านมี error บอกว่า bootup system directory มันผิดปกติ ก็เลยต้องเสียเวลาติดตั้งใหม่ แต่ปัญหาคือหลังจากที่ verified DVD แล้วติดตั้งบนดิสก์ มันเดี้ยงไม่อ่านแผ่น หลังจากผ่านไปได้ชั่วครู่ ก็เลยสงสัยว่า Western รุ่น Power Green มันมีปัญหาอะไรหรือเปล่า

หรือท่านใด มีวิธี cloning แบบที่สามารถทำงานได้ก็รบกวนหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by tiatia View Post
                                น้อง wangtriratคับ

มีวิธีแก้ให้มันมีภาษาไทยได้มะ พอดีผมลงเจ้า JaS Osx86 10.5.4 Client Server intel SSE2 SSE3 พอจะหาไฟล์มาลงทับให้มันใช้ไทยได้ป่าว

ท่านอื่นว่าไงครับ มีวิธีแก้ป่าว
                                ใน international ไม่มีหรอคับ

Comment

Working...
                                X