Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by loveging View Post
    ลงแล้วเล่นเกมpcได้ไหม
    เห็นมี SPORE อยู่ครับ แต่ยังลงไม่ผ่านเยย

Comment

• Originally posted by loveging View Post
      ลงแล้วเล่นเกมpcได้ไหม

ไม่ได้คับต้องเกมส์ Mac อย่างเดียวคับ

สนใจมะ แผ่นละ 50 บาท

Spore

NFSMW

Comment

• ทำไมของผมมันค้างอยู่ตรงนี้ ทำอะไรต่อไม่ได้
        p4 3.0
        Asrock 4CoreDual-SATA2
        ram 1g Harddisk 80g Sata 1ตัว 40g IDE 2ตัว
        x1650 512mb ddr2

ใช้แผ่นMac Leopard Kalyway 10.5.2คับ ที่หน้าแรกอะ
        Last edited by pigpui; 14 Oct 2008, 13:36:02.

Comment

• ท่านไม่ได้ตั้ง S3 ใน Powermanagement Bios

Comment

• Originally posted by wangtrirat View Post
            ท่านไม่ได้ตั้ง S3 ใน Powermanagement Bios
            มันอยู่ตรงไหนหรอคับ ไม่มีเมนูอะคับ มันbios ami อะคับ
            Last edited by pigpui; 14 Oct 2008, 14:36:41.

Comment

• Power Management คับ

Comment

• ผลจากการลง Leopard on PC (netword card) ไม่เจอ ทำไงดี

ใช้ MB ASUS P5GC-MX/1333 LAN CARD RTL8139D
                ลงได้ราบรื่นดี sound (on board) ดังดี ทุกอย่าง perfect
                แต่ ด้วยความสำแดง อยากลอง lan on board ดู ก็เลย set โน่น ลง driver นี่ จนเหนื่อย ก็ไม่เวิร์ค

เลยจะกลับมาใช้ lan card เหมือนเดืม ปรากฏว่า ไม่เจออีกเลย

ฮืออ ฮือ ฮือ ทำไงใครก็ได้ช่วยแนะนำที

ต่อไปนี้จะไม่ซนอีกแล้ว

Comment

• เออ
                  เสียบใหม่ที่ช่องอื่น แล้วถอดปลั้กไฟออก5นาที หรือดูว่าไฟบนบอร์ดดับแล้ว แล้วเปิดเครื่องคับ

อย่าลืม Disable onboard LAN

Comment

• ตอนนี้ คิดว่าเหลือปัญหาสุดท้ายแล้วครับ พอดีโหลด ideneb 10.5.5 มาแล้วลงได้แต่มันไม่ยอมบูท ติดที่แอปเปิ้ลเหมือนเดิม เลยลองกด ที่ -v -x ปรากฏว่าเข้าเซฟโหมดได้ แต่พอ-vอย่างเดียวกับ ติดที่ตรงในภาพอ่ะครับ แก้ไขยังไงดี เหมือนว่าติดที่แลนรึเปล่า แต่พอเข้าเซฟโหมดมันใช้ได้ปกติ เข้าเน็ตได้สบาย อ่อผมปิดซาวออนบอร์ดแล้วใช้ dac อ่ะครับ เกี่ยวไม๊ แต่ในเซฟโหมด เสียงก็ออก แต่ฟัง ไปเรื่อยๆ จะมีเสียงติ๊ดตลอด

ขอบคุณครับ
                    Attached Files

Comment

• ลองปิด แลนก็ยังติด ปิด dac ก็ยังติด มันเป็นที่อะไรหว่า

Comment

• ผมลงแล้วผ่านหมดพอรัสตาร์เครื่องขึ้นมาใหม่ มันค้างอยู่ที่หน้าจอสีขาวครับ
                        สเปรกเครื่องผม
                        Pentium Dual-Core T2390 1.86GHz
                        Ram 2Gb
                        vga Ati Hd 3470
                        รบกวนช่วชี้แนะหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by wangtrirat View Post
                          เออ
                          เสียบใหม่ที่ช่องอื่น แล้วถอดปลั้กไฟออก5นาที หรือดูว่าไฟบนบอร์ดดับแล้ว แล้วเปิดเครื่องคับ

อย่าลืม Disable onboard LAN
                          ขอบคุณครับ

แต่ลองแล้วจ้า ลองทิ้งมันไว้เป็นอาทิตย์เลย (แบบว่าท้อ) แล้วลองชัก Lan card ออก เสียบใหม่ สลับ slot ก็แล้ว อ้อ ที่สำคัญ disable lan on board แล้ว (แต่ว่า ตอนที่ลองไป set lan on board ได้ไปลอง enable on board ดู แต่ตอนนี้ dis มันไปเรียบร้อยแล้ว) อ้อ แต่ที่ยังไม่ได้ลองคือ หรือว่าจะต้องลองเปลี่ยน lan card ใบใหม่ไปเลย เด๋วจะไปลองดูนะ

Comment

• ขอไดร์เวอร์
                            หน่อยคับ
                            Realtek RTL8139/810x Family Fast Ethernet NIC
                            ATI RADEON XPRESS 200M Series
                            Realtek ALC250 @ ATI SB450 - AC'97 Audio Controller

แล้วเวลาผมลงอะ ลงได้ แต่เวลาเปิด ต้องบูทจากแผ่นถึงจะเข้าได้อะ

ทำไงให้มันบูทเองไม่ต้องจากแผ่นอะคับ

Comment

• รบกวนหน่อยครับ คือผมลง mac kalyway 10.5.2 อ่ะครับ แล้วเสียงมันไม่ออกอ่ะครับ
                              ผมใช้ compaq presario v3224TU การ์ดเสียงรู้สึกจะเป็นของ Conexant HD Audio ครับ
                              ซึ่งถ้าปกติมันต้องใช้ Microsoft UAA bus driver ลงก่อนถึงจะมีเสียงอ่ะครับ
                              ไม่ทราบว่ามีทางแก้มั้ยครับ หรือว่าตอนนี้ยังไม่ support driver ตัวนี้

Comment

• สเปค ตามลายเซ็นผมลงได้ป่าวครับ แล้วมีไดรเวอรึป่าวครับ

Comment

Working...
                                X